Review đèn pin siêu sáng của Xiaomi - Nextool XPH50.2

Einstein2804
24/4/2021 5:20Phản hồi: 29
Review đèn pin siêu sáng của Xiaomi - Nextool XPH50.2
Đây là review về Review đèn pin siêu sáng của Xiaomi - Nextool XPH50.2 của mình. Mình mua nó với giá 29 USD. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Review đèn pin siêu sáng của Xiaomi - Nextool XPH50.2

Cách đây 4 tháng mình có tìm mua đèn pin để sử dụng đi canh nông trại và thấy một clip giới thiệu về chiếc đèn pin này trên Youtube, sau khi tìm hiểu thì mình chọn mua nó luôn trên Banggood.
Đây là một đèn pin được sản xuất bởi thương hiệu Nexttool của Xiaomi. Thân đèn được làm từ hợp kim nhôm, có độ hoàn thiệt rất tốt, cầm rất đầm và chắc tay.
NSX công bố độ sáng cực đại 2000 Lumens với tầm chiếu xa 380 mét. Cảm nhận của mình là đèn sáng hơn nhiều so với các sản phẩm 2000 Lumens khác, cùng với đó là nhiệt độ màu 6500K rất dễ chịu và dễ nhìn như ánh sáng trời nắng vậy.
Phần thân và chóa đèn được nối với nhau bởi vòng ren và có đệm cao su để chống nước. Khi xoay tháo chóa đèn thì sẽ để lộ ra cổng sạc pin, điều tuyệt vời là nó được trang bị cổng xạc USB Type-C, tương thích với cả củ xạc QC 3.0 của con điện thoại Xiaomi mình đang dùng. Đèn pin có thể sử dụng được cả hai loại pin 18650 và 26650, giá 29$ không kèm pin nha, vì mình có sẵn pin rồi, nếu bạn mua kèm pin 25560 5000mAH thì thêm khoảng 10$.
Trên thên đèn có một nút cứng để chỉnh 4 mức sáng + 1 chế độ nháy, Nút này cũng được bọc cao su để chống nước. Ngoài ra bên cạnh nút có có 4 đèn led báo dung lượng pin còn lại, rất tiện để theo dõi chủ động xạc đèn khi gần hết pin.
Sau 4 tháng sử dụng quang quật, nó có bị trầy xước nhiều nhưng không hề ảnh hưởng đến độ sáng và tính năng của đèn. Cũng vì trầy xước rồi nên mình lụm nhặt ảnh trên mạng để share lại trên bài viết này cho nó lung linh như mới, mong các bạn thông cảm.

Thông số kĩ thuật:
Độ sáng cực đại 2000 Lumens, chiếu xa 380 mét
Trang bị led Cree XHP50.2, tuổi thọ 50.000 giờ
Sử dụng pin sạc 26650 dung lượng 5000mAh
Sạc pin trực tiếp qua cổng USB Type-C ở đầu đèn
Có 4 mức sáng + 1 chế độ nháy SOS
Thân đèn bằng hợp kim nhôm cao cấp, dày dặn
Kích thước: 164 x 34 x 59mm (chiều dài x đường kính thân x đường kính đầu)
Trọng lượng: 265g (chưa kèm pin)
Chống nước IPX7

Quảng cáo

z2451952594803_2db4736f183e51fd15bc7bc4e2203b85 (1).jpg

Những thứ mình thích

Đèn pin rất bền, thiết kế đẹp, cầm chắc chắn, có chống nước, xạc cũng nhanh dù nhà sản xuất không công bố là xạc nhanh hay chậm.
Đèn sáng mạng, có thể dùng tự vệ bằng cách soi trực tiếp vào mặt đối phương để gây lóa tạm thời. Nhiệt độ màu tốt cho ánh sáng rất thật, vùng sáng rộng đủ dùng. Có báo pin và giá cũng hạt rẻ. Có thể nói em này vô địch trong tầm giá.

Những thứ mình không thích

Quảng cáo

Đèn không có tính năng room hay điều chỉnh vùng sáng, nhưng đối với mình nó ko thật sự cần thiết vì với tầm 200m đổ lại nhìn rất rõ và vùng sáng rất rộng với mình rồi.

Nên mua hay không?

Rất đáng tiền và phù hợp với công việc bảo vệ ban tối hay đi đêm. Có thể sử dụng như một thiết bị dự phòng trong gia đình phòng khi mất điện hay cháy nổ. Mình đã thử chiếu lên trần nhà trong căn phòng 30m2 sơn trắng, thì ánh sáng đủ để cả nhà sinh hoạt như bóng đèn huỳnh quang 1m8.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy đồ đt tiêu dùng công nhận xiaomi gia công tốt thật nhìn sang
Review ko có tâm tí nào, cái người dùng muốn biết nhất là độ sáng, hoặc hơn nữa là có so sánh với sp A sp B thì ko có.
Cái ko thích: đúng ra là kiểu vặn đầu tìm cổng sạc. Chả hiểu sao thiết kế trong đó luôn
TríDV
ĐẠI BÀNG
3 năm
@quynhtrangkcc Mình nghĩ là để chống nước đó bác.
@TríDV mình cũng biết nhưng thay vì vậy dùng nắp đậy hay gì đó có vẻ hay hơn là mỗi lần sạc phải mỗi lần vặn xoay bác
bohemian
ĐẠI BÀNG
3 năm
@quynhtrangkcc Pin dùng được khá lâu nên ít khi phải sạc, ren xoay khá chắc chắn nên ko quá lo
Einstein2804
ĐẠI BÀNG
3 năm
@quynhtrangkcc sorry bác, em có link clip em xem đây. Vì pin 28650 dùng đc khá lâu nên em thấy vị trí cổng xạc thế là hợp lý, chống nước tốt hơn.
Thời gian xài bao lâu thì không thấy review dù đã dùng 4 tháng, bonus tấm ảnh chiếu sáng thế nào cho ae dễ hình dung cũng không có, dù gì cũng cảm ơn chút thông tin mọn của thớt 😁
@kedote để rảnh em review lại cho
debutant
TÍCH CỰC
3 năm
Mình bổ sung điểm yếu lớn nhất nằm ở 6500K.

Đây là nhiệt màu sáng trắng, và nếu chiếu vào trời mưa hoặc sương mù là không thấy gì luôn. Chip LED có nhiệt màu này là rẻ nhất trong các loại nhiệt màu. Đó là lý do vì sau đèn xe ô tô toàn loại 3000K có ánh sáng vàng đậm để nhìn thấy rõ trong nhiều điều kiện thời tiết.

Nếu anh chị em mua đèn dùng hàng ngày thì chọn loại 5000K, có độ hoàn màu tốt nhất và cũng cho ánh sáng dễ chịu. Trong tầm giá này có lẽ đèn pin Convoy C8+ vẫn chưa có đối thủ.
@debutant Convoy c8+ chiếu xa thôi bác. Con xiaomi này thuộc dạng chiếu toả mà. 29 đô mua trên BG thà mình mua con Sofirn C8G ngon hơn. @debutant có j sai bác góp ý nhé
Review đèn pin quang trọng nhất là phải có clip test độ sáng chứ đưa ra mấy cái thông số nhìn vô nghĩa vl .
wenshengnj
TÍCH CỰC
3 năm
Cũng đang kiếm một con giá mềm chút, chờ ý kiến các bác đánh giá tiếp,
Không hiểu 2 loại pin 18650 và 26650 khác nhau sao đều dùng được nhỉ ???
kero2005
TÍCH CỰC
3 năm
@wenshengnj chủ khác kích thước, có lò xo trong đèn pin nên nó co dãn chiều dài được,
Einstein2804
ĐẠI BÀNG
3 năm
@wenshengnj hai pin chỉ khác nhau về đường kính, còn chiều dài như nhau bác ạ. Với pin 18650 thì mình có một ống nhựa để nhét vào.
kero2005
TÍCH CỰC
3 năm
con này chống nước nhẹ
Chế độ turbo thì tầm 2h
ở chế độ turbo rất nóng
Đầu đèn khá to nên tản nhiệt tốt hơn các loại đèn nhỏ hơn
Sạc type C rất tiện
Đèn khá nặng và khá to, Nếu ai muốn nhẹ hoặc xài thường xuyên thì cân nhắc. Đương nhiên có mấy con ngoại hạng nặng hơn
Đèn có 1 móc để treo dây đeo, khá tiện
Độ sáng thì cỡ như trộm chó gắn bóng led vậy, rất sáng
bohemian
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình mua em này kèm pin là 650k bao gồm ship, đèn rất sáng, thời gian sở dụng lâu, phải vặn ra để sạc pin nhưng m nghĩ nước đỡ ngấm vào cổng sạc nhưng vì thời gian sử dụng lâu nên vị trí cổng sạc ko quá quan trọng, bền, m bị rơi xuống nền bê tông nhưng vỏ bị móp rất nhẹ
Review mà thiếu hình thực tế sử dụng thì thiếu sót quá, hy vọng bác bổ sung thêm hình cho ae xem cụ thể khả năng sáng của e nó thế nào
TríDV
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sạc chứ không phải xạc
Cười vô mặt
Mua con này ở đâu đc nhỉ các bác
bohemian
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lygiahanHN M mua trên shopee
Einstein2804
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lygiahanHN shopee dễ gặp hàng giả, bác thử trên Banggood xem sao
tndp
ĐẠI BÀNG
3 năm
con này so với Anker Bolder LC90 thì ntn bác, có ai xài qua 2 em cho cái review giúp. con Anker thì hết hàng rồi thì phải
Einstein2804
ĐẠI BÀNG
3 năm
Clip test ánh sáng mà em xem được trên youtube đây các bác tham khảo nhé.
lyquakha
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đèn này mua shopee có đó ạ, giá rẻ chính hãng không cần lên banggood đâu bác
Einstein2804
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lyquakha e mua nó lâu lắm rồi á bác, lúc đó em tìm shopee toàn hàng fake.
bohemian
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Einstein2804 Mình mua được tầm 1 năm rồi, mua ở Trung Quốc ship về, tầm hơn 600k gì đó, rất chắc chắn và pin tốt
Trungpo90
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ae dùng rồi cho cái so sánh với Sofirn SP33V3 với.Mình cảm ơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019