Review FPT play box S

duyleekun
28/4/2021 18:49Phản hồi: 122
Review FPT play box S
Đây là review về FPT play box S của mình.Mình mua nó với giá 2tr. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về FPT play box S:

Đang pre-order mà không hiểu sao ship luôn rồi. Nhìn chung là như fire tv cube của Amazon. Tóm lại là tổng hợp của google mini với android tv box

Những thứ mình thích

Lan 1G.
Có cổng optical.
Nhận lệnh khi TV đang tắt.
Điều khiển TV không cần nhấn nút voice.
Có các lệnh độc quyền ví dụ như TV đang tắt bảo nó hey Google bật VTV1 là nó bật box, bật TV, bật FPT Play rồi chọn đúng kênh luôn

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Hiện tại hồng ngoại chỉ dùng được với máy lạnh và TV.
Để gần TV có rủi ro không nhận lệnh, nói 2 3 lần mới được.
Nhiệt độ và độ ẩm phòng chỉ xem được trên màn Home chứ không dùng lệnh google để check nhiệt độ phòng được.
Không add vào speaker group được
Có vẻ không có atmos và vision
Không có account FPT play cũng phải tốn $ mua thêm thì mới full nội dung FPT Play
Web đặt hàng không có trả thẻ
Mất app xem phim lậu qua fshare
Chữ FPT ở mặt trước box hơi nổi quá

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Mua để trải nghiệm thì được vì chưa Android TV nào trên trái đất này làm được. Lắp mỗi phòng 1 con để dùng tiếng Việt thì hơi hao ₫. Mua cho các cụ ở nhà dùng thì có vẻ best

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Storm Walker
ĐẠI BÀNG
3 năm
2tr mà chức năng như vậy thì chát quá
duyleekun
ĐẠI BÀNG
3 năm
@davidphamhong Nói chung là k có tiếng việt chắc k ai mua giá này. Nhưng order cho mấy cụ dùng thì quá rẻ 😁 3 củ thì vẫn rẻ 😆
dghbcjh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@davidphamhong Ý e nói con google nest mini ấy bác.chứ có google home mini âm thanh chán lắm
Cà khịa
ĐẠI BÀNG
3 năm
@davidphamhong đó là bản Gen 1, mình còn mua nguyên seal có 350k đây. Gen 2 thì hơn 800k là đúng rồi.
@Storm Walker Cũng hơi mặn, nhưng mà mình thấy ngon nhất trong các sản phẩm bán tại Việt Nam. có mấy con xiaomi box thì giá mềm hơn nhưng kho nội dung phải mua 1 năm cũng hơn 600k. Mình vừa mua chính hãng trên FPT được giảm 50k: https://fpttelecom.com/fpt-play-box/

Mua FPT Play Box 2024 chính hãng - Tặng 14 tháng FPT Play

FPT Play Box là thiết bị TV Box thông minh 4.0 và sẽ biến TV thường thành SmartTV - Dùng cho mọi Tivi & tất cả các nhà mạng toàn Thế giới. Đặt Mua Ngay!
fpttelecom.com
Man404
TÍCH CỰC
3 năm
Quan trọng là tốc độ phản hồi như thế nào nhỉ. Chứ m thấy android box thượng vàng hạ cám mau tã, mấy con mi rồi box 1-2tr xài 1-2 năm thì lag lòi, trong khi con firestick 4K m mua xài 3 năm vẫn mượt như gió, 4K load ầm ầm @@
duyleekun
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Man404 Chắc được cỡ mibox 1 2 năm trước lúc chưa lag ...
video.mp4
@Man404 Mibox nào lag bạn? Mấy cái Android Box hoặc Android TV mỗi lần chạy chỉ được 1 tác vụ nên nhẹ hều. Chỉ có game Asphalt8 thì hoạ may lag.
@nampd
CAO CẤP
3 năm
hóng giá thơm để múc =))
duyleekun
ĐẠI BÀNG
3 năm
@K0NG Theo kinh nghiệm thì ra thêm 1 model mới nữa thì con này chắc còn 1tr 😆
hailong259
ĐẠI BÀNG
3 năm
bản chất là 1 con android tv có loa, không add được vào speaker group là thấy không thích rồi
duyleekun
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hailong259 Mấy con android tv có vào group dc đâu b. Cả dàn 5.1 nối vào con mibox còn k dùng được nè
hailong259
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hailong259 Thì nó là 1 cái android tv nên k add đc là đúng rồi, nên sẽ không có speaker pair và speaker group
itxuankha
TÍCH CỰC
3 năm
Mình mua hôm qua, hiện cài đặt chưa đâu vào đâu. Đăng nhập bằng số điện thoại không có gói tivi 1 năm như quang cáo? không dùng được rogo smart Home? không ra lệnh giọng nói mở VTV1 được? sáng ra lại đi làm hỏi tổng đài kêu không có thiết bị này bán ra với mac như vậy? hiện đang sôi máu.........
itxuankha
TÍCH CỰC
3 năm
@duyleekun Mình làm rồi. Hiện đi làm thành ra lại vứt só,
@itxuankha Bác update lên là có gói khuyến mãi kèm theo nhé. E mở cũng không thấy nhưng update lên thì đã có gói xem Full trên FPT Play
itxuankha
TÍCH CỰC
3 năm
@ANH HUÂN 0207 Mình ở Hà Nội, nhà này dùng toàn bộ của FPT nhưng tối mới đi làm về
minhpavel
ĐẠI BÀNG
3 năm
@itxuankha e cũng thế, mua về đăng nhập sđt rồi mà ko xem truyền hình đc, vào chỗ check gói đã mua trống trơn.đang bực hết cả mình
Mua của FPT thì quan trọng nội dung đi kèm có gì hay, chứ muốn box xem phim hay K+ thì cứ Himedia. Mấy cái ra lệnh giọng nói thằng con 5 tuổi k có tác dụng!
phongdenny
TÍCH CỰC
3 năm
@trautrang73 Fpt play box và xiaomi android box thì chơi em nào ổn hơn vậy bác?
@phongdenny Tùy bạn muốn box chạy cái gì. Nếu bạn xem Kodi hay cài nhiều phần mềm để chơi thì FPT cấu hình yếu!
@Luân: cho mình hỏi, list IR device support của con Box này có đầy đủ các brand như Pana, Samsung hay Sony, nếu ko support thì có learn dc như mấy thiết bị IR khác? Thx
duyleekun
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Lâm Trí Hảo Hình như k có learn. Hiện tại mìmh thấy nhiều brand lắm nhưng chỉ có tv với máy lạnh hỗ trợ hồng ngoại à :/
pvhanh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ngoại trừ dùng lệnh giọng nói để bật VTV1 thì chưa thấy gì hấp dẫn cả 😁
duyleekun
ĐẠI BÀNG
3 năm
@pvhanh Thì trước google home có tiếng Việt mua gần cả củ. Giờ k có còn có 300k. Giá trị nó chỉ ở chỗ đó =))
tayeutl
TÍCH CỰC
3 năm
Thằng con 3t mình còn làm đc vụ mở kênh tv với youtube, thôi dẹp
@tayeutl nhưng phụ huynh bác thì chưa chắc 😆
tayeutl
TÍCH CỰC
3 năm
@vanlinh2905 Bác nhầm rồi, má tớ mở youtube coi suốt, rồi mytv, fptplayer
Mình đang dùng Mibox 4K + Broadlink thấy ổn quá chừng rồi nên không có ý định lên em này. Ngại nhất là để loa gần TV thì ra lệnh sẽ bị nhiễu tiếng, muốn chuẩn hổng lẽ phải ôm kè kè cái remote Tv để tắt tiếng rồi mới ra lệnh cho loa.
thuancoihg
TÍCH CỰC
3 năm
may quá ko mua, đã đoán trước mấy cái bất tiện. thôi vẫn trung thành với em google mini. mình mua thêm cái loa oem jbl với mạch audio trên shoppe 200k thay cho loa con mini nghe ngon gấp 69 lần 😁 nên giờ không quan tâm đến chất lượng âm thanh mấy em mini nữa
duyleekun
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thuancoihg Bác đang dùng tiếng anh ổn thì cũng k sao đâu :/
thuancoihg
TÍCH CỰC
3 năm
@duyleekun vâng bác, thực ra có cái lạ là 1 công tắc mình có 3 đèn, đặt tiếng anh là light 1 light 2 light 3, nếu nói tiếng anh ví dụ là turn on light 1 thì chỉ light 1 sáng, nhưng dùng điện thoại nói tiếng việt là bật đèn 1 thì cả loạt sáng. nên mình vẫn dùng tiếng anh
duyleekun
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thuancoihg Chắc bác nên dùng tên nghiêm chỉnh cho dễ dùng. Còn cái này google chắc k fix đâu. Nó kị tên trùng lắm. E có cái phòng tên living room có cái đèn tên living tiếng anh cũng xài khó
@thuancoihg E cũng đang dùng con mini, bác hướng dẫn e tích hợp con loa jbl với mạch audio với. Add zalo e sđt 0962002000.tks
Cái điều khiển làm lại giống mấy con mibox hay apple tv thì ngon
Ếk Kốm
TÍCH CỰC
3 năm
Hôm qua đọc giới thiệu thấy hóng phết. Mà nay đọc review tự dưng thấy cụt hứng nhẹ :v
n3.9592
TÍCH CỰC
3 năm
mình xài google tv chromecast, ngon, phản hồi nhanh, k bị lag ap như mấy cục fpt box bản 2020. chắc trang bị thêm cái google mini 450 để bằng bạn bằng bè với cái Playboxs này . k biết cái cục này có bị giới hạn cài app không 😆
Thienthutv
ĐẠI BÀNG
3 năm
@n3.9592 AndroidTV thì hệ điều hànhcó sẵn Google Play Store rồi mà bác. Còn ứng dụng từ mobile lên thì phải xem độ tương thích nữa à. Qua mình cũng mới đặt order con về xem thế nào vì có hỗ trợ tiếng việt điều khiển thiết bị thông minh.
Nhà xài con GGH mini người nhà không biết tiếng anh nên khó remote được.
Dùng chung với GG home Mini được không bác ( e chưa mua được bác test thử aem hóng với) ? Mà e thấy gói FPT Play sau khi e up FW lên thì có gói khuyến mãi kèm theo xem full nội dung. Còn ATV thì mấy app free thì cài ngoài vào thôi bác ơi, Chơi ATV chính chủ mà chơi lậu thì ai cấp chứng chỉ cho... haha. Chỗ nhiệt độ thiết nghĩ chắc họ tích hợp để điều chỉnh nhiệt độ trong phòng thích hợp với điều hòa khi điều khiển qua IR Blaster. Nhưng voice được nhiệt độ trong phòng + có thêm atmos và vision thì giá đó quá ngon
Box xịn mà vẫn chưa lấy được chứng chỉ để xem Netflix chính chủ.
duyleekun
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kungfupandavn M xin dc file APK xịn. Thấy ông ship bảo sau lễ có :/
@duyleekun Nhiều cửa hàng/ cá nhân nói là có apk xịn mà cài xong vẫn phải xem Netflix SD dù tài khoản là có thể xem 4K.
Ơ, thế e này xịt à? thấy quảng cáo đợt cuối năm 2020 giờ mất tăm luôn!
@tuanjuninho E này là truyền hình FPT chạy IPTV theo nhà mạng mà bác. 2 sản phẩm công nghệ khác nhau đó à.
Chiến HN
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tuanjuninho con này hình như bắt đóng 600k hay 900k gì đó nó đi theo nhà mạng dùng mạng khác ko đc
PanteraLEN
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tuanjuninho Con này là IPTV, dùng mạng FPT mới xem được. Con mọi người đang nói là con box OTT FPTPlay mà.
Lcpxok
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tuanjuninho Cái này là đc fpt cho mượn để xem tv hơn 100k 1 tháng chỉ dùng với mạng FPT,còn cài kia mạng nào cũng dùng đc.
@tuanjuninho Cục này kèm gói thuê bao truyền hình, đóng trước 6 tháng thuê bao, dùng dây LAN và modem hỗ trợ IPTV (đề xuất là con AC1000F), chạy Linux.
Carnage
TÍCH CỰC
3 năm
Con này k có giao diện google tv à
duyleekun
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Carnage Giao diện zin google mà bác 😁 Cái này cụ của fpt cũng k sửa dc 😆
@Carnage Google TV chỉ là cái launcher để liên kết mấy nội dung của các app lại. Hiện chỉ có Sony và tương lai là TCL mới hỗ trợ 😁.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019