Review Đèn pin cầm tay Xiaomi Flashlight kiêm sạc dự phòng

lexcuong
17/3/2021 17:18Phản hồi: 198
Review Đèn pin cầm tay Xiaomi Flashlight kiêm sạc dự phòng
Đây là review về Đèn pin cầm tay Xiaomi Flashlight kiêm sạc dự phòng của mình. Mình mua nó với giá 279 nghìn. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Đèn pin cầm tay Xiaomi Flashlight kiêm sạc dự phòng

Cuộc sống hiện tại càng ngày càng phát triển, hệ thống đèn điện chiếu sáng đã có khắp mọi nơi. Và những chiếc smartphone gần như tất cả cũng đã có flash nhưng mình thấy những chiếc đèn pin cầm tay vẫn là một đồ vật gì đó vẫn là thứ không thể thiếu đối với nhiều người. Đặc biệt đối với những người thường xuyên phải sửa chữa hoặc đến những vùng tối, không gian hẹp và cần một ánh sáng đủ tốt cũng như những bạn đam mê phượt, đam mê thám hiểm, yêu thích sự dịch chuyển thì đèn pin là một vật quan trọng trong hành trang. Hôm nọ, mình có vô tình lướt Facebook thì nhìn thấy quảng cáo của Cửa hàng TCS sản phẩm đèn pin kiêm sạc dự phòng Xiaomi Flashlight, thấy nó khá đẹp và tiện dụng thế là quyết định mua luôn.

Phần đuôi đèn có 1 nút “nguồn”, 1 cổng vào là Micro USB đóng vai trò là cổng sạc và cổng ra là cổng A.

Đèn pin cầm tay Xiaomi Flashlight sử dụng 1 bóng đèn LED Lumiled với ánh sáng đèn màu trắng theo như nhà sản xuất công bố thì nó có công suất định mức là 3W. Với độ sáng tối đa mà thiết bị có thể chiếu sáng lên tới 240 Lumens. Cái này thì mình cũng không thể đo được cụ thể nhưng cảm quan của mình dùng trong vòng nửa tháng nay thì đèn này nó rất sáng, hôm nhà mình mất điện mình đã thử bật đèn này lên và dựng đứng nó lên thì nó có thể giúp mình “chữa cháy” đem lại ánh sáng cho phòng khách khoảng 20m2 nhà mình. Đèn pin cầm tay Xiaomi Flashlight có thể tùy chỉnh được tới 11 chế độ sáng khác nhau một cách rất dễ sàng thông qua việc vặn cùng hoặc ngược chiều đồng hồ để thay đổi độ sáng từ nhỏ nhất đến sáng nhất phù hợp với nhu cầu của người sử dụng.

Ngoài chức năng chiếu sáng thông thường, đèn pin cầm tay Xiaomi Flashlight còn tích hợp tính năng hỗ trợ cấp cứu SOS. Nếu muốn kích hoạt chế độ này thì mình nhấn nút đằng phía đuôi liên tục 3 lần thì lúc đó bóng đèn sẽ chớp tăt theo từng nhịn khác nhau.

Những thứ mình thích

Cảm quan ban đầu mình nhìn thấy rất đẹp. Xiaomi Flashlight sở hữu thiết kế tối giản, nó có phần thân được làm từ hợp kim nhôm và được sơn màu trắng, phần vỏ chứa đèn màu xám nhìn sang trọng, tinh tế. Thoạt nhìn sơ qua thì không ai nghĩ nó là một chiếc đèn pin cầm tay. Thân đèn pin được thiết kế hình trụ chiều cao của nó chỉ là 12.02 cm nên nó khá là nhỏ gọn, có thể nhét vào túi áo khoác, thậm chí có thể nhét vào túi quần được. Việc sử dụng phần vỏ nhôm ở chiếc đèn pin cầm tay Xiaomi Flashlight này ngoài tác dụng giúp cho nó nhẹ đáng kể, nó còn khiến cho sản phẩm này trở nên cao cấp và tinh tế và nó cũng giúp mình vượt qua được quan niệm đèn pin lúc nào cũng nặng chịch và nhìn khá cứng nhắc.

Điểm mình khá thú vị và hứng thú khi mua chiếc đèn này là nó có thể làm sạc dự phòng được. Theo như nhà sản xuất thì đèn pin Xiaomi Flashlight được trang bị viên pin lithium-ion dung lượng 3250mAh đến từ Panasonic/LG. Với dung lượng như vậy thì đèn có thể cho thời gian chiếu sáng lên đến 216 phút và chiếc đèn pin này hỗ trợ điện áp đầu ra là 5V-1A nó có thể giúp chúng ta sạc điện thoại, cấp nguồn cho những thiết bị có điện áp bé như quạt USB, bóng đèn LED USB,...

Với dung lượng cục pin này thì nó có thể sạc đầy cho 1 chiếc iphone 11 Pro cũng như đóng vai trò chữa cháy cho thiết bị di động của bạn trong trường hợp bạn đang đi du lịch, đi phượt mà nơi đó không có nguồn điện, mình thấy rất tiện.

Có thể sạc được các thiết bị di động thông qua cổng USB A

Quảng cáo

Thiết kế nhỏ gọn, tinh tế

Những thứ mình không thích

- Vẫn đang còn sử dụng cổng sạc là cổng Micro USB, cá nhân mình thấy không thích vì giờ các thiết bị của mình không còn dùng cổng Micro USB nữa nên việc mang theo 1 cọng cáp Micro USB của mình là khá bất tiện.
- Đầu để ngoắc chiếc dây treo đèn pin vào tay cũng như chiếc dây dùng để treo đèn pin vào tay khá bé và gia công chưa tốt, mình đã là rách phần dây bọc ngoài của chiếc dây treo đó trong quá trình mình xâu nó qua cái lỗ treo dây.
- Không thể vừa bật đèn vừa sử dụng cổng ra của nó để sử dụng cấp nguồn cho các thiết bị khác cũng như sạc điện thoại.

Đầu để xâu dây đeo tay vào khá nhỏ và khó xâu dây vào.

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Với giá này, mình thấy khá ngon cho 1 chiếc đèn pin kiêm sạc dự phòng. Nó phù hợp cho anh em nào thích dịch chuyển, thích phượt, cũng có thể là mua về chỉ sử dụng như 1 chiếc đèn pin thôi, quên luôn tính năng có thể làm sạc dự phòng cũng được vì nhìn nó khá đẹp và tinh tế.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

198 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn đẹp và gọn đó. Thanks
@nkinhluan cảm ơn bác
long29042001
ĐẠI BÀNG
3 năm
nhìn cũng tạm được thôi
@long29042001 cũng ok mà bác
- đèn pin sẽ vô nước, đèn vô nước chỉ có quăng chứ dùng gì khi trời mưa.
- lúc cần nhất cúp điện là khi giông bão, giông bão thì có mưa, mà đèn vô nước thành ra 1 món hàng vô dụng.
- nói thêm là đừng bao giờ mua đồ Xiaomi, thằng nầy chuyên dùng chiêu cash grab, bán loại gì đó xong là không thấy sx thêm.
- có mua đèn pin nên tìm loại wf-501B bạn ngâm trong nước cũng không sao.
- còn sạc dự phòng thì nên mua loại như cái dynamo quay tay, pin nếu dùng sẽ hết, mà ở giữa đồng lấy gì sạc?
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@Kilo Victor 1. Mưa thì ra ngoài làm j mà dùng đèn. Đèn pin ngâm nước để đi bơi ah hay cầm vượt sông tắm biển 😆)
2. Xiaomi hàng triệu ng dùng chả có j, sx thì cái nào nhiều ng mua thì mới sx tiếp chứ 😃))
3. Mang điện thoại ra đồng làm gì mà quay tay.
ricardotr
TÍCH CỰC
3 năm
@Kilo Victor 1. và 2/ đèn này nhỏ, công suất nhỏ, chỉ dùng trong nhà, tìm đồ khi cúp điện, dùng trong xe hơi để tìm đồ, không dùng để phượt phịt gì được.
3./ tôi đang dùng sạc dư phòng Mì xào tới nay là năm thứ 4 rồi đây, bền hay không tự hiểu
4.5./ Nếu ông là phịt thủ chuyên nghiệp thì người ta dùng luôn cái sạc mặt trời chứ cái dynamo gì đó thì tay đâu mà sờ với bóp
liamphamvn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Kilo Victor Ko ai đem cục sạc dự phòng ra mưa cả 😅😅😅
Coza Nostra
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Shine.shin Bộ não thoái hoá tới mức không biết bỏ cây đèn vô trong cái bịch nylong khi buộc phải dùng ngoài trời mưa hay sao ta
DinhhCuong
TÍCH CỰC
3 năm
Con này xài được nhưng không có chỉnh tiêu cự chiếu xa hay gần. Mình mua mà đổi sang con Beebest thấy ngon hơn, nhưng Beebest lại không có sạc 😆
@Mr.Four Dùng con nào vậy bạn
DinhhCuong
TÍCH CỰC
3 năm
@trandinhdoan91 Xiaomi Beebest 😆

https://s.lazada.vn/s.0jRwy
@Mr.Four Đồng ý với bạn là con Beebest xài đã hơn, độ sáng cực đại cao hơn, cổng C, đuôi có nam châm cũng tiện dụng khi mất điện, có tặng kèm cả chụp tản sáng, chuôi gắn xe đạp. Mình làm 2 con lâu rồi, 1 con dự phòng mất điện, 1 con cho thằng bé gắn xe đạp của hắn, rất OK luôn.
nguyenly95
ĐẠI BÀNG
3 năm
ánh sáng yếu nhỉ
@nguyenly95 ánh sáng nó mạnh mà bác
mimosa1805
TÍCH CỰC
3 năm
@nguyenly95 bác sài qua sẽ thấy con này sáng mạnh nhé
@nguyenly95 Ánh sáng mạnh nha
ZeusFate
TÍCH CỰC
3 năm
Bác nào chê hoặc khen hàng Mì Xào thì toàn là bác ko biết gì. Xiaomi nó đa số là cấp phép cho 1 OEM nào đó để bán hàng cho dễ cho nên việc có sản phẩm tốt như Solove hay dở dở như cái bộ sạc pin ZMI là chuyện bt
Booooozyer
TÍCH CỰC
3 năm
@ZeusFate "Bác nào chê hoặc khen hàng Mì Xào thì toàn là bác ko biết gì"
Ơ thế phải không khen không chê thì mới là biết gì à bác 😁
@Booooozyer nói gì thì nói mình vẫn đánh giá cao các sản phẩm gia đình, thiết bị cầm tay mà xiaomi làm
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@ZeusFate Mình ko chê nhưng chả có hãng nào rẻ hơn cạnh tranh đc xiaomi mà chất lượng tốt hơn cả.
Coza Nostra
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ZeusFate Nói cây quạt Solove F5 mới thấy nhục
Mình xài nửa năm trời mới biết cái bật chức năng xoay bằng cách nhấn giữ cái nút dưới đế 🤣
@ZeusFate Nói bằng huề, trẩu tre
giống hàng mã
@longbc dùng chưa mà biết hàng mã 😁
@lexcuong tui nhìn thấy giống chứ xài rồi thì nói luôn trải nghiệm chứ nói giống chi
Một sản phẩm thú vị 👍
@NghiepTranVINA em này khá ok bác ạ
@lexcuong Làm cây đèn pin ngon
phantkien
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đèn pin siêu sáng nhiều mà, kiếm cái nào gọn gọn như Cree lắp vừa cell pin 18650 thì tha hồ chiếu
@phantkien mình mua cái này vì thấy nó vui và hay thôi
Nhìn chán quá trời
@Jackie Lee 1981 chán chỗ nào bác
ụa không thấy giá nhiu ta?
@nguoi_thanbi 279k
@nguoi_thanbi em có ghi giá rõ ràng rồi mà
@lexcuong hehe, thấy rồi. lần sau b ghi 279k hoặc 279.000 cho dễ .
279 nghìn nên em đọc lướt :v
Chị em thích
@❤️ Yêu Gái Đẹp để làm gì hả bác
Cười vô mặt
Nhỏ gọn
@ViệtCộng07 chuẩn bác
nguyendthong
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lúc trước thích xài Xiaomi lắm vì nhìn thiết kế lúc nào cũng bóng bẩy và đẹp mắt. Nhưng build rất kém, dùng ít lâu thì bắt đầu có nhiều vấn đề. Sau một thời gian gắn bó với Xiaomi thì bắt đầu chuyển qua các hãng khác xài cho đúng chức năng
@nguyendthong xiaomi được cái rẻ, nhiều đồ build ngon, nhưng cũng có nhiều đồ build rất chán
F5NhaTrang
TÍCH CỰC
3 năm
@nguyendthong Tùy đồ nha bạn. Đa số đều bền rẻ và đẹp. Mih trùm xài đồ xiaomi.
Xài 3 năm rồi, rất ok nhé. Điều duy nhất ko hài lòng là nó màu trắng
@oaioaiphongphong nhanh bẩn hả bác
Nếu chỉ cần độ sáng mà bỏ qua các vấn đề khác như pin dự phòng các thứ thì mua 1 con đèn tàu sẽ sáng hơn nhiều 😁
Mấy con XHP50 tàu (Ko phải của cree) độ sáng cũng khá tốt đó
@trantuananh1996 mình mua vì con này nhìn đẹp, sang
aptx4869
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con này mình đang dùng hơn 2 năm rồi, cực kỳ hài lòng luôn.
@aptx4869
Yêu quá
trungy2k
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đã dùng 2 con này. Và đi hết cả 2. Đánh giá chung là ngon, rất sáng, tốt trong tầm giá. Vặn nhiều sẽ hư cổ, lỡ rơi móp đầu cũng có thể bỏ luôn đèn.
@trungy2k mình cũng cảm giác em này hoàn thiện không đc bền cho lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019