Võ Lâm Truyền Kỳ

Võ Lâm Truyền Kỳ

Review đồ rẻ: Sạc nhanh Kuulaa 36W PD + QC 3.0 chỉ 69K - Món hời hay trò chơi xổ số?
Rất hay và hữu ích!/10 người
liam.hoanglam
2 thángBình luận: 247
Đây là review về đồ rẻ: Sạc nhanh Kuulaa 36W PD + QC 3.0 chỉ 69K - Món hời hay trò chơi xổ số? của mình. Mình mua nó với giá 69.000 VNĐ. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về đồ rẻ: Sạc nhanh Kuulaa 36W PD + QC 3.0 chỉ 69K - Món hời hay trò chơi xổ số?

Chào anh em lại là mình đây, hôm nay lại trên tay đồ rẻ cho anh em. Sản phẩm lần này khả năng sẽ gây tranh cãi nhiều vì tính may rủi của nó, mình vốn chỉ định khoe chơi chứ ko làm Review vì ngại bị mắng, nhưng được kha khá anh em ủng hộ nên thôi cứ viết cho vui, mong anh em đừng gạch đá nhiều quá, mình chưa có nhu cầu xây nhà mới 😆

Model chính xác của củ sạc này là Kuulaa KL-CD12, ngoài Flagship Store trên Lazada thì anh em cũng có thể mua trên Shopee Mall hoặc qua Aliexpress chơi. Trước khi mua mình có xem qua phản hồi thì thấy tỷ lệ hài lòng rất cao ở cả 3 sàn, từ 4.7-4.8/5 sao trên tổng số 347 lượt đánh giá, chỉ khoảng 8-10 người là không hài lòng mà thôi.

https://vi.aliexpress.com/i/4000273084426.html

Kuulaa USB Quick Charge 4.0 36W Sạc Nhanh PD 3.0 Dành Cho iPhone X XR XS Xiaomi Mi 10 9 8 Hoa Kỳ EU Cắm Siêu Sạc|Bộ Sạc ĐTDĐ| - AliExpress

Kuulaa USB Quick Charge 4.0 36W Sạc Nhanh PD 3.0 Dành Cho iPhone X XR XS Xiaomi Mi 10 9 8 Hoa Kỳ EU Cắm Siêu Sạc,Mua từ người bán ở Trung Quốc và trên toàn thế giới. Tận hưởng gửi hàng miễn phí, khuyến mãi trong thời gian giới hạn, trả hàng dễ...
vi.aliexpress.com

https://www.lazada.vn/products/i613246953-s2319870144.html

Voucher 20k, Giá chỉ 79kKUULAA Bộ sạc nhanh 18W+18W 4.0 3.0 PD cho điện thoại iPhone Xiaomi Oppo Vivo - INTL

SALE 48% ⭐ khi mua Voucher 20k Giá chỉ 79kKUULAA Bộ sạc nhanh 18W+18W 4.0 3.0 PD cho điện thoại iPhone Xiaomi Oppo Vivo - INTL chính hãng giá tốt tại Lazada.vn. Thương hiệu:kuulaa. Nhóm màu:['Black...
lazada.vn

Quảng cáo

https://shopee.vn/Củ-sạc-nhanh-KUULAA-2-cổng-USB-36W-QC-3.0-tiện-dụng-khi-đi-du-lịch-i.235353359.4621693158

Củ sạc nhanh KUULAA 2 cổng USB 36W QC 3.0 tiện dụng khi đi du lịch | Shopee Việt Nam

Mua Củ sạc nhanh KUULAA 2 cổng USB 36W QC 3.0 tiện dụng khi đi du lịch giá tốt. Mua hàng qua mạng uy tín, tiện lợi. Shopee đảm bảo nhận hàng, hoặc được hoàn lại tiền Giao Hàng Miễn Phí. XEM NGAY!
shopee.vn

Trước đó mình cũng có xài qua củ sạc 18W kèm dây C to C của Kuulaa và thấy mọi thứ khá ổn. Hội anh em săn sale trên Facebook và voz cũng nhiều người mua dùng, đánh giá chung là chất lượng hoàn thiện khá ổn chứ không xuất sắc, ngang với Baseus là cùng. Ở mức giá này thì cũng khó mà đòi hỏi thêm được.

Lưu ý anh em là mình không có thiết bị đo, nên chỉ dùng tính năng báo sạc nhanh của điện thoại để test, cụ thể như sau:
1. iPad 5 + Note 10 Plus: 12W + Fast Charge
2. Xiaomi Mi Max 2 + Note 10 Plus: Fast Charge + Fast Charge
3. S8 Active + Note 10 Plus: Fast Charge + Fast Charge
4. S10 Plus + Note 10 Plus: Fast Charge + Fast Charge

Cuối cùng là trong 3 củ sạc mình mua thì đã dùng 2, còn 1 củ nguyên Seal xin tặng lại cho anh em Mod tinhte hoặc anh em nào muốn "em yêu khoa học". Yêu cầu đơn giản là đo đạc điện đóm dòng ra hoặc mổ bụng giúp mình xem chất lượng tới đâu, để mình tự tin khuyên anh em bạn bè mua, hoặc tránh ra nó. Chứ mình không có công cụ và kinh nghiệm để tự làm việc này 😃)

Quảng cáo

Những thứ mình thích

✔️ Sạc nhanh 18W cho cả 2 đầu ra Type-C và USB-A, chuẩn sạc nhanh PD và QC 3.0. Đây là điểm mình ưng nhất, tìm kiếm lâu nay mà chưa có củ sạc nào đáp ứng được. Như con ZMI 1A1C thần thánh ngày xưa từng mua thì cũng chỉ 18W+12W thôi.
✔️ Giá rẻ giật mình, vô đối trong phân khúc. Khi không có sale cũng chỉ tầm 120K đổ lại.
✔️ Dù to nhưng rất nhẹ, khả năng cao là để trống nhiều không gian nhằm tránh quá nhiệt, vì mình cắm sạc 2 thiết bị liên tục cũng chỉ thấy âm ấm chứ không hề nóng.
✔️ Hoàn thiện khá tốt, ít chi tiết thừa, đặc biệt anh em nhìn kỹ cổng sạc sẽ thấy nó thẳng hàng chứ không bị lệch. Ngay cả các củ sạc xịn dòng GaN 65W của hãng tương đương là Baseus hoặc ZMI cũng hay gặp lỗi lệch cổng sạc, nên mình khá ưng ý phần này của Kuulaa.

Đóng gói rất đơn giản, không xài hộp giấy như Baseus

Cổng sạc thẳng hàng, không bị lệch, thông số in sắc nét

Quảng cáo

Kích thước khá to, chiếm diện tích

4 tình huống sạc demo cho anh em: 1. iPad 5 + Note 10 Plus: 12W + Fast Charge 2. Xiaomi Mi Max 2 + Note 10 Plus: Fast Charge + Fast Charge 3. S8 Active + Note 10 Plus: Fast Charge + Fast Charge 4. S10 Plus + Note 10 Plus: Fast Charge + Fast Charge

Còn mình không thích những thứ như sau

✔️ Kích thước khá to, nếu dùng ổ cắm xoay ngang thì rất dễ bị cấn với các đầu phích cắm khác. Ổ xoay dọc hoặc chéo thì đỡ hơn.
✔️ Cắm cáp sạc không khít như củ sạc zin Samsung 25W.
✔️ Không bảo hành, dù vậy với Flagship Store của Lazada thì nếu có vấn đề gì, anh em có thể gửi complain, tỷ lệ được hoàn tiền khá cao.
✔️ Thương hiệu còn mới, khó tìm thông tin chính chủ, chất lượng chưa được kiểm chứng, phù hợp với anh em thích rẻ và muốn chơi xổ số.
✔️ Tỷ lệ lỗi là có, mình thấy cũng vài phản hồi trên FB và voz rồi. Riêng mình dùng cũng khoảng 2 tuần chưa gặp vấn đề gì, 1 là mình hên, 2 là chưa tới lúc 😃)

Link mình mua ở đây, anh em tham khảo: https://www.lazada.vn/products/i613246953-s2319870144.html

Voucher 20k, Giá chỉ 79kKUULAA Bộ sạc nhanh 18W+18W 4.0 3.0 PD cho điện thoại iPhone Xiaomi Oppo Vivo - INTL

SALE 48% ⭐ khi mua Voucher 20k Giá chỉ 79kKUULAA Bộ sạc nhanh 18W+18W 4.0 3.0 PD cho điện thoại iPhone Xiaomi Oppo Vivo - INTL chính hãng giá tốt tại Lazada.vn. Thương hiệu:kuulaa. Nhóm màu:['Black...
lazada.vn

Trên tay mấy món đồ rẻ rẻ, hay hay của bạn để chia sẻ cái hay đó với mọi người nhé. 500 anh em đang hóng bài của bạn đấy :D

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

Rất hay và hữu ích!/10 người
Respect tinh thần review của bác 👍
Còn đây là trải nghiệm của em khi dùng : Độ năm ngoái trên Group kèo thơm của Vật Vờ thì em KuuLaa này cực nổi vì giá rẻ mà có đầy đủ công nghệ nên anh em tranh nhau mua có khi còn sold out ngay trong mỗi đợt flash sale luôn
Em dùng cho con Pixel 3XL thì cũng lên "sạc nhanh" (con 3XL này cực kì kén sạc nhé)
Build thì tạm được, có nhiều phần nhựa hơi thừa ra quanh chỗ cắm, lúc em sạc chỉ một cổng C nhưng củ sạc rất NÓNG và toả ra mùi khá ghê!
Em mua cả bộ cả sạc + cáp hết tròn 100k, dùng được 3 ngày em bỏ 😆
@goldenstar Vâng bác ạ 👍
100k cả củ cả sạc, rẻ khác gì sạc lô đâu. Cháy nổ thì chưa cháy nhưng rất sợ. Nó còn toả ra cái mùi nữa, hít vào ung thư thì toi
Nói chung là đồ điện tử cứ phải đầu tư tầm 200-300k đổ lên cho an toàn
theladu
TÍCH CỰC
2 tháng
@Đức.Chung Rẻ quá dùng cũng sợ b ạ
@theladu Mua về nghịch nghịch thôi b ạ chứ ko dùng lâu dài được
@goldenstar CHính xác
Đồ công nghệ, đồ điện tử thì em khuyên m.n nên mua đồ hãng uy tín một tí vì nó gắn liền với cuộc sống hàng ngày của mình
Biết bao nhiêu vụ nổ sạc với nổ điện thoại vì dùng hàng đểu rồi
Stay safe guys 🙏
@goldenstar bác mua Baseus món nào mắc nhỉ, em mua cả chục sợi cáp Type-C Lightning từ 20W đến 100W đều rất rẻ, xịn lắm cũng chỉ 200K, củ sạc thì tùy nhưng đến cả GaN cũng chỉ 5-600K thôi, đâu gọi là mắc 😁

Anker thì em bỏ qua lâu rồi, còn Ugreen theo em là vẫn OK, đặc biệt là Hub và Cáp, sạc GaN thì bao giờ về hàng em sẽ Review cho anh em :D
@goldenstar Mình xài cục sạc iPad 4 10W cho iPhone Xr và iPad gen8 ,còn bộ sạc 20W của iPad gen 8 thì cho con mình để nó sạc con iPhone 12 PM của nó. Mình toàn sạc qua đêm nên cũng không quan tâm lắm chuyện sạc nhanh, bây giờ ở nhà còn khoảng 5 cục sạc 5W !!!Mình cứ lấy làm lạ là các bạn trên cứ nói cục sạc Apple dễ hư !!!!
Khoa SE
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@liam.hoanglam Tôi ko nghĩ vậy
@liam.hoanglam Mình đâu nói mắc, chỉ là không rẻ.
Mà chất lượng lại tốt
Đang dùng. Chưa bị j 😆 hên
@thanhnguyenhuu153 Bác với em số hên giống nhau rồi 😆
Nên mua đồ cao thương hiệu, cháy nổ là mệt lắm đó
@nnquangit Tùy bạn thôi, tiền nào của đó
@liam.hoanglam Thấy thằng ugreen xài cũng ngon, dây sạc thấy chất lượng khá tốt
@blade-pro Muốn đẹp nuaqx thì mua HyperJuice, vấn đề là nó ko rẻ 😆
blade-pro
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@liam.hoanglam thằng này vẫn thua satechi 1 bậc
Rẻ thì mua baseus hoặc xiaomi thôi
@Đình.Bảo Đúng rồi, ít ra nó còn yên tâm, anh em sợ nhất cháy nổ, vs giật thôi.
@bomduc mình cũng giống bạn
mấy cái j lquan đến điện nguồn này nọ mắc hơn mấy chục mình chấp nhận để có thương hiệu.. bị gì họ còn đền :p
@liam.hoanglam Oke, hóng bài rv của bác
@liam.hoanglam Mình đang xài ZMI 30W 1A1C, giá hợp lý, sạc ổn định nhưng lúc cắm S8 + sạc dự phòng thì cũng khá nóng, thêm nữa gấp ra gấp vô đầu cắm giờ nó lỏng rồi (gãy phía trong) nên phải cắm chuẩn mới vào điện. Không khuyến khích mua con này nếu thường xuyên di chuyển.
Trên voz có ô bảo dùng bị loạn cảm ứng
@socutezen0s Mình chưa bị nên ko biết vụ đó, anh em lo ngại thì ko nên mua nhé 😁
@socutezen0s đt đang sạc thì dùng dễ bị loạn cảm ứng lắm bác, mà đang sạc thì tốt nhất đừng dùng
Rất có tâm. Cảm ơn bác
@The little wind Cảm ơn bác đã ủng hộ 😁
Xài mấy loại này xui cháy nổ điện thoại là tiêu
@Thích Áo Dài Nên mình ko khuyên anh em mua nhé 😁
tuanbida
TÍCH CỰC
2 tháng
Cái tên của củ sạc này giống cái tên của tivi coocaa quá!
@tuanbida Mấy anh Tàu có khả năng đặt tên dị lắm 😆
Bác rơi vào trường hợp 2 chắc luôn, chưa tới lúc á 😆
@kedote Coi như mua Vietlott đi bác, con người vốn thích trò may rủi mà 😆
@liam.hoanglam Vầng chúc bác may mắn lần này 😁
Cục này thấy bên Lzd chạy chương trình liên tục, mình đang sài Baseus mà thấy hơi chán rồi. Aukey thì dạo này giá hơi ảo 😆
@John.Wick Mình chán Aukey với Anker rồi, dạo này toàn săn Baseus với Ugreen và RAVPower, riết rồi nhà lúc nào cũng dư 1 đống cáp sạc 😁
@liam.hoanglam Ơ kìa dư thì GA cho ae đi chứ để em nhắc thế 😁
Mua củ sạc samsung của samsung trên shoppe cũng đâu có mắc
Mình có cả củ sạc Samsung 25w và 45w bác nhé, nhưng mà bác cũng cẩn thận vì hàng lô nhiều lắm, ko phải cứ có tên Samsung là ngon đâu 😁
@traitay95 Được bao nhiêu hàng real đâu bạn
@traitay95 Samsung xách dép anker nhe
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 tháng
@traitay95 Củ samsung hàng lô cực nhiều
Dòng sạc thì kể cả chính hãng cũng ko chuẩn
Chưa kể tính năng sạc nhanh của ss nửa vời lắm
Nc là chán
hnguyen213
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@traitay95 Củ sạc samsung thì được. Nhưng mình nghĩ nên mua cable của hãng khác. Dây zin của Note 10 mà cắm lỏng ko bằng baseus.
Rất cảm ơn bài tư vấn có tâm. Nhưng quan điểm của riêng mình là những thứ liên quan đến điện đóm thì tuyệt đối không nên chơi xổ số vì sự an toàn cho bản thân mình và những người xung quanh. Tất cả các cục sạc có thương hiệu lạ, chưa được kiếm chứng chất lượng đủ lâu mình sẽ thẳng tay gạt bỏ.
@persario16_1996 Cám ơn bác đã chia sẻ, đây là sở thích của em thôi, ko khuyến khích mọi người mua theo 😁
Rẻ là súc 😂
@ViếtTrọng89 Có chơi có chịu là đc 😆
@liam.hoanglam Từ ngày biết đến cái smart phone mình chưa biết đến cái sạc chính hãng là gì 😂
Bổ sung thêm khoản bảo hành, bác dùng mà có vấn đề thì quay lại quá trình sạc ko được, sau đó chat với người bán hàng, họ sẽ gửi cho bác mã giảm giá bằng với giá trị sản phẩm để bác mua hàng.
@Anh Lê Utc Cái này mình chưa bị nhưng nghe nhiều anh em thử và đc refund rồi 😁
Harry La
TÍCH CỰC
2 tháng
Đồ điện thì mình không dám chơi may rủi. Bèo lắm là Xiaomi, baseus thôi chứ mấy hãng lạ quá thì chịu.
@Harry La Bác vậy là chuẩn rồi, nhưng cũng cẩn thận trúng hàng giả nhé, hãng nào phổ biến là hay có lắm 😁
Harry La
TÍCH CỰC
2 tháng
@liam.hoanglam Xiaomi thì mình toàn mua của TCS với Chiemtai, còn Baseus thì mua Shopee Mall nên chắc ổn bác. 😁
Mà dạo này nhiều hãng TQ lạ quá, Kuulaa, TOPK, .... search Shopee Mall ra quá trời @@
@Harry La TOPK thì bỏ qua bác nhé, tỷ lệ lỗi cháy nổ vì quá nhiệt cao lắm, em thấy Joyroom nhiều người ưng vì có chứng chỉ MFI của Apple, còn Kuulaa thì 50:50 😁
Harry La
TÍCH CỰC
2 tháng
@liam.hoanglam Nhiều quá mà google ko ra thông tin gì cũng ớn lắm bác. 😁 thôi cứ mấy anh to bự như Xiaomi cho lành. :D
Hóng bài review củ sạc 45w samsung mua trên Shopee
@daivigold em mua tới 350K lận bác ơi, 85K thì hư cấu quá rồi 😆
@liam.hoanglam Kkaka quên. 85k là chỉ cọng cable
hnguyen213
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@liam.hoanglam Sạc thế có đủ điện áp cho Laptop ko bạn? Sạc lenovo toàn 65w mà
@hnguyen213 45w vẫn sử dụng bth nha bác, em dùng văn phòng thôi chứ ko chạy app nặng 😁
Trên đời không có thứ gì rẻ mà ngon cả
@anhtuan1066 Cuộc sống phải có niềm tin bác ơi, ko thì Xiaomi chết lâu rồi 😆
Never! Cái gì cũng có cái giá của nó cả bạn à. Xiaomi thì có giá của Xiaomi và không bao giờ Xiaomi bán cho bạn món đồ rẻ hơn giá trị thật của nó cả
Cứ nhớ vậy đi
@anhtuan1066 Cám ơn bác đã chia sẻ 😁
@liam.hoanglam Xiaomi nó rẻ ở mức độ thôi bác ạ, hông rẻ quá đáng, cháy nổ nó mất uy tín nên dẫu sao còn yên tâm hơn. Mình thì cứ sạc Zin, sạc mua thêm thì mua loại thương hiệu một tý,
@bomduc mình hoàn toàn ủng hộ ý kiến của bác 😁
Loại này thì hên xui thôi thấy trên mấy nhóm fb có nhiều ng báo lỗi
@Lão Trư Studio Em vẫn đang hên,mong là đc vậy ạ 😁
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019