Review iPhone Xs Max tại thời điểm tết Quý Mão 2023

29/1/2023 14:40Phản hồi: 263
263 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Revew lại con máy từ 8 đời mà dài éo buồn đọc xuống cmt cho nhanh " chắc bài hơi xàm "
nhutzero
ĐẠI BÀNG
một năm
Con xs max nào mà viền dưới dày gấp đôi ri 😒
“tăng/giảm volume & độ sáng màn hình chỉ với một thao tác duy nhất mà không phải nhấn phím cứng hoặc truy cập Control Center“ như nào vậy ạ
@bach060687 Cụ thể như trong clip bên dưới E nhé 😎
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
video.mp4
BaNaMi
ĐẠI BÀNG
một năm
Mong ad review bộ phát WiFi 885 ạ, many thanks!
@BaNaMi Cục này rất đáng xài, trung bình 2-3 ngày mới phải sạc 1 lần, sóng ổn. Từ khi tậu MF885 tới nay đã 4 năm, mình chưa dùng thêm bất cứ loại nào khác, giờ vẫn đang xài 😙
BaNaMi
ĐẠI BÀNG
một năm
@crazysexycool1981 Cảm ơn ad, ko rõ bây giờ có model nào đời cao ngon hơn ko
@BaNaMi Từ khi xài MF885 tới giờ, mình ko bận tâm đến các cục phát wifi khác vì em này giá mềm, pin tốt, sóng ổn, bạn có thể search trực tiếp trên Tinh Tế để tham khảo thêm nhiều bài review của bá tánh 👍
j0h4n
ĐẠI BÀNG
một năm
Khá chi tiết cho 1 phiên bản đã ra đời từ lâu.
@j0h4n Thực ra mình tính viết bài về món đồ khác nhưng sau khi cân nhắc thì thấy Xs Max là thiết bị dùng nhiều hơn cả trong dịp tết Quý Mão vừa qua 😁
Viết văn hay quá đọc không nổi luôn, túm lại là khen hay chê :₫
@killerman2005 Đọc là biết khen hay chê mà, câu cú rõ ràng, lời văn truyền tải đâu có gì ẩn ý mô? 😎
Mình cũng đang dùng Xs Max 256g cũng được 3 năm rồi.Vẫn rất đủ dùng.Vừa sắm thêm con 12 pro về.Xs Max lại chuyển thành máy phụ 😃
@trungha87 Đã lên đời sao ko chơi hẳn mấy dòng đời mới? 🤓
@crazysexycool1981 Kinh tế eo hẹp nên chỉ lên được vậy thôi bác
@trungha87 Dần dần vậy, chúc bạn sớm có dịp trải nghiệm các dòng cao cấp 😁
1 sao đã.
con xs max vẫn là 1 con mà em rất thích sau ip 8p. Nếu tính các cụm camera thì cụm camera của xsm là em yêu thích nhất, gọn nhẹ mà đủ dùng.
@crazysexycool1981 1 số món em bị kiểu 50 50. Nhưng có vài món em thông mình hơn mua luôn chứ ko nghĩ. Đến lúc nghĩ thì đã quá muộn 🤣🤣🤣
@lamtien338 Thứ mua luôn ko nghĩ là món gì? Lúc quá muộn là món nào? 🤓
@crazysexycool1981 cái này bí mật bác ơi. haha. lúc mua xong là muộn mất rồi.
@lamtien338 😁
Củ xì vậy cũng đi khoe.
@Trung Thanh Thế gọi là khoe? Nếu vậy hễ ai chia sẻ bất cứ món gì thuộc diện cũ cũng đều là khoe? 🤓
@crazysexycool1981 Vn nổi tiếng là chổ này😂🤣😂🤣.
@Trung Thanh ?
@crazysexycool1981 Cái này giành cho mầy đó.
game thì bác nhiều ý tưởng giống em
@lamtien338 A chỉ hợp với mấy game nhỏ nhẹ & đơn giản để chơi trong thoáng chốc mà thôi, hoàn toàn ko có hứng thú với mấy thể loại game nặng hoặc game online mà bá tánh vẫn hay chơi theo kiểu trào lưu 😁
@crazysexycool1981 e cũng thế. từ lúc xưa mà ra ps là em ko chơi, chỉ chơi game 4 nút, 6 nút. giờ thì chơi mấy game kiểu đó mà đế chế thôi
@lamtien338 Thường khi xưa khoái game kiểu nào thì giờ vẫn vậy, khó mà thích ứng được với game thể loại theo kiểu trào lưu bây giờ 😁
Mà ko hiểu sao bác thích cái vụ touch id dưới màn hình để làm cái gì , trong khi Face ID nhiều hãng muốn còn ko có 😖
@tpv1988 Đơn giản vì mình thấy vân tay dưới màn hình sẽ tiện lợi cho thao tác cầm nắm & thấy chủ động hơn trước mỗi lần mở khoá màn hình, trong khi với Face ID mình có cảm giác thứ này cứ thế nào á, rất khó diễn tả, điển hình như khi cầm máy mà ko nhìn vào cụm cảm biến thì máy ko nhận diện được, với vân tay thì nhìn chéo hay để máy ở góc nghiêng kiểu gì cũng mở được 🤓
@crazysexycool1981 FaceID nào phải nhìn vào cụm cảm biến mới mở được vậy? Nhìn bình thg 1 cách tự nhiên vào màn hình (bất cứ vùng nào trong màn hình) là nó mở r nhé. Hoặc thậm chí đặt trên giá đỡ dựng dọc hơi nghiêng ngồi liếc mắt sang n cũng nhận rồi a ạ. Nó quét mặt chứ không p nó quét mắt mà p nhìn vào cảm biến.
KaboOm9x
ĐẠI BÀNG
một năm
Một bài viết rất dài và tâm huyết, bác dùng Xs Max iOS 14.3 mà onscreen dài như vậy thì khá là trâu đấy. Tương tự con 13 pro max mình mua đập hộp tháng 12 năm 2022 dùng cũng rất trâu chó, pin 2 ngày sạc 1 lần. Tuy nhiên đến thời điểm hiện tại do chai pin và nâng cấp iOS 16.2 nên thời lượng sử dụng chỉ còn 2/3 so với lúc ban đầu (sau hơn 14 tháng sử dụng).
@KaboOm9x Cách cài cắm & tần suất sử dụng của bạn có giống mình ko, pin của bạn giờ còn khoảng bao nhiêu %? Gần đây mình thấy 1 số AE cũng than phiền về vụ hao pin sau khi cập nhật lên OS16, mình ko thuộc tuýp người khoái update phần mềm, chưa kể đang tìm cách JB nên sẽ giữ máy ở bản 14.3 😎
kyo8300
ĐẠI BÀNG
một năm
Màn lô, thay vỏ, máy bác đích thị là 1 con máy dựng. Mà dựng toàn đồ lô. Nếu bác xài 1 con máy xs max nguyên zin chắc là sẽ còn thấy khác nữa. Cũng may là 1 con máy phụ nên thời gian dành cho nó k nhiều.
@kyo8300 😳
tuluan
TÍCH CỰC
một năm
Điện thoại tốt, ốp xịn.
@tuluan Mình xài điện thoại cứ phải có ốp & miếng dán màn hình mới chịu, xài trần cảm giác mỏng manh kiểu gì á, chưa kể vụ dính vân tay ở cả màn hình lẫn mặt lưng nom mất thẩm mỹ ghê gớm 😅
Có cần dài dòng quá như này với 1 chiếc đt không vậy?
@deathchuck Viết dưới dạng chia sẻ cảm nhận cá nhân thì sao ngắn được? Hơn nữa đâu có quy định bài phải ngắn, giới hạn câu từ? 😎
IP11 với em này thì nên chọn cái nào ae nhỉ? Vk mới thải cho cái 11 mà tính đổi ngang sang XsMax
@mrd213 Được chọn thì cứ lựa đời mới mà xài, tội gì phải dùng model cũ? 😃
Mình trc giờ toàn xài android tùy biến mạnh quen rồi. Giờ cũng muốn thử ios 1 lần cho biết thì xsm hay 11 hơn nhỉ?
Xsm thì hơn 11 đc mỗi cái màn
Thua kém 11 về nhiều thứ khác và nhất là camera góc rộng. Loa thì mình ko biết
Pin thì chắc 11 hơn rồi (ko quan trọng lắm vì đều máy cũ cả)
Xin hỏi mua 11 hay xsm
Giá cũ 64gb hiện tại bn
Và xin chỗ uy tín
(Ko quan trọng hình thức chỉ cần ko mất trinh là ok)
resetct
ĐẠI BÀNG
một năm
Con Xmax này được cái loa to vcl luôn
@resetct Mình có test thử với loa của X thì Xs Max ngon hơn thiệt, còn với các dòng đời mới hơn từ 11 series trở lên thì ko rõ vì ko có thiết bị để so sánh 😁
resetct
ĐẠI BÀNG
một năm
@crazysexycool1981 tôi k hiểu sao chỉ dòng xmax này có loa to, đã thử với 11, 13 và cả 14 thì vẫn ăn đứt khoản âm lượng luôn =))
@resetct Vậy giờ bạn vẫn đang xài Xs Max hay đã chuyển sang model khác? 🤓

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019