Review Khóa bảo mật Yubico Yubikey 5Ci dùng cho iCloud

huongpham12
31/1/2023 7:22Phản hồi: 3
Review Khóa bảo mật Yubico Yubikey 5Ci dùng cho iCloud
Đây là review về Khóa bảo mật Yubico Yubikey 5Ci dùng cho iCloud của mình. Mình mua nó với giá 2.290.000đ. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Khóa bảo mật Yubico Yubikey 5Ci dùng cho iCloud

Yubikey 5Ci nhỏ gọn, có hai đầu kết nối (lightning + USB-C) tiện dùng đa năng cho nhiều thiết bị cùng lúc: điện thoại Android, iPhone và cả Macbook.
Bảo mật thêm 1 lớp cho Gmail, Facebook, Twitter và hiện giờ thêm cả cho tài khoản iCloud.

Những thứ mình thích

Khóa nhỏ gọn, được tặng kèm móc khóa để vào cùng chùm khóa xe, không sợ bị rơi mất.

Có tới 2 cổng kết nối nên sử dụng được cho nhiều thiết bị cùng 1 lúc.
Chỉ phải cài đặt 1 lần đầu cho các tài khoản, sau đó khi cần mới dùng chứ không cần luôn sử dụng - không phiền phức như nhiều người tưởng.
Có khả năng chống vỡ, chống nước, chống giả mạo và không dùng pin.

Những thứ mình không thích

Không có kết nối NFC.

Nên mua hay không?

Nếu sử dụng các thiết bị có cả cổng lightning và cổng C cùng lúc thì nên mua.
Còn nếu bạn chỉ dùng iPhone (cổng lightning) nhưng có hỗ trợ NFC thì nên tìm mua các mã khóa có hỗ trợ NFC sẽ tiện hơn. Do iPhone từ 6+ trở lên đều hỗ trợ NFC rồi, chỉ cần lựa khóa Yubikey 5 NFC hoặc 5C NFC thì sẽ tiện dùng được cho đa dạng thiết bị mà giá lại mềm hơn.
Lưu ý: Hầu hết các dịch vụ đều khuyến cáo người dùng sử dụng 2 khóa, trong đó có 1 chiếc cất đi làm back up.

Quảng cáo

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

3 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

18K
CAO CẤP
một năm
mình đang dùng 5C NFC cũng mua bên bạn, tiện hơn nhưng giá bài review có thêm code giảm giá thì đề mua tiếp 😁
@18K bị miss thông tin, bác ghé GU mua thêm cái nữa làm dự phòng đi nhé, khóa đợt này giá tốt hơn nhiều rồi
Chả hiểu xài kiểu gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019