Review Honda Winner 150 (2018) sau 2 năm sử dụng
3 thángBình luận: 113
Review Honda Winner 150 (2018) sau 2 năm sử dụng
Đây là review về Honda Winner 150 (2018) sau 2 năm sử dụng của mình.Mình mua nó với giá Mình mua em này vào khoảng đầu năm 2019, lúc đấy giá em này khá dễ chi dễ chơi chỉ rơi vào khoảng 44tr bao gồm giấy tờ lăn bánh. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Honda Winner 150 (2018) sau 2 năm sử dụng:

Sau 2 năm sử dụng, việc nhu cầu đi tour xa thường xuyên như mình và có phần đòi hỏi tốc độ thì không thể nào tránh khỏi tình trạng xuống cấp theo thời gian của 1 chiếc xe. Tuy nhiên, việc xuống cấp đã cho mình cơ hội để trải nghiệm những món đồ khác zin 1 xíu =))). Và vài tháng trước mình quyết định up 62zz touring.
Hôm nay mình review cho anh em những món đồ mình đã thay đổi/nâng cấp cho em nó để những anh em đi tour có thể tham khảo.

Quảng cáo

Thiết kế, ngoại hình

Về phần này, nó ra mắt đã lâu nên ít nhiều anh em đã có cái nhìn riêng về nó. Winner 150 nhà Honda làm ra có phần hơi trầm tính hơn anh bạn " Ex150" , có người bảo rằng nó giống Wave , có người chê nó xấu. Nhưng với quan điểm cá nhân mình, thiết kế em này " 10 điểm ".

Động cơ, khả năng vận hành, nhiên liệu

Cơ bản xe này ra mắt đã lâu, nay mình chỉ review những món đồ mình đã binh biến lên cho em nó sau thời gian bào quá nhiều =))))

[BỐ ĐỘ WINNER/SONIC]Bộ bố nồi Fasstek Racing cho Winner/Sonic | Shopee Việt Nam

Mua [BỐ ĐỘ WINNER/SONIC]Bộ bố nồi Fasstek Racing cho Winner/Sonic giá tốt. Mua hàng qua mạng uy tín, tiện lợi. Shopee đảm bảo nhận hàng, hoặc được hoàn lại tiền Giao Hàng Miễn Phí. XEM NGAY!
shopee.vn

Điểm thích nhất

Mình thích nhất khả năng vận hành đường xa của em này, với dàn chân khá hoàn hảo cho 1 chiếc xe nhỏ. Cùng với đó là thiết kế khá trung tính, dễ nhìn dễ yêu. Động cơ DOHC mạnh mẽ, ngay khi up 62zz cũng vẫn đảm bảo về khả năng chạy xa cũng như chạy phố, khá là trâu bò. Mình làm cục máy là tại vì mình chạy phá quá chứ nếu chạy hiền thì có lẽ em này sẽ khá là bền.

Quảng cáo

Điều cần cải thiện

Cái yên, luôn là cái yên và chắc chắn là cái yên xe. Thật sự là tui quá mệt mỏi. Nếu mấy bác không đi làm yên thì hãy chuẩn bị 1 cái xương chậu và xương sống thật khỏe mạnh nhé. Mình làm lại yên bên PN. Nên cơ bản có vậy, ngoài ra các lỗi lặt vặt như dàn nhựa, tăng cam mình đều xử lí được :>

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

113 bình luận
Tags:review
Xe này trc có đi, chạy đc vài k km thì tua máy k đều, hiện tượng tự lên ga. Làm biếng sửa quá nên bán luôn. Nói chung xe này chạy ổn.
@Huy †rần Nó bị bẩn nên lẹt cảm biến thò thụt vệ sinh lại ổn định, mình từng bị ạ, mấy ông thợ trong nhóm toàn gạ thay cảm biến, thực tế vệ sinh hết, do bụi quá nó kẹt
Tất nhiên bụi quá nó kẹt để lâu nó kẹt có thể gây hỏng
@Thịnh Trần Design mình cũng bị con cào cào yamaha. tháo ra cái miếng lọc gió do xe để không cả chục năm nó mủn hết, cứ kéo ga lên khoảng 6 70 là hụt và ko lên dc nữa
AdamLy
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Thịnh Trần Design Mình đi gần 3 năm chưa gặp tình trạng đi vài km là tua máy ko đều, tua máy chỉ lên cao ko quá 2000 rpm khi máy còn nguội (thường là buổi sáng) khi máy đủ độ nóng thì tua về trên 1500 rpm và dưới 1700 rpm, và vòng tua tự động tăng ở ga garanti khi bạn cho xe tự lăng bánh mà không cần lên ga (vì xe có ga tự động nên nó sẽ tự động lên ga để vòng tua không dưới 1500 rpm) để xe không tắt máy và có thể di chuyển được mà ko cần lên ga.
Mr Do
TÍCH CỰC
3 tháng
@Trần Thanh Trung Quân Bác có đk úp con supra v2 cũng ngon
Trong nam có vẻ chuộng con này, ngoài bắc thì wave xuất hiện nhiều hơn
@XUAN HOANG PHAM Haha, cái nhìn của từng cặp mắt sẽ khác nhau í mà
@XUAN HOANG PHAM ngoài bắc m thấy nhiều hơn trong nam đó ạ ^^
M dân bắc nhưng vào nam chơi mấy lần để ý vậy, trong nam có nhiều xe ngoài bắc ko có: vario, satrtia,
@XUAN HOANG PHAM Tui thấy ngược lại ấy, trong nam ưa mấy con bánh nhỏ hơn ví dụ nhựa raider hoặc sonic
blakcat9x
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@XUAN HOANG PHAM Con này ngoài bắc mà ít. Mấy đợt sale off grab sv chạy đầy đường HN
Chaeyoung
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@blakcat9x Winner X mới nhiều thôi b, đời đầu ra đường ít gặp lắm
Trông như xe wave
@Ngọc Khứ Giống thật, nhưng tui lại ưng bác ạ
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
3 tháng
A có bị kẹt ga ko.
@Hi-CNTT Có anh ơi, nhưng mà kẹt ga mình đem ra tiệm ae thợ mần cái hết ngay
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
3 tháng
@Trần Thanh Trung Quân E bị kẹt ga. Vs côn nặng quá nên lười chạy gưit quê lâu quá chưa chạy lại 😃.
Em cảm giác chạy xe Exciter 150 có 5 số hơi thiếu, chạy số 6 vẫn thấy máy chưa nhẹ. Còn Winner thì có số 6 nhẹ hẳn ra nên em mua Winner.
@Phan Thanh Giảng Hehe, mỗi người 1 style chạy. Có người thích ít số, có ng thích nhiều số. Cá nhân em thích nhiều số hơn haha
@Trần Thanh Trung Quân số 6 chạy thấy thoải mái hơn nhẳn bác ơi
cacaca
TÍCH CỰC
3 tháng
Cũng chinh chiến 3 năm. Chưa thay gì cả.
@cacaca Mlemm, con này chạy như 1 người bth thì nó bền phết bác ạ
@cacaca Ghê, chạy 3 năm chưa thay gì coi chừng nha bạn. Đồ có xài là có hao mòn nha 😁
cacaca
TÍCH CỰC
3 tháng
@nguyendthong Mình k chạy xa, chỉ chạy đi làm tầm 8km. Chiều về. Ngày khoảng 16 km.
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
3 tháng
@cacaca E cũng mua màu này 45 củ 😃. Khá đẹp. Cơ mà e thích trắng cam đỏ vàng. Ba lại đi mua Đen
Wheelsman
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@cacaca Tui cũng z .xe đi cày .khá tiết kiệm xăng
joxinh9111
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Ex đi sướng hơn nhiều, mình đã trải nghiệm cả 2, côn win nặng và vô số hay bị dắt, tiếng gầm máy k hay bằng ex, cảm giác lái k phấn khích bằng
@joxinh9111 Dạ hehe, mỗi người 1 style chạy anh ạ , em thì đúng là cảm giác chạy đã thật nhưng em ưng winner hơn hehe
@joxinh9111 2 con này có con nào phấn khích đâu, chẳng qua được tiếng côn tay chứ underbone thì vẫn là underbone.

Còn vụ Ex số ngọt hơn Wi thì xác nhận, ra hãng Honda nhờ tinh chỉnh thấy cũng vậy
@joxinh9111 Tui chạy ex suốt nhưng ngồi vào winer vẫn thấy sướng hơn. Vì cái số 6 của nó
biết là phiên bản wave 150 nhưng mà nhìn...giống wave quá 😆
mình thích thiết kế bản sau hơn!
@vqt907 Thiết kế bản sau hầm hố hơn thật bác ạ hehe 🤣❤️
desit12a
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Trần Thanh Trung Quân Bản sau hầm hố hơn nhưng xinhan trước là của tay thiết kế bị mù. Ra cái xinhan trước mà ai cũng bỏ thay mới hết . Mà thay mới cũng không thể hết xấu.
Mình chạy bản nhám đen, được hơn 2 vạn chút. Thỉnh thoảng nóng máy, ì, ga không lên, trước mới thay nước làm mát, không biết có đỡ không. À còn bị vấn đề lúc cua cứ trơn trơn lắc lắc, không biết có phải do lốp không 😔
@Kiều Việt Thắng Trơn lắc khả năng cao do lốp bạn ạ, 2 vạn chắc vỏ zin theo xe cũng mòn r. Mình nghĩ hết dịch bạn nên đi kiểm tra lại toàn bộ và vệ sinh họng xăng xem sao
@Trần Thanh Trung Quân mấy đợt head gọi đến bảo dưỡng định kỳ nhưng mình lười k mang đi mà cũng k tin tưởng lắm :v
crazykid42
ĐẠI BÀNG
3 tháng
mình có cả winner v1 và winner x nhưng vẫn thích cái cảm giác ga nó lì của v1, còn lái win x nó phấn khích hơn do có tinh chỉnh ở ic rồi có cảm giác ga vọt hơn, nhưng xe mình hay đi là winner v1 đợt mua 2017 là 41tr, còn winner x đợt 2019 là 34tr5 😃
@crazykid42 V1 nó hơi lì nhưng mà cảm giác rút ga đoạn sau em lại cảm nhận rõ rệt bác ạ, em cũng thích v haha
@crazykid42 bạn mua đc con winner X giá tốt quá
crazykid42
ĐẠI BÀNG
3 tháng
mình thích chạy winner v1 hơn winner x 😃 riết cái win x nó mốc meo luôn
@crazykid42 Haha v1 thon gọn hơn X xíu hí hí
Mình cũng đã bán ex135 và đang tính mua win x, Anh em cho mình cảm nhận vs
@HuynhTrung911 Win X, có nhiều ae cảm nhận í, bạn tìm xem sao
DoTinh8x
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Xe mình 2017 chạy gần 50k.km. Mới up cabon nè
@DoTinh8x đẹp quá bác
@DoTinh8x Dán carbon thì thôi để đen nhám cho đẹp bạn ơi.
DoTinh8x
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Jazz Cash Lượng Ko phải dán. Là sơn nhúng ( chuyển nước cacbon). Bạn lên youtble xem nhé
@DoTinh8x Cũng ko khác nhau mấy. Đều là giả carbon. Mà bữa nay có mấy loại skin carbon 3 lớp nhìn giống 80% lận đó.
Mình từng mua 2 con winner, 2016 mới ra sau khi đi gần 9 vạn mình bán, đầu 2020 mua con nưa, mới bán hồi tháng 3/2021, mua pcx150
cơ bản xe ngon, mấy xe 150 các hãng cơ bản m thấy như nhau ko có j nổi trội, thích mẫu nào mua xe đó, cnhuwng cảm giác trải nhiệm lái vận hành thì cá nhân m thấy con raider 150 hạnh phúc nhất
@motthoangbanglang Raider nhỏ gọn, đi phố thích cực bác ạ
hanhvn68
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Trần Thanh Trung Quân Nhưng mà xem thông số ăn xăng ghê quá bác, mà bình lại nhỏ
Winner X giờ 32 củ chưa giấy. Mình cũng mới lụm một con 😁 :D . Trước cũng có đi ex150 mà mất.
Thời điểm này mua Win quá hợp lý. Rẻ hơn ex hơn chục củ.
Con này nhược điểm ko có lọc nhớt tinh rời như Ex nên đi ko kỹ cục máy nó lột cam, đầu rất nhiều, với phốt bơm nước ko bền như ex. Còn lại ổn.
ducthuysp
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@kehuydiet091 Ah. Tại mình coi trên tiki thấy cũng trên 35, dịch này ko ra head dc
Kelamtro
TÍCH CỰC
3 tháng
@kehuydiet091 vụ lọc nhớt thì con win này k có lọc thô như ex chứ kp lọc tinh, thế bác có biết máy winner có lọc ly tâm mà máy xe khác k có k ;))
p3n_024.83
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Kelamtro lọc ly tâm lại nằm ở đây thì có phải quá khoai ko ?
Kelamtro
TÍCH CỰC
3 tháng
@p3n_024.83 nhưng có còn hơn k, đi nhớt tốt, chạy ko rà ko bốc đầu k độ bố độ xem có nghẹt đc đg nhớt k ;)), mình có tk bạn chạy winner X gần 2 năm 4 vạn mà chạy vẫn êm vẫn chưa chẻ máy, ncl của bền tại ng còn đồ winner xịn hơn thì vẫn xịn hơn ;))
haopro
TÍCH CỰC
3 tháng
tớ thì thích EX
mình cũng thích thiết kế của Winner đời đầu, nhìn nó gọn gàng; còn ai kêu giống Wave thì thôi bỏ đi, ko quan tâm =))
Đọc cmt thấy ae đi ít ghê chứ, mình đầu năm phải bán do công việc k còn phù hợp tay côn, Đi 6 vạn, chạy bình thường, k bị lỗi gì đáng kể kể cả tăng cam.
@Thịnh Trần Design sắp thôi bác :V
hanhvn68
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@phamviethoa191092 Mình cũng sắp 30 rồi. Đang đi AB mà chán quá lại muốn chuyển sang xe số đây bác 😆
@hanhvn68 Tay ga cảm giác chạy k bao giờ được như xe số hay tay côn. Sau này có điều kiện vẫn thích có thêm 1 chiếc côn tay. Mà nêu b ở thành phố lớn thì tay chạy nhàn hơn xíu 😁
hanhvn68
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@phamviethoa191092 Em ở tp nhỏ thôi bác nên không lo vụ kẹt xe. Nhưng mà côn tay toàn con to nặng. Em lại thuộc dạng “thấp bé nhẹ cân” :D
Lỗi tăng cam nhiều nhất

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019