[review] Guơng chiếu hậu Rizoma fake 280k

Review 1 củ
12/6/2017 5:25Phản hồi: 24
[review] Guơng chiếu hậu Rizoma fake 280k
Tình hình là truớc giờ mình thấy anh em Tinhte hay thảo luận về những món đồ độ từ lớn đến nhỏ, nhưng những thông tin nhận đuợc thuờng hay mơ hồ và gây rối cho bạn nào còn đang đắn đo lựa chọn vì sợ phí tiền vào món hàng mình không cần đến. Và hôm nay, góp phần làm giảm sự hại não cho anh em Newbie mình xin đánh giá một cách nghiệp dư chiếc gương Rizoma Ellisse[​IMG]
Hôm chủ nhật mình chạy ngang qua Hậu Giang thì thấy bên này có bán gương chiếu hậu Rizoma với giá 280k (không thể là hàng thật với cái giá này rồi). Và sau mấy ngày sử dụng mình rút ra vài ý thế này.

Ưu điểm
Thông thường thì đa số những bạn mua gương ngòai gắn vào xe là do gương zin không hợp mắt hoặc thiếu đi sự phá cách, ko hợp với cá tính người chạy. Nếu vậy thì đây là chiếc gương đáng tiền đối với những bạn chạy côn tay underbone như Exiciter, Winner hay Rider,... (PKL thì quá sang chảnh để dùng con hàng fake rồi, tậu cái real đi cho nó máu). Đầu kính hơi nhọn, góc cạnh thể thao, chân bắt vào xe thì cầu kì, hiện đại. Cộng với việc mình chọn màu giống với tông màu của xe nên chiếc gương nhìn rất hài hòa với xe (theo mắt mình thấy là vậy).
Gương khi bắt vào xe không chiếm nhiều không gian như gương zin, tùy việc bạn điều chỉnh mà mặt gương có thể nằm gần hay xa tay vịnh theo ý thích, giảm thiểu đáng kể việc va chạm khi kẹt xe hay quẹt vào vật khác trong hẻm nhỏ. Ở gương zin thì đây là một nhược điểm vì khả năng gương của xe khác va vào là rất cao
.[​IMG]

Về phần chống lóa thì mình nghĩ em này không bằng hàng real nhưng nó vẫn hơn gương zin nên nó cũng là một ưu điểm. khi đi đêm mà gặp đèn pha sau lưng thì cũng ko mấy nhức mắt dù cho có hơi chói mắt nếu như bạn cứ nhìn chằm chằm vào những cái đèn đó.
Vì mặt gương có kích thước gần bằng zin nên bạn sẽ có được điểm nhìn phía sau khá rộng, tuy ko bằng gương zin nhưng cũng đủ để bạn quan sát và giữ an toàn khi di chuyển. Nếu bạn có thêm tí điều kiện thì 2 gương trái phải sẽ tạo nên góc nhìn rất tốt

Nhuợc điểm
Ưu điểm là vậy nhưng ko có gì là thật sự hoàn hảo hết. Vì đây hàng fake nên mặt gương thật sự ko tốt lắm, để bị bẩn nếu bạn chạy tay mồ hôi hay dính chất dơ gì đó vào. Có lẽ do lớp sơn chống lóa hoạt động ko tốt nên gây ra hiện tuợng trên. Và mình cũng không chắc rằng lớp sơn chống lóa này sẽ bền theo thời hay sẽ biến mất sau một thời gian sử dụng.
Đôi khi ưu điểm lại biến thành nhuợc điểm. vì thiết kế chân gương bắt vào xe cầu kì nên việc canh chỉnh chiếc gương vào vị trí mình muốn ko phải là chuyện đơn giản. Rất may, dường như mấy ông fake cái này cũng có tâm khi tặng theo gương hai thanh lục giác nhỏ gọn để canh chỉnh mọi lúc mọi nơi.
Và nói luôn về mất con ốc canh chỉnh thì trông có vẽ độ chống rỉ sét không cao. Hy vọng sẽ sử dụng được lâu.
Và đây là bộ ốc vít kèm theo gương để thay vào những con xe khác nhau

Và đó là những gì mình cảm nhận đuợc
Đây là lần đầu mình đăng bài nên có gì sai anh em góp ý nhẹ thôi ném mạnh tay quá đau em nó.

Cám ơn đã đọc
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kiencoco
ĐẠI BÀNG
7 năm
- Lớp màu vàng tráng của gương sau khi sử dụng 1,5 năm thì vẫn khá tốt, phai so với ban đầu ko nhiều.
- Cây của mình màu đen, sau ngần ấy thời gian giờ đã chuyễn sang màu cafe rồi 😁
- Mấy con vít đấy rất mau gỉ sét luôn nha, gặp nước là gỉ liền. Của mình châm thêm tí nhớt vô đầu vít, đỡ sét hơn.
- Canh chỉnh là cả 1 vấn đề. Ngoài ra gởi xe va quẹt này nọ là phải canh chỉnh lại, ko như gương zin chỉ cần bẻ lại, kính này phải nới vít chỉnh khá là mất công.
- Mình chơi 1 cặp, khá là ngầu :D
@kiencoco Đúng rồi đúng rồi
@kiencoco Bác gắn raider thì cho em xin cái hình đi bác.
@ThanhTung@@ Mình google thấy
@Review 1 củ Mình củ khoai thằng elise hơn. Hình trên là xe độ đồ CNC nên lên nhìn hợp hơn. Xe zin thì nhìn khác nữa. ;). Chắc chơi kiếng YaZ cho lành tính. Có điều dễ bị giang hồ đua.
chơi con này canh chỉnh mắc mệt luôn :p chưa kể chất lượng ốc kém, nhanh rỉ và nếu ko cẩn thận là toét đầu. Trước có chơi 1 cặp canh chỉnh phát ốm, sau chán quá quăng luôn làm cặp gương ex cắt ngắn nhìn sướng hẳn 😆
kiencoco
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phiên bản năm một ngàn chín trăm hồi đó 😁:D:D
Giờ tháo đèn rồi, trẻ trâu chơi nhiều quá, mình già trâu cũng bị dị nghị
@kiencoco Tháo 1 cái. 1 cái lắp xuống dưới nằm ngang thì đi ok rồi. :D.
Công nhận cặp elise đen này lên xe nhìn cứng mà ăn khớp ghê.
Thấy gác chân bên cần thắng sau có vấn đề nha. ;)
Chạy vài bữa ốc lục giác toe ra lại xoay vù vù ko cố định được cho xem. 280K ra quất cặp kính yaz bao bấy bá 😆)
kiencoco
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cũng xác định là chơi 1 lần thôi rồi qua kính khác. Cũng may là hiện tại ốc chỉ mới sét thôi, đầu vẫn còn vặn chặt dc.

Thật ra đó ko phải là gác chân sau đâu. Là gác chân của ghế phụ trước ấy :D
Mỗi lần tết về quê với lên là cứ như xe thồ :D

@kiencoco Thế là gọn lắm rồi đó bác. Túi đồ phía sau gọn gàng vuông vắn là thích rồi. Gu của e cũng khá giống bác. :D. Nhìn mấy cái bác gắn lên xe thấy khớp thật.
vì nó là fake nên ko thể nào hoàn hảo như hàng aut rồi.
đi nắng mưa 1 thời gian ốc ác nó gỉ, kính xuống màu mờ mờ, do chất lượng ko cao nên ở 1 góc nhìn nào đó vào gương sẽ làm mắt cảm thấy khó chịu.....nói chung cũng chỉ để đi kiểng @@
nipponx
TÍCH CỰC
7 năm
ủa sao hình thớt chụp ko thấy 2 con ốc lục giác nhỏ nhỉ gắn thân kính, 2 con này chỉnh đi lại mấy lần là toe chổ than kính , vì thân nhôm mềm ,mà toe thì vứt luôn cái kính, mình bị 1 cây còn 1 cây vs 1 con ốc :d con kia rớt ...
123oner
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác cho hỏi nếu mua hàng real thì ở đâu có bán vậy?
Có dễ phân biệt không?
@donquijote Chờ 10 năm nữa mình review cho nhé! ;)
@123oner Đặt nước ngoài đầy
@Nguyen Manh Tran amazone không chuyển về việt nam nhé, chỉ có nước nhờ đơn vị mua hàng hộ thôi
mua cặp gương zin của Yaz vừa gọn vừa nhìn dễ
sai lầm lớn nhất là kg đi kiếng zin mà gắng ba cái kiếng tào lao này, vừa phí tiền, chạy nhanh là quay,
hieptran3v
ĐẠI BÀNG
4 năm
Review các loại gương xe máy này : https://danhgiacongtam.com/review/guong-xe-may-thoi-trang-gia-re
có nhiều mẫu gương đẹp lắm luôn, mới làm 2 đôi về chơi mấy tháng xong vứt có gì đâu là zin với không zin, đổi liên tục luôn cho máu
mình thấy nhiều người chỉ gắn mổi gương bên trí, còn bên phải để trống, không hiểu tại sao?
@Thái Tâm Nghiên Hàng real chỉ bán 1 cái bên trái, bạn mua fake thì người ta fake cả cái bên phải cho phù hợp thị trường VN. Mình mua 1 cặp, mà do fake nên ốc bên phải toe răng, k dùng đc nữa, còn bên trái thì k thể cố định, chạy 1 xíu là nó xoay, mất tầm nhìn dù đã vặng rất chặc
@thành đức đỗ HÈN GÌ NÓ DẮT THẾ. MÌNH XÀI HÀNG THEO XE CŨNG ĐỦ NHÌN RỒI, CẶP GƯƠNG NÀY LÀ MƠ ƯỚC NGÀY MAI

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019