Review Đèn sạc dán tường cảm biến hồng ngoại giá 60k
mrttahd
1 thángBình luận: 40
Review Đèn sạc dán tường cảm biến hồng ngoại giá 60k
Đây là review về Đèn sạc dán tường cảm biến hồng ngoại giá 60k của mình. Mình mua nó với giá Hẳn 60k. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Đèn sạc dán tường cảm biến hồng ngoại giá 60k

Ở bài review trước về đèn cảm ứng dùng Pin AAA, mình có nhận được nhiều ý kiến từ các anh em là thích loại dùng pin sạc hơn vì tính tiện lợi. Sau 1 thời gian dài lật tung cái Shopee lên vì shop nào cũng quảng cáo là đèn sạc, đèn tích điện,…nhưng vào thì toàn hết hàng và chỉ còn loại dùng pin AAA thì mình đã nhờ sự trợ giúp của người thân và có đc 30 cái. E có đang bán trên Shopee, giá rẻ hơn loại dùng pin AAA luôn.
Và đây, mời anh em xem.

*Công dụng: làm đèn ngủ, đèn hành lang, cầu thang, bếp,... Tự sáng khi có người đến gần, tự tắt sau 25s không có chuyển động.
*Kích thước: Như trong ảnh
*Trọng lượng: Nhẹ tọp

*Độ sáng: Sáng rõ luôn, nếu anh em có xem clip ở video trước thì đèn này sáng hơn nhiều nhiều nhiều. Khi đèn sáng, trong phạm vi 1M có thể mang kim chỉ ra để xỏ thoải mái dễ dàng.
*Dung lượng pin: Sạc đầy lúc mua về và sử dụng đến giờ chưa hết (1 tuần)
*1 Hộp gồm:
- 1 Đèn cảm ứng
- 1 cọng cáp sạc micro usb
- 2 miếng nam châm có sẵn keo 3M để dán lên tường

Mình có cậy hẳn vỏ ra để nhờ các anh em xem liệu đèn như thế này có ok trong tầm giá không vì mình không biết gì về điện tử. Nhận xét cá nhân là quả pin bé quá, to hơn thì dùng chán chê mới phải sạc

Video test nhanh độ nhạy theo yêu cầu bác @kopan 😁

Những thứ mình thích

- Dùng pin sạc
- 6 đèn led, anh sáng trắng, sáng rõ, phù hợp để hành lang, cầu thang
- Dễ dàng lắp đặt. Có sẵn đồ để dán và nam châm hút, tuy hút không quá mạnh nhưng ok đủ để giữ.

Những thứ mình không thích

- Nhẹ không thể tưởng tượng được nên hơi thất vọng. Có quá trời không gian trống nhưng NXS chỉ làm quả Pin bé tẹo teo bằng viên kẹo. Giá như... à mà thôi.

Nên mua hay không?

Nên mua

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

Đặt ở nơi hay qua lạinhư cầu thang thì khoảng bao lâu phải sạc lại hả bác? E mua cái led strip 1m dán cầu thang mà 2 ngày là đốt hết 4 cục AAA nên bất tiện quá!
@lamdainhan10 công nhận, nếu hộ gia đình ít ng thì dùng điện lưới tích hợp 2 công tắc trên dưới cho thuận tiện, dùng loại này chi cho màu mè. loại này chỉ dùng cho xóm trọ, nơi nhiều ng đi lại vì ở đó ý thức tắt bật đèn k cao hoặc họ bật nhưng k muốn tắt vì còn nhiều ng khác đi lại, ai cũng nghĩ thế cuối cùng chẳng ai tắt nên dùng loại này là hợp lý, giờ công nghệ hiện đại dùng khoa học thì nó thuận tiện, còn k biết dùng và lạm dụng thì nó lại thành phụ thuộc, đôi khi phiền hơn với nó
@RF Hiến Nguyễn Giờ có loại thay thế công tắc rồi bạn, gắn vào có người là tự sáng thôi
@mrttahd Đúng rồi bác ạ, e mua bộ sạc pin Doublepow mà cái pin sạc 900mA nhanh hết lắm.
@lamdainhan10 Mình gắn dưới thành tay vịn để soi mặt cầu thang tí thôi, để ánh sáng ko vào phòng ngủ ạ, do đặc tính nghề nghiệp hay phải đi đêm nên để đỡ ảnh hưởng cả nhà chứ bật đèn cầu thang trên cao thì mọi người lại tỉnh giấc
Mình đang tham khảo, cám ơn bạn
Mình mua loại y chang như này nhưng dùng 3 cục AA, vs mình chọn loại ánh sáng vàng để dán trong tủ quần áo và cửa WC, dùng hơn tháng rồi cũng chưa thấy hết pin. Hi vọng là dùng đc lâu dài ;)))
@duyennd1207 Hơn tháng hết pin 1 lần thì hơi nhanh.
Bữa rồi t mua shop quốc tế, nhược điểm khoảng cách nhận chuyển động để sáng quá ngắn khoảng loanh quanh 1m. Ko đc như quảng cáo.
Đèn ngon đó
Mình cũng đang đặt 1 đèn sạc như này nhưng đang ở quê nên chưa khui hàng được. 2 đèn dùng pin AAA trước đó thì vẫn đang rất hài lòng, thậm chí còn tốt hơn cả đèn xiaomi 100k
mrttahd
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Mình có cảm giác loại đèn dùng 3 pin AAA xịn xò hơn loại này(Vỏ thiết kế đẹp hơn, chất lượng nhựa tốt hơn). Nhưng dùng pin hơi mất công. Đầu tư 3 quả pin sạc chất lượng cao thì hơi đắt 😔
@mrttahd Nếu thời lượng được khoảng 1 tháng thì cũng ko vấn đề gì, loại đó còn mỏng hơn hẳn loại có pin nữa
Đèn xài pin khi yếu thì nó mờ dần, còn đèn sạc thì yếu pin nó tắt cái rụp , lại phải gỡ cắm sạc , trong khi xài pin thì thay vào là xài đc ngay..
Cái đèn đội đầu làm việc sài pin sạc của mình rất sáng nhưng đến khi yếu thì xong phim ... nên luc nào cũng phải có cái dự phòng .,. Vãi pin sạc ...
Mình có loại cắm điện + pin sạc khi nào cúp điện thì nó chuyển qua pin xài cũng tạm đc ..
Loại khác thì thiết kế chung với ổ cắm tường..
Pin nhỏ thật làm dung lượng to hơn tí là ngon lành rồi.
chienfz
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Tôi cũng mua 1 cái kiểu như này . về phải độ lại pin,mua mạch sạc dự phòng về chế lại .
mrttahd
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@chienfz Vụ độ lại ấy có khó và chi phí có cao không hả bác? E đang quan tâm vụ này.
chienfz
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@mrttahd Không đâu bác . e lấy lại cell pin 6k litium dẹp ở sạc dự phòng 2 cổng,mua mạch sạc 5v1a có 25k .mạch sạc 2 cổng không vừa,nên phải mua thêm mạch sạc. Nếu kg bác mua cell pin laptop cũng đc .
chienfz
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@mrttahd Mà tùy vào loại đèn của bác. Bác độ lại pin theo khuôn đèn
dangphatt
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Mấy cái này so với mấy cái xiaomi thì sao hả mấy bạn?
mrttahd
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@dangphatt Theo cá nhân mình thì không thể so với xiaomi được, đèn này kiểu gia công. Được mỗi cái giá rẻ 😁
dangphatt
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@mrttahd haha vậy tính ra xiaomi ngon hơn hử bạn. đang tính mua vài cái
mrttahd
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@dangphatt E nghĩ Xiaomi nó còn sợ bị phốt còn hàng no brand này nó cứ làm bừa.
Với lại cũng hên xui, có khi cùng 1 lô cái thì dùng cực xịn, cái thì lại tậm tịt :v
dangphatt
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@mrttahd 😂 cũng nghĩ vậy hên xui nào ngon xài quài
như đồ chơi con nít.
Bạn nên mua cái cảm biến to hơn loại có gắn bóng đèn.
Loại này thay được bóng đèn nên thoải mái hơn, điện sáng hơn loại sạc này.
Giá khoảng hơn 100k xíu
mrttahd
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@lephuonglaty Vâng, e cũng có bài nói về loại cảm biến rời https://tinhte.vn/thread/review-cam-bien-hong-ngoai-bien-moi-loai-den-ngu-thanh-den-thong-minh.3287034/
nhưng loại đèn này được cái nhanh gọn lẹ bác ạ 😁
không nên mua nhé, phập phù lúc dc lúc k 😃
Cám ơn bài chia sẻ của bạn
dùng kiểu này nhà chục cái, rồi chết cái công đi sạc 😆
nếu là mình sẽ lựa cách mua các cảm biến đấu với đèn ấy, vẫn dùng điện AC cho tiện, còn mất điện thì chịu.
kopan
ĐẠI BÀNG
1 tháng
quan trọng là cảm biến nhạy ko thì ko thấy nói, mình đang xài cái xiaomi cảm biến kém quá
mrttahd
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@kopan Phòng e nhỏ quá nên chỉ test nhanh thế này. Thấy lần nào cũng nhạy, ok bác ạ. Chưa test các kiểu xem góc cảm biến có rộng ko
luyen
TÍCH CỰC
1 tháng
ban ngày (hoặc đã có đèn khác đang bật) thì đi qua nó có sáng ko bác?
mrttahd
ĐẠI BÀNG
1 tháng
không bác ạ, chỉ khi cường độ ánh sáng môi trường xung quanh thấp thì đèn mới sáng
hiennghiem
ĐẠI BÀNG
1 tháng
đang sài vài bộ này cho tủ các loại, khá lâu hết điện, chắc do tủ cũng ít sử dụng. được cái tiện khi có pin sạc, nhiều loại sử dụng pin AAA mà ko sử dụng cũng tự hết pin
Cho mình hỏi thế ban ngày mình đi đi lại lại nó vẫn bật tắt vậy à? tks bạn
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019