Review đế sạc không dây iPhone cho xe hơi giá 3 củ

Hoàng Lâm Khoa
1/6/2023 4:51Phản hồi: 5
Review đế sạc không dây iPhone cho xe hơi giá 3 củ

Vì sao mình lại mua đế sạc lên đến 3 củ

Phải thú thật với anh em là mình cũng hay dùng điện thoại khi đi xe, nào là Google Map, nào là check tin nhắn, nào là bật nhạc, … nên tất nhiên có một chiếc giá đỡ cho điện thoại sẽ tiện lợi hơn rất nhiều. Mình không mua mấy loại giá đỡ có ngàm tầm 200 - 300k trên Shopee vì mỗi lần muốn lấy điện thoại ngay lập tức thì phải gỡ ra khá mất công. Vậy thì lựa chọn kế tiếp chắc chắn là sạc Magnetic rồi. Nhưng mình sẽ nói cho các bạn biết vì sao mình không chọn sạc Magnetic.

Mình không thường lấy ô tô để đi xa, chủ yếu chỉ đi lại trong thành phố như đi làm, đi mua đồ, đi đón con, … Nói chung là những quãng đường ngắn tầm khoảng 30 phút - 1 tiếng để di chuyển nên tất nhiên sẽ không thể cắm sạc lâu trên xe. Mình từng dùng sạc Magnetic (chuẩn Qi) nên và thấy rằng để sạc đầy cho iPhone 12 Pro của mình thì phải mất tận 4 tiếng sạc liên tục. Chính vì vậy mình chấp nhận bỏ ra đến 3 củ để có được chiếc đế sạc có chứng nhận MagSafe từ Apple này và bữa nay muốn chia sẻ cho anh em trải nghiệm dùng 1 tháng của chiếc đế sạc không dây cho xe hơi này.

Đánh giá đế sạc không dây iPhone cho xe hơi

Thiết kế “đáng đồng tiền bát gạo”

• Phải công nhận là đúng như mức giá của mình, đế sạc có độ hoàn thiện cực kỳ tốt, cầm lên tay là cảm nhận ngay sự chắc chắn và liền khối của thiết kế. Các mấu nối không bị lộ ra và và đế sạc có lớp sơn bóng tạo cảm giác cao cấp và xịn sò. Mình còn khá ngạc nhiên là đế sạc được Made in Vietnam vì đó giờ hàng Belkin mình mua toàn thấy Made in China.
  • Phần đế sạc tiếp xúc với lưng iPhone được làm bằng silicone khá mềm mại nên dù mình có xài ốp lưng hay không thì khi gắn vào đế sạc cũng không lo bị trầy xước. Chân kẹp mình không chắc làm bằng chất liệu gì mà phần ngàm khá cứng, gắn vào ống thông gió anh em phải đẩy theo kiểu nhích từng chút một nhưng bù lại thì chạy xe đường xóc không sợ bị rơi. Phần cáp sạc còn có dây quấn cáp gọn gàng, tránh trường hợp quơ tay lung tung rớt điện thoại. Tuy cáp dài đến 1,2m nhưng mình thấy dùng trong xe thì cũng không cần quá dài làm gì.
  • Ngoài ra thì phần đế sạc còn có thể xoay được 360 độ để anh em thoải mái xoay ngang dọc tùy thích lúc lái xe, anh em nào mà cao quá thì có thể điều chỉnh cho đế sạc hướng lên vừa với tầm mắt. Riêng bà xã mình thì khoái xem mấy video drama trên FaceBook reel nên cực kỳ khoái tính năng này của đế sạc.
Belkin (1).png

Đắt vì có chuẩn sạc MagSafe của Apple

• Bất cứ sản phẩm nào mà muốn có ký hiệu sạc MagSafe của Apple thì y như rằng giá sẽ đắt xắt ra miếng và đế sạc này cũng không phải ngoại lệ. Tuy nhiên, với công suất sạc không dây chuẩn MagSafe 15W của Apple thì mình khá hài lòng với trải nghiệm mà nó mang lại. Thay vì phải đợi 4 tiếng để sạc đầy với các đế sạc Magnetic 7.5W thì mình chỉ mất khoảng 2 tiếng hơn và với những chuyến đi ngắn tầm 30 phút thì mình sẽ có được khoảng gần 45%, đủ xài được một buổi.
  • Bên cạnh việc hỗ trợ sạc nhanh không dây lên đến 15W thì mình cũng lựa chọn đế sạc MagSafe vì lục hút tốt hơn so với Magnetic và quá trình điều tiết nhiệt độ trong lúc sạc cũng sẽ mát hơn giúp bảo vệ tuổi thọ pin lâu hơn.
  • Ngoài ra, anh em cần lưu ý rằng đế sạc cần sử dụng tẩu sạc ít nhất là 20W thì mới sạc được công suất tối đa là 15W nhé. Chính vì vậy, anh em nên sử dụng tẩu sạc đi kèm trong hộp thay vì các loại tẩu sạc khác.

Nhìn chung, đế sạc xịn cỡ nào?

• Nói về lực hút thì miễn bàn, mình đã đi hơn 1 tháng rồi, bao nhiêu ổ gà ổ vịt cũng có cân qua rồi mà iPhone vẫn chưa rơi một lần nào. Anh em có thể xem hình kiểm chứng
  • Thao tác gắn sạc cho iPhone chỉ trong 1 nốt nhạc, chỉ cần bước lên xe và áp phần lưng điện thoại vào đế sạc là xong. Khi muốn xuống xe, chỉ gần lấy tay gỡ xuống, chẳng cần phải tháo cáp sạc hay nới lỏng giá đỡ ra.
  • Sạc nhanh hơn so với các đế sạc chuẩn Qi 7.5W khác. Chạy xe tầm 2 tiếng hơn là iPhone 12 Pro đầy pin.
  • Trước đây mình hay cắm sạc điện thoại và để vào chỗ đựng ly và mỗi khi muốn đọc tin nhắn hoặc nghe điện thoại thì phải cúi xuống lấy điện thoại rồi vướng dây nhợ lằng nhằng khá bất tiện, giờ có để sạc rồi thì mình có thể sạc cho iPhone và lấy điện thoại ra để nghe bất cứ mọi lúc, còn nếu muốn đọc tin nhắn thì đế sạc cũng gần tầm mắt hơn, chỉ cần liếc mắt qua bên phải là được rồi.
  • Một điểm khá hay của đế sạc này là dù có sạc hay không thì mình vẫn có thể gắn điện thoại lên như một chiếc giá đỡ không dây tiện lợi và có thể đặt iPhone ngang dọc để nghe điện thoại, xem GG Maps hoặc đọc tin nhắn khi đang lái xe.

Vậy có nên mua đế sạc không?

Mình thì rất hài lòng vì đế sạc không dây đem lại rất nhiều sự tiện lợi cho bản thân nên mình coi như sự đầu tư lâu dài và còn được bảo hành nữa mà. Nhưng mình nghĩ đối với các bác tài xế thì có thể mức giá còn khá cao nên sẽ khó tiếp cận hơn với tệp người dùng này. Mình để link sản phẩm đây cho các anh em nào hứng thú nhé: https://shope.ee/8zaIBRWzcH

Giá đỡ iPhone BOOSTCHARGE PRO Belkin cho xe hơi, có sạc không dây Mag_safe 15W WIC008 | Shopee Việt Nam

Mua Giá đỡ iPhone BOOSTCHARGE PRO Belkin cho xe hơi, có sạc không dây Mag_safe 15W WIC008 giá tốt. Mua hàng qua mạng uy tín, tiện lợi. Shopee đảm bảo nhận hàng, hoặc được hoàn lại tiền Giao Hàng Miễn Phí. XEM NGAY!
shopee.vn
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

15W là ngon rồi
Hiện tại đã có Iphone 13, mua thêm con sạc MagSafe với chiếc ô tô nữa là trải nghiệm được rồi. Quá tuyệt vời!
SDSDCFX
ĐẠI BÀNG
một năm
Belkin xịn quá
Dc 15w thì ngon rồi, mà giá 3tr hơi bị chát. Bữa mình mua cái 5w ở tgdđ có 50k xài cũng vui.
binkhamin
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Mình thấy dùng giá đỡ có nam châm gắn lên cửa gió, rồi sạc điện thoại bằng dây qua cổng tẩu vẫn ổn hơn là dùng magsafe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019