Review khách sạn Topas Ecolodge - Khách sạn đắt nhất ở Sapa

dym2k8
15/8/2022 5:53Phản hồi: 80
Review khách sạn Topas Ecolodge - Khách sạn đắt nhất ở Sapa
Chào các bác,
Hôm này mình review nhanh với các bác về chiếc khách sạn này. Trước khi bắt đầu, mình xin nói rõ:
  • Đây là chia sẻ từ chuyến đi của gia đình mình.
  • Đắt nhất ở đây là mình thấy theo giá trung bình mặt bằng chung, tất nhiên là mỗi lúc giá sẽ một khác và vẫn có những khách sạn có thời điểm giá cao, đắt hơn cả Topas. Nhưng về trung bình thường xuyên thì mình ngồi rình check giá nằm vùng từ rất lâu thì thấy Topas luôn ổn định ở mức trung bình cao nhất Sapa hiện tại.
Mình chưa bao giờ có ý định review resort hay khách sạn. Vì review dịch vụ nhiều khi nhạy cảm, có thể mình được trải nghiệm tốt nhưng ai đó sẽ có cảm nhận khác, họ lại không đồng tình với mình thì cũng ngại.
Nên mình không muốn review lắm, trừ khi thực sự trải nghiệm tốt hoặc xứng đáng thì mình sẽ review lên.

Khách sạn/Resort này thì chắc là nhiều người biết rồi, cũng nổi mà. Nhưng liệu có xứng đáng ở số tiền đắt bỏ ra hay không?
Chi tiết chuyến đi mình tổng hợp trong video này, xuống phía dưới chút mình sẽ review nhanh các điểm mình thích và không thích ở Topas.

Những điểm mình thích:

• Không gian thoáng, sạch, đẹp. Cảnh thì thôi rồi! Hùng vĩ, bao quanh là ruộng bậc thang. Ở Sapa toàn nhà, nhân tạo là nhân tạo 😁
Mình cứ nghĩ ở resort là buồn, là chán chỉ nghỉ dưỡng thôi. Nhưng Topas có rất nhiều hoạt động để khám phá:
– Trekking, đạp xe khám phá bản (Mình không đi vì lười :3)
– Trải nghiệm bể bơi vô cực nổi tiếng nhất, vị trí độc nhất Việt Nam
19.jpg 18.jpg 12.jpg
Chưa thích lắm:
– Giá hơi cao so với mặt bằng chung để mọi người tiếp cận.
– Đi bộ qua lại các khu hơi xa, không thích hợp cho người lười như mình
VD mỗi phòng có 1 2 cái xe đạp thì hay hơn.
– Đồ ăn phong cách kiểu Âu hơn nên có thể khẩu vị người Việt sẽ thấy không khoái lắm, với mình thì hơi nhạt. Khẩu vị mỗi ng mỗi khác, có thể sẽ có người thấy ngon.
Tổng kết lại thì có đáng không?
Mình nghĩ là: Đáng. Nên thử, nên trải nghiệm. Vì đây sẽ là một Sapa cực kì khác, một sapa rất gần gũi với thiên nhiên. Giá cao thì cao nhưng đáng với trải nghiệm.

Về giá, ban đầu mình không muốn đề cập vì giá họ thay đổi tùy thời điểm. Ở thời điểm mình đi giá khoảng hơn 6tr/đêm cho phòng classic chưa bao gồm ăn uống, spa.

Quảng cáo

80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CellonC
CAO CẤP
2 năm
Đức có ghệ xinh quá 😂
Ơ mà đã tới Ville de mont chưa bác. Topas đã ăn thua gì đâu 😆
@ǝʇɥuıʇ‾ʞɔnℲ Họ phục vụ khách nước ngoài là chính, mà khách nước ngoài họ lại không muốn gần sóng wifi
Kalanhikov
TÍCH CỰC
2 năm
@calvin68 Giờ đi đâu ko có wifi là kém rồi bác ơi, tây hay ta cũng vậy thôi.
bibeo89
TÍCH CỰC
2 năm
@CellonC Ảnh đẹp quá. Xin ảnh chất lượng cao. Tks
@calvin68 thiệt ah bác
Chỗ này có phải khách sạn đâu, cũng ko phải đắt nhất 😁
"Mình chưa bao giờ có ý định review resort hay khách sạn. Vì review dịch vụ nhiều khi nhạy cảm, có thể mình được trải nghiệm tốt nhưng ai đó sẽ có cảm nhận khác, họ lại không đồng tình với mình thì cũng ngại.
Nên mình không muốn review lắm, trừ khi thực sự trải nghiệm tốt hoặc xứng đáng thì mình sẽ review lên."
=)) chẳng thà đừng cho đoạn này vào đọc nó đỡ cấn
@o0_iam_0o_me Mà nó đầu tư quay phim còn hơn bọn review chuyên nghiệp nữa haha, nghe câu rào hơi hài hài
one_think
ĐẠI BÀNG
2 năm
@o0_iam_0o_me Vì sapa “xứng đáng” đó bác 🤣🤣
Manh.Duy
TÍCH CỰC
2 năm
@o0_iam_0o_me công nhận đọc đoạn này thấy não của chủ tút có nhưng nơron thần kinh chiến đấu ác thật
@o0_iam_0o_me Này gọi là một pha tự huỷ đi vào lòng đất 😂
rungvang
TÍCH CỰC
2 năm
Chỗ này chắc chỉ đi 1-2 ngày check-in cái bể thôi chứ xây được mấy tòa lưa thưa trên núi chả có gì
conbocuoi
ĐẠI BÀNG
2 năm
gái xinh đó
Hun cái nè
linh0125
TÍCH CỰC
2 năm
Đù, vào book thử, toàn trên 22tr/đêm. K phải dành cho em
Kalanhikov
TÍCH CỰC
2 năm
@cuongnq01 Chả có đâu bạn ơi, nhiều chỗ du lịch miền Bắc rẻ hợp túi tiền mà hay hơn vạn lần, mỗi người mỗi ý, nhưng chắc mấy chỗ này kéo khách Tây là chính thôi chứ nó có quan tâm khách nội địa đâu. Nhìn cái giá so với cái nhận được thì cười thầm.
@Kalanhikov Tôi cũng thấy cái hotel ở Sapa này đắt. Nếu đi Sapa tôi sẽ ở Ville De Mont đáng tiền hơn nhiều. Nhưng tôi tin bên Mỹ ko rẻ như bạn kể đâu.
@MU1702 Dư rồi bạn làm gì tới đâu. Nếu đặt phòng lẻ là 8tr / đêm qua Agoda. Gia đình b ở 4 ngày 3 đêm mới hết 24tr thôi. Còn đi đông đặt Villa nhiều phòng còn rẻ nữa.
@cuongnq01 Họ mới kỷ niệm 50 năm tập đoàn đó bạn, còn ở VN họ làm từ năm 1993 đó bạn. Chỉ đơn giản việc họ thuê được cả mấy quả đồi như vậy là thấy chắc chắc có Ô lớn phía sau rồi. Mình làm rồi nên mình biết, mình thuê có mảnh đất bé bé xây cái homestay mà còn bị chính quyền hạnh họe đủ.
bibeo89
TÍCH CỰC
2 năm
Đã đi. Cảm thấy rất thích ở đây. Yên bình, nhẹ nhàng. Đồ ăn sáng ngon. Sẽ quay lại.
Hạ Dân
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cái đồi có KS đẹp hơn hay là không có KS sẽ đẹp hơn.
Với mình là: Mất mẹ 1 cái đồi!
borua217
ĐẠI BÀNG
2 năm
Eco đâu không thấy, chỉ thấy phá núi ủi rừng.
Ngày ấy sapa bình dị trong nắng sớm, thế mà giờ này cái bình dị đó dần xa vời
@chetdichoroi Sapa giờ vất đi rồi bác ơi, mình lên đó toàn ghé Y Tý, mà Y Tý cũng vất nốt rồi 😔
@Wildgingers Bị phát nát hết rồi bác nhỉ?
@chetdichoroi ừ bác, lo lợi ích trước mắt thôi, chán lắm, mình làm du lịch nên đi nhưng địa phương này năm này qua năm khác, thấy sự biến đổi của họ mỗi ngày, mà toàn theo chiều hướng càng lúc càng nát.

Sapa bây giờ ở trung tâm bê tông hoá làm nóng đến độ sương mù không vào nổi, chỉ bay loanh quanh
MU1702
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Wildgingers Mỗi ng một quan điểm. Đầy đủ tiện nghi và nghỉ dưỡng thì phải thế thôi. Có gì đâu mà nát?
Bác chủ thớt review có nghề đấy. Có mỗi điểm trừ là âm thanh lúc ăn uống nhai nuốt cứ nhóp nhép, xem khá khó chịu.
@navy.seal Trước ở cùng 1 thằng ăn uống cứ xuề xoà nhóp nhép cảm thấy nó bần tiện sao ấy, ko sang lên được
mandiesel
TÍCH CỰC
2 năm
Nó gần sapa thôi. Chứ từ sapa đi đến nó gần 20km, đường thì nói là hơi tệ. Mọi người không thích xa thị trấn thì ghé Pao's, Jade Hill hay Silk Park cũng ổn mà đỡ xô bồ hơn.
thanhly179
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ngoài Topas Ecolodge ra còn có Topas Riverside ở kiểu nhà tranh bên suối, các bác có dịp thử nốt cho biết.
Cao là nhiêu?
@truongtuananhhau1 30tr/ngày đêm
@cuong_pham 208 Mô phật thật á???
@blackberry97 Rẻ chán =)) ngủ 1 đêm đi mất con iphone =))
techmen
TÍCH CỰC
2 năm
Quả đồi đang đẹp, tự nhiên phá xây ks ko hài hòa gì cả
techmen
TÍCH CỰC
2 năm
Cả cái sapa, Đà Lạt, Tam Đảo nó phá nát hết rồi, còn đâu mà eco
Ông nào chạy các giải chạy trail của VMM thì quá quen rồi vì nó là điểm về đích mà 😁
buonban2u
TÍCH CỰC
2 năm
đồi núi biển VN bi băm nát thành resot hết rồi, ko biết sau này con cháu vn thấy dc gì nữa bonus https://www.24h.com.vn/tin-tuc-trong-ngay/can-canh-hon-non-bo-lon-nhat-viet-nam-o-quang-ninh-c46a1387928.html
https://tuoitre.vn/nhuc-nhoi-xu-ly-rac-o-phu-quoc-20220815083000244.htm
@buonban2u Buồn 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019