Review iPad Air 2020: chiếc iPad dành cho đa số mọi người

Duy Luân
19/11/2020 21:54Phản hồi: 261
261 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Frankngo87
ĐẠI BÀNG
3 năm
Gôm tiền năm sau giá giảm rồi mua 😆) thấy giá khá mắc
LeNu1989
ĐẠI BÀNG
3 năm
Gom tiền tết mua 1 con
quá ngon trong tầm giá , mình đang dùng con Air 3 đây còn thấy quá hài lòng thì con này sẽ là lựa chọn tiếp theo nếu đổi máy đây .
đang dùng pro 2018 rồi chứ ko thì cũng lên em này
daidinh49
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có bạn nào biết cách xài Apple Notes trên nhiều thiết bị của Apple mà ko cần dùng bản web ko.
Ví dụ mình có 1 cái Iphone đăng nhập Icloud của mình, nhà có 1 cái Ipad đăng nhập Icloud vợ. Mình vừa muốn đồng bộ Apple Notes trên iphone của mình với Ipad máy vợ (nhưng vẫn xài Icloud vợ).
@daidinh49 ko đc nhé! chỉ có chung địa chỉ Apple ID mới cho đồng bộ, còn ko thì xài bên thứ 3
daidinh49
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thinhnguyen1004 Mình đang xài One Note, nhưng thấy nặng nề quá, muốn chuyển sang ứng dụng nào nhẹ nhàng như Apple Note.
Evernote thì tốn phí 60k/tháng, trong khi nhu cầu mình chỉ cần dùng cho nhiều thiết bị.
Google Keep thì nhẹ nhàng, nhưng mà lộn xộn quá, vì tính mình muốn gom từng note giống nhau vào 1 thư mục để kiếm cho lẹ, chứ ko thích cái kiểu dàn 1000 note ra.

Bạn có gợi ý app nào mà nhẹ như Apple Note, nhưng vẫn có phân chia gom từng note vào 1 thư mục ko.
@daidinh49 theo tiêu chí của bạn thì mình ko tìm ra đc rồi. Evernote tháng 60k cũng ko đến nỗi nào, coi như tháng đó bớt uống 1 ly Highlands hay Coffee House, ủng hộ dev nữa 😁 trước giờ mình toàn xài chung 1 ID nên sử dụng Apple Notes và Goodnotes 5 :D
daidinh49
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thinhnguyen1004 Mình đang thử mò zoho Note xem sao.
- Goodnotes 5 ngon, nhưng mà điểm yếu ko chạy dc đa nền tảng hoặc bản web.
- Còn vụ 60K/tháng mình ko tiếc, chỉ là nó ko đáng so với những gì đem lại. Do bản thân mình ko cần các chức năng nâng cao, chỉ cần sử dụng dc > 5 device.
Ước gi Apple Notes mở 1 chút, cho đăng nhập nhiều tài khoản icloud (mỗi icloud chia thành từng notebook chẳng hạn) thì tuyệt.
@daidinh49 hóng review zoho Note của bác sớm 😁
anhnhhn1
ĐẠI BÀNG
3 năm
cuối cùng cũng chỉ dùng xem youtube =))
@anhnhhn1 còn xem netflix nữa bác 😁
iPad nó còn trâu hơn iPhone, có thể xài cả 10 năm cũng bình thường.
live2kiss
ĐẠI BÀNG
3 năm
Từ hồi mua con Mini 2 đến giờ chưa mua thêm con ipad nào mới, mua về chỉ chơi game thì iPhone là đủ, mà dùng công việc thì cứ Mac là ngon rồi
wintertuan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Giá này kiếm ipad pro 2018 mua vẫn ngon hơn 😂
Thành1588
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân A14 không chơi game được. Giật lag và nóng thua cả A13 A12 ren không thấy đề cập. Chán tinhte thật viết bài thế này lại nhiều người bị lừa. Tốn 18tr mua con Air về giờ như hạch chơi game ko được. Nếu viết bài có tâm hơn thì người ta có thể bỏ thêm 1.5tr mua con ipad pro 2020. Móa A14 lỗi trầm trọng mà đéo ông nào đưa thông tin để người ta nắm mà né ra chứ.
huycuong91
TÍCH CỰC
3 năm
Cái này chỉ để xem phim nghe nhạc thôi à?
Có ăn được sơ-phây-pro ko ae?
nhatjustin
ĐẠI BÀNG
3 năm
ngon
15-16tr cho 1 con ipad thì không cho đa số đâu nha. nên coi lại câu này.
Bây h mua iPad Pro 10.5 ổn ko ta
KhuongTa
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tuat Phan Cũng đang quan tâm em này, thấy xài nhu cầu giải trí ytb netflix khá ngon do ko chơi game nên ko quan tâm cấu hình lắm
@KhuongTa Hình như mua mới xách tay tầm 12 tr cũ thì 10 tr
KhuongTa
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tuat Phan Đúng rồi bác, mình tham khảo giá cũ ngoài các cửa hàng tầm đó, còn giờ hàng mới cũng khó kiếm do nó ra khá lâu rồi, nên chắc mua tạm hàng 99% xài vậy
cun_nguyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
Combo ipad air 2020 vs 12 mini có vẻ hợp lý 😁
ngon quá. về giá khoảng 10tr nữa là hợp lý. mà có bản mini viền mỏng nữa thì mê ly hơn 😁
pnhung128
ĐẠI BÀNG
3 năm
Viền nhìn hơi dày cơm
Thua xa iPad Pro 2018 ....
mabua
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ipad Air 2020 new và Ipad Pro 2018 cũ thì nên múc em nào các bác ơi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp