Review Đế nam châm Magnetic cho iPad Pro, biến iPad thành iMac mini
Bài hay!/12 người
nguoila224
1 thángBình luận: 146
Review Đế nam châm Magnetic cho iPad Pro, biến iPad thành iMac mini
Đây là review về Đế nam châm Magnetic cho iPad Pro, biến iPad thành iMac mini của mình.Mình mua nó với giá 1.100.000. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Đế nam châm Magnetic cho iPad Pro, biến iPad thành iMac mini:

Giá đỡ nam châm dùng cho iPad pro, có phiên bản hỗ trợ cho các dòng iPad từ pro 11 đến 12.9 riêng.
Chất liệu bằng nhôm nguyên khối, chắc chắn.
Sử dụng nam châm để giữ iPad rất chắc chắn, xoay được ~360 độ kể cả gập xuống.
Nam châm trên đế sẽ kết hợp với nam châm tích hợp sẵn bên trong iPad hít rất chặt khi để đúng vị trí.
Có dán sẵn miếng cao su để bảo vệ mặt lưng ipad và chống trơn trượt.
Có thể sử dụng thoải mái, xoay được rất nhiều góc phù hợp với các tư thế, nhu cầu sử dụng khác nhau.

Quảng cáo

Chi tiết các bạn có thể xem video bên dưới nhé.

Những thứ mình thích

Thiết kế đẹp, độ hoàn thiện cao, chắc chắn
Nam châm hít rất chặt, có lót cao su giúp bảo vệ mặt lưng ipad
Có thể xoay ngang, dọc, trước sau, giúp sử dụng iPad thoải mái ở mọi nhu cầu sử dụng.
Khi sử dụng tránh được việc cúi đầu xuống nhiều giảm đau mỏi cổ, vai gáy.

Sử dụng nam châm hít rất chặt khi để đúng vị trí.

Thiết kế mỏng, sang trọng, có lớp cao su chống trơn trượt và tránh làm xước mặt lưng iPad

Quảng cáo

Có bản lề để xoay các góc tuỳ thích

Những thứ mình không thích

Cần để đúng vị trí nam châm để hít chắc chắn nhất, mất thời gian để làm quen.
Sử dụng nhôm nguyên khối nên trọng lượng hơi nặng.
Phần dưới chân đế không có khớp gập nên hơi cồng kềnh, khó khăn cho việc mang đi mang lại, tuy nhiên bù lại là tăng độ chắc chắn.
Giá thành hơi cao so với một chiếc giá đỡ cho iPad, tuy nhiên vẫn không cao bằng quả đế 1000$ nào đó đúng không các bạn.

Quảng cáo

Có thể xoay nhiều góc độ khác nhau tuỳ theo nhu cầu sử dụng

Thiết kế sang trọng, khi kết hợp với iPad màu silver thì còn đẹp hơn nữa

Nhìn không khác gì một chiếc iMac mini

Nên mua hay không?

Nên mua nếu bạn không ngại về giá, hay ngồi tại bàn để sử dụng iPad và quan tâm đến cái cổ của mình 😃
P/S: toàn bộ video trên được mình quay bằng điện thoại, thu âm bằng micro và render bằng Lumafursion trên iPad Pro M1 12.9. Lần đầu đăng bài, quay video hy vọng các bạn góp ý nhé. Thanks All

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

145 bình luận
Namhle
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Công nhận giống iMac mini thật 😂😂
@Namhle Kaka, iPad màu silver nhìn còn giống nữa bác ạ 🤣🤣
gintantd
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Mê mẩn dàn thiết bị của bác 😍😍😍
@gintantd Thanks bác… 😁
Đại gia mà cũng xài bàn phím cơ cùi như mình. Sẵn cho mình xin info bộ keycap đi bro.
@Lee Huwuj Đại gì đâu bác, e sài con này thấy ổn mà 😁. E dùng bản cherry brown sw bộ keycap này được tặng kèm luôn bác ạ 🤣🤣
Nhìn đã quá, chắc sẽ mua một cái. Thanks ;)
@nkinhluan thanks bác
Review luôn cách bạn làm việc trên ipad đi. Hóng người dùng ipad thay laptop
Cười vô mặt
@Hieu Nguyen. Mình đây, trang bị đủ hết iPad Pro 12.9, bàn phím, chuột magic mouse, thậm chí Pencil cũng có luôn ... chỉnh sửa ảnh thì mình tin là ít ai làm, nếu làm cũng chỉ làm đơn giản. Hoặc chat chit zalo công việc thôi.

Nhưng cũng chẳng làm được gì ra hồn, chỉnh sửa được mấy cái file word lưu với chia sẻ phát bực.

Chắc chỉ dùng như bạn viết bài này trả lời mình: đặt ipad lên để ĐỌC tài liệu cho dễ 😆 xong lướt web, trả lời tin nhắn messenger (chắc hợp với bạn nào bán hàng online)
@buihai83 Đúng là ipad cứ bị gò bó ở việc nó là ipad chứ ko phải macbook, có vẻ đa nhiệm mới của Ipados15 cũng chả đc tích sự hơn bao nhiêu. Thôi thì hóng 1 ngày apple thay đổi quan điểm để ipad thay thế mấy dòng macbook thấp nhất vậy.
Tính ra bác vác nhiêu đó phụ kiện + con ipad cũng nặng chả kém laptop mà vô tích sự hơn khá nhiều
Cười vô mặt
@Hieu Nguyen. Đa nhiệm của iPad chuyển qua chuyển lại khó chịu lắm, chủ yếu là nó quá nhiều thao tác để hoàn thành 1 công việc vốn khá đơn giản trên laptop. Thành ra nếu ai đang làm trên laptop/macbook mà sang làm trên iPad thì thấy năng suất công việc chắc chỉ được 1/3 1/4, làm gì cũng rườm rà lắm.

Mình đã dùng từ Pro 12.9, Pro 11" xong giờ tụt xuống tận Mini 5 vì cuối cùng thấy mấy con Pro chỉ dùng sướng để xem phim lướt web chơi game vì cái màn 120Hz với 4 cái loa thôi. Còn lại vẫn không có tác dụng gì nhiều cho công việc, ngoại trừ việc đọc tài liệu dễ hơn 😆
@buihai83 Công nghệ trên mini thì lép vế, chứ thật ra về nhiệm vụ của ipad mình thấy mini là kích cỡ phù hợp rồi. Nằm hay ngồi đọc tin tức, chơi nhẹ nhàng đều đỡ mỏi tay hơn. Hardcore hơn thì ngồi con lap hoặc con pc cho rồi
TiaMa
ĐẠI BÀNG
1 tháng
góp ý ý kiến cá nhân e là nếu cái logo là tự dán thì tháo ra đi, e chỉ xem clip và ko phải đồ của e mà e thấy cái logo nhìn nhức cả não
@TiaMa Thks bác đã góp ý, thực ra e dán là để đánh dấu chiều hướng lên trên để gắn iPad vào cho tiện đó bác 😂😂
@nguoila224 Để logo đi bạn ơi dán vào nhìn hay phết 🤘
Xin link mua thớt ơi
Đẹp vãi
iq0.1s
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Đẹp quá bác
SoulEvil
TÍCH CỰC
1 tháng
Không biết nên hỏi ... Nam châm đúng ra gây hại cho thiết bị điện tử chứ nhỉ ?
Sao giờ có thể dùng nam châm everywhere ta ?
@SoulEvil E cũng ko rõ, nhưng nam châm được apple tích hợp sẵn vào iPad đó bác 😁
@SoulEvil Nam châm chỉ ảnh hưởng đến các thiết bị đo đạc, chuyển động cơ khí có kim loại thôi chứ. Vì có từ trường...

Còn đối với các thiết bị điện tử như vi xử lý, màn hình thì đâu có ảnh hưởng gì.
SoulEvil
TÍCH CỰC
1 tháng
@buihai83 Cai nay minh khong ro 😃
Nhìn con iPad Pro vẫn hơi bé so vs cái chân
@QXPro vậy mới chắc chắn bác ạ 😅😅
John Ive
ĐẠI BÀNG
1 tháng
link mua ở đâu vậy bác
bác ơi, cho mình xin thôg tin con chuột dc k ạ. thank bác
@DeronNgoc09 Razer Orochi V2 white edition, Việt Nam chính hãng mới có màu đen bác ạ 😁
@DeronNgoc09 😁
@nguoila224 wow, thank bác. đẹp qá ,để tìm hiểu e nó thử hehe
ZodiacXIII
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Mạnh dạn hỏi cục bên trái ipad là gì vậy b? Cảm ơn về bài viết
@ZodiacXIII Máy lọc không khí Plash Speed 5 nhé 😆
@ZodiacXIII cục nhỏ lqf cái máy đuổi muỗi xiaomi mình cho vào làm màu đó mà 😆😆... còn cục to bác trên đã trả lời rồi ạ 😗
phụ kiện quá hay
THT89
TÍCH CỰC
1 tháng
đẹp qá! từ fb sang đây !
Yêu quá
@THT89 kaka, thanks bác

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019