Review dây đồng hồ khacten và chia sẻ lý do mình không đeo đồng hồ thông minh

27/3/2022 15:38Phản hồi: 105
Review dây đồng hồ khacten và chia sẻ lý do mình không đeo đồng hồ thông minh
Mình mua đồng hồ Casio MTP-1374L-2AV năm 2020 và thay dây khacten luôn, đeo đến nay cũng 2 năm rồi nên viết bài review và chia sẻ về thói quen đeo đồng hồ truyền thống luôn.

Review dây đồng hồ khacten

Trước khi mua đồng hồ thì mình đã thấy nhiều anh em đeo dây màu da bò rất đẹp, nên mua được đồng hồ là thay dây liền luôn.

Đồng hồ của mình là mã là Casio MTP-1374L-2AV, mình mua với giá là 1.3tr, hai kim đồng hồ có lân quang để xem giờ ban đêm, dây zin của nó màu xanh dương, cũng là da nhưng cứng lắm, thay dây khác xong mình quăng mất tiêu luôn. Pin thì mình chưa thay lần nào luôn.

Dây được làm theo form của dây zin, chỉ được khâu thủ công. Sau 2 năm thì dây đã có dấu ấn thời gian, các nếp gấp hằn rõ và chuyển sang màu sáng.

Phần chốt kim loại tháo từ dây zin gắn qua, loại da mình chọn có màu da bò, bề mặt thô, mình không thích loại da quá bóng bẩy

Mặt trong tiếp xúc nhiều với mồ hôi nên màu sắc thay đổi nhiều hơn

Đeo lên tay êm và thoải mái. Khi đeo lâu, tay ra mồ hôi thì hoàn toàn không có cảm giác khó chịu hay bí bách

Cọng dây này vẫn bền bỉ sau 2 năm và nó thể hiện đúng gu mình thích đó là mộc và thô ráp, không bóng bẩy. Các bạn nhìn cái mặt bàn mình tự làm sẽ thấy bọn nó là một style ^^
https://tinhte.vn/thread/chia-se-qua-trinh-diy-ban-go-lam-viec.3484286/

Chia sẻ quá trình DIY bàn gỗ làm việc

Anh bạn mình tự đóng kệ và bàn gỗ, thấy thích quá nên mình học theo để tự làm mặt bàn làm việc mới, quá trình thực hiện trải qua nhiều công đoạn và thành quả cuối cùng rất cảm xúc. Bàn hiện tại Bàn cũ của mình là 120cm x 60cm…
tinhte.vn

Các túi đựng laptop mình đặt khacten làm cũng theo style này luôn:

Quảng cáo

https://tinhte.vn/thread/tren-tay-tui-macbook-pro-14-cua-khac-ten-dep-co-dien.3483733/

Giá mình làm dây là 400k, các bạn có thể tham khảo ở đây nhé: https://khacten.com/collections/day-dong-ho

Dây da đồng hồ

Dây da đồng hồ. 400,000₫. Mua ngay – Xem nhanh
khacten.com

Lý do mình không đeo đồng hồ thông minh

Apple Watch và các loại đồng hồ thông minh rất hiện đại và nhiều tính năng, tuy nhiên bọn nó không phải gu của mình. Với mình thì đồng hồ mình chỉ dùng xem giờ, có thêm các tính năng khác thì mình cũng không dùng tới, gọi điện, check tin nhắn thì đã có iPhone rồi (iPhone mình bật tính năng gom thông báo vào 2 giờ cố định là 8h sáng và 18h tối, còn lại mình sẽ chủ động xem tin nhắn khi mình muốn, mình không muốn điện thoại hiện thông báo liên tục và làm mình phải mở ra xem).

Các tính năng sức khỏe thì mình cũng chưa có nhu cầu, chạy bộ và tập gym mình hoàn thành đầy đủ lịch tập rồi về thôi.

Mình dạy kèm nhiều bạn học viên đeo đồng hồ thông minh, các bạn hay bị xao nhãng trong giờ học vì thông báo từ đồng hồ, nhắc mấy lần là tắt thông báo trước khi học mà quên hoài.

Quảng cáo

Chiếc đồng hồ Casio này mình dùng hai năm chưa thay pin, cứ đeo lên, khi cần thì xem giờ, tắm hoặc đi ngủ thì tháo ra, còn lại nó không tạo ra thêm sự bận tâm cho mình và mình hài lòng với chuyện đó.

Các bạn chia sẻ hình ảnh về đồng hồ đang sử dụng nhé ^^

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dây này nhiêu vậy bác? Khắc tên có làm dây theo đồng hồ mình đặt đúng k
@qsangp Nhìn cầm lap thế kia cái móc kim loại trên dây nó làm trầy hết cả lap.

Lý do mình không đeo đồng hồ là rất hay làm trầy điện thoại với laptop.
Apple0508
TÍCH CỰC
2 năm
@p700i Vậy cũng suy nghĩ ra
matinews
ĐẠI BÀNG
2 năm
@p700i Đồng hồ thì đeo tay trái còn các thiết bị thì mình cầm tay phải vì sợ rơi! Chính vì vậy mà mình không sợ làm trầy các thiết bị đó! :v
Xá Xíu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình thích đồng hồ truyền thống đơn giản là vì ko phải nhớ để sạc pin thêm 1 thiết bị, giờ mỗi ngày điểm danh sạc cho đủ bộ kit ra đường đi làm đủ mệt não
@Xá Xíu tùy mỗi người... giờ smartwatch làm được quá nhiều thứ, nhất là báo tin và theo dõi sức khỏe, báo thức (ngủ trưa), đi đường (Google Map)... nên hi sinh việc sạc pin đều đặn và phiền phức cũng đáng. Vả lại ngày nào cũng phải sạc điện thoại bên thêm cái smartwatch cũng ko sao!
@MrNamN Lúc nào cũng ngó với liếc xem em ấy có gì. Chắc là sử dụng lâu ngày là mắt liếc sắc bén khỏi chê
anvian
ĐẠI BÀNG
2 năm
@MinhHy Nguyen Có thông báo thì liếc chứ ngó liên tục làm gì.
Đứng ngoài đường, thay vì móc đt ra xem, giờ chỉ cần đưa tay lên là xem được thông báo, tiện vô cùng.
Đồng hồ kim truyền thống đẹp hơn, nhưng không thể phủ nhận đồng hồ thông minh tiện lợi hơn (trừ vụ sạc pin)
@anvian Mắt đẹp thành mắt của kẻ gian vù liếc suốt
Còn đẹp xấu thì tận hưởng thôi. Miễn bản thân thích
Còn giá trị thì kô có cửa với đồng hồ cơ nên miễn so
teobe
TÍCH CỰC
2 năm
Sửa câu cuối cho bác "đồng hồ cơ...thay pin.." Đồng hồ bác không phải đồng hồ cơ, là quartz dùng pin nhé.
@Kelvin1992 Máy cơ khác máy Quartz khác bác ơi, dùng pin là máy Quartz
@Kelvin1992 Cơ là cơ 😆 trog cơ thì có cơ tự động và cơ cót 😃) có loại cơ tự động nhưng hỗ trợ cả lên cót 😃
Còn loại cơ lại pin và pin lai cơ nữa cơ 😃)
dccuong
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Kelvin1992 Không đúng như bác nghĩ đâu nhé
hachito
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Kelvin1992 Vì thói quen gọi tên nên nhiều người hay hiểu nhầm đồng hồ cơ và quartz là một. Thực ra nó khác nhau.
da khắc tên dùng thích mà
Mình có đồng hồ treo tường nên ko cần thay dây da !
@Bão Xì Phố Mình ra mồ hôi rất nhiều nên cũng không đeo đồng hồ dây da 😆😆😆
Lâu lâu tinhte mới có bài lý do đeo đồng hồ thường, còn 500 lý do đeo đồng hồ thông minh thì thấy nhai đi nhai lại hoài ngán luôn 😁
@xecatang Mình vẫn thích đeo đồng hồ truyền thống hơn mặc kệ cái ngừoi ta nói là sang chảnh
anvian
ĐẠI BÀNG
2 năm
@xecatang Thì ai thích đồng hồ truyền thống cũng nhai đi nhai lại 1 (duy nhất một) lý do là đẹp hơn, mà điều này ko ai phủ nhận
mình vẫn chưa tìm được lý do để đeo đồng hồ bình thường 😁
trước đây có đeo cho vui vài cái, nhưng không thấy cần lắm. đúng là đeo đồng hồ vào cổ tay nhìn nó đẹp hơn. nhưng mà vậy thì đeo smartwatch để theo dõi sức khoẻ cũng coi như thêm tính năng :D
micheal fily
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cuhiep đeo smartwatch sẽ bị một cái bệnh là sẽ rất upset nếu như ăn chơi ko tập thể dục, từ đó sẽ có ý thức tập luyện hơn. Sau một thời gian dài tập thì mấy cái thông số nhịp thở, nhịp tim, v02 max nó drop xuống, ngủ đủ là thấy cuộc sống ok hơn.
Rồi sẽ có đám bảo ko đeo để khỏi lo nghĩ nhưng sống trong cái kỉ nguyên hít thở ăn uống đều gây ra ung thư thì muốn bình tâm mà yolo cũng ko dám.
VA20
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cuhiep Tuỳ ý thích mỗi người thôi. Mình mua cái đồng hồ cơ đầu tiên là của Nga ngố hãng Slava gì đó, những năm 90, sau Seilko, Orient SK mặt lửa… gần đây nhất Orient Bambino vẫn đang cất tủ (gần như mới).
Ai rồi cũng thay đổi, mình đã dùng đến con Garmin thứ 2, AW thì có một con để nhà không thích dùng.
Cơ có cái hay của cơ, dùng vẫn thích, có điều mình muốn theo dõi các chỉ số bước chân, sức khoẻ.. nên dùng Garmin.
ngotung
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cuhiep @cuhiep Trước cũng đéo Garmin và AW nhưng sau 1 thời gian thì thông tin nhịp tim với giấc ngủ dòm vào cũng chỉ là for information. Còn thông báo tin nhắn cuộc gọi thì thấy làm phiền quá nên mình chuyển hẳn sang đeo thiết bị chuyên dụng ở trước ngực để theo dõi nhịp tim khi tập luyện, còn sức khỏe thì 6 tháng 1 năm đi health check 1 lần. Bản thân thấy ăn ngon ngủ yên là được. Đồng hồ thì dùng lại đồng hô truyền thống thấy ok hơn.
@cuhiep Đồng hồ không thông minh chỉ người thông minh mới đeo. Chứ đeo dh thông minh thì mình lại ngu.
cu dé
TÍCH CỰC
2 năm
đồng hồ thường em đeo còn móp méo lên xuống, va đập sứt sẹo, may chỉ là hàng 1 2 củ nên ko sao. Chứ đeo còn đhtm vào ko biết trụ đc mấy tháng
mình thì trước kia chả có lý do gì để đeo đồng hồ 😆
giờ thì cần một cái fitness tracker và mấy con đồng hồ thông minh làm tốt cái việc đó 😃
Đồng hồ mình thích đồng hồ hiển thị số hơn ( điện tử, sw…) vì nhìn nó chính xác hơn là đồng hồ kim.
kiban09
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cùng quan điểm với bác thớt! Đồng hồ là chỉ xem giờ! Chấm hết!
kuzjnvn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Skagen Hybrid 😁 6 tháng thay pin lần :D vừa thông minh vừa kim :v
Không thích thì là không thích
Thứ 2 là không có nhu cầu
Chứ cần gì lý do
Wru5224
ĐẠI BÀNG
2 năm
@sontrangvnvt Lý do là "không thích" đó bác 😆))
Erix
TÍCH CỰC
2 năm
Đợt sale mua 2 dây 8 xị, đeo cũng ổn mà 1 thời gian lại quay lại dây cao su , thoải mái hơn khi ra mồ hôi hay đi mưa !!!
smart watch lúc đầu ham vì nó trẻ trung, đeo 3 năm giờ chán chuẩn bị mua đồng hồ cơ
Mình đang đeo chiếc Ogival 1929 mua đc 5 năm rồi ngày nào cũng trên cổ tay
Với mình cũng vậy đồng hồ thông minh thấy thừa thãi quá.
Mình thì chả đeo gì, đeo mỗi cái nhẫn bạc lord of the ring
Đeo nó cứ ting ting suốt ngày ghét nên thôi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019