Review iPhone XR sau 2 năm sử dụng vẫn còn ngon chán

Còi đây
26/6/2021 5:9Phản hồi: 262
Review iPhone XR sau 2 năm sử dụng vẫn còn ngon chán
Đây là review về iPhone XR sau 2 năm sử dụng vẫn còn ngon chán của mình. Mình mua nó với giá 16000000. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về iPhone XR sau 2 năm sử dụng vẫn còn ngon chán

iPhone Xr này mình mua cách đây 2 năm, là chiếc điện thoại đầu tiên mình dùng đc quá 1 năm (những cái khác ko hỏng thì mất )

Tình trạng hiện tại:
Sau 2 năm trầy da tróc vẩy với mình, máy ngoại hình xấu đi khá nhiều, mình làm rơi cầu thang, rơi xuống đường nhiều lần mà rất ít khi bị hỏng, duy chỉ có 2 lần phải thay cảm ứng, 1 lần thay kính trước (1 lần nghịch ngu thay cảm ứng vì cứ ngỡ điện thoại còn chống nước nên mang đi rửa).

Nắp lưng mặt sau đã vỡ nhưng tiếc tiền quá thôi ko thay để lúc nào đổi điện thoại luôn Ah faceid cũng tèo luôn rồi (do mình mang đi rửa)
Mình dùng điện thoại chủ yếu là để liên lạc: Facebook messenger, zalo, fb page, nghe điện thoại đặt hàng... sử dụng 4G lướt web và liên lạc rất nhiều.
Mình sử dụng 2 sim. 1 sim chính và 1 sim làm hotline luôn.

Những thứ mình thích

Pin vẫn khá tốt sau 2 năm sử dụng, hiện tại pin còn 87%. Với nhu cầu hàng ngày sử dụng mình dùng từ 9h đến tầm 3h chiều là phải sạc để dùng tiếp. Mình thấy ổn với mức độ sử dụng hiện tại.
Khá trâu chó vì mình làm rơi điện thoại rất nhiều, nhưng hiện tại vẫn đáp ứng tốt công việc.

Quảng cáo

Hiệu năng vẫn mượt mà sau 2 lần update ios.

Những thứ mình không thích

Màn hình viền dày, nhìn mãi cũng quen nhưng mà nó thực sự vẫn rất dày.
Loa ko hiểu sao mình thấy bé hơn nhiều con Xsmax, đặt 2 con cạnh nhau thấy rõ luôn.

Quảng cáo

Mặt kính đằng sau dễ vỡ, vừa mua đc mấy hôm rơi cái đã vỡ rồi, còn mặt trước rơi nhiều lần mới vỡ, có thể do hên xui.

Nên mua hay không?

Vẫn nên mua ở thời điểm hiện tại vì cũ khá là rẻ. Hiệu năng ổn, pin rất trâu chó.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

262 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

M mua mới con này ở tgdd 16 củ 7. Dùng 1 năm 2 tháng GL ngang với HW mate 20X 🤣🤣 .
@kehuydiet091 mới mua 1 năm,
doublerick
TÍCH CỰC
3 năm
@kehuydiet091 có vẻ nó được quả thời lượng sử dụng ngon nữa 😁
peterh
CAO CẤP
3 năm
@kehuydiet091 Chứ bạn nghĩ không phải do nó là iPhone mà với cấu hình đó ai mà mua. Mình cũng đang xài, thấy êm mà.
ChuChien
TÍCH CỰC
3 năm
@kehuydiet091 phế theo kiểu như nào bạn à. Còn đối với người sử dụng OTT và nghe gọi như mình thì nó quá ổn.
6s+ vẫn còn ngon đây nói gì xr
Cười vui vẻ
@Quân Mã cũng đang ios 14.5 rồi ông =)) pin thì mới thay,tại cũng treo game nhìu,nếu mà so với lúc mới mua thì vẫn giữ đc 8-90% hiệu năng so với lúc mới,còn ko chắc restore lại phát thì cũng y như lúc mới mua thôi =))
@Võ Thành Quân mình xài ip6, bắt đầu lag rồi, chỉ xài đc những tác vụ đơn giản
sunseeker26
ĐẠI BÀNG
3 năm
@.BlackBerry. Em ở HP, làm cho một cty đồ chơi của Mỹ thôi bác.
gbambooking
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sunseeker26 Spin Master hay Hasbro vậy bạn 😁
Xr thì ngon rồi. Dù mới ra mắt bị chê tơi tả
@ThuanNguyen94 Xr là con iPhone có p/p ngon nhất. Kể cả ở thời điểm hiện tại thì nó vẫn vậy. Và cũng là con iPhone có FaceID lành nhất trong tất cả những chiếc iPhone tai thỏ. Ko lỗi màn, ko sọc màn, ko lỗi FaceID, ko gì cả, trâu bò như hòn đá rơi hoài ko chết, pin cũng thuộc hàng trâu chó nhất nhì. Ít tiền muốn trải nghiệm FaceID thì cứ Xr mà táng. Màu vỏ thì đẹp hơn màu iPhone 11 42 lần 😁
iáT Tài
TÍCH CỰC
3 năm
@.BlackBerry. Thôi, giờ thực dụng lắm. Tính làm con XR ngon rẻ bao mượt trong 6-7 năm nữa
tkdang
TÍCH CỰC
3 năm
@iáT Tài Không nổi 6-7 năm đâu bạn ơi
Ati Fa
TÍCH CỰC
3 năm
Nên mua nhưng tiền đâu mua thì không nói nhỉ 🤔
Còi đây
TÍCH CỰC
3 năm
@Anh Y ê u Xin vợ bác ơi 😂
@cucoi08 Nếu hỏng có vợ thì xin con hé cụ kkkk
Cơ bản như vậy dùng 4-5 năm không vấn đề chỉ là pin chai thì thay thôi.
Còi đây
TÍCH CỰC
3 năm
@Vũ Hùng Dũng Vâng hi vọng nó ko hỏng gì nữa 😂
iáT Tài
TÍCH CỰC
3 năm
@Vũ Hùng Dũng 6sp mình thay pin dùng đến giờ vẫn phà phà.
@Vũ Hùng Dũng pin mấy thằng pisen , sừng trâu sừng bò này kia ngon trong 4 tháng đầu sau tháng thứ 5 tụt đốc ko phanh
@palmtj27 Con này có pin chính hãng ko bạn!?
@Phuoc Vu 86 Con nào cũng có cả . Giá thay toàn 99-149 usd
con này ngon, nhưng màn hình hơi rỗ 1 tẹo
Còi đây
TÍCH CỰC
3 năm
@Thạch Nghĩa Vâng lúc đầu e cug đắn đo nhưng dùng cũng thấy ổn ko xấu quá
@cucoi08 Khi dùng 1 thời gian sẽ quen và ko thấy rỗ nhưng nếu dùng song song với máy nào màn nét hơn là thấy rỗ hẳn. iPhone 12 là thiết bị đáng nâng cấp. Năm sau lên đời iPhone 12 là hợp lý.
Tâm K
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Vũ Hùng Dũng Sao mình thấy màn hình XR nó vàng không như máy Android nhỉ
Bry121314
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua lúc mới ra. Giờ cũng 2 năm rưỡi. E nó vẫn còn ngon, màu đỏ vẫn mướt. Mình hên hơn thớt là rớt hoài nhưng ko bị sứt mẻ gì 😆
Còi đây
TÍCH CỰC
3 năm
@Bry121314 Chúc mừng bác 😂
Tâm K
ĐẠI BÀNG
3 năm
TGDĐ vẫn bán 14tr mà không có bản màu vàng
Còi đây
TÍCH CỰC
3 năm
Màu vàng e cug thấy ít lắm. E cug tính lấy màu nổi xong rồi lại mua đen
Tâm K
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cucoi08 Vợ mình đang xài màu vàng mà bản 64G thấy không đủ
@.BlackBerry. Hoangha vna còn 13txxx
@Tâm K giá cao vậy, gần bằng giá 11 chính hãng?
Tâm K
ĐẠI BÀNG
3 năm
Muốn dùng IPhone mà thanh toán ví điện tử, không có vân tay thì làm sao các bạn
Ân fan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tranhung214 Ua có lộn k bạn mình dùng iphone 12 cứ bấm thanh toán r kéo mặt ra là thanh toán chứ có nút nguồn gì đâu bạn
@Ân fan B kiểm tra lại xem. Ko bấm nút nguồn để xác nhận nhỡ ko may đang cầm đt rồi bấm nhầm vào mua cái nó thanh toán luôn để mà chết ak?
@tranhung214 Không có bấm gì hết bạn nhé. Và cũng không có chuyện "nhỡ không may" ở đây luôn.

Bạn mua một món gì đó trên bất kỳ nền tảng nào thì cũng đều phải qua 2-3 bước thao tác xác nhận đơn hàng, xác nhận thanh toán. Không có chuyện bấm 1 cái tự động đặt mua tự động thanh toán.
@tranhung214 Bấm nút nguồn chỉ khi nào mình mới mua 1 app trên appstore, còn đối với các dạng thanh toán không trên appstore như các ngân hàng, token các thứ thì bấm chọn thanh toán hoặc pay là nó hiện check face id lên luôn
Ân fan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tầm này ghé hoàng hà làm con 11 okeilah hơn nhiều đang sale còn có 13.6
Còi đây
TÍCH CỰC
3 năm
@Ân fan Vâng nhưng căn bản con này cũ rẻ quá rồi
@cucoi08 con XR cũ có móp nhẹ góc giờ 7tr còn 11 có 13.6 mà 11 nó hơn 1 đời lại còn hàng new vn/a . tính ra mua 11 lời ho7na 61y chứ - trừ khi muốn tiết kiệm chi phí tối đa cho 1 con iphone
workstation
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con này đăng hình lên facebook tầm 2,3 chục tấm để bán hàng online . Thoát ra để làm việc khác vô lại thỉnh thoảng mất do ít ram ( 10 lần bị hết 4 lần ) , bán đổi lên ip11 thì hết tinh trạng này
@palmtj27 Trên Android mình dùng lướt thoải mái k bị. Tất nhiên con Android có tới 8Gb ram. Nên ko rõ do thằng shopee hay do thiếu Ram 😔
@palmtj27 Thằng shopee ko biết nó cài cái j vào trong mà phần mềm của nó nặng những 500mB, trong khi những thằng khác tiki, lazada chỉ tầm ~150mB.
@workstation 12 còn bị load lại nữa là 🤣
mình thì mua cho vk con lock ko cần sim ghép. 7 củ ngon đét. vk cũng chả lz ngoài fb vs ytb. còn m cũng đang định mua thêm con xr lock or 11 lock vì quá hợp trong tầm giá @@
@.BlackBerry. ổn bác ah, hiện dùng loại ko cần sim ghép chả khác gì qt n mà chỉ 1 sim thôi , năm trc e dùng 7 lock có sim ghép cũng vẫn sóng khỏe. khỏe hơn con vinsmart em đang dùng ý
@.BlackBerry. em chọn mấy dòng này cũng vì có thao tác vuốt từ dưới lên ra home vs tay em kém vân tay. đang muốn mua thêm con nữa ở clickbuy mới tính 7m5. ko thì mua ở tgdd cũng đc
@.BlackBerry. Lock giờ nó fake lên bằng iccid nên dùng như quốc tế, update bình thường, sóng sánh như quốc tế thôi. Chỉ hạn chế không nên reset dòng 2 thôi bác. Xr lock giờ tầm hơn 6 củ xíu mua về vừa dùng vừa phá không thấy tiếc luôn
vẫn đang dùng SE đời đầu (iphone5 SE) đây thì Xr ngon là bình thường. đang chờ SE 2020 hoặc 12 mini giá xuống nữa để lên 😁
@thinhnguyen1004 Pin quá hẻo
@user1622357833064 Mình có ipad rồi nên đt chỉ dùng để liên lạc, hơn nữa ngồi ở văn phòng cả ngày nên ko lo lắm
@thanh_nhan chắc là 17tr, viết nhầm 😁
@user1622357833064 pin thì biết bao nhiêu cho đủ, mình dùng iphone 5 còn đủ pin cả ngày thì chả có con nào là hẻo cả
PS: điện thoại ngoài nghe gọi ra gần như chụp ảnh hiện trạng công trình là chính, thi thoảng cần ngồi chờ cái gì đó mới lôi ra giết thời gian bằng lướt web thôi, cũng ko vào youtube vì toàn quên tai nghe ở nhà, FB có khi quên nửa tháng mới nhớ ra vào 1 lần.
anhmk95
TÍCH CỰC
3 năm
xr cũ hơn 7 củ 😁
iáT Tài
TÍCH CỰC
3 năm
@anhmk95 Giá quá hợp lý, mà dùng chắc lâu hoắc nữa. Nói thế này chắc nhiều bạn adr chủi nhưng thực sự xét độ lâu dài nó bóp chết mất con máy cc. Chưa kể hỏng hóc, phụ kiện mua rẻ thay dễ ko thiếu
freedom95
ĐẠI BÀNG
3 năm
@anhmk95 7 củ mà sợ toàn hàng dựng bác ạ, tìm hàng ae người dùng bán lại thực sự khó
Tuyệt vời iphone number 1 yeyeye
baophucdoan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình có mua cho ba mình con XR hồi năm ngoái ở Hoàng Hà 11,5tr. Công nhận trong tầm giá này thì XR ngon phết, bỏ qua viền màn hình thì khá dư cho nhu cầu sử dụng bình thường.
leejonghun
ĐẠI BÀNG
3 năm
7+ còn ngon nha Quý Vị 😁 k thích faceid lắm
iáT Tài
TÍCH CỰC
3 năm
@Apple Love Paradise Con của mình trc chơi game lắm suất ngày cắm sạc vs game cong cả màn, chỗ cột sóng dt nó thâm vs cong tấm nền tưởng sắp die mà 3 năm nay thay mỗi pin chả vc gì. Quang quật ầm ầm nó cứ trơ trơ
iáT Tài
TÍCH CỰC
3 năm
Vừa sạc vừa chơi, mà con 6sp chíp yếu rồi lên khi chơi rất nóng, mà trong time dài. Đấy là cách đây 2 năm cơ, mỗi khi e chơi tầm 3-4h. Bjo chuển sang mini5 rồi, 6sp bjo chỉ để nghe gọi web vs fb vẫn đáp ứng tốt
leejonghun
ĐẠI BÀNG
3 năm
@iáT Tài 6s với 7 để cho người già dùng cơ bản ok
mới mua chọ vợ con new TBT 9,xtr, pin trâu , màn k rỗ nếu k cố tình dí sát mắt, ngon mượt cam tốt, thực dụng cho những ai k cần cam góc rộng (tele k quá quan trọng), nói chung ngon
Xài như phá
Còi đây
TÍCH CỰC
3 năm
@Bigbang-Fan E phải công nhận là bác nói đúng 😂

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119