Review Honda Wave Alpha
SilverGhost02
8 thángBình luận: 126
Con này bạn yên tâm dáng nó 20 năm nữa ko lỗi thời nhé 🤣
Mình cũng đang dùng Wave Alpha mua từ năm 2014, tới giờ vẫn còn ngon lành, chỉ có 1 tí lỗi lặt vặt nhưng khá là dễ sửa chữa, khá là ít ăn xăng. Nói chung là khá là ổn trong tầm giá
bạn đi xe giữ gìn ghê. làm mình nhớ lại cái xe Wave của mình . 3 năm đầu tiên để ở nhà bố mình chỉ đi loanh quanh hết có 3000 km. rồi mình tha lên Hà Nội đi học đi chơi 1 năm về ctm lên thành gần 20.000km =))))
ông nào chở hàng thì mua mà chạy chứ để đi lại thông thường thì mua con feliz trắng đẹp hơn vạn lần
chạy tầm 70-80km đủ rồi,xe nhỏ gọn luồn lách ổn
ConanCool
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình đang đi con Wave alpha 100 cảm nhận như sau: kiểu dáng đẹp, nước sơn vành và đĩa nhanh bong tróc, kể cả lốc máy, vỏ nhựa cũng nhanh ộp ẹp, động cơ 100 cc nên cũng yếu, được cái tiết kiệm xăng, kéo lên 60-70 là lì máy, cốp xe nhỏ. Tóm lại thích xe này ở kiểu dáng và tiết kiệm xăng thôi
kinai
ĐẠI BÀNG
2 tháng
người VĂN MINH là đi xe phải có GƯƠNG HẬU nhé, vừa an toàn vừa đúng luật
@kinai xe chỉ để đi chợ, từ lúc mở quán thì từ nhà đến cửa hàng chỉ 1km và ở quê nên cũng yên tâm b ạ
Cười ra nước mắt
Xe này như liz ấy, ngay cả xe mới về dựng 1 chỗ lên nhẹ ga thả ra cái bộ nồi nó lóc ca lóc cóc, máy ko thoát.
Xe phổ thông ở Vn mình từng sở hữu ( không phải mượn đi được 3 bữa mà goánh giá ). Wave S100 2008, Si bxc 2009, Wave S110 2012, Future mập 2014, Si Fi 2014, Ex150 2017, Winner X 2020
Mình đánh giá tầm trên dưới 22 củ, không nói về ngoại hình mỗi người 1 ý, xét về tất cả từ thông số kỹ thuật đến máy móc Si Fi ổn nhất. Bền vcc ra, mà quan trọng nó bền nhưng nó bốc chứ ko phải bền kiểu Wave cũng bền mà cục máy nó chán thôi rồi.
Còn độ ngọt của cục máy Sirius bxc mẫu cũ máy nó ngọt nhất trong các con xe trên. Ngọt ngào hơn cả Ex với WinX ( hiện tại đang chạy win X).
Kevinlei
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@kehuydiet091 Si ngon hơn Wave nhiều , nhà mình vẫn còn giữ chiếc Si bxc 2010 chạy , ngọt , vọt , êm 😆 xăng chưa chắc ai hơn ai , tuỳ cách đi , rồi tp đang sống nữa , đường trường đổ 50k đi từ Q10 đến Vũng tàu , còn lòng vòng đến lúc chạy về mới đổ thêm , còn Đà Lạt chiều đi tốn 100k đến Đà Lạt , chiều về 70k là chạy tới đc hàng xanh .
@Kevinlei Con Si BXC chạy đường trường tk xăng vl í, còn chạy dòng dòng thì lại tốn. Còn wave chạy kiểu gì ăn cũng thế hê hê.
xe này thì khỏi phải nói rồi vô địch trong tầm giá và phân khúc
misstu
ĐẠI BÀNG
2 tháng
tốn ngang con vision xe gas khi chạy đường hay tắc, tích kiệm xăng nếu chạy đều ga thôi
Tập dùng kính chiếu hậu cho quen sau này còn lái xe hơi. Nhiều khi kính chiếu hậu và đèn pha nó là một cái gì đó vượt quá tầm hiểu biết của rất nhiều người.
Kevinlei
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@DUY AN SPKT Nghe đồn những ai hay nhìn kính chiếu hậu sống lâu hơn những người ko nhìn bác ơi 😆 .
@DUY AN SPKT xe hiện tại mình đi thì lúc nào cũng kính chiếu hậu đầy đủ, nhượng lại cho phụ huynh đi trong xóm nên tháo thôi
@SilverGhost02 Sorry bác, do gần đây mình thấy rất nhiều ng đi đường không dùng kính và bật đèn pha khi đi trong phố, ảnh hưởng các xe đi ngược chiều nên mình nhắc thôi
Linh_istnu
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Sau 3 -4 năm thì dàn nhựa sẽ dần bị bay sơn, bay màu.
Các ốc, gá nhựa bắt đầu lỏng và rung dàn nhựa như răng bà lão.
Xe khá lanh ở số 1 -2, tốc độ dưới 50 thì ok.
Nhanh hơn 50km/h bắt đầu bay bay.
Phanh hơi nhẹ so với mình, phải bóp sâu.
@Linh_istnu Giá đó thì không thể yêu cầu chất lượng cao được. Những cái bạn liệt kê đều có thể thay thế với giả cả hợp lý, kể cả dàn nhựa.
Linh_istnu
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@gauto988 chả nói đâu xa. chiếc Sirius phanh đĩa nhà mình năm 2012 đến nay, nhựa vẫn bóng tứng. 70 ngàn km. ốc vặn thoải mái còn chiếc wave alpha dù mới hơn nhưng đã gặp các vấn đề vừa kể trên. dù đi ít hơn nhưng cảm giác thì yếu hơn thấy rõ luôn
nên là con đời đầu của bất kỳ sinh viên nào (trừ đám nhà giàu)
Khilokchok
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Máy hú thì thôi rồi 😆)
Màu trắng khá đẹp
Hanhsisken
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Chạy dưới 50km/h thì đây là chiếc xe tốt.
DzatBuon
TÍCH CỰC
2 tháng
cùng phân khúc thì ya bền bỉ mạnh mẽ hơn.
kiểu trung tính, gọn đẹp, chạy cũng nhẹ mà xe hơi rần, dàn nhựa chán, tầm này mình thích sirius xăng cơ hơn, nhỏ gọn, bốc cứng cáp hơn
hino86
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Con này làm nên lịch sử đuổi hẳn xe TQ khỏi thị trường Việt mà, flagship 😂
kuzjnvn
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Hình như đây là bài thứ 2 review xe này rồi
@kuzjnvn mình review khá lâu rồi ạ
Cười ra nước mắt

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế