Review đèn Ulanzi Cute Lite: Nhỏ, Gọn cực kì lợi hại cho chụp những sản phẩm nhỏ có độ tinh xảo cao

pro-k
1/4/2022 14:19Phản hồi: 16
Review đèn Ulanzi Cute Lite: Nhỏ, Gọn cực kì lợi hại cho chụp những sản phẩm nhỏ có độ tinh xảo cao

Lời mở

Ở thời điểm hiện tại, việc chụp sản phẩm nói riêng và nhiếp ảnh nói chung nó đã quá dễ dàng về mặt thiết bị, dễ mua, dễ xài trực quan chứ không còn phải cần nhiều kiến thức và kinh nghiệm như trước đây.

Tuy nhiên có một hạng mục chụp thuộc loại khó nhằn đó là những đồ nhỏ hoặc có nhiều chi tiết tinh xảo, việc đánh đèn vào những sản phẩm đó thật sự là thách thức rất lớn tốn nhiều công sức tiền bạc của người chụp dù là đó là những người dày dạn kinh nghiệm thì vẫn vô cùng mất thời gian.

Năm ngoái mình vô tình phát hiện ra chiếc đèn Cute Light siêu nhỏ, nhiều phụ kiện đi kèm và lại còn chống nước IP68

Khi mua có gì:

Bạn được tặng 1 cái hộp trong đó đựng đầy đủ đồ chơi và đèn.

Thiết Kế

là một cục hình lập phương vuông vức

Mặt trước là đèn, 4 cái chấm tròn ở 4 góc là các cục nam châm để hít các đồ chơi sáng tạo ánh sáng Light Modifier đi kèm
Phía sau là cổng sạc, cũng hít bằng nam châm nốt
vì cổng sạc lạ, nên khi mua đèn bạn được cho 2 cáp sạc đề phòng mất hay hỏng và nó xài sạc USB A bình thường
Mặt trên đỉnh đèn có ngàm Coldshow để gắn thêm phụ kiện như micro này nọ

Quảng cáo

Dưới đáy có lỗ ren 1 phần 4 inch để kết nối với tripod hoặc các phụ kiện khác

Công tắc nằm ở bên trái đèn: nhấn giữ để tắt mở, khi đèn đã mở thì mỗi lần bấm nó sẽ tăng độ sáng, có 4 độ sáng, tăng hết cỡ bấm cái nữa thì nó tối về lại ban đầu ( xem clip để thấy rõ hơn)

Mình mua rất nhiều:

lúc mình mua là mình mua tổng cộng là 7 cái, mình nhớ là mua sạch cái store của người bán hàng ở thời điểm đó luôn, đồ tốt nên mua nhiều để dành và hơn nữa công việc nhiếp ảnh với quay vlog review cần nhiều đèn chứ 1 cái nói lên điều gì.

Mình đã ứng dụng nó để quay clip này nè

mình dùng 5 cây đèn Ulanzi Cutelite để quay video unbox AirB, bạn có thể xem tại đây

Quảng cáo

ảnh bìa cũng chụp bằng 4 cây đèn Ulanzi

Khi mua có gì trong hộp:

Bạn sẽ có:
  • 2 cáp sạc
  • 1 cái móc để treo hộp
  • 1 snoot
  • 1 barndoor
  • 1 grid
  • 1 Diffuser
  • 1 bộ Gel màu có 8 cái
  • 1 bộ ren 1 phần 4 inch có kết nối coldshow
  • 1 hộp đựng tất cả đống trên

CHÚ Ý: nó chống nước khá tốt, mình bỏ vào trong nước xài bình thường trong hơn 30 phút.

Mình họa sử dụng các phụ kiện

Để không

Screenshot 2022-04-01 19-09-58.png

Diffuser
Screenshot 2022-04-01 19-10-08.png

Grid

Screenshot 2022-04-01 19-10-19.png

Snoot

Screenshot 2022-04-01 19-10-31.png

Barndoor

Screenshot 2022-04-01 19-10-54.png

Gel màu

Screenshot 2022-04-01 19-11-09.png

các hiệu ứng được mô tả kỹ trong Video bạn xem Video sẽ minh họa kỹ hơn.

Giá: 850K - 950K

giá này với nhiều người có thể là 1 con số tương đối thậm chí phải mua vài cái thì mới đạt hiệu quả cao, nhưng với mình thì nó thật sự giúp mình tiết kiệm thời gian rất nhiều.

không gian làm việc cũng nhỏ gọn hơn, hình ảnh cũng dễ đẹp hơn.

Những hình chụp bằng đèn này

mek 400 Eng.png
Tấm này thì dùng 7 đèn chiếu snoot và Barndoor nhẹ và nhiều góc cạnh, đây là ví dụ rất điển hình cho việc bạn muốn nổi rõ các chi tiết quan trọng
  • Ống kính máy ảnh có khối
  • Chứ Sony sáng nhẹ lên
  • Báng tay cầm thấy rõ nút, sáng nhẹ, chuyển tối dần như ở chỗ tối chữ Sony phải sáng
  • Cái khung Rig nổi khối uốn lượn.

Cám ơn các bạn đã xem

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hơn chục năm trc mình dùng ipad 1 nó có cái ứng dụng giả lập flash , dc cái màn to sáng hiệu ứng diffuser hay grid để chụp sản phẩm đồ ăn này kia rất đã , thậm chí có ông còn mang test 2 cái ipad thay flash để chụp beauty .
khoa256
ĐẠI BÀNG
2 năm
@palmtj27 https://apps.apple.com/vn/app/colortorch-pro/id1530267182

Phải này ko bạn hiền ?
hiddenwave
ĐẠI BÀNG
2 năm
@palmtj27 Bác còn nhớ tên ứng dụng không bác 😁
@khoa256 KO PHẢI BÁC , NGÀY XƯA CÁI ỨNG DỤNG KIA NÓ GIẢ LẬP SPOT, GIRD LIGHT TÙM LUM HẾT
@hiddenwave EM KO NHỚ TÊN BÁC Ạ
kl2991
ĐẠI BÀNG
2 năm
cảm ơn tác giả, sản phẩm đáng tiền
Mua iphone 13 chụp cho đơn giản hơn. Nếu thần thông quảng đại hơn mua Bphone 86 chụp cho phê
Dùng flash máy ảnh cộng thêm 1 tí mẹo rất đơn giản là có thể chụp. Dĩ nhiên ai có điều kiện ko nói còn những ai lâu lâu mới chụp thì mua 1 cái là.....Cái gì chuyên môn thì noa giới hạn nhiều thú lắm. Còn sáng tạo chế cháo thì phục vụ tốt cho ý đồ và thỏa mãn nhu cầu các nhân. Dĩ nhiên bạn có kinh nghiệm thì.sẽ.....pro dần thêm thôi. Tinh tế nhiêdu dân Pro lắm. Mình không dám ...múa bậy họ cười cho. Hahahaha
Mua cái Photo ring light 3 tấc chụp chonó nhàn , có thể chọn vadf điều chỉnh ánh sáng ... muốn hoàn hảo thì làm thêm
Cái hộp giấy thì hình bao đẹp như pro 😃
Dùng phôn hay máy ảnh đều tiện , kể cả chụp chân dung ..
Cười vô mặt
StormIce
ĐẠI BÀNG
2 năm
Em cần chụp kiểu nến thơm thì combo đèn như thế nào ổn v anh
binhdesigns
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có link mua hàng không bác?
Giá hơi cao
pro-k
CAO CẤP