Review Dây da Sen Apple Watch màu xanh navy

phucango
24/2/2021 4:59Phản hồi: 29
Review Dây da Sen Apple Watch màu xanh navy
Đây là review về Dây da Sen Apple Watch màu xanh navy của mình. Mình mua nó với giá 850.000 vnd. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Dây da Sen Apple Watch màu xanh navy:

Chào mọi người, mình là một người thích sưu tầm dây đồng hồ apple watch
Mình đã đeo qua nhiều loại dây chính hãng có, hand made cũng có, thì dây da của khắc tên mang lại cho mình cảm giác đeo tốt nhất, nhưng chỉ loại màu xanh navy này thôi, còn các màu khác mình có mua 1 dây màu kem nhưng đeo 1 thời gian thì ko bền và bị đổi màu ko lên màu đẹp như màu xanh navy này.

Những thứ mình thích:

Dây được đóng hộp khá đẹp, tiếc là lúc mua xong mình bỏ luôn hộp nên giờ không còn hình
Dây da mang vào khá êm tay, không gây kích ứng hoặc ngứa

Khớp adapter xịn sò, mình rất thích kiểu apdapter và khóa của loại dây này
Màu xanh navy rất đẹp, mang lâu ngày lên màu còn đẹp hơn
Dây chắc chắn, xài được lâu, đường chỉ cũng khá đẹp.

Còn mình không thích những thứ như sau:

Dây da nên việc thoát nước kém và có bị nổi mốc trắng hết cả dây nếu lâu ngày cất vào hộp không sử dụng ( mình có rửa sạch lau khô rồi mới cất), cái này chắc đặc điểm chung của da nên cũng chấp nhận được.
Móc cố định dây bị cố định không kéo ra vô được. Mình xài 1 thời gian cái móc bị rớt chỉ mất luôn. May mà mình mua bản SM nên vẫn mang được.
Chất lượng và độ bền của các dây da khác nhau, như cái màu kem của mình xài lâu ngày dây bị mềm nhũn ra, và cũ đi rất nhiều. Màu xanh navy là bền nhất.

Hình ảnh

Quảng cáo

Móc thứ 2 bị đứt mất, 2 móc đều bị cố định

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Apple Watch Stainless Steel luôn đẹp
phucango
ĐẠI BÀNG
3 năm
alu nó xuống cấp nhanh lắm
Cười vô mặt
Mình xài dây này tầm 4 tháng là bị hỏng vòng dây da dùng giữ phần dây sau khóa và bị xuống cấp phần dây da chính, lỗ xỏ kim rộng toác 😔
phucango
ĐẠI BÀNG
3 năm
@denmilu màu xanh này luôn hả bác, của mình xài được nửa năm rồi
@phucango màu vàng bác
Re0
CAO CẤP
3 năm
đang tính làm cái đen , còn phân vân với một loại handmade
hôm trước mua được với giá 340k. bốc được 60% haha
cacaca
TÍCH CỰC
3 năm
Phải dùng khoá bướm sẽ bền hơn bác nhé!
buiducchi
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình ko thích dáng kiểu dây này cho lắm.
phucango
ĐẠI BÀNG
3 năm
@buiducchi kiểu này là classic, đi làm văn phòng nhiều thì hay đeo, còn nếu tập luyên thể thao thường xuyên thì đeo loại su chính hãng ấy bác
hadryan
TÍCH CỰC
3 năm
@phucango Ko có classic nào thô như v hết
@hadryan đồng ý, dùng 4 tháng là nó nát tệ lắm. có thể chất liệu da chưa chuẩn.
Các bác cho em hỏi là mặt kính AW này mà bị trầy xước thì có khắc phục đc không và ở đâu nhỉ? mình ở HN.
POL_279
CAO CẤP
3 năm
@BaoNguyen2012r Chỉ có cách đi mài cho hết trầy thôi, nhưng mài thì màn sẽ mỏng lại kh đảm bảo độ bền
phucango
ĐẠI BÀNG
3 năm
@BaoNguyen2012r có mấy chỗ nó mài lại mặt kính ấy bác, tất nhiên là làm mặt mỏng đi, hoặc bác dán ppf là che được vết xước
May quá đang tính làm cái mà đọc kịp
phucango
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tuất Hoàng Đỗ Như 81 chê nhiều quá hả bác 😆
@phucango t tính mua do thích cái kiểu dáng vintage (chắc do xem hình chụp khá đẹp, chụp còn mang đi bơi đc, có cả cái clip cắt dây ấy) vs đọc khá nhiều bài nên cũng phân vân.
1. Dây không dán keo cạnh do ông Hói bảo là để thoát nước nhưng khá nhiều bài nói chả tác dụng gì mà nhìn cạnh dây hơi "bở"
2. Không bền, dễ hằn vết khóa
3. Cá nhân riêng thì cái khóa hơi xấu.
NghiaLN
ĐẠI BÀNG
3 năm
Góp vui dây da Khắc Tên nâu bụi và AW Stainless Steel.
Dây nhìn thô quá. So với mấy cái của Nomad còn thua nữa nói chi hành chính hãng của Apple.
Bác hiệp cần thay đổi thiết kế và nâng cấp cách gia công
Bây giờ thấy dây đồng hồ xài lỗ móc là dị ứng rồi 🤣🤣🤣
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
3 năm
K thích da lắm vì thời tiết Việt Nam! Quá nóng
Dây này mà 850k nhìn có vè đắt nhỉ, ko ấn tượng nữa.
Cua Gach
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tweener Lob Shopee bán đầy dây da bò, cá đuối, cá sấu các kiểu từ 150 - 300k. Dây này 800k thì góp vốn cho ông admin sang Mẽo sớm
hadryan
TÍCH CỰC
3 năm
Vừa xấu vừa kém bền
Foureyes8x
TÍCH CỰC
3 năm
dây ok đó, mình mua dây nilon vải trên shoppe từ 20k -40k sợi, mua 4-5 màu về thay đổi liên tục,
hanguyen1609
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dây 900k mà nhanh nhũn chán hơn dây 400k mình cũng ở shop chuyên làm dây đồng hồ da vs ví
nhìn nó làm sao ấy
Tiki Taka
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119