Review KIA Sorento All New 2021

9/3/2021 3:56Phản hồi: 177
Review KIA Sorento All New 2021
Đây là review về KIA Sorento All New 2021 của mình. Mình mua nó với giá 1368000000. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về KIA Sorento All New 2021

Sorento 2021 du xuân của bà cả
- Bản Xăng 7 chỗ Sig nên vẫn là cần số thay vì núm xoay như bản dầu

View attachment 4913241

Thiết kế ngoại thất

Màu đỏ mận cho già 😔

- Kích thước tổng thể DxRxC: 4.810 x 1.900 x 1.700 (mm), chiều dài cơ sở 2.815 mm.
- Khoảng sáng gầm cao 176 mm, bán kính quay đầu xe 5,78 m.

Thiết kế nội thất & trang bị bên trong xe

Rất nhiều đồ chơi và tính năng, tự thắng khi gặp nguy hiểm và điều khiển vận tốc thích ứng.
- 12 loa Bose nghe cũng rung rinh lắm.
- Khoái nhất cửa sổ trời toàn cảnh, đi buổi chiều hay mở màn che vì 2 bé nhà say xe, mở tấm che cảm giác thoáng xe hẳn.
- Bị cắt mất cảnh báo áp suất lốp, cảnh báo điểm mù, Hộp để kính... cắt luôn cho dù mua bản cao cấp nhất.

Quảng cáo

Động cơ & truyền động, khả năng vận hành

- Loại động co : Smartstream G2.5
- Dung tích xi lanh (cc) 2497 2497
- Công suất tối đa (Hp/rpm) 177 / 6000

Ngồi cao nên tầm quan sát rộng, xe máy xăng nên khá êm. Tuy nhiên lốp Michelin mềm dễ ăn đinh quá, điều hoà bị cắt mất ion. Mới chạy được 1000km đã bị nổ bánh thay mất 4,5tr/ vỏ.
- Bật đèn báo rẽ thì mặt đồng hồ tự bật camera gương hậu khá zui.

Quảng cáo

Các tiện ích, trải nghiệm, tính năng khác

- Lái quá sướng, tiện ích ngập mặt. Mình còn so sánh nó nhỉnh hơn tất cả so với Mec GLC300 (đang sử dụng 2 chiếc), trong khi GLC ngoài mạnh hơn chứ chẳng được tích sự gì: bảo dưỡng Mec GLC300 dòng cỏ của Mec thì quá mắc, đi chăm nó hơn con vì sợ vặt kính. => quá sai lầm khi OX chạy GLC300, mình thì Soren. Từ ngày có Sorento thì chiếc GLC bỏ xó, so sánh khập khiển vậy nhưng thật sự mình chẳng quan tâm nó là thương hiệu gì và có bền hay không 😃

- Chức năng tự thắng khi gặp nguy hiểm đôi khi quá nhạy làm giật mình. Nó có 3 chế độ chỉnh độ nhạy khoảng cách thắng vật cản, đi trong phố nên chỉnh mức gần nhất vì tình trạng tạt đầu xe.

Thích hợp các chuyến đi phượt nhẹ, Dẫn động 4 bánh

View attachment 4913289

Giá bán

1.368.000 ra giấy bản xăng Cao cấp 7 chỗ tại HCm, trước bạ 5%
Rất nhiều người hay thắc mắc giá hơn tỉ sao ko mua Nhật Bổn? Với mình thì mua nó phục vụ mình, còn mất giá tính sau.
- Toy rất bền khi chỉ có 3 thứ trên toy: cục máy - máy lạnh - đài fm => nó ko thể hư những cái nó ko có kakkak

View attachment 4913291

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe ngầu và đẹp, cơ mà e lại thấy màu trắng xe nó nhìn sang hơn
@tamnguyen072 Xe phông bạc thì đi không ngon bằng xe thực dụng là đúng rồi .
@tamnguyen072 Trắng được thời gian nó ố nhìn xấu. Đen mới là đẹp và sang nhất.
@QXPro Trắng thì đi phải giữ gìn lắm bác nhỉ, màu đen thì bền màu hơn!Nhưng màu trắng mới thì đẹp vãi bác ơi!
@DavidTran9983 Bạn suy nghĩ sai lầm nhé. Xe đen là mau cũ nhất. Do màu đen khi xước lông mèo rất dễ nhìn thấy và nước sơn dễ bị mờ nữa á bạn
Bác này chọn đỏ tối màu là hợp lý. Các màu đỏ tươi, đỏ rực qua 1 thời gian y rằng trông quê quê
@Tuấn Tím Ah em nói con mazda 3s đỏ choé đời xưa cơ mà
@light_dark_91 Mình thì lại thấy đỏ tối màu nhìn rất chán, các gam màu đỏ tươi nhìn mới kích thích. Mình không hợp mạng với màu đỏ chứ ko mình cũng đi sơn cái mã màu đỏ xe ferrari rồi.
@Cam vui vẻ Em lại thấy đỏ ferrari phải xe nào trông thể thao như nó mới đẹp, chứ mấy xe thương mại đa phần tròn tròn, để cho không gian trong xe rộng, sơn màu đó ko ra đc chất đẹp
@light_dark_91 Xe rẻ, công đoạn gia công, nước sơn cũng bèo
httanphat
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ơ vậy ra xe bác nổi tiếng khắp 4 phương thế cơ ah 🤣🤣🤣
@httanphat Da mua cho bà xã, vì lần đầu chạy xe to quá nên run nhưng bà nhà lái cũng khá cứng, lái xuyên việt bằng Moning luôn rồi. Xe to, đường ko có mà chạy mà cứ bị bấm còi khi qua ngã, vô hẻm nhỏ ... nên bà cả cứ bị cuống chân
@cuc gach Sao lúc cứng lúc mềm thế 😆
@Giang Nhỏ Vì từ xe nhỏ lên xe to nên ngộp 😃 quay đầu cũng khó canh hơn 😃
@cuc gach Mua xe cho phụ nữ chạy thì nên mua xe vừa phải, tầm nhìn tốt, có cruise control, điều khiển đơn giản, nhẹ nhàng. Xe to, máy khỏe, khó quan sát thế này sẽ gây ức chế, dễ tạo cảm giác hoảng loạn cho phụ nữ.
TigerNo.1
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chất lừ luôn
Cái biển u40 chất quá 😆
mrcake
ĐẠI BÀNG
3 năm
Gia đình dùng xe này quá phù hợp. Chúc mừng bác có sự lựa chọn đúng đắn
Cái bảng kia tuy phản cảm, nhưng lại rất an toàn vì có rất nhiều bác tài sau cứ tranh nhau vượt, chạy nhanh, bấm còi thúc đít... làm người mới lái hay bị sợ .
Huy Kutis
TÍCH CỰC
3 năm
@cuc gach Mình thấy cái bảng nó nhây chứ ko có phản cảm =))))
@cuc gach xin lỗi bác nhưng em vừa đọc thoáng qua là "phụ nữ u40 mới lấy chồng, xin thông cảm", ơ bác tài này hài hước ghê, mà thông cảm gì nhỉ? phải bấm lên đọc lại 😅

| Sent from ĐIÊN-DÂM-NHẠT-1981 using TheBoobsBerry HétLa |
justinchasez
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân Đường hẹp, mạnh cha cha chạy mạnh con con tạt đầu, ban đầu chán chán, riết quen.

Tuy nhiên cái bảng giấy kia mình không ủng hộ. bạn (chị) chủ thớt không tạt đầu, lái chuẩn thì không có gì bàn. Mình gặp hơn chục ông đi xe cũ mèm, lái tạt đầu, vượt phải, lạng lách, nhưng vẫn dán tờ giấy "Tài mới lái yếu xin thông cảm"...
@justinchasez
Cười ra nước mắt
Sensation
TÍCH CỰC
3 năm
Bài viết khoe xe và thể hiện độ tự sướng trá hình. Chẳng thấy 1 dòng nào gọi là review xe cả. Nản
@Sensation Viết vội để dự thi á 😆 k thấy gì để đọc lun
@Sensation Lần đầu viết bài trên tinh tế và viết vội. Mình bấm vô link thấy hỏi nhiều thứ thì trả lời đại thôi, ai ngờ tinhte cho đăng bài. Sorry nếu làm bạn cảm thấy khó chịu. Mình cũng vô đọc tính edit và chỉnh sửa nhưng ko sửa được (hình trùng lập). Ai biết chỉnh sửa ở đâu ko?
@cuc gach Lần đầu viết vội, cứ nghĩ viết xong sẽ edit, nhưng tinhte ko cho edit, sorry vì chữ nghĩa cẩu thả và hình đăng ko đúng
LINH120612
TÍCH CỰC
3 năm
1 tỏi tư có khác, so với santafer thì ntn nhỉ, đã lái thử dòng mit thấy ngon nghẻ hơn mấy xe hàn này hay sao ấy
MicahNguyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
@LINH120612 theo chủ quan của em thì con này ngon hơn Santafe
Porcupinex
ĐẠI BÀNG
3 năm
@LINH120612 ngon hơn Santafe chứ, máy mới khung gầm mới thì phải.

Đời 2021 Santafe chưa về.
@Porcupinex Xem tại Hàn thì Sò 2021 đã bỏ xa Santafe 2021 rồi
HTC206
TÍCH CỰC
3 năm
Đẹp thật, nội thất ngoại thất đều ok phết.
Bài review sơ sài quá ạ .Cả bài review của bác tổng lại ko được 10 dòng chữ Ảnh thì nhiều nhưng quá nửa là chụp cái cốp xe với ảnh ko liên quan. Đọc xong e cũng ko rõ là bác thích hay ko thích con xe này nữa,
@suvival198 Đây như bài đăng phây thôi. Bác chủ xe không có review gì cả 😃
@suvival198 Sorry mình đăng sơ sài do lần đầu đăng thử bài tinhte, nghĩ là đăng xong edit nhưng tinhte ko cho edit 😔 . Mình vô coi lại thấy còn khó chịu vì hình trùng lập và chữ nghĩa nữa, sorry :(
dung.m.ha
ĐẠI BÀNG
3 năm
cảm giác ngồi bên trong thế nào bác? do mình bị ác cảm với sorento là ngồi kiểu bí bí rất khó chiu.
@dung.m.ha Dạ, xe có chức năng làm mát và ấm 2 ghế trước nên đi trời nắng SG thấy đỡ “trĩ” 😃, ngồi thoải mái 2 hàng ghế, hàng 3 chỉ thích hợp trẻ em. Có điều mình ko hiểu Trường Hải là: cắt mất cái hộp để kính mát, thiệc bó tay
chiếc này là đáng tiền nhất phân khúc SUV 7 chỗ ở thị trường Việt Nam hiện tại, cá nhân mình thì lại thích bản máy dầu CRDi hơn, cơ mà mỗi người mỗi gu, máy xăng được cái êm ái hơn! 😃
@Enzo Le Thấy quá xứng đáng với số tiền bỏ ra. Mình đang chạy GLC300 mua mới 2019, so sánh 2 con thấy Kia Sò còn vượt trội hơn, nhiều tiện nghi; trong khi GLC300 chẳng có chắc năng gì hết
@cuc gach Quá đỉnh luôn bác, không nhiều người xài Merc rồi lại muốn chuyển qua KIA như vậy! 😁
@Enzo Le Khác nhau giữa dầu và xăng nhiều không bác
@Trần Quốc Mạnh Dầu nhiều tiện nghi hơn xíu: cần số dứoi vô lăng, chuyển số núm vặn 😃 và mạnh hơn, nhược là : ồn và hôi hơn xăng 1 xíu
@cuc gach Bản cao nhất máy xăng cũng có lẫy chuyển số dưới vô lăng thì phải.
Chỉ ức chế nhất vụ cần số ạ.
Còn đồ chơi thì y chan.
Mã lực yếu hơn.
Mấy nay em nghiên cứu e này
vãi cả U40, chất quá.
Rất cảm ơn với cảnh báo Phụ nữ U40 mới lấy bằng
Cười vô mặt
@locthuyforever Dán cho bà cả cũng mắc cỡ dữ lắm, mà thôi kệ, ra đường bị bấm còi thúc đít vì chạy chậm quá nản 😔
tjendung
TÍCH CỰC
3 năm
Dòng này kiểu dáng trông đẹp quá
Theo e nhớ con này hình như k có cần số nữa thì phải
@cuc gach Bản này là 7 ghế. Lúc đi mua có được tư vấn vụ 6 ghế hay 7 ghế gì không bạn
@Trần Quốc Mạnh 6 ghế dành cho gia đình có con nhỏ thì bất tiện vì ko nằm ra được 😃
@Trần Quốc Mạnh Xe Hàn ko cạnh tranh nổi máy xăng thì phải đẩy dầu lên mà ưu tiên thôi, nên phải cho dầu mấy option hơn xăng ;))
@cuc gach Máy xăng cắt cảnh báo điểm mù. Còn máy dầu có không bác. Đang tính con máy xăng mà thấy cắt đủ thứ. Máy xăng còn cắt 3 chế độ hỗ trợ lái: Tuyết. Bùn. Cát nữa. Cái này được giải thích là do hộp số
xxxx201314
ĐẠI BÀNG
3 năm
Phê phê
Chaebol
TÍCH CỰC
3 năm
@xxxx201314 nắng quá, có đóng được lại với thời tiết SG ko ạ
YABO
TÍCH CỰC
3 năm
@Dao Thi Thuc Trinh Đóng đc chứ, cửa sổ panorama có 2 lớp. Co thể mở đồng thời cả 2 lớp kính và nỉ trong xe hoặc chỉ mở mỗi lớp nỉ thôi để lấy ánh sáng còn lớp kính đóng lại để bụi bặm khỏi vào trong xe
@YABO nó vẫn hầm lắm, rờ lên trần nóng ghê
YABO
TÍCH CỰC
3 năm
@congthanhgiong B ở đâu mình không biết chứ..SG nắng bể đầu kkk. Hầu như mình chẳng mở bao giờ
K ai review Mu-X nhỉ
Khôn như mày :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019