Review Honda civic 2019 - Thanh niên phục vụ

7/5/2021 9:53Phản hồi: 150
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@buitrunghau1312 vao day doc ne
muabanvnvn
ĐẠI BÀNG
3 năm
cùng tầm giá con con mitsubishi outlander cũng hay, nhưng khác phân khúc
@muabanvnvn Nó gầm cao, thực dụng bạn à
muabanvnvn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xe chạy bình thường các bác bảo dưỡng trong đại lý chủ yếu kiểm tra thay dầu thôi, rất ít khi hỏng vặt. Còn các bác cứ vệ sinh các kiểu dung dịch thì chi phí vật tư với công lao động cao lắm. Các mốc 5k chi phí bảo dưỡng tầm 1tr-1tr5, các mốc lớn 40k, 80k thì tầm 3-5tr
cdang
TÍCH CỰC
3 năm
Mốc 5k thì chỉ 600 ngàn thôi, cao hơn mức đó là do bọn đại lý nó kê thêm mấy cái phụ gia xăng với nhớt thêm vào để lấy thêm tiền thôi. Lưu ý là trong HDSD Honda khuyến cáo ko cho phép bỏ thêm phụ gia nhớt mà mấy ông đại lý VN vẫn tự động thêm vào mục bảo dưỡng.
rassen
TÍCH CỰC
3 năm
trc e cũng chạy civic 2. full opt.
điểm trừ lớn nhất là dàn lạnh, xe honda nói chung dàn lạnh rất chán.
ban đầu đêm đi bảo dưõng mãi ko hết, về sau chạy city vs crv thấy đều yếu vậy 😔

thua cả vios
Xứng danh đối đầu Camry
@hongphuc1992 Thực ra k so được camry bạn à! Nó với altis thôi
rassen
TÍCH CỰC
3 năm
@hongphuc1992 accord mới so dc với camry, mà accord tại vn fail quá
bustalyme
TÍCH CỰC
3 năm
Vẫn biết văn mình vợ người nhưng đọc bài bác chủ viết cố cũng thấy khó hiểu quá 😔
@bustalyme Mình nghĩ gì viết đó, không quâ chuốt từ ngữ nên hơi lủng củng
Kết em này mà k có xèng để mua 🤤
@Sơn Chong Kim Cũng tích góp mãi b à
@Bạch bảo cương Tích cóp được là tốt r bác, em chỉ có morning thôi, đi vừa yếu vừa tốn xăng 😥
@Sơn Chong Kim Công nhận morning đi k tiết kiệm chút nào
Công nhận Civic dở nhất vụ ồn. Mình mê bản type R mà đắt quá nên thôi kaka.
@tringuyenxp1603 Bản g đi cũng bốc mà. Tubor nó có cái hay nhưng cũng có cái dở về độ bền. Đây là nhân viên honda bảo mình thế
@Bạch bảo cương Bản R mình thích do H họ độ ngầu á, chứ mình ko quan trọng vụ bốc. Đi loanh quanh trong phố với đi 1 mình ko à kaka
cdang
TÍCH CỰC
3 năm
@Bạch bảo cương Turbo hay ko Turbo thì độ bền đều như nhau, khi thiết kế động cơ hãng đã tính toán vậy liệu để đảm bảo điều này rồi. Và trên xe thì động cơ cũng là một trong những bộ phần bền bỉ nhất, mấy khi hư dc trừ khi đâm đụng, ko đi bảo dưỡng định kỳ.
trungtrans
ĐẠI BÀNG
3 năm
Các bác hãy chia sẻ thêm nưa nhé
Bác đi bảo dưỡng cứ mạnh dạn gạch 1 số mục trong báo giá ko cần lắm đi sẽ rẻ hơn kha khá
lehieu1810
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xe đua cầu trước hộp số CVT cho Porche hít khói 1 nốt nhạc đây hả 😆) Honda nhìn được thấy có Accord, còn con này thấy ngoài đường hay gọi là xe chẻ châu ko thấy đẹp chỗ nào từ mấy năm trước cho tới thế hệ mới bây giờ luôn chắc gu mình k thích nhìn mấy chi tiết rườm rà như này 😃)) càng ko thấy nó xứng đáng với cái giá ngót 900tr
Cám ơn bác đã chia sẽ, cũng là một sự lụa chọn tốt cho các bác thích form mẫu Honda những năm nay.
Chỉ tiếc chán cái kiểu xe đi nội đô, địa hình đơn giản mà cứ có hoặc chế cái đuôi cánh xe đua nhìn cứ như kiểu nữa mùa, nó làm mất cái sang trọng điềm đạm của xe gia đình và công việc .
Thích rồi thì nó là tuyệt nhất thôi bác
@naturelovely9 Thank bác
seth_ptit
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đi xe này ghét nhất là hay bị chiếu pha thẳng mặt do xe thấp 😆) Cay cú mỗi khoản đó. Civic đi đường đẹp dễ mát chân ga lắm. Kiểu có gì đó rất cảm xúc đạp ga được là đạp ấy.
Nickka
TÍCH CỰC
3 năm
dân chơi
Công nhận là Civic được nhiều người Review ghê
@A0kiji Trên tinh tế có bài nữa à bác? Mình không để í
cafeblue1011
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có thể nói bản 19, 20 trẻ trung. Bản 22 chửng chạc! Có lẽ do ông thiết kế đã qua thời trẻ trâu!
@cafeblue1011 Chắc do covid😅
吴国明
ĐẠI BÀNG
3 năm
Trong xe và sàn bác bẩn thế, chịu cực lau và nhắc nhỏ bọn nhỏ ngồi xe thồi ngồi im, chân để ở sàn đừng đạp ghế.
Cốp bác như cốp xe em, y như cái kho để đồ, thứ gì cũng có, muốn tràn ra ngoài luôn.
@guoming1987 3 thằng con và cháu jai. Nghịch hơn quỷ b à! Chấp nhận sống chung với lũ, nó còn vẽ đâyf ghế, phải mua dung dịch lau mới hết
吴国明
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Bạch bảo cương Cháu mình nó lên xe ăn kẹo, trét tùm lum. mỗi lẫn lên xe hong lẽ trói nó lại.
Khôn như mày :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019