Review iPad Pro M4 13 inch sau 1 tháng: chạy iPadOS 18 beta nhanh "dựng tóc gáy"

Anh Tú.
21/6/2024 18:15Phản hồi: 139
139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khi nào thay thế đc máy tính?
@XBlue Cùng chạy chip M rồi họ muốn là cho dual Os là xong. Nhưng để tối ưu lợi nhuận thì họ chọn việc iPad là iPadOs và macbook là macOs.
Nói chung khó làm việc cơ bản trên iPad hơn so với laptop.
@Dương Quang Thế Giả như tích hợp macOs khi mua magic keyboard thì tuyệt vời. Magic keyboard sẽ có bộ nhớ riêng chạy MacOs.
@XBlue Nói là Apple không muốn thôi nhưng thực tế gần đây Apple giới thiệu iPad luôn nói nó thay thế được laptop.
Vậy là Apple muốn hay không muốn
@Sịp Rách Họ nói thế nhưng họ biết vấn đề ở đâu,
Làm như có thể và nó đúng 1 phần
Kim L
ĐẠI BÀNG
một tháng
con này chạy Final cut Pro mượt không anh ? Ví dụ quay 1 shot Log 4K trên Iphone 15 sau đó đem qua dựng thì ổn không ạ ?
@Kim L Từ lúc mua nguyên combo 12.9 m1 + magic keyboard thì mình vẫn làm việc trên macbook pro 16" m1 nặng nề. Việc nhẹ nhàng đó nha, 5-6 tab chrome, zalo, tele.
Kim L
ĐẠI BÀNG
một tháng
@ZeroXHunter86 vâng anh, em từng dùng IPad Pro 2018 nên hiểu về nó, nó rất tiện dụng khi đem ra Cafe làm việc nhẹ nhàng so với Macbook (so sánh về cân nặng và tiện dụng)

nhưng nếu sau này chip mới M4 có thể cải thiện tốt thì mấy bạn Content Creator sau này sẽ đổi qua Ipad thay vì Macbook hết. (1 dạng ngành nghề nhỏ đáp ứng được)

không biết cần bao nhiêu năm nữa thì Tablet mới có thể thay thế Laptop anh nhỉ ^_^
@Kim L Làm việc vẫn đc nhưng nó chậm hơn so với làm việc trên macbook, laptop. Sau này nếu iPadOS cải thiện hơn thì chắc là ổn hoặc chí ít là khi cắm vào màn hình rời cho người ta dùng MacOS đi, nâng mức SSD cơ bản lên 512GB chạy Dualboot.
Kim L
ĐẠI BÀNG
một tháng
@ZeroXHunter86 em nghĩ sớm sẽ có anh nhỉ ^_^
ngon, lại làm vong-fen tốn não cay cú nữa rồi 😂
M1 vẫn đang còn đè đầu tablet của hãng khác thì M4 ra mắt cho vui thôi
vẫn quá mắc
Cơ bản là Ko khác biệt nhiều
ipad này dùng với magic keyboard dành cho imac chắc cũng được à mod
@lehuuthe1202 Dùng đc đấy bác, mình đã từng lấy magic keyboard và cả magic mouse của iMac kết nối với con ipad pro M2 của mình xài mượt, nó còn báo được cả pin, iphone hay macbook nó cũng kết nối xài được, vô tư đi bác
Nếu có ipad thì mình mua case da có hỗ trợ dựng ipad rồi mua magic keyboard dành cho máy mac dùng cho tiện
Không liên quan! Nhưng xin ad chút, các bác nào tư vấn dùm: Mình o có $ mua Mac Book, đang dùng Win 11, giờ định cài ảo MacOS trên Win liệu có tạo ra môi trường Apple giữa IP-Airport Express A1392 để nghe nhạc o dây o các bác? Cám ơn
kkk, mấy cái tác vụ mà mod nói thì nó nhanh dựng tóc gáy? mình thấy tinhte mod viết bài ngày càng nông cạn. Nói thẳng là vậy. Buồn tôi chịu, chứ phải nói thật.
Hình như thằng này hôm trước viết về tái định nghĩa AI đúng không???
Dẫn lại lời hôm trước đã nói: "Mod của Tinh tế thì vậy mà. Nâng bi, tráo trở, phản quốc, ngu dốt là đặc điểm dễ nhận thấy nhất. Trách gì 1 đống thằng nó bỏ đi"
@Anhdaynenene
Vỗ tay cho bác
Ipad Pro M1 vẫn đang còn quá tốt
mấy bài xào đi nấu lại ko có gì mới thì tốt nhất lấy bài cũ ghim hẳn lên trang chủ. vầy riết rồi fan apple cũng thấy ngán chứ đừng nói tới antifan.
Màn hình oled của ipad pro năm nay nếu xét 1 cách công tâm thì vẫn là 1 màn hình tốt, nhưng nếu ai chưa dùng, hoặc đang dùng các con pro trước đây mà kỳ vọng nó là 1 mình khiến mình "wow" thì ko phải đâu nhé. Apple đi theo 1 lối khá là an toàn cho nó nên cảm xúc khi sử dụng thấy ko đặc biệt.

Cái nâng cấp lớn nhất dễ nhận thấy nhất là hiệu năng. Thử test Resident Evil cả 2 phiên bản mới ra năm ngoái, bật max all bản Village mượt mà luôn trong khi M1 chạy đuối giật lắm
Màn hình lỗi mà vẫn ngon là sao nhỉ ? Bơ vớt cứt như nhau ah.
@pamahu84 Thì lúc không lỗi nó ngon
Chỉ có thể nói là bản này quá chất
Cứ có bài về apple là 1 đùm khẩu nghiệp lên trên này... Rõ chán...
@Dollarssssss Cuộc sống mấy bạn đó chắc áp lực lắm
Bạn ơi. Siêng năng tí làm cái video giống cuhiep đi bạn.
thiết bị xem bbs này hơi mắc
Chắc đúng là chạy nhanh như điện ý chứ. Con M2 của em mà đã thấy chạy cực nhanh rồi, giờ lên tới M4 chắc là ứ có gì cản nổi tốc độ của nó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019