Review Gậy đi bộ "biến hình" Tada Chair 2

kontinued
27/11/2022 20:17Phản hồi: 34
Review Gậy đi bộ "biến hình" Tada Chair 2
Đây là review về Gậy đi bộ Tada Chair 2 của mình. Mình mua nó với giá 2.8 triệu. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Gậy đi bộ Tada Chair 2

Mình mua cái gậy này hôm 11/11 vừa rồi để tặng bà. Ban đầu định mua con Tada 1 cơ nhưng cái cơ chế lúc thu ghế lại có vẻ hơi khó với bà mình, mà con này lại rẻ hơn gần 1tr nữa nên chốt luôn.
Vì mình không ở cùng bà nên chỉ có ảnh mấy hôm đầu mình dùng thử gậy thôi

Những thứ mình thích

- Nhìn to nhưng cầm trên tay khá nhẹ, tầm khoảng 1kg.
- Chân đế cao su rất to, trông rất tín, mình thử qua thì rất khó bị trượt kể cả với sàn trơn ướt.
- Ngồi chắc chắn. Ngoài lần đầu còn ảnh hưởng tâm lý thì những lần sau ngồi tự tin thoải mái. Mình nặng khoảng gần 70kg.
- Mặt ghế to.
- Đóng mở nhanh và khá dễ, không phải hướng dẫn cho người già nhiều lần.

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

- Nhìn hơi to, cồng kềnh, lại không gập vào được, không bỏ được vào cốp xe máy. Mấy xe cốp to thì mình không biết nhưng cốp Nouvo đời cũ của mình là chịu.
- Giá chát. Mua xong không dám nói giá cho người nhà biết.
- Trông hơi trẻ so với người già.

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Nếu nhà có người lớn tuổi, chân tay yếu, loạng quạng thì mình nghĩ là nên, khá tiện, an toàn. Mua cho bà nhưng ông mình sáng hay lấy nó mang đi thể dục 😁
Ngoài ra thì mình nghĩ cầm đi bộ đường dài hay đi leo núi có vẻ cũng ok.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bữa thấy qc là mê rồi
thấy cái price tag là zọt lun
Cười vô mặt
@kixx công nhận chua thật 😁
@asterix0108 cái trong link này là bản 1 bác ạ, mình dùng thử rồi, thấy nhẹ hơn, mở tiện hơn nhưng hơi yếu hơn. Mà đắt lên gần triệu 😁
1kg là nặng quá rồi. Mà có thực sự cần thiết 1 cái ghế khẩn cấp cho người già khi nếu muốn họ có thể kiếm 1 chỗ nào đó mà không cần vội quá.
@Tobias_rest cái này không phải người già nào cũng cần nhưng có khá nhiều người cần, mình cũng có mua cho người nhà vì

1. tay cô còn rất khỏe nhưng chân không còn khỏe như tay, mỗi ngày chọn đi khoảng 2km quanh nhà, tuy chỉ có 2km nhung cần đến 3 điểm nghỉ checkpoint, nên cứ mở ra ngồi nghỉ.

2. mình có thấy một chú khác cầm cái này đi 1 vòng bờ hồ Xuân Hương (6km) và tiêu tốn hơn 2 tiếng một chút buổi chiều, cứ khoảng vài 1 km lại ngồi nghĩ xoa bóp chân rồi đi tiếp.

tùy vào người già thế nào mà nhìn cái này là gậy chống kiêm ghế hoặc ghế kiêm gậy chống.

chỉ có mua thử dùng thử mới biết người già có cần không chứ đứng ngoài đoán thì chịu
@pro-k hôm rồi mình có về qua nhà thì ông mình bảo cái này tiện nhất là ngồi xong dễ đứng dậy. Nhiều khi đi thể dục không có chỗ ngồi phải ngồi xuống đất thì mấy ông bà phải kéo nhau mới dậy đc.
Có cái này thì đóng ghế vào là đi tiếp đc luôn 😁
@kontinued đúng rồi rất dễ đứng dậy là một ưu điểm, ngoài ra đưa ông bà đi chơi cũng rất dễ ông bà có thể lên xe đi với mình mệt thì ngồi xong đi tiếp.

những dịp cả nhà đi du lịch ấy vui lắm
Madhit
TÍCH CỰC
một năm
@Tobias_rest Rồi khi ba mẹ lớn tuổi thì sẽ hiểu tại sao nó cần
@Andydo611 mình cũng tham khảo cái này rồi nhưng cầm ko thoải mái với nhìn ko ưng mắt lắm 😁
@Andydo611 So vầy khác gì so wave với sh 😄
Bữa thấy có cái clip trên mạng về cái này rồi, khá hay cho các cụ
Giá chát quá
Theo mình ghế này phù hợp các cụ tầm 60 - 75 thôi vì độ tuổi này khả năng vẫn còn dùng gậy mà không thấy quá nặng ( 1kg cũng hơi nặng với các cụ ). Phù hợp nhất có lẽ anh em hay dùng đi bộ thể dục vì giờ ghế đá không phải lúc nào cũng sẵn. Mỏi thì xòe ghế ra ngồi nghỉ. Lắm lúc gặp mấy thým vô ý thức dắt cho ra đường chơi không đeo rọ mõm mà đột nhiên vì lý do nào đó nó xông vào cắn mình thì sẵn có công cụ để tự vệ.
@1oldman đả cẩu bổng pháp bác ạ 😁
để mua cho con đi ăn ngoài cho nó ngồi
Trong các kịch bản di chuyển hàng ngày của các cụ, hoặc đi leo núi. Thì có vẻ không cần thiết vác theo 1 cái "Gậy ghế" 1kg. Sắm 1 cái gậy nhẹ nhàng thì phù hợp hơn. Mỏi chân tìm chỗ ngồi thôi chứ vác theo thêm cái ghế làm gì?
@linhxu.it trong sử dụng bình thường thì ông bà mình dùng nó như 1 cái gậy chống thôi chứ cũng ko phải là vác theo chỉ để chờ lúc ngồi.
Nhìn chung thì mình thấy còn mới nên ông bà mình vẫn khá thích, lâu dài chưa biết thế nào 😁
Đúng chất biến hình
Mình thấy ko cần thiết lắm. Nghe có vẻ hay nhưng thực tế k rõ có bao giờ dùng đến cái ghế đó? Ng già hay loanh quanh những nơi thân thuộc và hầu hết bây giờ ghế công công có sẵn hết rồi. Chủ yếu là chức năng của gậy chống thì nó to và thô quá, 1kg là vẫn nặng. Gậy bình thường chỉ vài lạng thôi.tay cầm cũng đc thiết kế để cầm nắm và tì đè tốt hơn kiểu này.
gậy chất vậy. ở chỗ mình cứ làm khúc tre đi chống là tiện nhất 😆
Nhớ ghế do thám siêu cấp của Đạt Văn Tây ghê
có nặng quá khổ cho người cao tuổi không?
@vucanh1995 từ phản hồi của ông bà mình thì ko 😁 trọng tâm của gậy cũng dồn về phía đầu nhiều hơn nên cảm giác có vẻ là di chuyển khá ok, ko bị khó chịu.
Madhit
TÍCH CỰC
một năm
Nhiều thanh niên chưa chăm người già bao giờ đọc thông số phán ghê quá.
@Madhit Spoil specs😆
@Madhit Nhiều thanh niên cứ tưởng có mỗi mình đã từng chăm người già phán ghê quá.
Madhit
TÍCH CỰC
một năm
@Tobias_rest Ai đã chăm, đang chăm sẽ đồng cảm và hiểu chuyện thôi 😂

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019