Review du lịch Quy Nhơn 3N3Đ vừa rẻ, vừa vui của cô gái Hà Thành
Linhtong246
1 nămBình luận: 8
Chào tất cả mọi người, Mình vừa kết thúc chuyến đi Quy Nhơn. Đôi chút Review sương sương cho chuyến đi 3 ngày 3 đêm tại Quy Nhơn của mình theo đúng tiêu chí " ngon, bổ, rẻ"

Sau đúng đợt dịch Covid nên giá vé máy bay khá là rẻ, mình săn được vé Quy Nhơn đầu tháng 6 của Vienam airlines chỉ 1,5tr/ người thôi.

1. Di chuyển:

Quảng cáo

Mình book xe ra sân bay Nội Bài của bên 88GO, đây là ứng dụng mới trên thị trường. Đợt mình đặt có ưu đãi giảm 50K nên mình chỉ mất 150K cho chuyến xe sân bay 5 chỗ thôi. Mọi người có thể tải ứng dụng 88GO ở trên App store hoặc CHplay đều có nhé. Hoặc mọi người có thể đặt trực tiếp ở trên website https://88go.vn/dat-xe-san-bay/. Nhưng mọi người nên đặt trên app thì mới áp dụng được mã khuyến mãi nè.

– Từ Sân bay Phù Cát về đến thành phố cách khỏang 40km và có 2 cách di chuyển cho các bạn lựa chọn :

+ Có thể thuê taxi vào Thành Phố: 250k

+ Di chuyển bằng xe bus của Cảng hàng không: 50k/người

Tốt nhất là nên thuê taxi di chuyển cho tiện ạ. Đợt mình đi Quy Nhơn khá nắng nóng, mọi người mang theo mũ áo chống nắng kẻo cháy da nhé.

Do 2 đứa con gái đi nên phương tiện di chuyển trong thành phố mình cũng chọn taxi luôn cho tiện. Taxi ở Quy Nhơn giá khá rẻ nên mọi người yên tâm nhé, các bác tài xế ở đây cũng rất thân thiện.

Quảng cáo

2. Ở đâu?

Nếu các bạn muốn tiện di chuyển đến các địa điểm vui chơi, ăn uống thì nên thuê phòng ở khu trung tâm Thành Phố. Mình đặt phòng ở Nguyễn Thị Minh Khai, giá phòng 350k/ đêm. Yên tâm là phòng ở Quy Nhơn giá khá rẻ mà sạch đẹp luôn.

Còn đối với các bạn muốn đi du lịch nghỉ dưỡng, view biển thì nên thuê ở FLC Quy Nhơn và khu bãi xếp. Nhưng đoạn này thì hơi xa cho việc di chuyển đến các địa điểm vui chơi.

3. Lịch trình đi chơi 3N3Đ

Quảng cáo

Ngày thứ 1: Mình đáp chuyến bay lúc 15h nên dành thời gian còn lại đi Surf Bar - một quán cafe ven biển view siêu đẹp. Nhưng mọi người nên chọn buổi chiều chưa tắt nắng để chụp ảnh. Do mình đi chiều gần tối nên quán khá đông nhưng lên ảnh vẫn đẹp xuất sắc.

Ngày thứ 2: Mình dành cả ngày để đi các điểm Kỳ Co - Eo Gió - khu dã ngoại Trung Lương.

Những địa điểm này khá xa thành phố nên mình thuê xe taxi trọn gói, giá 650K cả ngày.

– Điểm đến đầu tiên: Bãi cát phương mai. Ở đây nóng và cât rất rát, cũng chỉ là 1 đồi toàn cát nhưng lên sống ảo dăm 3 tấm thì cũng khá ok. Vé vào free

- Tiếp đến mình tới Kỳ Co – Cây cầu gỗ thì đang sửa lại nên không chụp ảnh được, được cái là biển xanh mọi người mang theo bikini đi tắm biển cũng được. Giá vé bao gồm xe di chuyển xuống và vé vào : 100k / 1 người.

– Điểm đến thứ 3: Eo Gió – Chụp ảnh xong ở Eo Gió thì mọi người có thể di chuyển ra Trung Lương. Ở đây khá là đẹp, nhiều góc sống ảo nên đi nha. Giá vé : 25k / 1 người.

Khu dã ngoại Trung Lương

Ngày thứ 3: Tham quan các địa điểm trong thành phố như Ghềnh ráng tiên sa, Tháp đôi và quán cafe ven biển Sblue.

Tháp đôi. Ngay trong thành phố giá vé 20k. Vào sống ảo khá ok. Nên ăn mặc kiểu hobo 1 chút rất hợp luôn

Ngày cuối cùng 10h45 mình mới bay về Hà Nội nhưng do mệt mấy ngày đi nhiều nên mình ngủ ở nhà không đi đâu chờ giờ ra sân bay thui ạ.

4. Ăn gì?

Mình note lại những địa điểm ăn uống tại Quy Nhơn. Có một điều mình cực thích ở đây là hải sản Quy Nhơn vừa ngon và rẻ nữa.

Ốc Hảo đường Ngọc Hân Công Chúa. 80k chỗ này nha. Ăn xong thanh toán sock luôn. Ngon lắm mọi người ạ.

Hải sản ở 78 Xuân Diệu. M gọi 2 con ghẹ, 1 đĩa hàu hơn chục con, 1 đĩa mực nướng, bia. Trong hình là ăn gần hết rồi mới chụp Tổng thanh toán hết 270k, sốc lần 2. Do mình đặt món quán mới đi chế biến nên đợi hơi lâu. Nhưng đáng vì sẽ nóng và đảm bảo tươi. Hàu béo ngậy, ghẹ 35k/1 con thịt nhiều lắm luôn.

Cháo lươn đối diện home stay ở đường Nguyễn Thị Minh Khai . 54k/2 bát to vật vã ăn mãi mới hết nửa.

Bánh hỏi ở 145 Diên Hồng. Ngon hơn bánh hỏi heo quay. Bản thân mình không thích ăn lòng heo mà ăn chung vs bánh hỏi, bánh đa nghiện luôn. Giá 65k cho phần ăn này.

Những món nên thử: Bánh hỏi thập cẩm, bánh khọt, bánh canh, trà tắc,
Chè nhớ-134 Ngô Mây

Chi phí cho chuyến du lịch Quy Nhơn 3 ngày 3 đêm

Chi phí cho chuyến chuyến du lịch Quy Nhơn 3 ngày 3 đêm bao gồm vé máy bay: Tầm 4tr5 ~ 5tr thui ạ (mình hơi ngạc nhiên cơ mà ăn uống với ở đây cái gì cũng rẻ). Mọi người nên đến Quy Nhơn nhé, cực thích luôn.
8 bình luận
Tháp đôi này hao hao tháp ba ở Ninh Thuận
Tháp ba ( Ninh Thuận )
Mà em gái xinh ghê
Vào xem ảnh 😆
nht1989vn
ĐẠI BÀNG
1 năm
Hình như thiếu nguồn phải không ạ?
nhatjustin
ĐẠI BÀNG
1 năm