Review: Không nên mua cái máy làm bỏng ngô / bắp rang bơ mini này

Nam Air
6/7/2021 0:53Phản hồi: 71
Review: Không nên mua cái máy làm bỏng ngô / bắp rang bơ mini này
Năm ngoái mình có làm clip hướng dẫn làm bắp rang bơ / bỏng ngô bằng chảo rất đơn giản. Sau đó một vài ngày mình thử mua một máy làm bắp rang bơ mini về dùng thử để review, tuy nhiên nó có nhiều nhược điểm và mình không dùng nó nhiều. Nay làm bài này nói về lý do vì sao không nên mua cái máy làm bắp rang bơ mini trong bài.

Video giải thích vì sao không nên mua trong 2 phút 59 giây:

Cái máy này có giá bán từ 199 nghìn đến 350 nghìn tùy cửa hàng anh em mua. Máy có thiết kế đơn giản, cách sử dụng cũng rất đơn giản hơn so với dùng chảo làm. Chỉ cần bỏ bắp vào nhấn nút là chút xíu sau bắp sẽ nổ và phun ra.

Tổng quan về máy làm bắp rang bơ mini

Tổng thể máy thế này, gồm thân máy, nắp hướng bắp ra tô và muỗng.

Đây là cái muỗng đong bắp, mỗi lần chỉ làm tối đa lượng bắp 1 cái muỗng.

Muốn làm thêm 1 mẻ nữa phải chờ 15p cho máy nguội mới làm tiếp được (theo hướng dẫn sử dụng, thực tế thì mình chờ tầm 5-6 phút là có thể làm tiếp mẻ sau - nhưng có thể hại máy)

Đây là phần lòng máy, bằng nhôm. Anh em thấy chữ MAX bị đóng ngược nên đọc thành xàm 😁.

Quảng cáo

Đây là cơ cấu hoạt động của máy, gồm một cuộn nhiệt đun nóng công suất 1200w và một mô tơ quạt đẩy bắp ra.

Lúc bạn bật máy, quạt sẽ đảo bắp và cuộn nhiệt sẽ làm nóng bắp. Do công suất máy 1200W nên bắp rất nhanh nóng.

Khi bắp đủ nhiệt độ nó sẽ nổ bung ra.

Nó sẽ theo cái nắp trên trào ra ngoài, bạn dùng tô hay gì đó hứng bắp.

Quảng cáo

Hoàn thiện của máy làm bắp rang bơ mini thuộc loại trung bình, hơi yếu.

Máy có vỏ ngoài bằng nhựa, tổng thể cầm ọp ẹp rẻ tiền. Đặc điểm khó chịu nhất với mình là mở hộp ra là thấy ngay mùi nhựa rất nồng nặc, mình đã dùng cồn lau rất nhiều lần, để máy thoáng gió gần tháng mới bay bớt mùi nhựa (chứ không hết hoàn toàn).

Tem dưới đít máy dán cẩu thả :D

Phần dây điện chỗ thân máy bị tuột ra ngoài do lỗi lắp ráp, mình dùng kềm kéo cục den ra để gắn lại nên anh em thấy có vết trầy.

Mở ra xem cục tạo nhiệt và mô tơ quạt, cục này được giữ cố định bằng 2 con ốc vít nhỏ dưới đít máy.

Dây điện gia công cũng trung bình. Anh em thấy dây trắng đỏ nối vào mô tơ quay tạo gió để đẩy bắp ra, phần to to màu đen phía trên là chỗ cho cuộn nhiệt.

Lưu ý khi sử dụng máy làm bắp rang bơ mini này.

Máy này chỉ làm ra bắp lạt thôi, không có gia vị gì cả, không được bỏ muối, dầu, bơ hay bất cứ thứ gì ngoài bắp vào máy.

Muốn làm thêm một mẻ thứ 2 sau mẻ đầu phải ngưng cho máy nguội, từ 10-15 phút để đảm bảo tuổi thọ máy.

Vì sao không nên mua máy làm bắp rang bơ mini này?

Các lý do theo mình không nên mua:

• Máy hoàn thiện trung bình kém.
  • Máy rất hôi mùi nhựa.
  • Máy chỉ làm được bắp lạt thôi. Muốn ăn bắp mặn, bắp bơ, bắp ngọt cần thêm 1 cái chảo để xào bắp.

Những lý do để có thể mua máy làm bắp rang bơ mini này?

• Máy làm nổ bắp đều, bắp tơi xốp.
  • Bắp sẽ không có khả năng bị cháy khét như dùng chảo làm.
  • Nếu bạn thuộc loại người chỉ thích ăn bắp lạt không gia vị, máy này dành cho bạn.

Có nên mua máy bắp rang bơ mini này không?

• Không nên mua, thà dùng cái chảo làm còn hơn, đằng nào cũng phải rửa thêm cái chảo.
  • Mời xem video làm bắp rang rất ngon bằng chảo, không cần mua máy:

Link mua máy làm bắp rang bơ mini cho anh em nào cần mua: Trên Shopee: https://shp.ee/axxt55s

Trên Lazada: Link rút gọn.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mod Nam cũng nghịch phết đấy nhỉ. Hhaah
Ngoknc
CAO CẤP
3 năm
@lamtien338 Giờ đang có trào lưu review đồ xem buồn cười phết 😂
@Ngoknc Mấy cái này hay phết mà. Với lại toàn người dùng thật là chính lại yên tâm mua.
ace muốn thơm bơ ,đường thì Kiên rì viu có chỉ 😁
06:10
Ngoknc
CAO CẤP
3 năm
@Nghêu Nghêu Tào lao vừa thôi bác!
@Nghêu Nghêu Tôi đánh giá thấp màn review "Kiên review" của bạn, xem hiệu quả sản phẩm chứ ỗng bốc đồ ăn kệ ỗng chứ, mấy cái rẻ tiền mới dễ dụ người rảnh tiền thích mấy cái lạ lạ đấy.
@nguyenhung303 bạn đánh giá cao hay thấp cũng không ảnh hưởng đến ai đâu hihi. cái chính tôi muốn nói là cách review hời hợt của ông kiên ấy. kiểu như trên tay lần đầu sử dụng thì đúng hơn ấy. mấy cái rẻ tiền thì nhiều người thích như bạn nói cũng ko có vấn đề gì cả. nhưng sẽ có những người muốn so sánh những cái rẻ đó với những cái đắt hơn một chút. thì ông reviewer này không nói ra được, vì có trải nghiệm đủ đâu mà biết. nếu so với ông hiệp hay luân của tinhte thì tôi đánh giá ông kiên này kém rất rất xa 😃
còn chuyện bốc đồ ăn tôi thấy khó chịu là chuyện của tôi, không liên quan gì đến tiền ăn sáng của bạn đâu ạ. thân.
thì tôi xem sản phẩm thực tế mà bạn, nhưng tôi thấy cái “thực tế” của anh này không đủ “thực tế” lắm, bạn hiểu không? không có trải nghiệm đủ nhiều sp thì review cũng chỉ là cưỡi ngựa xem hoa thôi.
còn chuyện ông ấy bốc đồ ăn thì cá nhân tôi thấy khó chịu ấy, mặc dù tôi không có nhu cầu được ông ấy đút cho. có vấn đề gì với bạn không?
vậy có khác chi lò viba đâu, xài lò cho lẹ khỏi mua 😁
@nightwish47 Xài lò viba nó còn ngon hơn luôn hen bác 👍👍
@nightwish47 hết sẩy đó bác tuy k như bắp rạp nhưng cũng chất lượng. khỏi nghe mùi nhựa
@Thiên Phúc Trần Bắp ngô rạp là gì nữa bạn, món mới hả?
@Cu Cứng bắp trong rạp phim haha mình ghi thiếu
@Thiên Phúc Trần Hờ hờ, cái này sang chảnh rồi
mua về nghịch thì đc chứ thấy nó ọp ẹp quá k có lâu dài đc
Ôi trời ơi, lò vi sóng để làm gì hả trời ơi??? Rảnh ghê gớm
GiT
TÍCH CỰC
3 năm
@congzing Có phải ai cũng đủ điều kiện mua lò vi sóng nếu không dùng đến nhiều đâu bạn. Hoặc như kiểu sinh viên ở ký túc xá, phòng trọ chẳng hạn.
@congzing Đm mai t ra mấy tiệm bắp rang t chửi chết mịe mấy thằng bán bắp cái tội ko rang bằng lo vi sóng.
Argosin
ĐẠI BÀNG
3 năm
@GiT Một cái nồi có nắp là đã làm được bắp rang rồi, ko cần lò vi ba.
bạn cũng có thể dùng nồi để làm bắp rang bơ đâu cần phải lò hay máy
Tuấn Cake
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái này mình dùng đúng 1 lần rồi bỏ góc, đợi sau có con thì mang ra cho nó nghịch 😆
Bảo vào chảo với bơ, bật bếp có phải nhanh hơn ko
Cười vô mặt
hot shot
TÍCH CỰC
3 năm
Xài lò vi sóng cho lẹ. Muốn gia vị thì mua bịch có trộn gia vị sẵn.
@hot shot Chuẩn luôn 👍
Nam air dam dang đa
Anh theo em
hipppo
CAO CẤP
3 năm
Cũng muốn mua ngô về nổ mà sợ mua phải ngô biến đổi gen.
Mua bịch sẵn về thích vị nào có vị đó, dùng microwave 2 phút là xong, đỡ mất công rửa.
lam4d98
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bạn review xong, mình mua xong về để 1 chỗ, giờ mới bảo không nên mua
@lam4d98 Mình chưa review máy này lần nào mà
GiT
TÍCH CỰC
3 năm
@Nam Air Ý bạn ấy là đã quá muộn cho một cuộc tình rồi...
Cười vô mặt
Trước từng thấy Air giới thiệu cách làm bắp rang bơ, 2 đứa nhỏ nhà A cũng rất thích ăn thứ này mà chưa có dịp mần thử, ko nhớ công cụ hồi đó Air dùng là cái nào nhỉ? 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
HieuPVC
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có vẻ giống đồ chơi hơn công cụ phục vụ cuộc sống nhỉ 😆
cái bài viết đã nói rất rõ KO NÊN MUA
anh em mà mua có gì khiếu nại shop ko đền đâu, shop sẽ trả lời là MẦY KO THẤY TINH TƯỞNG NÓI KO NÊN MUA À, AI KÊU MẦY MUA =))
Năm tiêu tiền trăm cho mấy thứ vô bổ trên lazada shoppe mà chắc chưa được phân nửa là dùng được ha ha toàn vứt đi.
Cười vô mặt
hoaluuly1
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bomduc Đúng đấy ạ, mua có chọn lọc thôi 😁
@hoaluuly1 2 Tháng nay tôi không lên mạng mua gì luôn, ở nhà chống dịch thì cũng nên tiết kiệm :D
noMacLe
CAO CẤP
3 năm
Cứ tin vào mấy cái QC của những ông nkinhluan gì đấy, mua va đò TQ kiểu như này về chỉ tổ chật nhà, vì vứt thì tiếc tiền.
mình thấy bác review hơi khắt khe rồi, chứ máy sx ra đúng mục đích của nó: 1 lần ăn cũng chỉ 1 muỗng là cùng, rẻ nên ko thể thêm gia vị cũng hợp lý, và quan trọng là bắp ra đều ngon là ok mà bác
@anhdung11689 Okie bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019