Review iMac 27 inch 2017

smoc123
23/3/2021 9:12Phản hồi: 75
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang xài và cảm thấy ok
smoc123
ĐẠI BÀNG
3 năm
@phucprolangtu
Yêu quá
mình cũng dùng iMac 2017, màn hình và loa tuyệt nhất mình từng trải nghiệm, 👍👍
smoc123
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hjhdahjdo
Yêu quá
cho hỏi ở SG chỗ nào bán iMAC cũ uy tính nhỉ. Đang suy nghĩ kiếm 1 em.
nvtiep
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lần đầu tiên xài con này là cảm giác ngợp. nó to vãi...
sLim.
TÍCH CỰC
3 năm
Các bác biết ở HN thay ssd cho Imac ở đau k các bác nhỉ, imac e 2014 27" lúc mua 50tr mà giờ chạy như rùa :-(
superboyvc
TÍCH CỰC
3 năm
Bán 1 con giống hệt ntn chỉ là chưa thay SSD :3 bác nào quan tâm ko ạ
@superboyvc Xin giá ạ? Bác ở đâu?
Kid_Alone
TÍCH CỰC
3 năm
ko có cách nào bỏ đc cái phần màu trăng đi hay quăng ra đằng sau đc nhỉ. Xấu k tả nổi
Giáo sư X
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đang xài
việt bg
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng dùng con imac 2017 27inch, mình bootcam chia ổ chạy song song win và mac, cái gì win dùng tiện hơn thì mình chuyển qua win còn lại thì chạy trên macos.
LiemPT
CAO CẤP
3 năm
Mình mua iMac 2017 27", Ram 32GB, ổ Fusion 1T, hàng lướt nhập Mỹ, giá 38 củ về đến bàn làm việc. Mình dùng Office 365 và Autocad mượt, tốt bình thường như trên Windows (riêng Autocad thì lệnh Convertplot là ko có). Và với Autocad thì mình phải dùng chuột có con cuộn, ko dùng chuột Apple để vẽ được).
Nhân tiện hỏi bác chủ thớt thay con SSD 512 ở đâu? Hãng nào giá bao nhiêu vì mình cũng đang muốn nâng cấp.
smoc123
ĐẠI BÀNG
3 năm
@LiemPT Mình thay ở Nha Trang. SSD dạng M2 tháo ra từ con MacBook Pro 2015 bạn à. Chạy phà phà. Trong máy có sẵn SSD 32G thôi.
smoc123
ĐẠI BÀNG
3 năm
@LiemPT Bạn kiếm tiệm nào chuyên Mac ở khu vực mình ở trao đổi trước khi thay về công cán hay giá SSD Apple có không
hcphchl
ĐẠI BÀNG
3 năm
Em giống chủ thớt... Mua về up lên 64Gb ram vs thay ổ ssd 512 PCIe vs 1Tb M2 thay cho cái Fusion Drive cùi mía. Xài gần 5 năm vẫn bao mạnh. hjhj
smoc123
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hcphchl
Yêu quá
maystar
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua về xem phim rất ổn...
smoc123
ĐẠI BÀNG
3 năm
@maystar Xem trên NetFlix chuẩn chỉ
Vợ mình đang gạ làm 1 con như thế này về gõ word vì màn to =))
Giá 45 cũng hợp lý, vì cái màn 5K nếu mua lẻ thì cũng một mớ tiền rồi 😁
Em cũng có con gần giống như sếp, nhỉnh hơn tẹo. Em sài SSD bên ngoài, chưa dám chọc ngoáy vào máy. Mọi thứ cũng ổn: PTS, Final Cut Pro, Motion, Prieme. Chỉ có điều Facebook trên safari nó ngu voãi ra ý, đành phải sài qua Chrome.
RedBee8888
ĐẠI BÀNG
3 năm
sẵn chủ thớt cho mình xin ý kiến với ạ
mình đang dùng con iMac 27' đời 2019 Ram 8GB ổ 1TB zin theo máy vẫn còn bảo hành , nay mình có nên nâng cấp lên Ram 32 và ổ SSD hay không ( nếu nâng cấp thì nên dùng loại ổ SSD nào và Ram thương hiệu nào ạ) , vì mình sợ nâng lên mất bảo hành nên vẫn chừng chừ , chứ option theo máy thì có vẻ hơi chậm chạp , cảm ơn bác nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019