Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Review Ghế Văn Phòng Hòa Phát: Bền Bỉ Theo Thời Gian

Nguyenhoang2fc
30/4/2022 15:14Phản hồi: 0
Review Ghế Văn Phòng Hòa Phát: Bền Bỉ Theo Thời Gian
Chào các bạn, đây là bài #reviewghe văn phòng Hòa Phát của mình, mình mua cách đây tầm 3-4 năm (hoặc hơn, mình không nhớ rõ) với giá khoảng 1,2tr (tầm giá đó, cũng không nhớ rõ). Mình cũng không rõ số hiệu của ghế, vì đến tận showroom Hòa Phát xem rồi mua chở về luôn. Hi vọng bài review này sẽ mang đến thông tin hữu ích cho các bạn.

Thông số của ghế

• Chiều cao ghế (từ mặt đất đến đỉnh tựa lưng): ~90cm → ~99cm tùy theo việc chỉnh piston.
  • Chiều cao từ mặt đất tới mâm ghế: ~45cm → ~54cm tùy theo việc chỉnh piston.
  • Độ dài tựa lưng: ~46cm.
  • Khoảng cách giữa hai đệm tay: ~60cm.
  • Chiều rộng mâm ghế: ~44cm.
  • Độ dài từ chân ghế ra khớp bánh xe: ~30cm.
  • Phần lưng ghế và đêm ghế có lẽ được làm bằng da tổng hợp.
  • Ngoài xương sống của ghế làm bằng sắt thì các thành phần còn lại chủ yếu làm bằng nhựa.
  • Ghế chỉ có duy nhất tính năng nâng và hạ ghế.

Những điểm mình thích

• Bền bỉ: Mình xài ghế này được vài năm rồi, nhưng mới chỉ bị bong một chút ở phần da, còn form ghế, khung ghế hầu như không bị ảnh hưởng gì.
  • Sự đơn giản: Đây là chiếc ghế không cầu kì, không màu mè với nhiều tính năng ôm đồm. Đơn giản chỉ là chiếc ghế ngồi với tính năng nâng & hạ ghế cho phù hợp với chiều cao của mỗi người.
  • Kích thước vừa vặn: form ghế không quá to, đỡ chiếm không gian.

Những điểm mình không thích

• Ghế bọc bằng da tổng hợp, tuy ngồi êm nhưng chỉ thích hợp khi ngồi phòng máy lạnh hoặc vào mùa đông, mùa hè ngồi lâu sẽ khá bí và nóng.
  • Với form của mình (1m55), mình thấy phần lưng ghế chưa được ôm lắm, ngồi có cảm giác hơi lọt lọt.
  • Da ở phần mâm ghế, ngồi lâu ngày mình cảm nhận nó bóng & ít ma sát lại nên dễ bị trượt phần mông ra ngoài nếu bạn dựa mạnh hay lâu quá.
  • Khung ghế tuy bền bỉ, nhưng bị kêu ọt ẹt sau một khoảng thời gian. Tuy nhiên đây cũng là điều dễ hiểu với những ghế tầm thấp. Mình thấy đại đa số các ghế cùng tầm ở văn phòng mình đều sảy ra tình trạng kêu ọt ẹt (khi mình đang ngồi mà ngọ nguậy hay đổi tư thế), nhiều khi cả phòng im lặng mà ghế cứ hay kêu rất khó chịu.

Khắc phục một số điểm mình không thích

• Để khắc phục tình trạng nóng và bí khi ngồi lâu, mình có mua thêm đệm sao su lót dưới mâm ghế.
  • Để cải thiện sự “ôm lưng” khi ngồi, mình có mua thêm đệm lưng của Xiaomi.

Cá nhân mình đánh giá hai món này khá là OK. Chúng giúp mình thoải mái hơn khi ngồi làm việc thời gian dài.

Nên mua hay không?

Mình nghĩ nếu bạn ngồi phòng lạnh, cần một chiếc ghế đơn giản, không màu mè, giá cả phải chăng và bền bỉ thì có thể cân nhắc chiếc ghế này. Bạn có thể xem qua các nhược điểm mình nêu phía trên để cân nhắc nhé.

Ngoài ra, lời khuyên của mình là khi đi mua ghế, nếu có điều kiện bạn nên đến ngồi thử, phù hợp với form và ưng thì bạn mới lấy, để hạn chế tình trạng mua về mà không hợp thì đổi trả sẽ khó khăn.
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019