Review Dock sạc Belkin BoostCharge Pro MagSafe cho iPhone

airwalker
6/12/2021 14:55Phản hồi: 69
Review Dock sạc Belkin BoostCharge Pro MagSafe cho iPhone
Chào anh em, mình lại trở lại review phụ kiện MagSafe cho iPhone. Trước đây mình đã có một bài review các phụ kiện chính hãng Apple như Case, Battery pack, hay Apple Wallet có hỗ trợ Magsafe (https://tinhte.vn/thread/review-bo-phu-kien-apple-magsafe-danh-cho-iphone-13-pro-max.3437941/) thì hôm nay mình sẽ review phụ kiện bên thứ ba đầu tiên và duy nhất hiện nay được Apple cấp chứng chỉ Made for MagSafe. Lưu ý trên thị trường có rất nhiều loại sạc nam châm (Magnetic) nhưng muốn sạc cho iPhone 12/13 15W thì phải có chứng chỉ Made for MagSafe của Apple.

Review bộ phụ kiện Apple Magsafe dành cho iPhone 13 Pro Max | Viết bởi airwalker

Như anh em đã biết, cùng với việc ra mắt iPhone 12 Series năm ngoái thì Apple cũng giới thiệu những phụ kiện cho chuẩn sạc không dây của mình trên iPhone với tên gọi mới mà cũ: MagSafe. Năm ngoái khi mua iPhone 12 mình không quá để ý tới những phụ…
tinhte.vn

Chiếc dock sạc này có giá $99 chưa thuế (~2tr5) mình canh sale đợt Black Friday còn $79. Hiếm lắm đồ Belkin này mới sale nên mình mua ngay.

Đây là một chiếc stand thiết kế cực kỳ đơn giản, đẹp và vô cùng cao cấp, xứng đáng với những thiết bị tinh tế của Apple. Toàn bộ chiếc đế gồm có 3 phần: Chân đế - Thanh thép không rỉ - Bàn sạc MagSafe. Phần bàn sạc làm bằng nhựa nhám màu trắng, khá nặng để cố định phần chân đế không bị xê dịch khi thao tác gắn và gỡ điện thoại, phần bàn sạc này có chỗ lõm xuống để sạc đồng thời không dây cho AirPods luôn. Kết nối giữa phần chân đế và bàn sạc MagSafe là một thanh thép không rỉ sáng bóng được gắn vô cùng chắc chắn. Thanh thép này bóng y hệt viền của chiếc iPhone 13 Pro Max Silver vô tình tạo nên sự đồng nhất giữa các thiết bị, rất đẹp. Bàn sạc tiếp xúc với iPhone được làm bằng một lớp nhựa phủ nhung để tránh trầy xước. Nếu ai đã dùng cục sạc dự phòng Apple MagSafe Battery Pack thì sẽ thấy hai phần tiếp xúc này giống hệt nhau, đều rất mịn và “êm”. Có lẽ Apple có những guideline riêng dành cho các phụ kiện MagSafe để bảo vệ lưng iPhone.

iPhone, dù dùng case (có nam châm) hay không thì cũng đều hít rất dễ dàng lên bàn sạc MagSafe này, lúc gắn có animation báo sạc pin như những phụ kiện MagSafe chính hãng khác. Một điểm mình rất rất thích ở dock stand này đó là phần chân đế được làm rất nặng, việc gắn hay tháo iPhone ra khỏi nam châm không hề làm suy chuyển phần đế. Mình có thể sạc iPhone ngang hoặc dọc tuỳ theo nhu cầu sử dụng iPhone trong lúc sạc. Chiếc stand có một góc nghiêng phù hợp để khi ngồi vào bàn làm việc mở màn hình thì iPhone có thể nhận ngay FaceID một cách chính xác. Điều này thực sự hữu ích nếu như mình đang tập trung làm việc và có một thông báo mới đến, mình chỉ cần liếc qua là đã có thể đọc nội dung thông báo rồi. Trước đây rất bực mình khi có những thông báo quảng cáo gây mất tập trung trong khi làm việc lại phải cầm máy lên unlock để đọc.

Tóm lại đây làm một phụ kiện mình rất ưng ý vì ngoài khả năng sạc 2 thiết bị không dây là iPhone & AirPods, nó cũng là món đồ trang trí rất sáng cho góc làm việc. Mỗi khi mình đi làm về chỉ cần gắn nó lên là xong.

Điều duy nhất không thích ở chiếc sạc này đó là nó vẫn dùng loại cổng DC để cấp nguồn cho chiếc sạc, sẽ tốt hơn nếu dùng cổng typeC thì nếu hỏng sẽ dễ dàng tìm dây nguồn thay thế. À cái dock này Made in Vietnam nhé. Tuy nhiên phụ kiện Sạc MagSafe xịn thì vẫn chưa được cấp phép hoạt động ở VN cho nên vẫn phải mua theo đường xách tay.
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ốp đẹp quá. Mình dag kiếm cho xs mà ko có 😔
@JANG RYONG Đây là ốp màu Pistachio (dẻ cười) cho iPhone 12 Series bác ạ. Lên 13 nó bỏ màu này rồi. Lấy máy của bà vợ làm mẫu chụp hehe
Tiếc là k sạc dc apple watch k là hoàn hảo rồi
@qng171 Hihi đúng rồi chính xác đó bạn. Mình thấy bỏ thêm tiền mua cái có sạc Apple Watch 3-in-1 cũng ko cần thiết lắm, cái này bé bé xinh xinh đc rồi.
@[ tf ] Nó đó, quá tiện cho ifan,
@airwalker E thì dùng 3in1 rồi k bỏ AW dc, e dùng của Mophie ^_^
Con 3in1 Magsafe của belkin đúng đẹp.
Cơ mà Mophie nó kinh tế hơn 😁
btw: cái charger for aw mà bro cắm trên macbook là của bọn nào thế ạ?
E lỡ mua sạc dự phòng support aw mà nó sạc chậm quá. Đang tính đổi sang cái bình thường + cái charger for AW của bác. Mà e thắc mắc speed của nó thế nào thôi ạ. Bro cho e xin spec của nó dc k ạ?
@qng171 Ah mình dùng sạc của Apple thui bạn. Mình để sát macbook nên bạn tưởng nó là charger for aw thôi. Bạn thử đồ Belkin đi vì mình thấy mấy đồ Belkin toàn đc bọn Apple cấp chứng nhận sớm thì sạc nó ko khác gì đồ Apple cả. Belkin có 1 cục power bank cho AW đấy. Thường mấy đồ Apple certify cho thì mới full speed đc.
babybo1234
TÍCH CỰC
2 năm
Ui pass đi bác ơi 🤣
@babybo1234 Ơ kìa 😆
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
Đẹp toá
Mình cũng mê mấy cái dock của Belkin mà kiếm món Google hong thấy shop nào nhập về bán 😔
@Vỹ Spirit Belkin Vietnam có r đó bạn nhưng chưa bán em này
@airwalker Belkin VN còn chả buồn nhập về nữa 😂 toàn bán cái gì đâu không à
hp2013
TÍCH CỰC
2 năm
@Vỹ Spirit Nếu dân vn chịu bỏ ra gần 5tr để mua cái sạc này thì belkin sẽ nhập về thôi, tuy nhiên số chấp nhận mua lại quá ít thế nên nó chỉ bán mấy hàng rẻ tiền, cả sợi cáp hdmi nó chỉ đem bản rẻ tiền về bán còn bản 80 đô thì lại không đem.
@Vỹ Spirit Ko phải đâu bạn. Các sản phẩm Magsafe (của Apple và bên thứ 3 đc Apple cấp phép) chưa đc license bán ở VN, các đại lý uỷ quyền cũng xác nhận ko thể order đc sạc magsafe chính hãng. Chắc thời gian nữa.
@airwalker Oh, bạn nói mình mới để ý thấy cái dây sạc MagSafe của Apple cũng chưa thấy chỗ nào bán chính hãng.
Có tắt sạc mà chỉ gá lên đc ko bác (khi ko muốn sạc)?
@badboy_2912 Ko đc bạn ơi trừ khi bạn rút dây cấp nguồn cho cái stand
@badboy_2912 Gắn thêm cái này ở cạnh bàn là đáp ứng được yêu cầu của bạn
@Communism 🤣🤣🤣
Quá chất lượng
Săm được giá ổn ghê :O
Chất
tjendung
TÍCH CỰC
2 năm
Trông màu trắng hợp với chiếc máy, nhìn sang quá bác ạ. Nguyên bộ magsafe cũng khá tốn kém đấy 😁
@ntfknd Hehe cảm ơn b
Lowend
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chẳng hơn cái dock choetech màu trắng mình dùng được 3 năm nay rồi, không nóng máy mà có 200k. Chẳng hiểu sinh ra cái Magsafe làm chi. Tuy nhiên dock sạc được case tai nghe thì cũng ổn, tuy chiếm khá nhiều không gian cho cái đế
@Lowend Cái chân nó buộc phải làm to và nặng để khi gắn và tháo nó ko làm lung lay cái stand á bạn. Nhờ vậy mà tháo gỡ bằng 1 tay dễ dàng
Hàng mỹ có khác, chất lương cao, đi cùng với mức giá cũng cao 😁
iKaris
CAO CẤP
2 năm
@A0kiji Magsafe cũng có nhiều cái hay, mà max chỉ ở 7.5w thì thật là cải lùi, không thể dùng được.
@bubB Con này đc 15W b
iKaris
CAO CẤP
2 năm
@airwalker Bác xem lại, chuẩn QI mới 15W, iPhone ăn 7.5W th thì phải, cả con sạc magsafe zin của Apple cắm vào 1 lúc cũng chỉ ăn max 7.5W
hp2013
TÍCH CỰC
2 năm
@bubB mình đang xài bản 3 in 1 đây, sạc 15w magsafe nhé bạn, không phải tự nhiên giá gần 5tr
@bubB Bạn bị ngược rồi, chuẩn Qi là 7.5, còn Magsafe xịn là 15W. Nhưng phải đúng Magsafe đc Apple cấp Made for Magsafe cơ.
Khi sạc ko phải lúc nào cũng đc 15W, ý mình nói Magsafe max 15W, còn Qi max 7.5W cho iPhone.
iKaris
CAO CẤP
2 năm
Loại của Baseus có vẻ đẹp hơn, loại này nhìn nhựa quá để lên bàn k hợp.
@bubB Cho ví dụ thử cái baseus đi bác
iKaris
CAO CẤP
2 năm
@Helen19 Baseus Swan 2 in 1
https://baseus.vn/products/baseus-swan-2-in-1-wireless-magnetic-charging-bracket-20w
@bubB Con Baseus này là Magsafe compatible nên lên đc 7.5W thôi b.
@bubB Nhìn nó tàu quá ha 😁
@bubB hmm hàng tàu nên không đánh giá cao
Shigenobu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Con này giá thường có 85$ à bạn, sale xuống đc tí, chiêu tăng giá rồi discount này VN mình học tư bản chứ đâu, hehe
@Shigenobu Giá hồi mới ra là 99$ thật đó bạn, giờ đang dịp Holiday bên Mỹ nên nó sale còn 85$, mình vô trang chủ thấy nếu áp mã vô nữa là còn có 68$, rẻ hơn chủ thớt mua đợt BF luôn 😂
@Vỹ Spirit Ủa mã gì đó bạn, mình mua Amz còn $79, chứ mua ở Belkin.com phải có thẻ visa issued ở Mỹ nên ko mua đc :-|
@airwalker Mã GIFT21 giảm 20% đó bạn.
@Vỹ Spirit Bạn ở Mỹ ms mua đc, web
Belkin.com k mua bằng visa vn đc b
Mình đang xài cái 3 in 1 có sạc aw. Thấy không đáng tiền. Cục cắm cũng bự chà bá tốn diện tích
nhathoa303
ĐẠI BÀNG
2 năm
đúng là 1 bài review của "iphân", toàn khen đẹp lắm, sang lắm, xinh lắm các kiểu, thực tế hiệu năng thì chẳng thấy nói 1 câu. Nên chú thích tựa đề thành "review ngoại hình" thì đúng hơn.
@nhathoa303 Hiệu năng thì nó là sạc Magsafe, cũng giống cục sạc của Apple. Bạn có thể google hoặc youtube các bài review về hiệu năng sạc Magsafe. Nó giống nhau hết. Có rất nhiều bài review rồi.
kevin2211
TÍCH CỰC
2 năm
Nhìn củng được😎
Đang dùng dp này của bellkin khá oki
Được hơn 1 năm rồi mà mua 1tr6
Sạc được sạc không dây cho mọi thiết bị
Sạc được apple watch
Sạc được airpods nữa nên cũng tiện

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp