Review đồ DIY cũ: Cục sạc điện thoại 3 cổng USB A, chỉ 15W tuổi đời đã 4 năm, yếu nhưng được cái bền

TuyenTEX
2/7/2021 4:48Phản hồi: 21
Review đồ DIY cũ: Cục sạc điện thoại 3 cổng USB A, chỉ 15W tuổi đời đã 4 năm, yếu nhưng được cái bền
Cái này không biết review gì nữa, làm bài này cho mọi người xem chơi cho vui, nó quá đơn giản nhưng rất bền, nó là cục sạc mình tạo ra cách đây 4 5 năm gì đó không nhớ rõ, mình làm nó để đấu dây vào nguồn máy tính 12v của mình. tận dụng nguồn điện trong đó để sạc thêm nhiều thiết bị.
Cho công suất tối đa 5v 3A là cỡ 15w. Mình dùng nó để sạc một số thiết bị qua đêm, sạc chậm thôi, không có bất kì một cái công nghệ gì trong cái cục này cả, hahaha
Ngoại hình xấu, thô, trầy nhiều, cách làm thủ công hồi đó giờ mình nhìn lại còn thấy ghê nữa. Mà được cái không biết khi nào hư nữa. Lần đó làm nó tốn có 30k ah. Dù chỉ có 15W mình cũng đã đầu tư cho nó tận 3 cổng USB A, Thường thì mình ghim 2 món thôi, chứ 3 món nó chậm lắm, chậm cỡ nào chậm chứ sạc qua đêm thì mấy thiết bị nhỏ nhỏ của mình đầy hết.

Mình thấy cục sạc này mình làm mà xài đến giờ là quá lời, sạc nhanh thì đảm bảo không có rồi, nhưng sạc từ từ qua đêm để tới sáng đầy thì mình làm hằng ngày luôn. Sạc những món mà mình không gấp, cứ từ từ. Cũng đáng giá dữ lắm.

Tuy là một món đồ mình làm rất bình thường và rất dễ luôn nhưng mình khá thích nó vì nó đáp ứng đúng mục đích của mình đó là rẻ, sạc những thiết bị không gấp về thời gian, chừng nào đầy cũng được. Hihi.

Do đó, các bạn đừng vội chán mấy thứ lỗi thời trong nhà của mình, nếu nó vẫn xài được và đáp ứng nhu cầu của mình thì cứ tiếp tục xài thôi. Đỡ phải tốn tiến mua đồ mới đỡ phải thải rác ra môi trường.

Kết: đọc chơi cho vui nha mọi người, thấy hay chia sẻ cho mọi người thấy thôi chứ cũng không có gì cả.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Man404
TÍCH CỰC
3 năm
Hay qua fend. M hỏng toàn quăng đi
ktung
TÍCH CỰC
3 năm
Công suất chia đều mỗi cổng 1A ah bác? Bác chia sẻ cách làm dc ko?
@ktung nếu mình cắm 3 cổng 1 lúc thì nó chia ra, còn cắm 1 cái thôi thì là 5v 2a
ktung
TÍCH CỰC
3 năm
@TuyenTEX Chế bộ sạc này như nào bác? Mình còn mấy thứ cần dòng nhỏ 5v 0.5a. Mỗi thứ dùng 1 củ sạc riêng. Thu gọn lại 1 cục sạc như bác gọn gàng tiện hơn
danh hoà
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sao bác không mổ xẻ cho anh em xem nội thất nó gớm như nào? Đồ mình làm ra thì vẫn tự hào dùng k.
@danh hoà ui hùi đó làm xấu lắm bác ui, ghê lắm.
Khoa Bủo
ĐẠI BÀNG
3 năm
nhìn chỗ cổng nhựa mà nó chảy chảy mình rén quá
CylNguyen
TÍCH CỰC
3 năm
4 năm chứ lâu gì đâu mà ko bền bác 😁 mình xài cục sạc samsung từ thời 2014 đến giờ còn mới hơn cục bác đăng
lilares
ĐẠI BÀNG
3 năm
@CylNguyen Cái này người ta tự làm mà. Ô đi so với thứ hãng làm thì so làm gì 😆
CylNguyen
TÍCH CỰC
3 năm
@lilares Thì đang nói chất lượng cũng thế thôi, cục sạc thôi chứ có làm gì khác đâu mà k bền 😁
Hay nè
làm đc cũng vui ,nhất là thứ mình đang cần dùng...nhưng giờ thì mua cho lẹ và cũng khá rẻ...
ở vn chắc còn rẻ hơn nhiều..
hai cái giá 8 ông Biden 😃 ($7.99US)
Tue Land
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ủa. Sao ko show ruột ra thế ạ.
Nhìn thấy gớm
lilares
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kehuydiet091 Gớm thật nhưng đồ tự chế tự làm thì quan trọng gì xấu đẹp đâu 😆
4 năm trước thì quá đáng giá
minhkeo1983
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sạc này bền pin hơn mấy cục sạc nhanh
ivxi
ĐẠI BÀNG
3 năm
Á đù căng
tránh xa mấy thanh niên ăn chắc mặc bền này ra nhé chị em
Mình dùng củ sạc Anker 5 cổng 40w, cắm 24/7 dùng để sạc đủ các thể loại 5 năm chưa hỏng, sơn chỉ bị tróc tí bên ngoài còn đâu vẫn dùng ngon.
3-4 năm thì cũng có nhiều thứ mà ta, cũng bên như vậy 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019