Review Kica Jetfan: quạt nhỏ, gió mạnh

Nam Air
23/7/2022 6:36Phản hồi: 92
Review Kica Jetfan: quạt nhỏ, gió mạnh
Mod Long có làm trên tay cái này, mình thấy hay nên lấy về dùng thực tế, có review gởi đến anh em. Anh em muốn xem hình đẹp và thông tin sản phẩm thì xem lại bài trên tay Kica Jetfan nhé.

Đây là video các tình huống sử dụng của mình:

Giới thiệu lại Kica Jetfan

Trước tiên phải nói với anh em đây là một cái quạt cầm tay, khi gắn cái vòi nhỏ vào thì nó có thể thổi không khí mạnh hơn, tuy nhiên nó không thể mạnh được như các máy thổi khí nén, hoặc bình khí nén cầm tay nhé anh em, dù gì thì nó vẫn chỉ là cái quạt mà thôi.

Đây là tốc độ gió của một cái quạt thông thường, khoảng 15km/h.

Đây là tốc độ gió của Kica Jetfan, hơn 60km/h.

Chính vì tốc độ gió cao nên nó sẽ ồn, khi dùng anh em sẽ nghe tiếng ồn, chứ không thể êm như quạt thường. Tiếng nó giống như tiếng cánh quạt drone vậy. Mà thực tế thì nó dùng động cơ brushless của drone với tốc độ 86000 vòng quay / phút.

Dùng Kica Jetfan để vệ sinh, thổi bụi

Mình rửa cánh quạt xong dùng Kica jetfan để thổi nước đọng trên cánh.

Mình thổi nước từ các mắt xích của đồng hồ.

Quảng cáo

Thổi bụi cối xay cà phê.

Kết luận:
  • Luồng không khí từ Kica Jetfan là luồng không khí nhanh nhưng không đột ngột, ví dụ bạn dùng máy thổi khí nén thì luồng không khí thay đổi tốc độ đột ngột nó sẽ giúp đẩy bụi đi ra nhanh, với luồng khi liên tục của Kica Jetfan thì nó cũng đẩy bụi, nước đi, nhưng tốc độ không đủ mạnh để thổi sạch 100% bụi hoặc nước.
  • Ưu điểm là nó rất nhỏ gọn tiện dụng hơn việc dùng máy khí nén.

Dùng Kica Jetfan để làm mát

Do quạt nhỏ gọn nên mình bỏ trong túi chéo theo người tiện. Mình đạp xe đi làm có thể dùng nó làm mát lúc nghỉ chân.

Ra sân ngồi uống cà phê, lấy quạt thổi cũng mát nhanh.

Mình thấy:

Quảng cáo

• Luồng gió nhanh và mạnh giúp giải nhiệt tốt.
  • Nhỏ gọn tiện mang đi.

Dùng Kica Jetfan làm việc khác

Giải trí với môn thổi bóng.

Bơm hồ bơi phao, hồ này mình bơm mất khoảng 2.5 phút.

Những việc Kica Jetfan không làm được:
  • Thổi bong bóng loại bằng cao su, nó không làm được vì sức căng của cao su lớn.

Cảm nghĩ:

• Quạt nhỏ, gió to, mát.
  • Có thể dùng làm nhiều việc khác, nhưng không phải việc gì nó cũng làm được, liệu cơm gắp mắm nhé anh em.
  • Khi quạt nơi đông người có thể gây ảnh hưởng đến người khác vì hơi ồn một chút, không thích hợp với anh em thích yên tĩnh.
  • Dùng liên tục chắc khoảng 2-3-4 giờ ở mức tốc độ cao nhất. Sạc khoảng 1.5 giờ vì có sạc nhanh.
  • Giá tham khảo cho món này là 1.5 triệu nhé anh em.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ứng dụng ko đa dạng, để vọc vạch vui là chính
@sontinh1911 Bạn muốn 1 cái quạt có bao nhiêu ứng dụng 😁
428293
TÍCH CỰC
2 năm
@sontinh1911 Đa dạng hay ko, ở tư duy người dùng. Ngày xưa người ta chỉ có cục đá với cành cây mà họ săn bắt, trồng trọt dc.
lehongxuan
TÍCH CỰC
2 năm
@Nam Air theo phỏng đoán ông Sơn Tinh này xuống núi chắc chưa lâu, có gì sếp thông cảm 😆
GiangSCE
TÍCH CỰC
2 năm
@sontinh1911 thấy như mod chia sẻ cũng làm ứng dụng trong nhiều việc mà, tiện lợi. Tất nhiên quạt thì vẫn là quạt, không kỳ vọng cao được
món đồ chơi của trẻ con này đắt ghê.
@Dương Quang Thế Đồ chơi người lớn rồi ông ạ
conmoi
TÍCH CỰC
2 năm
Nhỏ mà mạnh khiếp
Khoái ghê mà giá chát quá
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
check mess hộ tui cái bro
Máy này có thổi nước cho khô sau khi rửa xe được không Mod
bingo02
ĐẠI BÀNG
2 năm
@pocket Đơn giản vì nó nhỏ, bác xịt hết xe sẽ lâu hơn máy lớn nhiều.
@huyhoang@95 Xin phép xoá hình bạn vì có thông tin cá nhân của bạn nha
@Nam Air Ok Mod
huynhtam4404
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nam Air Rất văn minh, like mạnh bác
Napoleon_9x
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bác cho em xin thêm it thông tin về thời lượng sử dụng, thời lượng sạc pin với ! Em cảm ơn
@Napoleon_9x Dùng liên tục chắc khoảng 2-3-4 giờ ở mức tốc độ cao nhất. Sạc khoảng 1.5 giờ vì có sạc nhanh
Napoleon_9x
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nam Air Em cảm ơn bác
1tr5 lận, hết hồn
@xecatang E mặc áo trắng là hợp luôn
bingo02
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nam Air Quạt chàng triệu rưỡi xịt nàng héo queo 😁
tranhduy
TÍCH CỰC
2 năm
nó mà hút lực mạnh vậy là lụm liền 😃
Mod Nam tếu ghê
Vl giá 1.5 tr cho quạt chút xíu này
@haobcyqhdv lùa sao bạn nói mình nghe với
phuongvn87
ĐẠI BÀNG
2 năm
định mua cái máy nén khí nhỏ nhỏ hơn 1tr về để xịt vệ sinh và dùng tool linh tinh mà ít dùng quá. Đọc bài này xong nảy ra ý tưởng chế 1 cái mang đi vệ sinh máy tính dạo 😁
@phuongvn87 hóng bài của bác he he
Tiki Taka
ĐẠI BÀNG
2 năm
1.5 cũ... ôi cái giá
@Tiki Taka hơi bất ngờ đúng không bác, đồ Kica giá cao thật, nhưng dùng rồi thấy đáng.
Này dùng để thổi nước khi rửa xe đc k nhỉ?
Tuanluong_hp
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nam Air Cái này mình cũng có 1 cái loại tương tự, lắm khi lười quét nhà toàn mang ra thổi cho nhanh
@Tuanluong_hp này thổi sân là best luôn bác he he
quạt ngon, tính mua về vọc chơi chơi, gg ra 1.5tr, nên thôi =))))
konkot
TÍCH CỰC
2 năm
máy xịt khí nén vẫn là best
@konkot máy xịt khí nén không bỏ túi đi chơi dc he he he
wan lee
ĐẠI BÀNG
2 năm
Giá hơi chuối với lại ở vn hình như cũng khó mua phải đặt từ nước ngoài thì phải 🤔🤔
@wan lee vn bán trên shopee rồi bác, ship trong buổi nếu bác ở HN, còn SG thì 2,3 ngày tới tay
bigbangn91
TÍCH CỰC
2 năm
Động cơ brushless tháo máy mua trên mạng 30k về diy chơi. Gió cực mạnh như phản lực nhưng thổi ko xa đâu. Và tui khá chắc kèo cái quạt 1.5tr ở trên cũng y chang thôi, mạnh thì mạnh nhưng ở khoảng cách chửng 1 cánh tay đổ lại thôi. Và dòng quạt high rpm cũng ko tiết kiệm điện đâu
realvn
TÍCH CỰC
2 năm
@bigbangn91 Đó là quạt tản nhiệt, dưới 5000 vòng thôi, trong bài là 86k vòng, nó dùng motor của drone, nếu biết được ý nghĩa chữ kv trên motor thì sẽ biết đến loại motor này, motor không cũng trên dưới 500k
bigbangn91
TÍCH CỰC
2 năm
@realvn Thế bạn nghĩ cái quạt nhỏ xíu trên kia sử dụng loại động cơ ăn dòng lên tới 60a 900w như con này, rồi thêm cái esc + tản to đùng như kia. Mà mạnh để làm gì khi tải bé xíu. Cái mình đem so ko phải mạnh theo dạng top đầu hiệu suất nhưng đủ nhỏ tương đương cái quạt mình mới so

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019