[Review] Head quay phim mini Ulanzi U-190, thiết bị mà mọi Vlogger cá nhân nên nên sắm 1 cái
pro-k
một thángBình luận: 19

Bạn nên coi Video vì nó có ví dụ minh họa vô cùng trực quan.

Vì sao nên mua ?

mình là một người làm các nội dung theo mô hình miniStudio và "một mình tui cân hết", bản thân mình cũng thích thiết bị công nghệ.

Trước đây chưa bao giờ có một cái đầu head mini để thay Pan Tilt góc quay cho các máy nhỏ như Smartphone hay Sony Zv1 chẳng hạn, nhưng giờ thì có, cả Ulanzi vừa bán ra cái đầu head mini U-190 chuyên cho dân quay và nó cực kì đáng mua.

nếu bạn là một người sáng tạo nội dung và góc làm việc của bạn hẹp, nhỏ nhưng muốn đa dạng hóa góc máy thì cho video thú vị hơn.

Quảng cáo

hoặc review bán hàng online chẳng hạn thì việc tùy biến được góc máy một cách mượt mà với máy quay nhỏ thì nó là một giải pháp tuyệt vời luôn.

Nó nhỏ xíu à

gọn trong lòng bàn tay luôn

nó có thẻ gắn lên một cái mini Tripod cực kì nhỏ gọn, quá tuyệt cho những bạn hay di chuyển và quay trong góc hẹp

so sánh độ lớn với 1 cái đồng hồ và một cái Ballhead chụp hình khác

Quảng cáo

Sử dụng nó thế nào !

trước đây các đầu head để quay ngay cả nhỏ nhất cũng to hơn ít nhất là gấp 3 lần, dài hơn vì nó mặc định xài cho các máy DSLR trở lên.

hiện tại thì thời đại của máy nhỏ cỡ như Sony Zv1 hay Smartphone và thời đại của người làm video cá nhân, sản phẩm lẫn phụ kiện ngày càng nhỏ lại, gọn hơn dễ mang đi hơn.

bản thân mình cũng không còn dùng đèn lớn, không còn dùng chân đèn chân máy nữa và mình theo đuổi những không gian làm việc miniStudio các bạn có thể xem thêm tại đây.

quay trở lại với cái Ulanzi U190

Quảng cáo

bạn có thể sử dụng nó với máy nhỏ và Smartphone cực kì tiện dụng.

Thiết kế tốt và hoàn thiện rất đẹp

U190 100% được làm bằng kim loại, đầm tay cảm giác cầm không bị nặng cũng không bị nhẹ hẫng.

các góc cạnh được vát hoặc bo tròn để cảm khi sử dụng bạn không bị đau.

chế tác phải nói là cự kì tinh xảo.

Những ưu điểm thông minh

Có thước chia độ dành cho các bạn quay chụp Panorama

Phần Plate là ngàm Arca Swiss rất phổ biến

Plate làm ngàm vuông 4 chiều như nhau để gắn lên chiều nào cũng được không phải thao ra chỉnh lại

phần plate có 1 cái gờ nhỏ lên để giúp bạn khi gắn vào máy nó sẽ thẳng chư không xéo, rất hợp với mấy bạn kỹ tính hoặc OCD ( nhiều Vlogger bị OCD lắm)

Bên hống có sẵn một cây lục giác hít bằng nam châm sẵn trên head để giúp bạn siết Plate vào máy ảnh

Plate có 2 con ốc để cố định plate và máy trên head, để khi bạn lỡ sít ốc chưa chặt thì máy cũng không thể rơi xuống được.

Head có thể siết khóa cứng 2 góc Pan và Tilt hoặc xả ra để chúng ta Pan, Tilt bạn cũng có thẻ thay đổi một chút trợ lực khi Pan Tilt ( cái này mình nghĩ là do thiết kế chứ không hẳn là công năng gốc của HEAD)

Ai là người cần nó

• Các Reviewer sản phẩm nhỏ
  • Các Food Vlogger
  • Travel Vlogger
  • Những người theo đuổi miniStudio như mình
  • Những bạn nhiếp ảnh hoặc quay clip sản phẩm chuyên nghiệp nhưng mini
  • làm Tiktok
  • Livestream bán hàng sản phẩm
  • Đi du lich với gia đình
  • Dã ngoại

đây là góc làm việc của mình, công việc chính để kiếm tiền mua cơm ăn nó từ việc khác nên việc làm video nó giống như việc giải trí vậy, mình phải làm mọi thứ nhanh gọn nhất và ít tốn thời gian nhất, thành ra góc làm việc và Vlog của mình, kể cả quy trình lẫn cách thực hiện nó không giống ai hết, cái gì ra mà hỗ trợ mình được nhanh gọn lẹ trong việc quay và dựng là mình bụp à.

giống như bài viết và Video các bạn đang xem, mình bắt đầu quay và chụp lúc 21:30 phút tối ( có cái hình đồng hồ trên xác nhạn đó)

và quay xong, dựng xong, up lên youtube lên được 4K, chụp hình viết text lên Tinhte luôn là tới khoảng 00:25 là xong hết mọi thứ đi ngủ.

tất cả là nhớ suốt một năm qua kiên trì theo đuổi cái setup miniStudio ( bạn có thẻ tìm thấy mình trên Facebook với @miniStudioVietnam)

hiện tại mình hài lòng với mô hình, thiết bị và tư duy về mặt kỹ thuật mà mình theo đuổi còn lại mình phải luyện tập một số phương pháp thể hiện để có thể truyền tải hết những thứ mình muốn chia sẻ cho anh em theo cách hấp dẫn hơn, tốt hơn.

anh em coi thấy hay thì ủng hộ, chỗ nào chê thì note, mong kéo thêm được nhiều anh làm nội dung theo trường phái miniStudio một mình tao cân hết chơi chung với mình

Giá

900 - 1 triệu tùy WEB bạn mua, mình mua từ Tiki và Lazada.

cám ơn anh em đã xem, nhớ bấm xem clip để thấy Demo nha anh em

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

19 bình luận
Cho mình hỏi ulanzi này có bán kẹp điện thoại gắn vào head, nó có ngon không hay bác có model nào đang dùng mà ngon thì giới thiệu với ạ. Cám ơn bác.
@mrford105 Kẹp noá bán từ rẻ tới mắc, kẹp ngon tầm 400K 😆

Khá ngon
@mrford105 Mua kẹp điện thoại bằng kim loại này nè ST-08 của Ulazin luôn, đẹp sang xịn mịn.

MDK125
ĐẠI BÀNG
một tháng
em này bằng nguyên bộ mình đang dùng cũng của Ulanzi, chắc cũng nên mua thêm head Ulanzi U190 này thử cho bộ tripod, em này gọn thiệt

Bác có mấy cái arm treo máy ảnh nhìn ngon quá, hãng gì vậy ạ?
@ntfknd Thronmax, Blue Compass, O.C White bác và một số hãng nữa.

Có Ulanzi Gear Tree mà chưa gắn lên
hay ho quá, để kiếm cái, mà mình không biết tự quayn phim
Xin thông tin cái kẹp điện thoại gắn lên như trong bài luôn được không anh
@tranvinh4u Kẹp đó rẻ ko xịn lắm để a làm review cái xịn hơn
@pro-k làm sớm sớm luôn nha a, e đặt cái U-190 rồi, mà e quay đt nên đang kiếm cái kẹp đt 😁
Mình mua rất nhiều đồ của ulanzi, chưa khi nào phải thất vọng luôn
làm cái về livestream chơi cũng vui
Nem NT
ĐẠI BÀNG
một tháng
Oh, nhìn nhỏ gọn quá. Trc có mua 1 cái cũng tầm 1 triệu r mà nhìn cái này có vẻ xịn, gọn nhẹ hơn, note lại sau kiếm 1 em về =))))
Studio mini của bác đẹp quá.
Tưởng tripod nào cũng có sẵn head
miniStudio mà nhiều thiết bị đáng mơ ước quá 😃
Mình có mua mấy món của Ulanzi, chất lượng rất tốt mà giá rất ổn.
ULAZI cực ngon
Ulanzi ánh sáng-phụ kiện ở tầm không quá mắc, cũng không quá rẻ, nói chung kinh tế lắm rồi :v

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019