Review Lái Mercedes E300 Coupe ở Châu Âu

cuhiep
22/2/2021 11:31Phản hồi: 102
Review Lái Mercedes E300 Coupe ở Châu Âu

Thông tin chung về Lái Mercedes E300 CoupeChâu Âu:

Trước khi dịch cúm tàu diễn ra và việc đi lại của loài người bị ngăn cản thì mình cũng hay đi đây đó. Do tính tình hiền lành và dễ thương nên mình cũng hay được cho mượn xe đi. Lần này mình chia sẻ sơ với anh em về chuyến đi 2 tuần của mình ở Châu Âu với chiếc Mercedes Benz E300 Coupe.

Coupe là phiên bản khác của sedan với thiết kế điệu và thể thao hơn. Xe cũng được làm cho mạnh mẽ và cảm giác chạy cũng mạnh mẽ, thể thao hơn. Chiếc xe nào đó tên là Coupe thì có hai cửa, chiếc nào Grand Coupe thì có 4 cửa. Xe này sẽ tương đương với một chiếc E300 nào đó ở Việt Nam nhưng là bản có 2 cửa thôi. Xe mình đang đi ở Việt Nam là Grand Coupe tức là 4 cửa.

Việc lái xe bên Châu Âu nói chung hay bên Đức nói riêng sẽ rất sướng. Không chỉ vì xe sướng mà vì mặt đường nó làm cho xe rất êm ái không ồn ào như bên Mỹ hay Việt Nam là hai nơi khác mà mình cũng lái xe nhiều. Tốc độ ở Đức thì hầu hết đường mình đi đều không giới hạn nên muốn đi bao nhiêu thì đi. Lần này mình đi nhanh nhất chỉ có hơn 240km/h thôi. Trong những lần khác với các chiếc xe khác và thời điểm khác mình đi nhanh hơn tốc độ này nữa...

Xe thì rất đẹp, xịn và nhiều tiện ích. Vì dòng này thì thường được trang bị nhiều hơn cũng như chiếc mình được cho mượn này cũng được trang bị nhiều hơn. Thích nhất là trên xe có sẵn mạng và chúng ta có thể dùng mạng phát từ đó khi lái xe luôn. Anh em đi Châu Âu biết là việc có mạng internet tốc độ cao thường đắt và không dễ dàng lắm. Nếu anh em kiếm cái xe đi cùng thì coi như anh em có mạng ngon luôn.

Trên xe cũng có trợ lý ảo riêng của Mercedes nên mình dùng trợ lý trong chuyến đi rất nhiều. Nói trợ lý dẫn đường này nọ...

Những thứ mình thích:

Xe Coupe rất đẹp, rất hiện đại và nhiều công nghệ
Xe hai cửa. Mình luôn thích xe hai cửa vì nó tiết kiệm được 2 cửa, bớt đi được thành phần rời rạc của xe 😁.
Có sẵn mạng trong xe và còn phát cả wifi cho người ngồi trong xe xài nữa. Thực sự tuyệt vời cho khách du lịch như mình.
Xe chạy êm, máy mạnh, nội thất đẹp
Màn hình to chà bá tha hồ nhìn bản đồ và đường
Nghe giọng em trợ lý ảo người Đức nói tiếng anh rất từ từ và lịch thiệp

Còn mình không thích những thứ như sau:

Xe mạnh nhưng lên vẫn chậm hơn xe mình
Gửi xe tốn tiền quá, lúc ở Thuỵ Sĩ mỗi lần ra vào khách sạn chút là tốn một mớ tiền gửi xe
Khi dùng mạng của xe thì không dùng Apple CarPlay từ iPhone

Hình ảnh

Quảng cáo

Nội thất xe đẹp
Xe cũng rất đẹp vài là bản Coupe :D Vn mình ít người chọn coupe mà toàn chọn Sedan. Mà nói chung thì ở đâu cũng chọn Sedan nhiều hơn coupe :D
Hệ thống camera xung quanh xe giúp lái xe an toàn hơn

Nội thất sang chảnh kiểu Mercedes. Nhưng phần ốp gỗ lại là sần, không bám vân tay, cái này là mình rất thích.

Chỗ đậu xe ở ks Ibis bên Thuỵ Sỹ, ra vào phát hình như là mất mười mấy đồng

Quảng cáo

Khách sạn khác mình ở, khách sạn dạng siêu cơ bản vùng biên giới cho ai nhỡ bước :D không có cả người tiếp tân luôn. tự động bằng máy hết.
Mượn xe thì phải rửa cho sạch thôi. hệ thống rửa tự động cực kỳ đã. Ước VN có hệ thống này, hiện tại đi rửa xe tốn thời gian quá
Kẹt đường
Bảng đồng hồ hiển thị thông tin lái
Có xe thì anh em đi chơi sẽ đã hơn là đi phương tiện công cộng nhiều.

Kết:
Lái xe bên Châu Âu hay các nước khác thú vị hơn là lái ở Việt Nam nhiều. Người ta chú tâm vào việc lái xe hơn, đi xe nhanh hơn, không bấm còi nhiều…

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

doctornghi
ĐẠI BÀNG
3 năm
review lái xe đi anh
@doctornghi xe này mỗi lần lái là phải mang găng tay anh hả
No.1.new
ĐẠI BÀNG
3 năm
@doctornghi @cuhiep đang dịch pác đi lung tung thế
Anh theo em
harrylo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cho hỏi cúm tàu là cái gì bác?
@ETHANNGUYENPQ Mấy ông ở vn nên chỉ có tự kì thị lẫn nhau chứ chưa bị bọn trắng kỳ thị nên vẫn còn to mồm!!!
manhhungpl
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thiếu cảnh chạy xe và đường xá!!!
wire_EDM
TÍCH CỰC
3 năm
Xe đẹp quá, xịn
Thử hỏi tại sao Việt Nam lại tụt lùi so với thế giới dân thì thiếu ý thức không có học hành đàng hoàng ra đường chạy xe như kiểu không người
ủa dân nó bị mấy thằng quan lại đớp chát thì dân nó than thở 1 tí không được hả ? người dân làm ra bao nhiêu đồng nó đè cổ thu thuế hết, cái chai nước lọc mày mua cũng 10% tiền thuế, những cái đó rất nhỏ, mày kê ra hết 1 năm thì tốn bao nhiêu tiền ? cái số tiền đó mày đem đi đầu tư cho cái não mày văn minh hơn thì giá trị tạo ra là bao nhiêu ? quan điếm thường đổ trách nhiệm cho dân mày ạ .
2Tek.vn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Chạt Phích ah vâng mình sửa lại nhé 😆
"Phần lớn các ông tài xế taxi, xe tải, xe khách đều chạy mẹ láo, mà các thành phần này toàn phá phách thời đi học và ko học hành tử tế 😃"
@2Tek.vn "ông tài xế taxi, xe tải, xe khách đều chạy mẹ láo, mà các thành phần này toàn phá phách thời đi học và ko học hành tử tế" vì sao mày biết không ? vì cha của ổng phải nộp thuế mọt gông đếu có tiền để lo cho bản thân & nuôi con ăn học đàng hoàng, mày cứ về hỏi cha mày xem, chứ tao nói mày nghe nó thiếu thông tin phản biện, mày cứ hỏi cha mày đi cho công tâm
2Tek.vn
ĐẠI BÀNG
3 năm
😆 buồn cười, 2 đứa cùng đi học phổ thông, một đứa chăm chỉ, một đứa lười biếng quậy phá. xong đổ thừa nhà nghèo ko đc đi học tử tế 😃. nhà người khác cũng đóng thuế, mọi người cùng đóng thế làm như một mình nhà bạn đóng thuế à;)
kungvn
CAO CẤP
3 năm
hành văn với chính tả chán đời nhỉ 😁
đường xá bên đó thì quá ok rồi, ý thức giao thông bên đó tốt nhưng cũng có các thành phần racing boy khá nhiều 😆
@nhoxs2zin vậy là bạn k biết gì về đường xá bên mỹ hay âu châu rồi đường ổ voi ổ gà đầy ra đó
@ETHANNGUYENPQ thì chắc là phải có rồi nhưng mà đường xá bên đó vẫn ổn hơn bên mình nhiều
tanvinhtien
ĐẠI BÀNG
3 năm
màu xe này gọi là gì thế ??
@tanvinhtien chắc là màu vàng cát
Luôn thích Mercedes
Foureyes8x
TÍCH CỰC
3 năm
vì sao ở vn phải bấm còi, vì xe máy,
mình cố giới hạn ko bấm còi khi tham gia, dừng chờ đèn giao thông, nhường và cố gắng xử lý,
bấm còi trừ khi xe máy cứ sàn sàn nên mình ko đạp ga đi được, hoặc xe chở đồ cồng kềnh, xe đi giữa 2 lane đường. còn xe máy thì 99% là mình ko bấm còi,

muốn định cư ở nn mà chưa có cách đi. đang nghiên cứu.
phat.phung
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Foureyes8x tiền giải quyết được 99% vấn đề nhé. 1% còn lại là thời gian ;)
@Foureyes8x Sống đâu quen đó.
Quan trọng là cảm xúc lái xe bên châu âu rất sướng. Ở VN lái nhiều khi tức lắm
Kết khúc cuối. Được chú tâm lái xe. Đi nhanh. Không bấm còi. Tôn trọng luật giao thông. Và nhất là vụ "không đi lùi".
Từ bim sang mẹc thấy mất đi tính cơ bắp nhưng đyoejc cái ẻo lả sang trọng. Xe đức thì tính an toàn cao, sang trọng và ......mất gia nhanh. Lexus thì mình thích hơn. Cổ điển pha hiện đại và có chất riêng . Độ bền thì khỏi nói. Đi ít mất giá có khi lời nữa. Bạn mình chạy con xe gần 4 tỷ 2 năm lỗ hon 500T. Nó mới bán tết này. Đổi sang GLS AMG full option nhập ngoại ra giấy bao biển số gần 6 tỷ . Có ra đa phát hiện độ cao thấp và tình trang mặt đường nâng hạ gầm tự động đẻ trách va chạm. Riêng cái này mua xong chờ qua tết có chuyên gia sang mở khóa option này. Hic giàu quá. Nó rao bán cho saloon 5 ngày bán được luôn. Người ta tranh mua nữa. Còn mẹc thì lỗ đầu lun. Nếu mình có tiền mua liền xe đi kỹ lắm vì nhà nó có hơn 20 chục chiếc xe lạnh và kho trữ lạnh mờ. Tháng kiếm vài...tỷ thôi. Mình có thời gian chạy lét sợt (second hand thui. Rẻ như cho 3000) Nó ok và tiết kiệm hơn xe Đức và Mỹ. Thời đó xe hàn chưa là con mịe gì. Dân Mỹ nó chê lên chê xuống. Nhưng kt khó khăn thì lúc đó xe Hàn nó lại chiếm ưu thế sau đó mới tơdi xe nhật. Hahahahh
@pond1597 Mấy bác vận tải với kho bãi thì giàu ròi, mình đi lòng vòng hỏi thấy kho nào cũng đa số full slot 😔
Kahng Shift
ĐẠI BÀNG
3 năm
hóng video speed test cứng chân ga đánh võng lạng lách như phim hành động của sếp
Bài viết của chủ tịch vẫn bị sai chính tả. Nhưng CT viết thêm hướng dẫn thuê xe đi ah
Giá bao nhiêu thì ko nói
@B L A Z E Bác có sống bên châu âu ko mà cần biết giá bên đó 😁
Cái vô lăng màu kia ở nước mình chắc chả mấy mà đổi màu
Sao anh ko lên mấy đoạn cao tốc ko giới hạn tốc độ thử tí nhỉ @@, cái này VN mới ko có nè hê hê.
@supperchym hầu hết cao tốc bên Đức là như vậy, không giới hạn, có lên nhưng không ghi lại.
@cuhiep ko thể bảnh hơn !!! nhà thờ đẹp quá chủ tịch.
@cuhiep ở mẽo đường chạy max luôn phải trả phí giỏi lắm 85 mi 136 cây số giờ ở đường
State Highway 161 / President George Bush Turnpike Western Extension

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019