Review Giá treo màn hình máy tính NB F100A mới mua

ngocthang_bibi
7/7/2021 2:43Phản hồi: 63
Review Giá treo màn hình máy tính NB F100A mới mua
Đây là review về Giá treo màn hình máy tính NB F100A mới mua của mình. Mình mua nó với giá 695000. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Giá treo màn hình máy tính NB F100A mới mua

Hưởng ứng phong trào dùng arm cho màn hình máy tính, các anh em review về cái này nhiều quá nên ham và quan trọng nhất là vị trí đặt màn hình máy tính nhà mình có khả năng xẩy ra rủi ro rơi nên mình đã mua cái này về dùng. Đây là sản phẩm của hãng North Bayou (nghe tên này chắc là của a Tàu rồi, HIHIHIHI).
Mình về hì hụi lắp và đi lại dây điện, làm biếng lười chụp từng công đoạn từ unbox tới lắp ráp. Mọi người tìm hiểu thêm về thông số kỹ thuật, hướng dẫn lắp ráp trên Youtube và các trang khác nhé.
Về việc lắp ráp mình cảm thấy khá dễ dàng, lần lượt như sau:
Cụ thể trong mỗi ảnh có chú thích, anh em xem từng ảnh nhé!

Những thứ mình thích

Cố định được cái màn chắc chắn vào bàn không sợ rơi xuống dưới nữa
Mặt bàn của mình khá ngắn nên đưa thêm màn hình ra xa thêm được chút nữa nên cảm giác nhìn dễ chịu hơn.
Khá chắc chắn, linh hoạt
Lắp ráp dễ dàng

Mình để bàn trên gác xép có khoảng trống phía dưới và trên (làm vậy cho thoáng). Chưa rơi bao giờ nhưng lo xa 1 ngày nào đó đen thì toi, cố định hết thế này khỏi rơi luôn.

Những thứ mình không thích

Mọi thứ khá OK, mình hài lòng. Tuy nhiên có cái khớp giữa cái chân và cái giò mặc dù đã xiết chặt nhưng nó vẫn khá dễ dàng xoay, chặt thêm chút nữa thì tốt hơn.
Giá cả: Mất tiền để mua nên nó vẫn mắc hơn cái chân theo màn, so với các loại arm khác thì mình không biết do mới chỉ dùng cái này.

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Nên mua
1. Theo các anh em khác Review: linh hoạt, đẹp...
2. Theo mình: chán an tâm lý (chống rơi), khắc phục nhược điểm mặt bàn của mình là ngắn, màn hình quá gần mắt.

Quảng cáo

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sẵn thả 1 chiếc link mua hàng luôn bạn ơi 😁
@Vincent.SGN Mình mua trên shopee, với ở Hà Nội nên ưu tiên shop ngoài này giao cho nhanh. bác lên Shopee tìm là thấy ngay ấy
phongvan00
ĐẠI BÀNG
3 năm
Để màn hình cùng hướng sáng cửa sổ là sai sách rồi. Mắt phải điều tiết rất nhiều do chênh lệch sáng quá lớn.
@phongvan00 cũng mỗi chỗ này để thôi bác, trên này là phần gác em cơi nới nó hơi hạn chế về không gian.
phongvan00
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ngocthang_bibi Bạn có thể làm cái rèm cửa sổ điều chỉnh bằng dây rút khi cần làm việc sẽ đỡ mỏi mắt hơn.
@phongvan00 Cái đó là ô lấy sáng, với cũng không với tay ra ngoài đó đc bác ạ.
TequilaK
TÍCH CỰC
3 năm
Cẩn thận kẻo lùa cái loa xuống tầng dưới. 😁
@Tequila Anejo mình sẽ lưu ý.
tiếc cái màn hình bị sọc. 😔
@quynhtrangkcc hôm trước mình thấy con Asus cũng hấp dẫn trong tầm giá. bạn nghiên cứu thử xem sao?! 😁
@quynhtrangkcc động lực để tìm hãng khác bác ơi
@vinhphucng25 asus nhìn cái viền thô quá hơi mất cảm xúc bác ơi
@ngocthang_bibi Nếu vậy bạn xem lại điện có ổn định ko
MDK125
ĐẠI BÀNG
3 năm
con này bắt vào tường dc ko bác
NhatNQ22991
ĐẠI BÀNG
3 năm
@MDK125 Bắt tường có dòng North Bayou NB-F120 nha Bác
@NhatNQ22991 đúng rồi, bắt tường có loại khác. nếu màn sát tường e nghĩ bắt vào tường hợp lý hơn.
Vừa mua cái Arm hiệu gì quên mất bên Tiki có 2xxk, về gắn thấy gọn đẹp hẳn.
@quynhtrangkcc rẻ quá nhỉ? chắc là độ linh hoạt sẽ không đc tốt như mấy con NB
@ngocthang_bibi cực linh hoạt luôn thím ơi
@quynhtrangkcc Good quá rồi
@quynhtrangkcc con gì thế bạn? cho mình xin link với
@nhtphuc Mới mua 230k, sao giờ check link lại đã là 5xxk rồi ko biết nữa
https://tiki.vn/gia-do-man-hinh-brateck-ldt12-c011-p5681151.html
anfang
TÍCH CỰC
3 năm
Mới đặt một cái màu trắng trên shopee. Giờ mấy phụ kiện chủ yếu bán ngoài hanoi nhiều, saigon ít quá, không có màu trắng.
@anfang mấy cái này không ngại mua xa vì chả mấy khi có lỗi mà phải bảo hành, quan trọng là mua đc cái mình cần bác ạ
Mình cũng vừa mua 1 cái arm đôi, nói chung là ưng...
@heosuasunrang
Cười mặt nồi
NhatNQ22991
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đang sử dụng NB-F80, có thể coi là 1 bản thu nhỏ của NB-F100A này. Cảm nhận mình thấy thì nó khá linh hoạt nhưng cũng sẽ gặp nhiều vấn đề như:

- Xoay và di chuyển được nhiều vị trí nhưng nếu đặt ở cạnh trong mặt bàn sát vách tường sẽ rất khó khăn vì nó k xoay được 360 độ.
- Một số trường hợp các Bạn cần đẩy màn hình sát vào vách tường sẽ gặp khó khăn vì khớp dưới thiết kế nghiêng và cố định, chỉ có thể chỉnh khớp trên.
- Vì khớp dưới nghiêng và cố định nên không điều chỉnh độ cao của khớp dưới được.
- Giá sẽ cao hơn những dòng NB-HXX.

Mình mới setup lại góc làm việc và quết định mua NB-H100 thay vì NB-F100A. Mình thấy NB-H100 nó tiện lợi, linh hoạt hơn😃
@NhatNQ22991 Bàn nhà mình sát tường thì m sẽ mua loại treo tường ấy.
oliverleo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@NhatNQ22991 bộ đế kẹp laptop là bác lắp vào f80 hả bác- cho em xin link với
leejonghun
ĐẠI BÀNG
3 năm
cái này hơn F80 ở tải trọng thôi hay còn gì khác nhỉ???
NhatNQ22991
ĐẠI BÀNG
3 năm
@leejonghun Nó sẽ có tải trọng lớn hơn, cao hơn, dài hơn nên đưa ngang xa hơn, cũng có góc nâng cao hơn F80. Có thêm cổng usb 3.0 ở chân đế. Và đặc biệt là nó chắc chắn, đỡ rung hơn F80 nha Bạn.
@NhatNQ22991 M chưa dùng F80 nên không cụ thể được, nhưng hỏi shop bán hàng thì bảo con F100A này khoẻ hơn. Cổng Usb thì không cần thiết vì màn có rồi. Màn nhỏ hoặc mỏng nhẹ mình nghĩ mua F80 cũng ok, tiết kiệm đc hơn 200k
leejonghun
ĐẠI BÀNG
3 năm
@leejonghun thanks các bác review
ptk8588
TÍCH CỰC
3 năm
Mình cũng đang lắp cái chân màn hình này cỡ đc gần 1 tuần.

Ban đầu trước khi mua mình cũng khá lo vì không biết nó có chịu tải nổi cái màn hình của mình ko. Mình dùng màn hình của BenQ SW270C, vì là màn hình chuyên dụng cho việc edit hình ảnh nên rất nặng (khoảng 23Lbs = 11 kí). Theo quảng cáo của nhà sản xuất thì cái arm này chịu đc tải trọng tối đa 26Lbs, cái màn của mình thêm 3Lbs (1kg) nữa là max giới hạn của chân arm, tạm tin lời quảng cáo và mua về thử. Mình thích chân arm xéo hơn là dạng chân thẳng, để mình có thể đặt sát cái chân vào góc bàn, nhìn thẩm mĩ hơn và cũng tận dụng được không gian bàn nhiều hơn.

Sau khi lắp ráp hoàn tất thì có một số cảm nhận:
- Mình ko thích lắm thiết kế sơn đen bóng, vì mình dùng màn hình dạng đen matte, nên muốn chân màn hình cũng đồng bộ với màn. Nhưng ko sao, đó chỉ là vấn đề nhỏ.
- Thiết kế dấu dây điện có thể tốt hơn nữa. Hiện tại thì vẫn lòi dây điện chỗ khớp bẻ giữa 2 đoạn trục của arm. Bạn nào đặt chân trụ của arm sát với màn hình thì có thể ko thấy, nhưng nếu chân trụ xa màn hình như ở góc bàn chẳng hạn thì sẽ thấy dây bị lòi ra.Nhìn hơi kém thẩm mỹ chút xíu.
- Arm di chuyển tới lui, lên xuống mượt mà khá tiện cho việc chỉnh vị trí màn. So với giá $40 mình bỏ ra thì ko có gì phải phàn nàn.
- Điều bất an duy nhất về chiếc arm này là cái phần trụ chân nẹp, có lẽ sẽ tốt và chắc chắn hơn nếu họ thiết kế phần trụ với hai chân nẹp để tăng diện tích tiếp xúc phần chân trụ của arm và mặt bàn. Vì cơ bản thì chân arm (max 26Lbs) vẫn giữ được màn hình (23Lbs) của mình lơ lửng, nhưng khi nhìn sát từ phía mặt bàn, sẽ thấy một bên chân bị hở lên cách mặt bàn một khoảng 2mm. Do chịu sức nặng ko cân bằng của màn hình. Tạm thời có thể ổn, nhưng về lâu dài chắc phải đợi thời gian trả lời, hoặc có thể mình sẽ phải trả hàng và kiếm một chân khác chắc chắn hơn. Mình ko muốn vì cái chân vài trăm K, mà toi cái màn mười mấy củ >>> Theo mình nghĩ, chân này tốt cho những màn hình nặng tối đa 9kg (20lbs), còn trên màn hình trên 9kg thì nên cân nhắc cho việc mua sử dụng lâu dài.
- Giá cả là cái cạnh tranh hấp dẫn nhất của chân màn hình này, để kiếm một cái chân có thể chịu tải trọng trên 10kg rất khó, nếu có thì giữa cũng phải từ $100-200, nên với cái giá $40 rẻ hơn từ 3-4 lần các hãng khác thì mình ko có gì để phàn nàn về giá cả.
@ptk8588 Thỉnh thoảng nhớ và kiểm tra cái ốc xiết, nếu lỏng vặn chặt lại là Ok ạ. Lắp kiểu của mình thì phần đế rất vững, sát mặt bàn k hở mm nào trừ phần sau do thiết kế.
cute_[T]
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ptk8588 Cho mình hỏi là màn bạn có gắn thêm phụ kiện hay không mà nặng thế. Mình thấy thông số của nhà sản xuất thì màn của bạn là 6.5kg không gồm chân đế còn có chân đế là 9.5kg.
jetperfect
ĐẠI BÀNG
3 năm
Em thấy hình như chủ thớt sài Dell. Màn của em Dell Ultrasharp 27" thì khả năng có bị cấn ngàm không bác?
@jetperfect Màn của m là Dell 2717D. Lắp dễ dàng và chắc chắn ạ. Không có cấn vào ngàm
friendshipFR
ĐẠI BÀNG
3 năm
không có link mua hay chỗ đặt mua sao chủ thớt
@friendshipFR Lên Shopee tìm đúng tên mua là thấy ạ
êm, thêm 1 cái màn hình để dọc cho ra gì và này nọ luôn đi
@PhanDat123BL mỗi đọc báo mà chơi 2 cái màn thì lại hơi bị sao ý bác.
Cười ra nước mắt
@ngocthang_bibi bạn sẽ nhìn như hách cơ hay dân streamer chuyên nghiệp
@PhanDat123BL Ngầu quá với vợ em có xu hướng em mua nhiều đi mà bả ấy không đc ké là dễ bị ăn múc lắm
Cười ra nước mắt
@ngocthang_bibi vậy thì càng phải có thêm 1 cái và 1 cái mac mini m1 cho vợ xài, đã chơi thì chơi cho tới, hihi
@PhanDat123BL
Buồn ghê...
armado
ĐẠI BÀNG
3 năm
Loa để sát lan can vậy, lỡ vung tay rớt xuống dưới thì sao bác
@armado mình sẽ lưu ý. Thấy cái loa nhẹ với 2 cái dây to tướng nên cũng không đáng ngại như cái màn hình bác ợ.
bữa giờ thấy ae mua nhiều quá, mình cũng vừa mới mua 1 cái lúc sáng
@nhtphuc dùng cũng đc mà chi phí bỏ ra không nhiều lắm. cũng đáng thử bác ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019