Review Hyundai Elantra 2017 2.0

NguyenCali
15/3/2021 23:47Phản hồi: 65
Review Hyundai Elantra 2017 2.0
Đây là review về Hyundai Elentra 2017 2.0 của mình. Mình mua nó với giá 740.000.000 (lăn bánh). Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.
Ban đầu thích Mazda 3 nhưng không đủ tiền, đành rước em Elentra về. Về rồi mới thấy lựa chọn là đúng đắn, nếu giờ đủ tiền và chọn lại giữa 2 em này thì mình vẫn lấy Mazda 3.
Xe đã chạy được hơn 60.000 km, mình đã lái xe đi Bạc Liêu, Đà Lạt, Phan Thiết, Phú Yên… và thấy rất hài lòng với lựa chọn của mình.

Thiết kế ngoại thất

Ngoại thất bình thường. Mâm 17 inch khá đẹp.
Đèn hậu đẹp (trong gu thẩm mỹ của mình 😁), cái đèn hậu ảnh hưởng lớn đến quyết định của mình (trước đó chưa bao giờ nghĩ đến mua elentra cho đến khi thấy cái đèn hậu :D)
Thân vỏ cảm giác cứng, chắc. Cảm giác vỏ dày hơn so với một số xe khác cùng phân khúc.

Thiết kế nội thất & trang bị bên trong xe

Nội thất rộng rãi so với các xe cùng phân khúc (rộng hơn Altis, Mazda 3, Ford Focus)
Trần xe hơi thấp, bạn nào 1m7 thì ra vào hay bị cục đầu. Hàng ghế sau, 1m7 trở xuống thì ngồi rất thoải mái nhé.
Ghế da; 6 loa cho âm thanh tốt, bạn nào muốn bass thật mạnh thì gắn thêm sub rời.
Điểm cộng: Ghế lái chỉnh điện 10 hướng nhé. Mình đánh giá rất cao sự hữu ích của tính năng này. Đang lái mà mỏi lưng có thể chỉnh ghế dễ dàng và an toàn.
Điểm trừ là ghế giữa chỉ có seat bealt 2 điểm (luôn có sợi dây lằng ngoằng khi không sử dụng và không tự điều chỉnh độ dài cho phù hợp với người ngồi)

Động cơ & truyền động, khả năng vận hành

Các “hành khách” đi cùng đánh giá độ cách âm khá tốt. Mình cũng hài lòng điểm này.
Xe có 3 chế độ lái: Eco (êm, tăng tốc chậm); Normal; Sport (Vòng tua máy luôn cao, phục vụ cho các pha tăng tốc, thình thoảng dừng đèn đỏ xong đạp lút ga thì có cảm gián dính lưng như khi máy bay cất cánh)
Có 2 lần phải phanh rất gấp và cho thấy tính năng chống trượt, chống bó cứng phanh làm việc hiệu quả, đáng tin cậy.
Chạy ở cao tốc lên tới 110km g là có hiệu tượng bay bay rồi nha, có lẽ do xe hơi nhẹ.
Khi có cái đèn ở vị trí nào đó bị hỏng (đèn phanh, xi nhan…) thì xe sẽ báo để bạn thay ngay.
Điểm trừ:

Quảng cáo

- Ắc qui bị đứt ngay tháng thứ 13, thay GS và đi được 15 tháng, thay Rocket vào chạy được khoảng 15 tháng rồi 😃
- Tính năng gạt mưa tự động không hữu ích, thường phải sang gạt tay. Nhưng gạt tay thì nó gạt ầm ầm dù đã chỉnh mức thấp nhất. Không nhẹ hàng từ tốn như Toy.

Các tiện ích, trải nghiệm, tính năng khác

Những điểm ưng ý nhất:
- Cảnh báo áp suất lốp: Luôn giúp bạn kiểm soát tình trạng lốp để luôn đảm bảo lái xe an toàn.
- Ghế lái chỉnh điện 10 hướng
Những cái cần thiết nhưng không có:
- Cảnh báo điểm mù

Giá bán

MÌnh nghì giá bán rất xứng đáng với những giá trị mà chiếc xe này mang lại.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đang đi Elantra Sport 2018, chiếc xe đầu tiên tự tay mua, siêu hài lòng luôn
@hoangvycdnl8 Thích đời này, bản sport đẹp
Xe này ngày xưa lúc mới ra mình thấy rất đẹp nhất là bản sport, máy 2.0 turbo mạnh mẽ nữa nhưng cũng vì xe hàn thay đổi mẫu mã quá nhanh mà sau này mua xe mình không còn quan tâm dòng này nữa
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
@stalker_Nomad Máy 1.6 turbo chứ cụ.
dino_su
CAO CẤP
3 năm
@stalker_Nomad Lzi có bản nào 2.0turbo. Cụ bị nhầm ak 😆)
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
Sửa lại bài cho chỉn chu cụ chủ ơi. sai chính tả quá *seat bealt 2 điểm*...
fandroid
TÍCH CỰC
3 năm
@Mr Dulo Đến cái tên xe mà còn viết sai thì mong gì 😂
NguyenCali
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mr Dulo Sửa ko đc ta ? 😅
con này vẫn chưa lỗi thời đâu
pqd_bk
ĐẠI BÀNG
3 năm
"Ban đầu thích Mazda 3 nhưng không đủ tiền, đành rước em Elentra về. Về rồi mới thấy lựa chọn là đúng đắn, nếu giờ đủ tiền và chọn lại giữa 2 em này thì mình vẫn lấy Mazda 3."
Lựa chọn lại thì lại chọn Mazda 3 là dư nào =)), thế là Ad chê con này à
Cười vô mặt
@pqd_bk ý là mazda 3 phiên bản hiện nay ngon hơn elantra
@pqd_bk Là thế này: "có vợ nhưng vẫn tơ tưởng đến bồ".
Khôn như mày :D
@pqd_bk Mình đọc đoạn này cũng thấy khó hiểu nghe lủng củng vãi 😆.
NguyenCali
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình viết lộn. Vẫn chọn Elantra nha 😅
Cười vô mặt
khanghk
TÍCH CỰC
3 năm
Đoạn này hơi rối não "Ban đầu thích Mazda 3 nhưng không đủ tiền, đành rước em Elentra về. Về rồi mới thấy lựa chọn là đúng đắn, nếu giờ đủ tiền và chọn lại giữa 2 em này thì mình vẫn lấy Mazda 3"
@khanghk mình cũng thắc mắc đoạn này =))
khanghk
TÍCH CỰC
3 năm
@NguyenCali Nếu chọn lại giữa 2 em này mình sẽ chọn camry .... haha. Nói chứ xem đó chạy cũng ngon lắm cụ ơi
@khanghk Đọc xong lú cmn luôn
NguyenCali
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khanghk
Yêu quá
blablakaka
TÍCH CỰC
3 năm
Đời này đẹp hơn rất nhiều so với form mới hiện tại.
Bài viết tẻ nhạt quá.
cun_nguyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chốt lại là vẫn thích mazda 3 😆
NguyenCali
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cun_nguyen
Cười vô mặt
Cảnh báo điểm mù có thể update thêm mà. Khoảng 12tr. E thấy bản này sang số chậm hơn bản 1.6 AT 2020 e đang chạy. Hoặc do e chưa quen xe.
NguyenCali
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hải Quân 93 Mình chưa thử 1.6 AT 2020. 😃
thienkhanh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mazda 3 2.0 thì giá cao hơn chứ 1.5 thì ngang Elantra 2.0. bài viết chưa đạt yêu cầu!
NguyenCali
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thienkhanh Nhưng 1.5 thì ko thích ạ 😃
Mình cũng đang đi Elantra 2016 1.6 MT và cảm thấy quá ổn, đi 3 năm mới thay bình điện còn lại ko hỏng hóc gì
NguyenCali
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Lê Kỳ Phương Xe minh chạy gần 4 năm, thay bình 2 lần.
Nhưng gần đây để đèn ở chế đọi auto thì bị lỗi, lúc sáng lúc không, có khi bật xi nhan là đèn tắt. Nên phải bật hẳn lên luôn. Ra đại lý kiểm tra thì nói là do cảm biến không nhạy. Mình ko hài lòng vs giải thích này.
vunh94
CAO CẤP
3 năm
mình thích hyundai chỉ vì thích Hàn Quốc thôi nhưng hóng Sonata về vn còn không thì mình tự nhập khẩu về luôn, sau đó lobby sau hêhe :3
Hôm nay đi tự nhiên màn hình xe đơ luôn, k cảm ứng được nữa. Lấy cái tăm chọc khởi động lại thì thấy tối thui luôn. Đầu này bảo hành theo xe k các bác. Xe e còn 1 năm bảo hành nữa
@Bụng_một_múi Ra ngta thay cho, xe bao hãnh 3 năm toàn bộ chi tiết mà bác
@leminhtu88 Ok bác. E cảm ơn ạ
@leminhtu88 từ 1.3.21 lên 5 năm dồi đó ae
trairin
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bài review chán nhất, tên xe thì viết sai, đưa cái hình tai nạn vô khoecais gì ở đây. 1 sao về chỗ
@trairin Còn đỡ hơn nhiều bài cưỡi ngựa xem hoa, nhìn xe rồi review.
elantra đời này mình thấy thiết kế mượt mà hợp mắt hơn bản hiện tại
639010
CAO CẤP
3 năm
Xe Hàn mẫu mã càng ngày càng đẹp nhưng cũng có cái dở là thay đổi mẫu mã nhanh quá nên người mua cảm thấy tiếc tiền vì xe lạc hậu nhanh quá!😂😀
"Ban đầu thích Mazda 3 nhưng không đủ tiền, đành rước em Elentra về. Về rồi mới thấy lựa chọn là đúng đắn, nếu giờ đủ tiền và chọn lại giữa 2 em này thì mình vẫn lấy Mazda 3". Là sao bác?
NguyenCali
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nhtphuc Viết lộn á 😁, Elantra

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019