Review Laptop Acer Aspire one D257 N570

hai964
5/9/2021 10:27Phản hồi: 18
Review Laptop Acer Aspire one D257 N570
Đây là review về Laptop Acer Aspire one D257 N570 của mình. Mình mua nó với giá 6 triệu . Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Laptop Acer Aspire one D257 N570

Đây là chiếc laptop đầu tiên của mình, theo mình gần 10 năm , đến bây giờ vẫn chưa được nghĩ hưu nữa, con mình vẫn đang dùng xem youtube, học online , phải nói là trâu bò
+ trọng lượng và kích thước : rất gọn nhẹ, tầm 1kg, mang đi vô tư, vứt trong cốp xe vừa tầm, Kích thước:340mm x 236mm x 21mm nhỏ gọn to hơn table một tí thôi.
+ Pin : 6 cell, dùng hơn 2 giờ vô tư, mình đã thay pin 1 lần hết 250k, đến giờ vẫn ngon lành
+ Màn hình: phải nói là màn hình rất đẹp, nhỏ xinh 10.1", dùng card Intel HD Graphics , độ phân giải 1024 × 600 nhưng nhìn không thua mấy cái xịn đời mới nhé.
+ Acer Aspire one D257 của mình dùng chip Intel Antom N570 1.66Hz , ram ddr3 2gb và không thể nâng cấp, chỉ dùng văn phòng, xem youtube thôi, còn game thì xin lỗi , em bó tay
+ Dùng win 7 chạy ngon lành

+ Hình như có webcam nhưng mình chưa dung bao giờ
+ Có cổng VGA để kết nối với màn hình destop rất thuận tiện khi lỡ hư màn
+ ổ cứng 320GB 5400 RPM 8MB Cache SATA 3.0Gb/s 2.5". Nói chung là dùng không đến nỗi nào, có tiền thì chơi ssd nữa thì ngon lành

Mình dùng nó để làm việc gì

Chủ yếu là dùng văn phòng office , con học online , chơi game nhẹ nhàng, lâu lâu chỉ cho con đánh văn bản, xem phim , được cái bắt wifi rất tốt,
Con mình rất thích xem youtube, nên sẽ cho em xem hoạt hình, ...cũng có thể kiểm soát được thời gian xem , tuyệt đối mình không cho xem smartphone
Dùng để vẽ vời cũng rất tốt, con mình hay dùng phần mềm paint
Facebook thì rất chậm, không thể load ..

Quảng cáo

Thiết kế, ngoài hình & Kích thước

Máy thiết kế rất đẹp, gon nhẹ , ngoại hình khi mới mua thì rất long lanh, sau bao năm chinh chiến thì em nó cũng tàn kha khá rồi
Kích thước: 24 x 258.5 x 185. Weight: 1.136 kg vô cùng nhẹ, nói chung dùng giải trí thôi. Chứ dụng vào game nặng, đồ họa thì không thể, thích hợp mấy em tiểu học ,như con mình,
Máy thiết kế khá hài hòa , logo nhìn sang trọng, bàn phím nhìn đẹp, nhưng của mình tàn rồi, hư mất mấy phím. Mình phải dùng phím và chuột rời
Pin được thiết kế cao hơn mặt sau ,nên tải nhiệt khá tốt , cổng usb nằm bên hông cùng với cổng audio khá tiện lợi,
Cổng sạc , và vga nằm bên trái thuận tiện khi kết nối màn hình lớn

Quảng cáo

Thời gian dùng pin

Pin mình hồi mới mua về dùng hơn 2 giờ , mình dùng chủ yếu văn phòng, game nhẹ, xem video, nghe nhạc, nói chung hồi đó là đỉnh rồi,
Pin 6 cell , 49 Wh Lithium-Ion, 11.1V 4400mAh, bền dùng vài năm mới thay ,
Sau khi mình thay pin thì không được như pin theo máy, nhưng cũng không chênh lệch nhiều
Mình dùng tầm 2 tiếng 45 phút , khi để độ sáng tầm 70
Nếu dùng bình thường thì như vậy, còn nếu chơi game thì ít hơn tầm 15 phút , khoảng 2 giờ 30 phút

Màn hình và loa

Màn hình rất đẹp màu sắc sặc sỡ, dù độ phân giải không cao, màn hình nhìn mịn , cũng khá tốt nhìn lâu không đau mắt,
Độ phân giải : 1024×600 nhưng khá mịn màng, máy này không hỗ trợ cảm ứng, rẻ tiền mà , nhưng cũng không cần thiết lắm
Dùng card onboard Intel HD Graphics. Không thể đòi hỏi nhiều hơn
Về loa và âm thanh: Loa nghe rất nhỏ , nên dùng loa ngoài , đây có lẽ là nhượt điểm của máy này,
Dùng Soundcard: Realtek ALC272 @ Intel 82801GBM ICH7-M - High Definition Audio Controller [B-0]. nói chung là âm thanh hay , không bị nhiễu ,tiếng rất rõ

Bàn phím và bàn rê chuột / trackpad

Bàn phím khi mới mua về rất nhạy, gõ rất đã tay, không cứng . Mình rất thích bàn phím của em này.
Còn về chuột thì rất đã, rất chính xác, không dính không lỗi, nhưng do thời gian đã lâu nên bàn phím mình đã hư mình dùng chuột và bàn phím rời ,
Đặt biệt bàn phím có các phím chức năng rất hay như tăng độ sáng, tăng âm lượng, rất thuận tiện , của mình đã hư lâu rồi nên không dùng được

Kết nối

Về kết nối máy có 3 USB 2.0, 1 VGA, 1 Kensington Lock, Audio , rất đầy đủ.
Connections: 3 USB 2.0, 1 VGA, Connections: Line-out, Mic, Card Reader: SD/MMC. ,khe cắm thẻ mình cũng chưa dùng nên không thể review được ạ
Về mạng lan : Networking: Atheros AR8152 PCI-E Fast Ethernet Controller , mình dùng wifi nên cũng không dùng đến.
Về wifi Atheros AR5B95 Wireless Network Adapter (bgn)Kết nối rất mạnh. Tiện lợi
Về Bluetooth 3.0 thì mình cũng nghe nói có nhưng chưa biết cách dùng ,nên không thể review được

Kết luận

Khi mình mua máy là tầm 6 triệu ,mình thấy giá hợp lý cho một chiếc máy rất bền , dùng gần 10 năm mà vẫn chạy tốt, rất đáng đồng tiền.Bây giờ thì nó đã lỗi thời rồi, nhưng cách đây vài năm thì cũng rất đáng mua , Hy vọng bài review của mình sẽ làm cho các bạn thích, cũng như có cái nhìn khách quan về hãng acer . Bền bỉ theo thời gian

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác review có tâm quá, chúc bác có giải nhé.
hai964
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Star Legend Cảm ơn bác
bupbechanh
TÍCH CỰC
3 năm
@Star Legend Từng sở hữu 1 em khi mới ra mắt, RAM 4GB, lắp SSD 128 GB vào, chạy bao la.

Thời đó toàn dùng USB 3G để lên mạng, thì con netbook này có hẳn khe sim 3G, lắp sim vào ra quán net ngồi làm việc thoải mái.

Dòng 11in khá gọn, bỏ cốp quá ngon.

Sau này lên Dell Latitude thì tiễn em đó ra đi trong tiếc nuối.
GLES
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lâu rồi mới có 1 con netbook được review, tặng bác 1 like
hai964
ĐẠI BÀNG
3 năm
@GLES Ok thanks bác
se7en2008
TÍCH CỰC
3 năm
Góp ý Hình ảnh review cũng nên châm chút 1 tý thì bài viết sẽ chiếm được thiện cảm và tin tưởng của người đọc hơn.
hai964
ĐẠI BÀNG
3 năm
@se7en2008 Điện thoại cùi nên chụp hơi xấu bác 😁
yxmikan1
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ai đang dùng mấy thiết bị kiểu xài cả ngày vẫn còn 50%,
nhìn máy dùng chưa nổi 3h thấy sợ hãi 😆
hai964
ĐẠI BÀNG
3 năm
@yxmikan1 Đồ cổ mà bác 😂😂
@yxmikan1 bác xài mấy con lap gaming high end ấy, lúc nào ra ngoài cũng phải nhớ đem sạc chứ không thì 2h nó hết pin tắt máy, hiệu năng lúc chạy pin thì như hạch 😃
yxmikan1
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nguyễn Trí Dân Thì đó, đâu phải máy cổ mà dùng ít đâu, mấy con cao cấp, pin cũng hẻo mà, chơi game là biết mùi nhau ngay 😔(
hai964
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đồ cổ mà bác, hồi trước là vip rồi 😁😁
Nhà mình vẫn còn con màu trắng bản limited đẹp lắm vẫn còn chạy tốt,thay ssd 128g vào là nhanh hơn đáng kể đó bạn
Manuhihi
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con này đúng là đồ cổ luôn, tận dụng cắm vào màn hình tivi là đúng bài luôn bác, mua thêm cái bàn phím không dây (có tích hợp chuột) nữa là youtube, fptplay phà phà
TnTrung93
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hun cái nè
No Queen
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình mới lên đòi con aspire 3 ngon lắm kkk
khanhha1991
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đúng chuẩn đồ cổ kkkk Chúc bác thư giãn vui vẻ bên con Pet này nhé hihi
longprof
TÍCH CỰC
3 năm
Bác review con laptop 6tr mà cứ như review siêu phẩm ấy, thú vị 😆))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019