Review giá đỡ màn hình máy tính siêu cấp "Không cần khoan" Human Motion T6

BenRV Channel
31/7/2021 7:14Phản hồi: 37
Review giá đỡ màn hình máy tính siêu cấp "Không cần khoan" Human Motion T6
Đợt này dịch dã chán quá mình phải làm ở nhà mà khối lượng công việc cũng nhiều nên đòi hỏi khá cao về góc làm việc để sao cho khoảng cách từ mắt đến màn hình máy tính được đảm bảo nhất và làm việc một cách hiệu quả nhất.

Thấy anh em cũng review về ARM cho màn hình máy tính nhiều quá mà có vẻ cũng hay hay và quan trọng là đáp ứng được nhu cầu của mình nên đã mua giá đỡ này về dùng xem thế nào rồi lên Review cho anh em. Sản phẩm mà mình dùng là của hãng Human Motion. Dưới đây mình sẽ chia sẻ về cảm nhận của cá nhân mình khi lắp đặt và sử dụng sản phẩm.

Thông tin chung về sản phẩm

Thương hiệu: Human Motion
Model: T6

Kích thước: 117x506x570mm
Nặng: 2,6kg
Kéo giãn tối đa: 463mm
Kích cỡ màn hình: 17-27inch
Trọng lượng màn hình: 2-7kg
Chuẩn Vesa: 75 x 75mm, 100 x 100mm
Màu sắc: Trắng
Chất liệu: Sắt
Bộ sản phẩm gồm: Giá đỡ máy tính kèm đế, Vít 6 cạnh, Hướng dẫn sử dụng

Những thứ mình thích

Thiết kế 3 trục điều chỉnh, độ hoàn thiện tỉ mỉ, có thể dễ dàng điều chỉnh lên xuống và quay 180 độ linh hoạt phù hợp với tầm nhìn và góc nhìn của mình.

Quảng cáo

Chất liệu chắc chắn, bền vững giúp cố định chắc chắn được màn hình, tránh rủi ro xảy ra với máy tính như rơi vỡ,...

Lắp giá đỡ này được cái đẩy màn hình máy tính của mình ra xa thêm chút, cải thiện tư thế làm việc cũng như giảm tình trạng mỏi mắt, căng mắt vì bình thường màn hình máy tính của mình để rất gần do mặt bàn hơi nhỏ, nhìn lâu sẽ khó chịu và mỏi mắt.

Dễ dàng set up bàn làm việc theo ý thích của mình

Tương thích với màn hình chuẩn Vesa Mount 75x75mm hoặc 100x100mm. Mình thấy hiện nay màn chuẩn Vesa Mount là chuẩn phổ thông và thông dụng nhất rồi.

Quảng cáo

Lắp đặt dễ dàng. Sản phẩm này hỗ trợ 2 hình thức lắp đặt: Mình có thể kẹp bàn hoặc khoan lỗ trên mặt bàn. Mình dùng kẹp vào bàn để sau không dùng nữa có thể tháo ra dễ dàng, không để lại lỗ khoan trên mặt bàn. Bàn nhà mình dày khoảng 4-5cm, mình thấy nếu dùng để kẹp thì độ dày bàn khoảng 1-7cm là ok. Còn nếu dùng để khoan vào bàn thì độ dày lý tưởng khoảng 1-5cm là hợp lý 😁

Theo thông tin của nhà sản xuất đưa ra, arm này có thể đỡ được các màn ≤ 27inch và màn hình nặng khoảng 2-7kg.

Những thứ mình không thích

Mình khá ưng về sản phẩm này nên hiện tại không có điểm nào mà mình không thích cả.

Nên mua hay không?

Thiết kế đẹp, chắc chắn, có thể linh hoạt trong mọi trường hợp, khắc phục được các vấn đề mình gặp phải nên recommend cao cho anh em. Sản phẩm này mình thấy khá phổ biến và có ở nhiều trang khác nhau nên việc tìm mua cũng dễ dàng.

Mình thì dùng quen Shopee nên hay mua trên đó, shop mình mua đang bán với giá 680K các bạn có thể tìm hiểu thêm tại đây .

Ngoài ra trên Lazada cũng có với giá nhỉnh hơn xíu tầm 690K nhưng mình đang thấy có siêu sale lương đã về, có khi mua được giá hời hơn đấy anh em tìm hiểu thêm tại đây nhé

Dịch dã thế này giao hàng cũng khó khăn hơn nhưng mới có chỉ thị cho phép shipper hoạt động rồi nên cũng không đáng ngại lắm. Các tỉnh khác chưa có dịch thì vẫn ok

Anh chị em cô dì chú bác bạn bè nào có nguồn tốt giá hời hoặc tiện ích tốt phục vụ cho mùa dịch hãy chia sẻ mạnh nhé.! Cảm ơn anh em!

Một số không gian văn phòng và game chill.
ANH VI[.png

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quả video quá chất 👍🏽👍🏽👍🏽👍🏽
Cái này màu trắng nên cũng khá phù hợp cho những người thích set up full trắng
Maxpro Auto
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhìn có vẻ chắc chắn chuyên nghiệp hang chất lượng cáo đấy mình se mua một chiếc xem như nào
Màu trắng thì đẹp nhưng phần đi dây của em nó nhìn hơi kỳ so với NB F80, nếu để lựa chọn mình vẫn sẽ chọn F80 vì nhìn trông chắc chắn hơn, phần DJ gọn gàng hơn. Cảm ơn phần review của bác.
@BenRV Channel có thể mua thêm mấy cái nẹp vòng tròn màu trắng để gắn vào nhưng tự nhiên mua 1 cái arm rồi mua thêm cái ring nghe nó hơi không xuôi ha bác 😆
@DKez Theo hãng thì bản F80 2021 nâng tối đa được 9Kg đó bác, vậy nên nó phải đánh đổi rồi 😆
@Bố Bé Gấu Cây này nhìn hiện đại hơn F80. Hợp với con gái hơn.
@tiethanhung Hiện đại hơn thì mình không chắc, do gu nhìn của mỗi người, nhưng đúng là màu trắng con gái sẽ thích hơn. Mình cũng thích màu trắng mà đợt mua hết hàng 😆
Tuyệt vời hàng chất đấy đúng thứ mình đang cần đặc biệt là mầu trắng, vì đa số trên mạng là mầu đen hôm nay mới tìm ra được chân lý, cám ơn chủ thớt
Có ai review cái giá đỡ người yêu không????????????????? Mình đang rất cần trong thời dịch này
Cái này đơn giản lắm em
JizinT
TÍCH CỰC
3 năm
Đúng thứ cần tìm cho cái màn LG lưng màu trắng luôn 😁
Bác thớt @BenRV Channel cho em xin link mấy em Slam Dunk trên bàn nhé
Quả này đỡ cả thế giới ý chứ🤣
Màn hình đẹp quá xin infor cái màn hình thớt ơi
Để giữa bàn thì phải khoan chứ
Đẹp hơn hẳn con NB mình xài. Mà màu trắng ko hợp với dàn máy đen
xinloiemnham
ĐẠI BÀNG
3 năm
ít người review sử dụng thực tế dual monitor arm nhỉ, mình có 2 cái màn hình 😁
Quá chất luôn thớt ơi, cả bài viết, hình ảnh, gif, video...
Sản phẩm có vẻ rất chất lượng mầu trắng thực ra lại sạnh và sang trọng tiếc là màn hình mình mầu đen, mua lắp thử biết đâu có sự tương phản
Giá đỡ giờ giá tăng cao quá
Trông xịn thế nhở
lambeca
ĐẠI BÀNG
3 năm
Phải khoan vào mặt sau thì hơi sợ, mình đang dùng Dell UltraSharp 24 USB-C , thấy chân nó còn đẹp nên xài luôn đến giờ đã 5 năm vẫn ổn.
khuonguyen
TÍCH CỰC
3 năm
@lambeca nó là vít có sẵn sau màn mà bạn. Có phải khoan đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019