Review hộp số giảm tốc cho quạt
tuanlak
7 ngàyBình luận: 183
quá chất
cun_nguyen
ĐẠI BÀNG
6 ngày
Hợp lý đúng cái mình đang tìm😁
mua về gắn vô con senko thử. Chứ số 1 thổi muốn bay nóc
tuanlak
ĐẠI BÀNG
6 ngày
@hoangphat_258 E gắn vào con này. Số 1 bay hết đồ
h em mới biết món này, bài hữu ích quá ad
tuanlak
ĐẠI BÀNG
6 ngày
@Viet Phu Tran Thank bác ☺️
Quạt nào cũng có cái hộp giảm tốc, lắp vào lại giảm được tiếp à bác
tuanlak
ĐẠI BÀNG
6 ngày
@Jackie Lee 1981 Dạ vâng, giống như giảm trị số tụ => giảm tốc độ quạt. Nhưng ở một giới hạn cho phép để ko làm quá nhiệt cuộn dây đồng trong động cơ
N.T.Trung
ĐẠI BÀNG
6 ngày
Ngon, trước mua cái biến tốc của quạt trần đắt thấy mẹ toàn hơn 100k
tuanlak
ĐẠI BÀNG
6 ngày
@N.T.Trung Dimmer quạt trần xài bị kêu è è bác ạ
thegate
ĐẠI BÀNG
6 ngày
Mình nghĩ dùng cái chiết áp sẽ ổn hơn
tuanlak
ĐẠI BÀNG
6 ngày
@thegate Chiết áp hay dimmer quạt trần xài bị kêu è è bác ạ
18K
TÍCH CỰC
6 ngày
Oánh dấu cái hè mua về lắp cho con nếu cần
tuanlak
ĐẠI BÀNG
6 ngày
@18K Nhà có trẻ nhỏ nên lắp ạ
Xin link mua bạn ơi, cám ơn bạn nhiều
tuanlak
ĐẠI BÀNG
6 ngày
@hongphong141 Nghe mấy bác kêu hết hàng, bác thử tìm với tên hộp số quạt là ra ạ
minhmge
ĐẠI BÀNG
6 ngày
Theo mình google thì có thể mạch điện sẽ được nối thế này, khi chỉ ở Low thì chỉ có C1=1uF được nối vào dòng điện xoay chiều. Khi ở mức giữa thì sẽ nối song song 2 tụ điện C1 và C2 thành tổng 2uF, còn khi ở mức High sẽ nối song song 2 tụ điện C1 và C3 thành 3uF. Giá trị tụ càng cao thì quạt chạy càng mạnh
tuanlak
ĐẠI BÀNG
6 ngày
@minhmge Mạch nó in trên đây luôn ạ
Đúng thứ mịn cần luôn á. Cám ơn bác đac chia sẽ nhé
Có con quạt hút mà nó chạy mạnh quá nên hơi ồn . Dùng con này để giảm tốc được không bác .
tuanlak
ĐẠI BÀNG
6 ngày
@Flirtflock Quạt hút thì ko nên nhé bác, vì quạt hút nó là quạt thiết kế cánh đặc biệt để tăng lưu lượng gió, lưu lượng gió lớn đi qua khung quạt và ống dẫn sẽ gây ồn là chuyện bình thường. Bác giảm tốc thì coi như quạt ko còn tác dụng hút nữa ạ
Linlinchin
ĐẠI BÀNG
6 ngày
hay hó quá cảm ơn thớt
Muốn xài quạt tốc độ thấp và êm thì về lâu dài nên mua 1 cái quạt chất lượng tốt của các hãng có tiếng, ví dụ: Mitsubishi, Toshiba ...

Bản thân quạt không được thiết kế để chạy ở tốc độ thấp mà cưỡng ép nó vận hành lâu dài thì sớm hỏng thôi. Tuy nhiên dùng với quạt giá rẻ thì oke, hỏng thì thay quạt 😁.
Chứ dùng với quạt tiền triệu mà hỏng quạt thì dở.

P/s: nên dùng đúng tên gọi là "Cụm tụ giảm tốc" hoặc "Cụm giảm tốc" chứ nó đâu phải hộp số đâu.
tuanlak
ĐẠI BÀNG
6 ngày
@hoan_tbd45 Tại e google thấy mọi ng gọi là hộp số quạt bác ạ
@tuanlak Hộp số (gear box) là cụm chi tiết cơ khí.
Còn thiết bị trên là thuần túy thiết bị điện/điện tử.

Lúc đầu đọc tiêu đề mình còn giật mình, không hiểu lắp hộp số vào quạt kiểu gì 😁
tuanlak
ĐẠI BÀNG
6 ngày
@hoan_tbd45 Đúng rồi ạ. Chắc mấy shop kêu hộp số cho dễ hình dung cái bộ này nó nằm trong cái hộp có chỉnh số 0123 🤣
lắp dễ như công tắt vậy, còn quạt điều khiển từ xa thì cái này tắt cái điều khiển cũng không xài được. Mà có điều khiển thì cần chi cái này.
tuanlak
ĐẠI BÀNG
6 ngày
@trangvekien Quạt từ xa tiền triệu gió cũng mạnh lắm bác ạ, kiểu e thích liu riu thoang thoảng tự nhiên ấy
@tuanlak À ra vậy, thổi mạnh quá dễ bệnh lắm, trời nóng để quạt ngủ mà quên tắt đến khi thức thấy lạnh là xác định bệnh
Đã đặt mua,chờ riview sp.giá bây giờ lại tăng, lên 49k rùi nhé.mình cả ship hơn 70k. mặn qá. vẫn chốt
tuanlak
ĐẠI BÀNG
6 ngày
@nguyentiengb Chắc nhiều bác đặt quá ạ 🤣
95tuanle
TÍCH CỰC
6 ngày
món này lạ nhĩ...do nhà mình dùng điều hoà nên cũng k còn cây quạt nào...
tuanlak
ĐẠI BÀNG
6 ngày
@95tuanle E cũng xài điều hoà nhưng thêm chút gió thoang thoảng của quạt dễ chịu hơn ạ
95tuanle
TÍCH CỰC
6 ngày
@tuanlak hầu như hệ thống điều hoà nào cũng có bộ phận đẩy là hút gió bên trong, chưa kể thêm máy lọc không khí cũng có, nên không trong phòng đc dùng 2 món đó sẽ được đối lưu bởi luồng gió của tụi nó. nên mình nghĩ dùng thêm quạt đối với cá nhân mình thấy ồn ào khi gió của quạt quạt gần tai và tốn thêm 1 xí điện
Leorioz
ĐẠI BÀNG
6 ngày
mấy món này nên đc gim lên tranh chính, thiết thực cho cuộc sống
tuanlak
ĐẠI BÀNG
6 ngày
@Leorioz Thank bác 😆
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019