[Review] Đập hộp và đánh giá laptop ASUS Zenbook UX303UB chạy cpu Skylake đầu tiên của ASUS về VN

hangchinhhieu.vn
13/11/2015 8:41Phản hồi: 34
[Review] Đập hộp và đánh giá laptop ASUS Zenbook UX303UB chạy cpu Skylake đầu tiên của ASUS về VN
ASUS Zenbook UX303UB là dòng laptop đầu tiên sử dụng cpu Skylake thế hệ 6 của ASUS về Việt Nam. Hangchinhhieu.vn sẽ giới thiệu các hình ảnh về sản phẩm, thông tin các phụ kiện kèm theo máy cùng đánh giá sơ bộ ban đầu:
Thùng máy:

Thông tin cấu hình sản phẩm: một số chi tiết nổi bật
-CPU Intel Core i7-6500U thế hệ 6
-VGA NVIDIA GT 940M
-SSD 256GB
-RAM 8GB

Tiến hành khui hộp:

Máy thiết kế mỏng nhẹ, nổi bật với viền tròn đồng tâm và logo ASUS trên nắp máy. Máy có màu vàng rất sang trọng mà ASUS gọi là Icicle Gold

Phụ kiện kèm theo máy bao gồm:
-1 sạc adapter
-1 đầu chuyển miniDisplayPort to VGA
-1 đầu chuyển USB to LAN
-1 dây rút để cuộn sạc
-1 túi vải cao cấp

Quảng cáo

-Sổ bảo hành và các sách hướng dẫn sử dụng khác

Máy có màn hình 13.3" full HD IPS, phía trước không dán nhiều tem nhãn, chỉ có logo Intel thế hệ 6, HDMI và chứng chỉ tiết kiệm năng lượng

Cạnh phải của máy: 2 cổng USB 3.0, 1 khe thẻ nhớ SD

Bàn phím có hành trình phím vừa phải, không quá nông. Cảm giác gõ phím tốt, có đèn nền. Đèn báo ổ cứng được đưa lên vị trí góc phía trên, bên phải

Quảng cáo

Cạnh phải gồm: jack sạc, miniDisplayPort, USB 3.0, HDMI, jack combo audio và đèn tín hiệu nguồn

Khe tản nhiệt được đưa ra khi vực trước bàn phím, dưới màn hình tạo độ sang trọng cho máy và tăng hiệu quả tản nhiệt

Phía trước không có cổng kết nối hay đèn tín hiệu gì
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy cũng ở mức khá đấy chứ
@TrangThyTran bông loa sớm nở :3
Asus càng ngày càng ra nhìu dòng mà máy nào cũng như máy đó, nhìn chán vc ra @@
@Trâu Vàng69 bạn nói đúng rồi vì thiết kế ASUS Zenbook đạt tới cảnh giới thượng thừa rồi, sao mà ra cái hoàn hảo hơn nhiều được 😁
phongthan11
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Trâu Vàng69 Mình cũng thấy qan điểm của bạn này đúng. 😁 Sản phẩm Asus nhìn tương tự nhau quá thiết kế nhôm khá nhiều. Phần này cũng ảnh hưởng tới tản nhiệt của máy.
@phongthan11 bạn nói đúng rồi, thiết kế nhôm sẽ giúp máy tản nhiệt tốt hơn nhiều đó. Ít ảnh hưởng tới linh kiện giúp máy bền bỉ, lâu tã hơn những dòng máy vỏ nhựa ;)
Tất cả đều perfect ngoại trừ giá hơi đuối so với em 😁
@hjhj đồ ngốk làm gì có chiếc máy nào hoàn hảo, chỉ có chiếc máy phù hợp với nhu cầu và túi tiền của người dùng thôi 😃
@hangchinhhieu.vn em chỉ được vế 1 mà không được vế 2. Hjx hjx. Thanh niên yêu công nghệ mà lại không có tiền biết sống sao :'(
máy này tầm bao nhieu kg vậy bạn
@eazwsx1212 em nó tầm 1.45kg nhé bạn, khá nhẹ so với mặt bằng chung
em thực sự thấy rất kết em nà ạ
cho hỏi dòng này có nâng ssd lên dc ko vậy ban
@laptopgia re123 muốn nâng SSD phải bỏ cái ổ SSD cũ ra lắp cái dung lượng cao vào thì được.
con này làm việc lâu có nóng lắm không vậy.
@Vo Thanh Tien nếu chỉ văn phòng thì rất mát mẻ, còn game thì hơi nóng chút. mình chỉ dùng qua UX303LB chứ con này chưa dùng nên đoán thế.
con này mua cho gấu thì chắc kích thích lắm 😁 văn phòng mà mỏng gọn nhẹ nữa màu sắc không chê vào đâu. nhưng dòng này cỉ có 1 màu như vậy thôi ak còn màu khác không.
NT.Gapro
ĐẠI BÀNG
8 năm
màu này đẹp nhất, con 19tr ko có màu này mà có màu hồng chán quá :3
@NT.Gapro có màu vàng rồi nhé
http://hangchinhhieu.vn/san-pham-asus-ux303ua-r4105t--2164-54
hình như full vỏ nhôm, chắc mát lắm 😃
con này có thể làm đồ họa ko vậy bác hangchinhhieu? vd... autocard,corel và 1 ít photoshop thôi
@chỉ biết tôi Ok bạn nhé, card GT 940M dư sức chạy đồ họa nhẹ 😃
tainiit1988
ĐẠI BÀNG
8 năm
e nó đẹp quá mà về tới VN giá chát quá 😔
@tainiit1988 Giá như vậy so với mấy hãng khác vẫn còn tốt đó bạn, tính mấy cái thứ linh tinh cộng lại cũng mớ tiền.
Ấn tượng đầu tiên là thiết kế cũng khá bắt mắt 😁 nhưng khi sử dụng thì máy quá cùi
@phuonganh2061992 Máy này bị sao hả bạn
@phuonganh2061992 ko có tiền mua để sử dụng mà cứ chém như đúng rồi :D
máy này chắc tiện cho việc làm ở văn phòng hay phải xách đi tới đi lui nè
Cấu hình ngon nhưng mà cái thiết kế vỏ nhôm đồng tâm hình như hơi lỗi thời 😔
@phongtoan4215 thế nào là lỗi thời? mốt bây giờ là mà bảo cái vân đó là lỗi. mắt có vấn đề về thẩm mỹ à 😁
taoprone
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Left4dead 2 Em cũng đồng ý đó bác, giờ người ta thiết kế bằng kim loại và chủ yếu thiết kế đơn giản thôi, chứ dạng tròn đồng tâm này mấy năm trước rồi. Mà sao em thấy bác nói chuyện nghe gay gắt vậy?
@taoprone nó là triết lý dòng Zen của ASUS, có hãng nào làm cái này ko mà bảo lỗi. mấy bạn biết mỗi lenovo chứ biết tới cái hãng nào khác đâu mà chém.
cuti7x
TÍCH CỰC
8 năm
không biết lắp cùng 1 lúc ssd và HDD được không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019