Review: eSIM trên Apple Watch có thực sự cần thiết?

Nam Air
15/12/2019 9:11Phản hồi: 243
243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài viết rất hay
Khôn như mày :D
nnm213
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bất kể tnao đi nữa thì với những ae nhà táo mà chưa có đồng hồ, kinh tế lại eo hẹp, để sắm được 1 em AW cho đủ Combo “PHONE & WATCH” of APPLE thì đấy đã là 1 điều tuyệt vời, còn AW có eSim hay k thì cũng chỉ làm tăng thêm sự hưng phấn mà thôi.
VẬY NÊN, AE nhà Táo hãy vì ưu điểm mới của AW mà vui lên đi, đừng nhìn vào những khuyết điểm làm gì? Vì k có ai, k có j là HOÀN HẢO đến VĨ NHÂN còn k tránh nổi những khuyết điểm cơ mà!
Đúng là không cần thiết
blablakaka
TÍCH CỰC
3 năm
Riêng iem thì thấy rất cần ạ. Lúc chạy bộ chỉ cần mang đồng hồ + Ă là xong. Không lo bị mất liên lạc.
Bản LTE dc cái bộ nhớ trong cao hơn GPS vậy là được rồi
khanhkt3
ĐẠI BÀNG
3 năm
không cái ngu nào bằng cái ngu nào
Nhưng dù sao cái tội không đọc hết bài này nên mới bị
- Mình kích hoạt xong Esim do để máy và apple watch gần nhau nên không có vạch sóng
Cứ nghĩ máy bị làm sao nên hỏi nhặng lên, cuối cùng hủy esim trên này (Lần 1 đã mất 150+25k)
- Đăng ký lại một lần nữa 150+25k - đây gọi là cái tội ngu thật nên mất tiền lần 2
Quyết định vứt iphone ở nhà và đi ra ngoài tầm 30m và nó lên sóng
Đúng là không ngu nào bằng ngu nào
Nhưng nói thật dùng thích nhé anh em
baby_boy13
ĐẠI BÀNG
3 năm
Em đang phân vân giữa AW SE với con Huami Amazfit GTS 2 , thấy con gts2 rv xài pin ổn phết, nghe gọi được luôn mà giá chỉ bằng nửa aw thấy mẫu mã cũng đẹp nữa, có bác nào cho ý kiến ko ạ
pjm_nguyen
TÍCH CỰC
3 năm
@baby_boy13 Nếu dùng iphone cứ aw mà quất bác ơi.
quá đã
Hay
binbin34
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình làm việc trong môi trường bị cấm điện thoại nên có esim dùng rất tiện.
Tuy nhiên hiện tại cái Facebook Messenger có app độc lập cho AW, nhưng mình thấy nó gần như k thông báo tức thì khi có tin nhắn đến. Vào app trên AW kiểm tra thì nó vẫn load được tin nhắn mới (thỉnh thoảng hâm lên thì lại có thông báo).
Riêng Imessenger thì rất nhạy nhé. Chỉ có cái con FB messenger là như hạch thôi.
Có ae nào bị tinh trạng như mình và có cách khắc phục nào không.
MacBookD
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thực ra dùng esim trên Apple Watch là vô cùng tiện rồi. Tuy nhiên mình thấy nhắn tin qua giọng nói rất tốt, nhưng nghe cuộc gọi đến thì rất dở khi không có tai nghe. riêng cái Zalo thì chỉ nhận được thông báo đến còn phản hồi lại thì chịu...(chắc app này tính bảo mật không cao nên Apple không chấp nhận).
A_Lúa
TÍCH CỰC
2 năm
Thêm là tốt hỏi câu cần thiết hay kg thừa
Đào mộ tí: cho hỏi ace giúp cái là aw lte có xài esim là một số độc lập khác hoàn toàn với số trên đt đc k? Mạng nào hỗ trợ?
hiepsia1
ĐẠI BÀNG
2 năm
mình đi chạy bộ, và mình thấy esim thật hữu ích, mình có đẹo kèm Airpod vài khi chạy bộ vừa nghe nhạc, vừa có đt là mình cí thể trả lời luôn được. Bật esim cả ngày, mà có đt cạnh thì cũng không tốn pin, nhưng tách cái đt ra thì sẽ tốn hơn.
Những lúc không cầm DT có eSIM cũng tiện cơ mà nên có tai nghe chứ cứ oang oang nói chuyện lại mất lịch sự 😃
Dùng esim tiện với ng ko thích đi đâu mang đt theo. Như đi chợ, chạy bộ, đi nhảy (nhạc rất to nếu mang đt để túi cũng ko nghe đc). Nên mình bắt buộc phải mua bản esim vì chiều mình chạy bộ, mặc đồ chạy mùa hè ko tiện để nhét điện thoại, đeo đồng hồ là xong ko sợ nhỡ cuộc gọi của con gái (vì tan giờ học nhỡ có hôm bố chưa kịp đón).
Cũng ko tốn pin hơn vì nếu ở cạnh iphone sẽ ko dùng lte, khi nào đi xa ra mới kích hoạt lte.
Nghe gọi loa ngoài đồng hồ cũng tiện, đưa lên gần tai nghe rất rõ mà ko quá to để làm ảnh hưởng ng khác.
Nhất là người già hay ko mang điện thoại theo thì cực kỳ tiện, nhiều khi đố ai gọi đc người già.
Tóm lại nên mua bản lte mà giờ giá hai bản cùng dòng chie chênh nhau hơn 1 triệu .
ntasun
ĐẠI BÀNG
5 tháng
không biết esim của Viettel cho apple watch chất lượng như thế nào? chứ mình dùng của Vinaphone không còn từ nào để diễn tả rõ là quá kém. Một khi đã đưa dịch vụ ra khai thác và lấy tiền của khách hàng mà sau khi active eSIM cho apple watch thành công, Nếu không kết nối với iphone thì không thể thực hiện được cuộc gọi cho bất cứ ai ngoài 18001091
Lại còn có câu nghe quen quen "Thuê bao của quí khách đang tạm thời bị khóa cuộc gọi đi...18001091" trong khi SIM chính gọi ngon như cơm Mẹ nấu.
Cười vô mặt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019