[Review] FiiO BTR3K: Bình cũ nhưng rượu mới, chất lượng ngoài mong đợi

abuchino
13/7/2020 2:16Phản hồi: 49
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn mê quá
TKNRCT
ĐẠI BÀNG
4 năm
Trước cũng ngó qua con nay nhưng thấy không tương thích với switch nên chọn es100
Vẫn đang hài lòng với ES100 MK2
Kelamtro
TÍCH CỰC
4 năm
mua con này dùng đc một time r, ai đang dùng in-ear nhiều thì khuyên nên dùng, chất lượng âm giữ đc khá nhiều so vs tai bluetooth khác, còn cắm DAC vào máy tính thì thôi r, nghe hay cực 😆
kr_13
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Kelamtro Cho mình hỏi dùng con btr3k này nối bằng cáp usbc-usbc với điện thoại làm DAC/AMP (giống như máy tính) có được không, và chất lượng có ngon hơn bluetooth không bác ?
Kelamtro
TÍCH CỰC
3 năm
@kr_13 đc bác, dùng dac lúc nào chất lượng cũng ngon nhất, mà nguồn nhạc cũng phải chất lượng nhé chứ nghe yt cũng như ko á, gói apple music hoặc spotify mà nghe.
Bluetooth thì con này có atpx cũng ngon nhưng đt hay máy tính phải có hỗ trợ bluetooth atpx thì mới dùng đc 😃
kr_13
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Kelamtro Mình mới tìm hiểu, làm DAC cho andoid thì mua thêm sợi cáp usbc-usbc của riêng fiio design, gần 20$. DAC cho iphone thì phải thêm cáp nữa, camera toolkit gì đó chuyển từ lightning ra vài loại cổng, trong đó có usb-a, rồi nối usb-a đó vô btr3k. Túm váy lại là cho mobile device nhì nhằng lắm, mà ko chắc là ngon hơn bluetooh atpx hay không.
Mình mua spotify với con headphone bluetooth ath-m50xbt rồi, thêm cái inear adv gt3, cũng gọi là mới bắt đầu tập chơi. Mình thắc mắc là vì xem review ở đâu đó họ bảo bluetooth kiểu gì thì cũng lossy và không ngon bằng dùng DAC/AMP.
Mình đang phân vân giữa em này và q1 mkii, cũng lăn tăn ghê gớm 😁
Kelamtro
TÍCH CỰC
3 năm
@kr_13 à thì tất nhiên blu ko thể bằng dac đc, atpx thì ngon hơn blu thường thôi, còn dac trên phone cũng ko có gì lằng nhằng, có mấy loại cáp usbC ra 3.0mm có sẵn dac á bác, còn fiio btr3k này cáp usbc bth dùng cũng đc mà, qtr cái btr3k này có công suất cao đánh bass đã thì kéo đc nhiều thể loại tai nghe hơn loại usbC thích hợp sẵn dac, tuỳ nhu cầu mà chơi thôi, mình vẫn dùng airpods pro hàng ngày còn nghe nhạc thì vẫn cắm dây vs con fiio btr3k này.
quanghuy1242
ĐẠI BÀNG
4 năm
Các bác cho em hỏi, cái này cắm vào máy tính thông qua USB thì có dùng được micro của nó không ạ? Tại micro của lap em nhỏ quá
tphg
TÍCH CỰC
3 năm
Cùng câu hỏi như bác này, đang định mua để kết hợp xài Zoom trên máy tính mà kg biết có dùng được micro của nó kg. Bác nào đang sở hữu và trải nghiệm thì test giùm mình nhé.
whoareyou
ĐẠI BÀNG
3 năm
FiiO BTR3K có sử dụng như USB DAC cho android không các bác?
mrgiapvo
ĐẠI BÀNG
một năm
Có thể e tai trâu, nhưng sao e nghe không khác bao nhiêu nhỉ? kể cả trên lap và điện thoại. (em xài fiio FH7). Em đã quyết định mua Btr3 khi đọc bài review này, đã bị thuốc chăng? 😁 . Ưu điểm là có mic đàm thoại, tăng giảm chuyển bài tiện lợi thôi.
Các bác cho e hỏi, con này mà cắm vô đt hay lap nghe nhạc trực tuyến thì chất âm có khác bọt nhiều so vs tai nghe (ví dụ tai nghe ip) ko ạ? Và có cần nhạc đầu vào tuyển chọn chất lượng ko ạ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019