Review giao hàng khi mua đồ TMĐT và lý do vì sao anh em nên trả tiền trước khi mua hàng

Nam Air
6/5/2021 4:20Phản hồi: 425
425 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phuk_uts
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có ai để ý khung màu vàng, shipper nhá máy . Không hiểu lý do gì phải nhá máy?
Acadimid
ĐẠI BÀNG
3 năm
Trả tiền trước cũng có một số nhược điểm như:
- Shiper họ bận hay họ quên giao là họ tích luôn đã nhận hàng trong khi chưa giao cho mình, họ tích cho kịp deadline chỉ tiêu.
- Dễ bị mất hàng nếu shiper ko có tâm

Mình cũng đã từng dính một vụ trả trước qua airpay trên shopee, sau đó shiper họ check luôn đã giao hàng. Sau đó mãi mất gần một tháng thì shopee mới hoàn tiền cho mình, từ đó cạch ko bao giờ trả tiền trước, khi nào hàng sắp đến thì chuẩn bị tiền trước.
Phuk_uts
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Acadimid Sao lâu nhỉ. Mình thấy họ bấm đã giao là bấm hoàn trả chưa nhận đc hàng ngay. Rảnh thì sau 3 ngày shopee nó giải quyết ( bắt shipper tìm và giao ngay ) or bạn gấp thì gọi lên cskh shopee liền.
Acadimid
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Phuk_uts Mình cũng vừa có thêm đơn trả đây.
Riêng khoản chờ ship trả ngược hàng về đã mất 6 ngày, đó là mình chọn chế độ tự đi ra bưu cục để gửi cho nhanh rồi đó, chứ nếu chờ họ đến lấy thì còn lâu nữa.
Và đợi shop bên kia xác nhận trả hàng, xong đợi thêm 1-2 tuần cho shopee chuyển khoản về Ngân Hàng nữa.
Mình cũng thông cảm dc vì shopee có hàng triệu khách hàng để chăm sóc nên chậm trễ là ko thể tránh khỏi.
@Acadimid Mình cũng từng bị mất hàng khi trả tiền trước nhưng là mua từ AliExpress, giờ ko rõ nguyên nhân do khâu nào, còn nếu mua qua các sàn trong nước thì ko bao giờ chọn hình thức trả trước tiền. Gì thì gì cứ nhận được hàng mới thanh toán 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Acadimid
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Chuẩn luôn bác
@Acadimid Càng đồ mắc tiền càng muốn ra tận nơi bán để xem, hỏi & test 👌
ntnam1972
TÍCH CỰC
3 năm
Mình thấy GHTK nhanh nhất, ổn nhất đối với mình! GHTK có check được trên website của ghtk mà bạn Nam! Mình ngán nhất ông Viettel! mình ngay Q1 mà nhiều khi chẳng thèm giao hàng, toàn trêo hàng!
@ntnam1972 Mình đôi lúc có dùng dịch vụ của Viettel Post, gửi từ trong SG ra HN mất 5 ngày, như vậy có bị coi là chậm hơm? 😃
echtammua
TÍCH CỰC
3 năm
Ghtk tracking được trên web nhé https://i.ghtk.vn/ , tiếp theo tốc độ giao phụ thuộc vào đơn vị lấy hàng chứ không hoàn toàn đổ cho shop chuẩn bị hàng lâu hay không. Mình bán hàng ghn 2 ngày mới tới lấy hàng. Và ghtk là đơn vị nhanh nhất và ngày họ ghé mình lấy hàng 3 lần trong 1 ngày.
Nhân hàng thì phải kiểm với các loại hàng giá trị, và tùy món đó là gì sẽ chọn phương thức thanh toán. Khi tiền của bạn cho người ta cầm bạn đi đòi lại sẽ rất trần ai
Mình có mua cái hút rấy tai thanh toán trước shipper tới ném hẳn vào nhà nên hư mô tơ. VÌ vậy hàng giá trị mình sẽ cân nhắc trả trước hoặc kiểm hàng mới thanh toán.
@echtammua Ủa, bạn mua bên nào được kiểm hàng trước khi thanh toán vậy? Hình như hiện chỉ có Tiki & Sendo thì phải, còn Shopee & Lazada ko cho 🤓
Lank Ma
TÍCH CỰC
3 năm
Mình ở một mình nên khi Mình đặt ở app tmđt thanh toán tiền trước . Shiper quen mặt biết địa chỉ đến vứt vào trong nhà bảo anh để ở chỗ ABC k cần nhờ ai . Nên cũng tiện
@Lank Ma Nếu thường xuyên có mặt tại địa điểm nhận hàng thì ko sao, cũng tuỳ tâm của shipper nữa, nếu may mắn thì ko sao 😁
Dandeli
TÍCH CỰC
3 năm
e hay đặt đồ mà kiểu không ở nhà toàn đặt thanh toán trước ship đến chả cần gọi cứ tự mở cửa bỏ ở trên bàn cho em =))
sboy888
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình toàn mua trả tiền trước. Có tranh chấp thì mấy trang TMDT hoàn tiền về liền xì bóc. Trả tiền trước mấy đối tượng bán hàng gian hết đất sống.
em làm trong ngành Express, đã đi coi các bên vận chuyển thì thấy bên GHTK là đi giao hàng chán nhất mặc dù giao nhanh gần như là nhất, nếu họ không giao được hàng thì shop sẽ mất thêm phí hoàn hàng nên giao hàng khó khăn tí là họ dễ hủy đơn. Trước shop bên em gửi cùng loại mặt hàng thì đơn hoàn của GHTK cao hơn hẳn so với GHN và Viettel Post. còn mấy cái đơn hàng mà dễ bể vỡ thì cứ GHN cho lành, bên nào cũng có ném hàng cả thôi nhưng bên GHN thì kho phân loại hàng bằng máy tự động và họ cũng phạt nhân viên ném hàng khá nặng nên đỡ hơn các bên khác. Bên Nhất Tín Express mới mở vận chuyển hàng cũng rất cẩn thận vì trước chuyên giao hàng giá trị cao nhưng chưa có trên sàn Shopee hay Lazada và giao các tỉnh ngoài hơi chậm
Còn bên GHTK và J&T móc hàng rất nhiều
Mình là nhân viên kho hàng hoá còn thấy mấy anh chủ xe và chủ hàng bốc hàng từ trong xe ra còn ném ra ngoài nhìn mà sót 😆 em ngày nào cũng thấy tận mắt luôn. đủ các các nhà vận chuyển nhanh hiện đang có luôn
@tyhn Ngẫm cảnh đó công nhận xót thay cho khách hàng & cả bên bán, điệu này khi khách kiểm tra hàng thấy móp méo, xước vỡ thì ko biết ca than & giải quyết kiểu gì. Dù có quay lại clip lúc mở hộp thì ko biết ai sẽ là bên phải chịu trách nhiệm 😂
Kinh nghiệm hay 😃
zhongwu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Jt, best, viettel mấy bố ôm đơn chẳng đẩy đ, GHN làm việc tốt nhanh 24h nội thành tới liền và quen mặt ng nhận luôn dịch vụ KHÁCH HÀNG tốt
latvat
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng hay mua trên shopee lazada thì m đánh giá gh tiết kiệm 10 điểm, cạch bọn viettel, ghn và j&t
@latvat Mỗi người mỗi ý nhỉ, mình thì vẫn xài song song cả GHTK lẫn Viettel Post 🤓
latvat
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Cũng phần do cái đứa giao hàng gần nhà mình nó cứ ngấm hàng đến tối nó cho con nó cầm hoặc gọi mình tiện qua thì lấy. Qua đó thấy được viettel nó ko để ý.nó cho nv hưởng thù lao ít quá nên vậy. Gh nhanh cũg thế. Gh tiết kiệm hoặc ninja van là nv sợ lắm khi mình chưa nhận hàng
@latvat Mình nhận hàng qua 2 dịch vụ này thì thấy khá ổn nhưng cũng có lần lên đơn được 3-4 ngày mà ko thấy động tĩnh gì trên vận đơn nên phải liên lạc với bộ phận chăm sóc thì sau đó vài tiếng đã thấy rục rịch đem đi vận chuyển. Cảm giác lúc đó cũng khá khó chịu vì đợi liên tiếp vài ngày mà ko ship 😂
khoamach28
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đồng ý, chưa bao giờ và sẽ ko bao giờ ủng hộ COD
@khoamach28 Luôn xài cod, trừ trường hợp buộc phải thanh toán online 100% tiền hàng như mua từ nước ngoài 😎
Mua thì nên chọn shop uy tín và đọc đánh giá. M mua cũng nhiều lúc bị treo đầu dê bán thịt chó. Nhất là khi mua quần áo. Hôm trc mua cục sạc bên tcs về dùng bị hỏng cũng đc đổi cái mới luôn.
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Bên TCS thì yên tâm òi, A trước nay mới xài duy nhất 1 thứ mua bên này, đó là cục phát wifi ZMI MF885, xài hết bảo hành mà sản phẩm cũng vẫn khá tốt, ko gặp trục trặc gì 🤓
Diemalright
ĐẠI BÀNG
3 năm
việc thanh toán trước có rất nhiều ưu điểm
1. giúp mấy anh/chị shipper đỡ phải loay hoay vụ tiền thối lại, mình đặt hàng COD nhiều lần shipper phải chạy đông chạy tây tìm tiền thối mất thời gian của họ lẫn mình
2. như bác chủ bài viết chia sẽ là hạn chế việc lừa đảo, mình chưa bị nhưng việc mua hàng ở các cửa hàng nhỏ lẻ ít đánh giá 5 sao rất dễ xảy ra
3. thuận tiện với trường hợp nhờ người nhà nhận hoặc nhờ đồng nghiệp ở cty nhận khi đi vắng/nghỉ phép
Lưu ý là các bác nên thanh toán bằng app thứ 3 như Momo, Airpay để tiện khi hủy hơn hàng thì tiền sẽ trả lại nhanh hơn là dùng thẻ ATM
@Diemalright Chắc bữa nào phải thử xài Airpay xem sao, thấy hình thức nay hay được chiết khấu 🤓
mua nhiều thì cái hoàn tiền khá quan trọng ,nhìn vậy thôi mà tiết kiệm được khối tiền đó . Không phải tự nhiên mà sinh ra cái đội mua hàng hộ để ăn cái hoàn tiền và chiết khấu =)))
Mua bao cao su trên mạng (shopee, lazada) là hay bị hàng giả nhất 😆
@iPhonecafe Thế thì thốn quá, trước mình từng mua mặt hàng này 1 lần trên Lazada, mang về bị vợ từ chối ko cho xài vì ko yên tâm. Từ đó về sau ko bao giờ mua BCS qua các sàn TMĐT 😆
@crazysexycool1981 Kkkkk !
Cười vô mặt
casanova0611
ĐẠI BÀNG
3 năm
Các bác né xa Giao Hàng Tiết Kiệm ra ạ, lỡ có sự cố thì phát rồi lên, không biết liên lạc với ai, chăm sóc khách hàng thì qua chat, chờ mút mùa luôn.
Vẫn đang xài dịch vụ của GHTK đây, chưa thấy trục trặc gì về việc giao hàng. Chỗ mình chỉ do 1 người phụ trách giao nên đã cẩn thận lưu số phone của người này 😎
mokakdha
TÍCH CỰC
3 năm
Mình đã HÝ HỬNG trả tiền trước vài lần, chắc ăn trong bụng là giao nhanh, chất lượng, NHƯNG 5 lần đều GIAO CHẬM GẤP 3 VÀ SAI HÀNG THIẾU HÀNG. Giờ vẫn còn tức. TRẢ TIỀN SAU ÍT BỊ RỦI RO NHƯ VẬY HƠN
@mokakdha Mình toàn chọn hình thức cod mà thôi, mua hàng qua sàn TMĐT trong nước ko bao giờ chọn trả tiền trước, chỉ trả trước khi mua hàng từ nước ngoài, ko hiểu sao thấy yên tâm với hàng từ nước ngoài gửi về hơn hẳn so với hàng nội địa 😊

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019