Review đế sạc đứng cho Mi band 5/6: sạc theo kiểu smartwatch

vn_ninja
8/11/2021 4:35Phản hồi: 37
Review đế sạc đứng cho Mi band 5/6: sạc theo kiểu smartwatch
Đây là review về đế sạc đứng cho Mi band 5/6: sạc theo kiểu smartwatch của mình. Mình mua nó với giá 93k trên Shoppe, hàng từ Trung Quốc về. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về đế sạc đứng cho Mi band 5/6: sạc theo kiểu smartwatch

Dock này làm bằng nhựa, cũng nhẹ. Hỗ trợ cho cả Mi band 5 và 6, chỉ cần đưa Mi band lại theo đúng đầu là hít cái kịch. Sạc dựng đứng kiểu này thân thiện với các thiết bị đeo hơn, để tháo Mi band ra dễ hơn thì nên dán cố định trên mặt bàn.

Có điều giao diện sạc Xiaomi làm tối ưu theo chiều ngang nên dùng dock này xem giờ với phần trăm pin lúc đang sạc hơi khó nhìn.

Những thứ mình thích

Sạc và cố định Mi Band 5/6 theo chiều đứng

Những thứ mình không thích

Giao diện sạc không tối ưu

Nên mua hay không?

Nên mua nếu anh em đang dùng Mi band 5/6

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lúc sạc cũng kg xem được thông tin gì, nên hút cạch cái chờ đầy pin.
Cũng đẹp
Ati Fa
TÍCH CỰC
2 năm
Miband 4 xài được ko nhỉ 🤔
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@Ati Fa 5 và 6 😁
Có cái nào cho mi 4 ko nhỉ, sạc cứ phải tháo ra bất tiện quá 😃
mrgiang0112
ĐẠI BÀNG
2 năm
Miband 5/6 ko cần cái này làm chi hết. Tại 7-10 ngày mới sạc 1 lần, chứ ko như mấy cái smartwatch kia. Miband tối ngày đều nằm trên tay chứ ko nằm trên dock 😁
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@mrgiang0112 Bác đeo 24/24 luôn à?
mrgiang0112
ĐẠI BÀNG
2 năm
@S.O.J Đúng rồi bác, 24/7 luôn. Chỉ tháo khi sạc hay làm gì có nguy cơ trầy màn hình dữ quá thôi. Thấy mod Long đem đi bơi nên an tâm. Để nó theo dõi giấc ngủ, nhịp tim luôn. Xài như vắt xác nó :v
Hay nhỉ. Có loại nào cho Fit2 không nhỉ? Hahaha
Nhìn đẹp đấy. Mình lại đầu tư con Huawei GT2 rồi nên không chơi Miband nữa. Con Miband cuối cùng theo là miband 4 😁 Pin trâu vãi.
ồ cái này cũng đẹp mà mình thấy không cần thiết lắm 😁
nokiss8888
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đang sử dụng mi6 và thấy nó đo nhịp tim quá kém. Đạp xe thể dục mà thường xuyên hiện nhịp tim 68-70 như đang ngủ
nokiss8888
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lzzzz_adnguyen_zzzzl thế là thế nèo nhỉ, mình đeo chặt để đi đạp xe xem thông báo với nhịp tim mà. 1 tuần đạp 4-5 hôm thì phải 1/2 - 1/3 số hôm đạp vòng tay sẽ đo sai. lau mồ hôi và đeo lại vẫn đo sai, Chắc các bác phải trải nghiệm thực tế cái vòng của em thì mới thấy được @@
@nokiss8888 minhf đang xài nè bạn , đeo chặt nhưng bạn đeo thấp so với cổ tay quá hoặc đeo cao quá là nó sai. mình xài từ mi3 đến mi4 mi 6
@nokiss8888 Đeo vầy là sai nhé
@nokiss8888 Đây là đeo đúng
cho vui
ad1405
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cái này quan trọng gì đâu chời 😆
mvmy
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hóng cái bộ sạc cho Miband 4
@Mỹ.
TÍCH CỰC
2 năm
Chắc để lấy dây sạc cũ rồi dán thêm cái đế vào quá 😂
Nhìn ổn đấy chứ
Thằng nào thiết kế sạc cho mấy dòng Miband đời đầu đúng là khủng khiếp, cắm vào phải ngọ nguậy mãi nó mới đúng lỗ sạc.
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@kungfupandavn Đúng 😁
Yêu quá
doosecxy
ĐẠI BÀNG
2 năm
con miband 6 giao diện sạc đẹp nhỉ, dùng band 5 thấy lại thèm 😁
S.O.J
CAO CẤP
2 năm