Review đi tàu hỏa Bắc Nam mới đóng của Việt Nam

Kì quan thứ 8
23/2/2018 14:44Phản hồi: 267
267 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sommeil
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẹp đó. Made in việt nam thì phải ủng hộ ngay.
htam
ĐẠI BÀNG
5 năm
Về độ ồn thì sao chủ thớt? Cũng gần 20 năm thì tới năm ngoái mình có việc đi Phú Yên do có việc gấp, vé máy bay hết mình đành chọn đi tàu cho an toàn. Cảm nhận của mình là ko có gì thay đổi so với 20 năm trước mình đi, nhà vệ sinh dơ, nội thất cũ kỹ, mình đi giường nằm mà cái máy lạnh ko điều chỉnh dc chỉ on hoặc off cho cả phòng, ngán nhất là tiếng ồn thì thôi rồi, đặc biệt mình hay ra chỗ hành lang nối giữa 2 toa để hút thuốc mọi thứ ở đây rỉ sét và ồn tới mức 2 người rất khó để nói chuyện. Mình đã đi tàu của TQ và Nhật thấy về cơ bản là độ êm gần như nhau và cảm giác rất mượt ko có cảm nhận giật cục tại các điểm nối đường ray như của mình ( hay họ dùng công nghệ ko nối chăng?). Kết thúc chuyến đi đến nửa ngày sau nhắm mắt lại mình vẫn nghe thấy tiếng kịch kịch của tàu trong đầu vọng ra.
nguyenlocan
ĐẠI BÀNG
5 năm
ray khổ hẹp quá nên các toa giường nằm do bố trí 1 bên nên chạy lắc hơn các toa ghế. Hy vọng chính phủ đầu tư thêm các tuyến đường mới, chứ dạo này tai nạn quá cũng ớn.
Doramon
ĐẠI BÀNG
5 năm
mong nâng tốc độ của tàu lên
tnt_nz
TÍCH CỰC
5 năm
nhìn sạch sẽ và đẹp quá.
Mr Vu79
ĐẠI BÀNG
5 năm
Này trong nam mình đi lâu rồi, bác nào ở trong nam đi tuyến SG - PT (SPT1) sẽ có, nhưng hên sui nhé vì vé mấy toa này luôn hết sớm.
Đường ray mục hết rồi mới đóng tàu mới
Vãi cái nghành mà 100 năm mới chiu thay đổi chính mình
Ngon rồi. Mình đi tàu hỏa rát nhiều nhưng đi hồi xa xưa kịa Nó sơ xác điêu tàn và dơ dáy nhưng được cái là .........mất an ninh kinh khủng . Khi đi lỉnh khỉnh đồ đạt khi dzìa thì trống trơn 😁 Cảnh đó thấy như cơm bữa. :D Ghế - gỗ thì ngồi đau đít thí mịa luộn Bây giờ được thế là oách quá rùi . Heheheheheh
denmodo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Khi nào có cao tốc thì đi luôn các bác à. Chứ đi tàu chậm lắm. Giá còn đắt hơn máy bay ấy chứ
bkboy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vẫn sử dụng đường sắt cũ, động cơ cũ của hơn 30 năm trước thì có làm nội thất mới cũng chả cứu nổi ngành đường sắt
hthmobile
TÍCH CỰC
5 năm
Nhìn ngon, hy vọng không trật bánh.
Ngon quá, cảm ơn bác vì thông tin bổ ích nhé!
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
Còn mỗi tàu hỏa là mình chưa đi bao giờ, có lẽ thử lần nào đặt chuyến HN- Lào Cai 😁
open0
CAO CẤP
5 năm
Quá tuyệt với ! Làm chuyến Băc Nam ngắm cảnh đất nước mình đẹp lắm
giờ hai vợ chồng đi trăng mặt mua luôn 4 vé của một phòng này thì vui nhẩy
Khang 5755
TÍCH CỰC
4 năm
Đi du lịch bằng xe lửa cũng thích
Sommeil
ĐẠI BÀNG
4 năm