Review Hướng dẫn tạo ảnh Polaroid để in từ phần mềm Snapseed

Dave ✅
6/4/2021 12:8Phản hồi: 14
Review Hướng dẫn tạo ảnh Polaroid để in từ phần mềm Snapseed
Đây là review về Hướng dẫn tạo ảnh Polaroid để in từ phần mềm Snapseed của mình. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Hướng dẫn tạo ảnh Polaroid để in từ phần mềm Snapseed:

Ảnh Polaroid là một loại ảnh được chụp từ máy ảnh lấy ngay. Thường có một khoảng trống ở dưới để ghi chú. Chúng ta hay dùng kẹp để kẹp vào thành một dây dài nhìn rất thú vị. Sau đây mình sẽ hướng dẫn các bạn một Tip để chỉnh sửa ảnh thông thường thành ảnh Polaroid để in dùng Snapseed.
Ở đây mình sẽ không đề cập đến việc chỉnh sửa ánh sáng hay màu sắc, các bạn tự chỉnh sao cho phù hợp trước nhé.
Các tính năng chính cần sử dụng để tạo ảnh Polaroid là: Cắt, Khung và Mở Rộng.
1. Mở ảnh và vào tính năng Cắt. Chọn tỷ lệ ảnh 1:1 để cắt, có nghĩa là hình vuông. Và xén sao cho phù hợp nhất.
2. Tiếp đó, vào tính năng Khung.
Chọn các kiểu khung bạn thích, tuy nhiên nên chọn loại 1 hoặc 2 thôi và không nên chọn khung đen nhé.

Chọn chiều rộng khung +20.
3. Chọn tiếp tính năng Mở Rộng.
Kéo cạnh dưới cùng của ảnh xuống mức tối đa để tăng khoảng trống ở dưới.
4. Chọn tiếp tính năng Mở Rộng.
Kéo tiếp cạnh dưới tối đa xuống một lần nữa cho khoảnh trống ở dưới được to hơn.
5. Lưu lại là chúng ta sẽ được 1 ảnh Polaroid để in rồi đấy.

Những thứ mình thích

Với mỗi ảnh các bạn đều làm như vậy sẽ tốn nhiều thời gian. Mình sẽ chỉ các bạn cách để lưu lại các bước mình đã làm và chèn vào ảnh sau để tiết kiệm thời gian cho các ảnh sau.
Sau khi đã chỉnh được 1 ảnh Polaroid, ở giao diện hoàn thiện.
1. Các bạn ấn vào biểu tượng mũi tên quay lại (hoàn tác) ở hàng trên cùng. Chọn Xem Chỉnh Sửa
2. Trong giao diện Xem chỉnh sửa các bạn click vào dấu 3 chấm ở góc trên bên phải chọn Sao chép.

Quảng cáo

3. Mở ảnh khác muốn chỉnh tiếp Polaroid ra và làm lại bước 1.
4. Trong giao diện Xem Chỉnh Sửa các bạn click vào dấu 3 chấm ở góc trên bên phải chọn Chèn.
5. Ảnh sẽ được Auto chỉnh lại thành Polaroid. Các bạn chỉ việc lưu lại là ok.

Những thứ mình không thích

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Chúc các bạn vui và comment nhiệt tình nhé. Thực ra mẹo này mình học được từ một pro khác. Chỉ là muốn chia sẻ cho anh em để phát triển Tinh Tế hơn thôi.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cakeohieu
TÍCH CỰC
3 năm
Hình như chèn ảnh và bố cục bài bị lỗi nội dung thì phải.
@cakeohieu Không lỗi mà bác. Bác ấn vào xem chi tiết các ảnh. Mình có ghi chú trong đó đấy.
daocanh911
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có ai thấy Tiểu Mai như mình ko^*^
@daocanh911 Kiều Trinh xíu mà bác. He
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
3 năm
Snapseed này mình thấy tiện lúc chèn nhiều ảnh vào 1 tấm và chèn chữ. Không biết trong này có tính năng lưu lại bố cục và chữ, để lần sau mình chỉ việc chèn hình khác vào không nhỉ ?
@vuatocdoDN Bác thử áp dụng cách mình ở dưới xem.
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
3 năm
@khanhduy089 cách của bác là thay đổi hình chèn vào ngay trong lúc ấy luôn. Còn mình muốn vài ngày sau mở lại app thì vẫn có thể edit hình ảnh theo bố cục đã lưu trước đó.
@vuatocdoDN Uhm hơi khó. Chắc chỉ có Lightroom với VSCO thì lưu công thức lại được
tranbacviet
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái chức năng "mở rộng" này của snapseed làm ảnh bị giảm chất lượng rất nhiều nên hạn chế sử dụng.
ChillaGuy
TÍCH CỰC
3 năm
@tranbacviet Sao bị giảm chất lượng vậy?
@tranbacviet Mình ko thấy giảm bác ah. Mình in ra nhìn cũng ổn mà. Nhưng chụp bằng máy ảnh sẽ ổn hơn điện thoại.
tranbacviet
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ChillaGuy Tại sao thì tôi không biết. Nhưng anh có thể kt rất dễ, anh cứ đem hình gốc và hình đã mở rộng zoom nhẹ lên là hiểu ý tôi thôi.
Cùng ý đồ như trên thì gợi ý anh sử dụng chức năng "fit" của picsart, tuy input max 5 megapixel nhưng output hạn chế đc việc giảm chất lượng ảnh rất nhiều.
ChillaGuy
TÍCH CỰC
3 năm
@tranbacviet Thôi để mình làm cách cũ, quăng vô Ai trên PC. Thật ra chỉ là thêm cái khung, còn crop nhiều thì ảnh giảm chất lượng
hugeman
ĐẠI BÀNG
3 năm
chà, ảnh sử dụng ảnh từ website này nhỉ https://www.ruaanhgiare.vn/anh-polaroid/
Cười vô mặt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019