Review Galaxy Fit 3. Mình đổi cách nhìn hoàn toàn về Tizen hay WearOS

ngghuyy
2/3/2024 1:8Phản hồi: 91
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Công nhận RTOS pin xài lâu ghê. Sao Samsung không chuyển hết qua HDH này luôn ta
Bài này gắn thêm chữ QC nữa cơ.
So với e Xaomi Band 8 pro đi bạn?
@Phùng Sang Đợt mình lỡ mua miband 8 nên không mua 8 pro.
Hiện tại thì cái hơn của Miband 8 là nhiều mặt đồng hồ hơn. Hỗ trợ IOS tốt hơn(nhưng kết nối vẫn khó khăn). Thiếu phát hiện té ngã và báo cuộc gọi trên app
Thấy ông nào revew cũng nói dùng này dùng nọ , xong chốt lại thì vẫn dùng iphone , đeo apple watch mà thôi
@sontrangvnvt Mình không phải reviewer. Thấy hay thì chia sẻ cho vui thôi. Review là một chuyện. Mà phù hợp với bản thân là một chuyện khác. Đánh đổi giữa nhận diện thương hiệu và sự tiện lợi, trải nghiệm tốt cũng là chuyện không lạ
khanh doan
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Review nhận tiền quảng cáo thì cũng lố vừa thôi bạn.
Có con Smart Band nào add dc wallet không nhỉ các bác?
@qng171 Hiện tại thì không
dicui2006
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Thấy con fit 3 ghi hỗ trợ android 10 trở lên, nên không biết cài lên android 8 được ko nhỉ ??
@dicui2006 Chính xác là Galaxy Fit3 Plugin cho Wearable hỗ trợ SDK tối thiểu 1D tương đương 29 - Android 10. Do đó trước 10 thì không được 100%, không cần bàn
Ráng khen cho đủ chỉ tiêu. Fit 3 thiếu gps là thấy đuối rồi. Chê watch6 chạy wearos trong khi ứng dụng dẫn đường xài phê lòi. Tôi đắn đo một thời gian giữa Amazfit Balance và Watch6 Classic, cuối cùng phải hy sinh vụ pin chỉ vì Google Map, chốt Watch6C. Và cảm thấy không hề hối hận. Vả lại sạc giờ cũng nhanh, chả lo.
manhktqd
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mịa, dùng dòng GT watch của Huawei vẫn sướng nhất. Pin trâu, màn đẹp, thông báo ok. Mỗi tội giá mắc. Vẫn đang dùng GT2 Pro đây
nomia
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Đi chạy bộ mà khuyên mang cái band không GPS + điện thoại. Lạy cụ
@nomia Bạn mình toàn mang túi đeo chéo. Chắc chắn 90% người mình gặp đều mang điện thoại và 70% đều mang nước theo
@ngghuyy vướng chít mịa đi được. t chạy chỉ có đồng hồ tai nghe và nước nếu cần
định mua 1 cái chỉ để xem giờ, mà lại phải sạc,......
ôm thêm 1 mớ công nghệ bên người.....hihi
nên thôi
Cười vô mặt
không GPS thì thôi lại dùng smart watch
Mình đang dùng S24 Ultra và vừa mua em này. Quả thật cải tiến của măt fit3 này khá hoàn thiện và đẹp, phù hợp với cả người có khổ tay to và nhỏ. đối với mình pin dùng được hơn 10 ngày cũng là cải tiến rất đáng tiền. Nhìn chung sử dụng em nó phù hợp với một người như mình vì chủ yếu cố động lực đi bộ thể dục sáng, tối, theo dõi giấc ngủ ban đêm và một vài tiện ích, ứng dụng sẵn có trên thiết bị cũng đáp ứng được nhu cầu đảm bảo rèn luyện sức khỏe! Thêm một điều nữa là thiết bị có nhiều tùy biến màn hình đẹp, có thể thay đổi phù hợp với outfit lựa chọn!
@mamsongmoi Nhiều người bảo mình quảng cáo. Mình chỉ chia sẻ trải nghiệm thôi. Vì trong hệ sinh thái Samsung mình không dùng Amazfit hay Huawei GT watch nên chuyện cứ 1 ngày sạc 1 lần đúng là cực hình. Đó là lý do mình yêu thích Galaxy Fit 3
Sau trend này, hi vọng các hãng có thay đổi cách nhìn về đồng hồ.
@ngghuyy Khổ râm thế, thiếu gì nhiều đồng hồ 1 lần sạc dùng hơn 1 tuần, còn aw thì tối về cắm sạc tới sáng đeo đi làm thôi. Hãy thoải mái đi bạn 😁
Xưa dòng Gear Fit 2/ Fit 2 Pro (2016, 2017) của Samsung có đủ chức năng: Chạy Tizen, có 4GB bộ nhớ trong chép nhạc, có Wifi, GPS độc lập, connect điều khiển điện thoại từ xa qua Wifi... Nói chung là full tính năng và có thể hoạt động độc lập phần nào với điện thoại. Giờ Fit chạy giao diện, phần mềm tù quá, màn hình mờ tịt, tần số quét thấp mà còn lag.
Con này dùng được maps chứ bác
@Hiếu Alahans Bạn bật thông báo trong lúc lái xe Maps điện thoại nhé.
Còn khi nào mà xe đạp có tính năng tự lái cấp độ bốn thì quay lại tìm mình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019