Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Review điện thoại cổ: Nokia N900

4/1/2015 10:18Phản hồi: 409
409 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luckyzanzan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thời đó e cũng làm con N900 này cầm rất nặng tay. Mà pin rất chuối. Đi làm không dám dùng nhiều. Nên 1thang em chia tay em nó.
@luckyzanzan Nhớ thời đó, mỗi lần khởi động lại máy là y như rằng tốn mất 5% pin, nếu chơi game kiểu Asphalt thì cứ xác định là tuột pin dữ dội 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
Đào mộ cái chơi, mình từng dùng qua rất nhiều em nokia từ 3310, 6600, 7260, 7610, 6680, dòng E cũng có, rồi đến dòng N series cũng gần đủ luôn , chỉ thiếu hai em cao cấp nhất là E90 và N900 là chưa xài qua.
Vẫn là ước ao ngày nào chưa bao giờ chạm tay đến 😁
ngotatthanh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Em vẫn còn đây, thỉnh thoảng lôi ra nghịch.
@ngotatthanh Mình cũng vẫn giữ chiếc N900 xài hồi năm 2011, thi thoảng lôi ra, cắm sạc, nhìn lại những thứ đã cài, đã vọc tự dưng lại hồi tưởng được khá nhiều những thứ ngày trước! Thẻ bảo hành, hộp, sạc DC-11, khăn lau màu đen có dòng N'Series cũng vẫn còn nguyên 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Cái thi E90 là tèo đóng góp cho 4 lượt bình chọn rồi đó nha :D có công lao cả
@Tèo bánh bèo Thiệt hả, A ko biết đó, tks Tèo nhiều nha :D
Ngày xưa thời sinh viên em cũng hay nằm vùng box Meamo để đọc về N900 vì chỉ có tiền mua 5230 😆
@lucas_mufc Sau đó thì sao, có dịp nào chú mua N900 & vọc vạch hơm? 😁
Video die hết r
@ly_tam_hoan Clip đó xưa upload bằng 1 tài khoản Google nhưng do vi phạm quy định của Youtube nên bị xóa, tài khoản cũng đi tong 😂
Không biết bác chủ còn chơi con này ko? Nay e lục tủ lại mà quên lock code mò hoài ko được, không biết bác có cách nào fix được ko ạ
@thanhvan_huynh Mình vẫn giữ N900 & đang cất tủ tại thời điểm này, giờ gần như quên hết các thủ thuật ngày xưa òi, chả nhớ được chi mô 😁
@thanhvan_huynh b fix dc chưa
Arabia
ĐẠI BÀNG
3 năm
Khủng khiếp thật, quá đáng nể cho 1 tình yêu. Từ ngày có trẻ con là cái đống đồ máy tính của tớ dẹp hết, mấy cái này mà ko ra bãi rác thì chết mệt vì dọn dẹp với bọn nó.

Giờ thì kể cả Android nó cũng đóng nhiều toàn lock bootloader ko như trước nữa. Ai thích vọc thì chuyển qua Raspberry đi, nhỏ nhẹ nhiều cổng giao tiếp cộng đồng lớn.

Edit: bonus ảnh người đẹp (Raspberry pi 4) và quái vật (Coolermaster Cosmos)
@Arabia Nhiều thứ thuộc về kỷ niệm khó bỏ đi lắm bạn ơi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019