Review hướng dẫn chi tiết làm sư tử trắng bằng 2 tờ giấy

trungbill
2/5/2021 11:4Phản hồi: 46
Review hướng dẫn chi tiết làm sư tử trắng bằng 2 tờ giấy
Đây là review về hướng dẫn chi tiết làm sư tử trắng bằng 2 tờ giấy của mình. Mình mua nó với giá 50.000 cho 1 tác phẩm hoàn chỉnh. Lazada Shopee Sendo.vn . Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về hướng dẫn chi tiết làm sư tử trắng bằng 2 tờ giấy

Để hưởng ứng
#tinhtecreator lan tỏa đam mê. Mình xin hướng dẫn anh em làm 1 chú sư tử trắng bằng giấy. Không phải thể loại Origami nhé anh em. Đây là thể loại Papercraft.
Để anh em hiểu hơn về papercraft thì nó là những tác phẩm nghệ thuật hoàn toàn bằng giấy được làm bằng tay. Các tác phẩm nghệ thuật là những bản thiết kế 3d như thật tế nhưng được hóa hình hoàn toàn bằng giấy. Thay vì anh em thấy những mô hình nhân vật Marvel như Đại úy Mỹ, Iron man bằng nhựa thì chúng ta sẽ cho nó hóa thành giấy. Rất độc đáo đúng không? Nếu anh em thấy bài hay thì like cho mình nhé để có động lực làm thêm các tác phẩm khác .
Mô hình chúng ta hôm nay chỉ cần 2 tờ giấy A4 thôi. Trẻ em cũng có thể làm. Và là bản thiết kế Free của Canon. Anh em có thể tải về link bản in bên dưới mô tả trong video nhé.

Lazada Shopee Sendo.vn
#creator #cafemohinhgiay #mohinh

Những thứ mình thích

Rất đẹp và độc đáo. Sẽ là 1 món quà trưng bày thú vị trong phòng khách, tủ kính của bạn

Những thứ mình không thích

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Tùy anh em thôi nếu thấy đẹp có thể mua Lazada Shopee Sendo.vn

Lion Papercraft (8).jpg

Lion Papercraft (3).jpg

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrford105
TÍCH CỰC
3 năm
Đẹp
Hay đó bạn có thể làm to gấp 10 thì đẹp 😃
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@duclinh79. Nếu làm to gấp 10 có lẽ phải in trên giấy cỡ A2 và các kit phải in trên 1 tờ. Mà là giấy nên to quá khó bảo quản lắm bạn
Begaumummim
ĐẠI BÀNG
3 năm
@duclinh79. Chắc như thật luôn 😃
Sirlee41
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trungbill Làm size lớn cũng không khó lắm đâu bạn. Chủ yếu là do kit của Canon là file pdf nên khi muốn upscale lên thì sẽ khó. Chứ nếu bạn có file 3d raw, upscale trên pepakura thì chỉ cần unfold ra mỗi part 1 tờ a4 thôi 😄. Khi làm to thì bạn nên sử dụng giấy 250 cho đủ độ cứng, và phải nhồi, nhét thêm giấy, bông các kiểu vào bên trong. Gửi bác con Charmeleon lifesize mình làm trước Tết 😄😄
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@Sirlee41 250 thì ít có máy in chịu nổi dế banh máy lắm. Mình có giấy 250 mà ít khi làm. Thường thì mình sẽ bồi giấy. 250 sẽ tạo cho mép dày làm nó mất chi tiết ko đẹp. Mình cũng có 1 con pkachu lai nè. Thank bạn nha
Bạc Tình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trungbill hay quá đi. Dễ thương
mrford105
TÍCH CỰC
3 năm
Gửi bạn trang web chuyên làm món này https://creativepark.canon/en/categories/CAT-ST01-0071/top.html
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@mrford105 Thank bạn. Mình có hết mấy con trong đó rồi. Mình còn nhiều con khác nữa
BaoLienDang
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trungbill wow tuyệt vời vậy. Chúc mừng bác
Quá hay luôn ấy. Thêm quả sơn hiệu ứng nữa thì max đẹp
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@doduchai69bn Kkk. Con này chỉ phun sơn bóng lên thôi
Giờ k biết mấy ai đủ kiên nhẫn để làm mấy món này, hồi 2004 mình với anh mình mất 1 tuần để hoàn thành mẫu YZF-R1 như bên dưới mà tiếc k biết lúc dọn nhà quăng đâu mất.
@Bạc Tình Hoàn thiện dài cỡ 40cm, khá to luôn á
@trungbill 😅 giờ thì mê cái nào plug & play để tranh thủ vì MCMA
Bạc Tình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@austin_1st 40 cũng khá to ấy chứ. Mấy con char figure cũng tầm 30 đến 40 cao
@Bạc Tình Chi tiết nhiều thì to mới làm nổi chứ nhỏ quá bỏ chạy
mrkissn
TÍCH CỰC
3 năm
khéo tay quá bạn ơi, đỉnh luôn
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@mrkissn Cám ơn bạn nhiều nha
Nên làm video ngắn hơn và tương tác nhiều hơn. Đoạn đầu k có jh nhiều thì lại quá dài dòng. Quá trình craft thì lại quá nhạt nhẽo thiếu miêu tả. Nếu đã quay craft nhanh thế thì thà tua qua luôn bước cuối.
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@AZwarrior Thank bạn nhiều nha. Bạn góp mình thêm các video khác nha. Kênh cùi quá.
Im lặng đi
Sirlee41
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chắc bạn là lần đầu chơi ppc nên mới mua kiểu đó. Chứ ng chơi lâu năm, in con đó có 2 -4k tờ 😆😆. Anw, Happy modeling! 😃
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@Sirlee41 Mình chơi lâu lắm rồi. Mình có cả trăm mô hình ấy. Cho và bán bớt rồi. Thấy ít ai biết và chơi nên làm kênh Youtube để mọi người biết nè. Mà sub và view lèo tèo quá 😔
Ai đọc truyện Hiệp sĩ giấy ngày xưa chắc biết sau mỗi tập truyện có hướng dẫn gấp mấy hình thù con vật (origami) bằng giấy. Mình si mê lắm. Đến đoạn gấp con rồng thì tịt =))
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@l0v3tha0 Mình có con rồng làm không mình chỉ luôn. Ko phải origami nha 😃
@trungbill origami mới phê bác ạ
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@l0v3tha0 Mình thời đi học cũng có mấy con origami tự hào là tự làm ra, không ai có, mà giờ chỉ còn nhớ vài mẫu, hôm nào minh quay hướng dẫn con cá sấu rất đẹp luôn, tự mình sáng tạo luôn nha
Cười vui vẻ
Đẹp quá luôn. Nhìn thì thấy đơn giản nhưng làm thì không biết sao
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@Thần Thánh Sài Gòn Dễ à bạn ơi.
@trungbill mình cũng mong mình làm được 😃
Đẹp
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@mrthanh213 Thank ạ
Cười mặt nồi
cũng lâu lắm rồi, mình chỉ đủ đô mười mấy 20 trang là cùng chứ vài chục trang thì thua kk
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@nicolasdoan Vậy là cũng hay lắm rồi bạn. Nếu không kiên trì dễ nản lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019