TIKI Freeship June

Review đi chơi Đà Nẵng: ở resort Pullman, mướn ô tô tự lái
Rất hay và hữu ích!/36 người
Duy Luân
3 thángBình luận: 216
Mr Seen
TÍCH CỰC
3 tháng
hờ được cái là giờ vắng hòe phẻ ru
nima1984
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Thuê xe 900k là bị chém rồi, thuê 7 chỗ như Rondo chỉ 700k, kaka. Ăn hải sản ko nên qua bé Mặn, bên đó chém cắt cổ, sau ăn qua Nại Tú 2 nhiều quán ngon..ăn ở Hội An ko nên zô ăn cơm gà cao lầu bà Buội, qua đối diện bà Ty ngon hơn, có nước chan ngon lắm. Ở Đn ăn cơm niêu thì qua Ngói Đỏ đường Phan bội châu…kakaka
@nima1984 giá xe không căng thẳng lắm 😁 số tiền mình bỏ ra mà thấy hợp lý là ok, chứ không thể đi moi hết mọi chỗ để kiếm được mức giá rẻ nhất để làm gì hihi.
nglecuong
ĐẠI BÀNG
3 tháng
1. Nhà hàng Bé mặm giá rất chát chứ rẽ gì và cũng không ngon lắm.
2. Đậu xe thì phải đúng nơi, bên bãi biển có quy định ngày chẵn lẻ, bên phố thì có ô kẻ vạch dành cho vị trí đỗ xe.
Đà Nẵng không còn như những năm 17 đổ về nữa rồi , đường giờ toàn rác không . CSGT thì ra đường nhiều hơn xe ôm , 1 đoạn mà 3 chốt . Chán . Pullman thì mình chưa ở nhưng ăn uống buffer tối 900k 1 suất khá là chán , không có gì đặc sắc.
lamphuoc1
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@tranminhcuong1812 Bạn ngáo hay gì, mình người ĐN k hiểu bạn đang tả nơi nào nữa 😆
@lamphuoc1 thế chắc tôi không Đà Nẵng ?
lamphuoc1
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@tranminhcuong1812 Đi đường 1 tuần gặp CSGT 1 2 lần thì vẫn k hiểu ở đâu ra CSGT nhiều hơn xe ôm?? Rác chỗ mình sống thì cũng nhiều hơn ngày xưa chứ k có chuyện "đường rác không".
Quay bằng máy gì mà nét thế mod?
Mình đi 2015 & 2018 toàn gặp mưa
vnt106
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Đà nẵng ăn hải ngon thì tránh mấy quán bà rô năm đảnh ra...đừng nghe dân mạng 🤣
Ko tiếc tiền thì cứ bé mặn bà cường 😋
Đi Quảng Nam - Đà Nẵng phải thử thêm những món sau nữa Luân ơi: Mì Phú Chiêm, Bò tái Cầu Mống, Mì Gà Túy Loan, Bún Chả Cá Hờn, Thịt heo bánh tráng Mậu Khuê Trung, Bún thịt nướng + nem lụi, Bánh xèo, Bánh bèo, Gỏi cá Nam Ô, Bún bò Thủy, thịt thỏ Sơn Trà, bánh canh ruộng,... Né mấy quán như Bếp Trang, Mì Quảng 1A ra 😃
@SongNguyen_Travel Bếp Trang mình ăn rồi 😃) không thích lắm. Lần sau mình sẽ thử Mậu, gỏi cá, măm măm
@Duy Luân Hihi, welcome to Da Nang.
heobubi
TÍCH CỰC
3 tháng
Mình qua thái lan, sân bay nào cũng có cho thuê xe tự lái. Hôm mình bay từ Bangkok đi Udon, thuê xe tự lái ở đó. Đi cách sân bay gần 100km. Hôm về mình lười lái về, họ có dịch vụ lấy xe bất cứ chỗ nào khách để lại. Phải trả thêm mấy trăm. Mình thấy dịch vụ rất hay
@heobubi Cái này ở Âu, Mỹ cũng nhiều, VN thì chưa 😁. Thái Lan thì khỏi nói rồi, ô tô khắp nơi
heobubi
TÍCH CỰC
3 tháng
@Duy Luân Duy Luân cho xin 1 số địa điểm ăn uống vỉa hè (nói đúng hơn là dành cho dân địa phương) ở ĐN dc ko. Sang tuần mình cũng vào đó đây.
@heobubi Mình không rành mấy chỗ dạng đó 😁 dạng đó phải dân địa phương mới rành được bạn ơi
khanhbis
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@heobubi ĐN quán xá vỉa hè ít lắm bạn ơi, đa phần là quán có nhà cửa nghiêm túc và phục vụ đàng hoàng. Loai Vỉa hè như hay SG thì ko có nhiều ở khu trung tâm do quy chuẩn theo du lịch
llyllr
ĐẠI BÀNG
3 tháng
nhớ trước có 1 thím review đi chơi nha trang với cả nhà mà tuor trọn gói có 4tr, ai ghé ngang còn nhớ giúp e link với
Ở đà nẵng mùa này đi làm chỉ mong tới cuối tuần để đi cắm trại, nếu có thổ địa thì bạn đi theo kiểu thiên nhiên cả tuần cũng không hết địa điểm đâu
@dthang3008 Sướng, mình thì không quen ai ở DN
binchip
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Hèn gì hôm ở bé Mặn dẫn 2 ôg con đi qua quầy hải sản nuôi,lúc mod đag chọn, nhìn bảo"giống ôg duy luân tinh tế ghê” . Ra là mod thật.
@binchip
Mày vui tính vãi
trungctu
TÍCH CỰC
3 tháng
Cuối tuần rồi mình cũng ở HA rùi đi ĐN, thấy khá vắng so với trước dịch; bà con làm dịch vụ còn đông hơn khách tham quan.
@trungctu Chắc dần dần sẽ lên lại 😁 mùa này cũng chưa phải mùa du lịch
trungctu
TÍCH CỰC
3 tháng
@Duy Luân Hôm CN gặp Mod ở sân bay ĐN mà đang bận tay với mấy đứa nhỏ nên không qua giao lưu được.
@trungctu Không sao, anh em mình giao lưu online 😁
Welcome to Đà Nẵng city. 🤗
Mod tinh te đi đâu cũng tinh tế
ƯỚc gì có xiền đi Đà nẵng chơi
heobubi
TÍCH CỰC
3 tháng
@Rock and Road Book giá vé máy bay 2 chiều của vnari hn - dn có hơn 1tr thôi mà b
@heobubi Tiền đi chơi mới tốn chứ bác
Em công nhân 3 cọc ba đồng ăn còn ko đủ đây này ahuhu
Cảnh đẹp thật
Đà nẵng là một thành phố rất đẹp, con người thân thiện dễ mến vô cùng
ngotatto
TÍCH CỰC
3 tháng
Thuê xe ở chỗ nào vậy bác
mrtuantran
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Luân là đại sứ du lịch của Accor à (-:

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019