Review Kodi - Phần mềm giúp giải trí tại gia

minhhi26
21/12/2021 3:19Phản hồi: 28
Review Kodi - Phần mềm giúp giải trí tại gia
Đây là review về Kodi - Phần mềm giúp giải trí tại gia của mình. Mình mua nó với giá 60000. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Kodi - Phần mềm giúp giải trí tại gia

Có thể thấy trên thị trường khá nhiều các ứng dụng giải trí trực tuyến , tuy nhiên để mà nói một ứng dụng nào tối nhất , tiện dụng cho người sử dụng nhất để đặt lên bàn cân so sánh thì rất khó ngày hôm nay với sự trải nghiệm , mình muốn review cho mọi người một ứng dụng khá hay mang tên Kodi. với quan điểm cá nhân của mình về ứng dụng này, mặc dù ứng dụng này không chính thống nhưng cũng nên giới thiệu cho mọi người biết điểm hay dở của nó

Mình cài đặt là do tình cờ thấy quảng cáo của 1 anh trên cộng đồng thôi. Thấy giới thiệu cho home media mà trùng hợp mới mua con 65 inch nên cài đặt thử. Có bộ cài chỉ cần tải file apk trên Android là cài thôi. Trải nghiệm vài ngày mình nhận thấy 1 số điểm như sau, hy vọng bài review này của mình sẽ có ích cho mọi người:

Những thứ mình thích

Đây là những cái lợi ích mà mình thấy Kodi có thể mang lại:

- Phim trên Kodi phần lớn là các phim mới nóng hổi luôn, nhiều khi phim chưa ra mình đã thấy trên Kodi rồi. Theo tìm hiểu thì các content trên này đều do người dùng up lên, có phim có vietsub có phim không, nhưng phần lớn đều xem được hết.
- Chất lượng các file thấy cũng 4K, FullHD nên sắc nét dữ lắm, trải nghiệm trên màn OLED quá đã luôn. Xem được cả giải lập 3D
- Xem không bị đụng QC giữa chừng, tính ra có chi phí nhưng khá thấp chỉ khoảng 60K/tháng
- Cài được trên kha khá thiết bị và cũng thấy có cộng đồng chơi Kodi

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Bên cạnh đó, không có gì là hoàn hảo 100% đúng không nào. Kodi vẫn còn chút những hạn chế như:

- Tính ra nếu không dùng bộ cài sẵn thì cài đặt thủ công khá khó và mắc công, ai mà lười là dễ nản lắm. Mà nói chung tốt nhất nên cài luôn cái bộ cài ứng dụng có sẵn
- Gần như không hỗ trợ IOS, chỉ hỗ trợ các thiết bị đã jailbreak, mà thời đại này mấy ai Jailbreak nữa nên coi như không hỗ trợ rồi
- Cài xong phải đăng nhập tài khoản Fshare mà phải tài khoản VIP nữa, tốn chi phí, mà thôi có 60K/tháng nên cũng rẻ
- Trải nghiệm về giao diện các thứ chưa tối ưu lắm 7/10 thôi, lâu lâu bị hiện lỗi không coi được, link phim thì xui cũng bị lỗi luôn

Mang tiếng xem phim không chính thống nữa 😆)

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Nếu mà so với Netflix nhà mình đang sử dụng thì trải nghiệm không bằng, bù lại so về chi phí, cũng như kho content thì ăn đứt. Chất lượng hình ảnh âm thanh cũng một 9 một 10.
Mình thấy đây là một ứng dụng giải trí tại gia mà các bạn nên thử và trải nghiệm 1 lần

Trên đây là bài review của mình cho ứng dụng Kodi. Hy vọng mọi người thấy hữu ích.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mv2lt
ĐẠI BÀNG
2 năm
Fshare Vip dùng 60k 1 tháng là cao rồi. VietmediaF bán gói tài khoản cá nhân có 45k 1 tháng, 365k 1 năm. Còn không tìm mua point tỉ lệ 1:1 thỉnh thoảng mới xem thì lúc nào xem thì mua Vip (mua tối thiểu 1 lần 3 ngày với giá 3k point).
mv2lt
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tamnguyen072 Trên nhóm facebook Hội mê phim thỉnh thoảng vẫn có bác bán tỷ lệ 1:1. Với chịu khó kiếm vẫn nhiều bác bán. Tất nhiên mua point nhiều nhiều 1 chút tầm 300. 400k xong để dùng dần thoả mái 1 2 năm
mv2lt
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tamnguyen072 Mua 200 300k vẫn đươcj nè
@mv2lt Mình mỗi lần mua cũng 200-300 nhưng hay chọn mấy ông uy tính vì có đợt Fshare nó quyét point bẩn nhiều người mất rồi
@mv2lt Cám ơn bác
KODI mạng mạnh chút coi mới ko bị dựt lag. còn mạng yếu thì coi nhiều lúc ức chế làm. nhưng tính ra rẽ. cài dc trên TV chạy anroid nha. chứ tv samsung chưa thử . theo mình biết là vậy
Cho mình xin link tải với bạn ơi 🤗
@AgencyRelax https://blog.fshare.vn/huong-dan-cai-dat-kodi-vietmediaf-de-xem-phim-phu-de-viet-tren-fshare.html khỏi cảm ơn nha bạn ơi
@Canhleeview Woow Mlem mlem 😂😂😂
@AgencyRelax nếu android thì vào của hàng google play tìm KODi là ra sản sạch mà. nhưng về phải biết cái Vietmedia F
Mua vip xài chung có 150k 1 năm. Mà mạng yếu quá chả mấy khi coi
minhhi26
ĐẠI BÀNG
2 năm
@trungcustom chắc do xài chung quá, mạng nhà mình FPT coi vèo vèo
@minhhi26 Ko phải bạn ơi. Mang lap qua chổ mạng mạnh thì nó cũng chạy vèo vèo
nghe nói phần mềm này là kẻ thù của anh em uploader bên hdvietnam, nó lấy file của ae uploader làm họ ko kiếm được point, dẫn đến anh em giờ phải đặt pass cho file.
minhhi26
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nguyên Khang Trần nghe drama dữ bác 😆). Biết xài thôi không biết mấy vụ này
oldman20
TÍCH CỰC
2 năm
@cotienroi4 k phải bắt trả phí mà là họ up lên rồi share link để mọi ng tải xuống, uploader họ tính đc số lượt download rồi đổi ra point
@Nguyên Khang Trần Vụ đó Fshare giải quyết rồi mà nhỉ
@tamnguyen072 vậy chắc mình chưa cập nhật rồi, tks bác nha, có link thì cho mình hóng 😁
Oops, anh em ruột nhà mình, mỗi tội anh em ruột mất phí
Mình thấy Kodi dùng cung khá ổn, link tải cho ai quan tâm :https://blog.fshare.vn/huong-dan-cai-dat-kodi-vietmediaf-de-xem-phim-phu-de-viet-tren-fshare.html
Hình như phải có VIP fshare mới coi được hã mn😆)
XuĐi91
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mua point Fshare chỉ tầm 350k/năm, tính ra có 30k/tháng thôi. Mình cũng đang dùng kodi. Nhiều phim chất lượng cao mà không lo quảng cáo. Rất đáng tiền.
hoanghaisol
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bữa mua gói xài chung account cỡ 150k/tháng.
Đeo rọ mõm vào mấy dư luận vien
Ngoài VietmediaF thì kodi có rất nhiều addon từ nhiều những nguồn khác miễn phí và chất lượng cao các bạn có thể tìm hiểu thêm, nhưng xài Fshare mình vẫn thấy ổn định và tốc độ cao nhất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019