Review Laptop Acer Nitro 5 2020
Quang99hpv
12 ngàyBình luận: 11
Review Laptop Acer Nitro 5 2020
Đây là review về Laptop Acer Nitro 5 2020 của mình. Mình mua nó với giá 19 triệu VND. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Laptop Acer Nitro 5 2020

Phiên bản mình mua sử dụng AMD Ryzen 5 4600H (6 nhân 12 luồng) cùng card đồ họa GTX 1650, RAM 8GB, ổ cứng SSD 512GB NVMe, màn hình tần số quét 144Hz

Mình dùng nó để làm việc gì

Quảng cáo

Mình dùng để chơi game các tựa game từ nặng đến nhẹ, rảnh thì ngồi xem phim và bóng đá cuối tuần

Thiết kế, ngoài hình & Kích thước

Vẻ ngoài khá hồm hố, build tốt, tuy nhiên do vỏ nhựa là một hạn chế khá lớn, các cổng kết nối được đặt cũng khá hợp lý, nói chung máy ổn

Thời gian dùng pin

Dùng các tác vụ bình thường thì chắc được khoảng 3-4 tiếng, mà máy gaming thì đa phần toàn vừa cắm sạc vừa dùng nên không để ý lắm.

Màn hình và loa

Màn hình rộng rãi, sắc nét cùng tần số quét 144Hz quẩy mượt game FPS không sợ bị xé hình. Tuy nhiên đây là màn chơi game nên chất lượng màu sắc là một điểm hạn chế, anh em nên lưu ý nếu chọn mua.

Loa chống điếc chứ mình chưa bao giờ đánh giá cao loa trên laptop

Quảng cáo

Bàn phím và bàn rê chuột / trackpad

Phần bàn phím được thiết kế khá đẹp, có led RGB, nút Nitro Sense được đặt ngay trên bàn phím giúp điều chỉnh hiệu năng chỉ bằng một nút bấm.

Trackpad đủ dùng thôi, khuyên anh em nên trang bị chuột chứ dùng trackpad thực sự bất tiện lắm.

Kết nối

Máy được trang bị hầu hết các cổng kết nối phổ biến hiện nay như USB 3.2, USB Type-C, HDMI, ...

Máy cũng có 1 slot up ram dual chanel và slot HDD/SSD để nâng cấp dung lượng

Quảng cáo

Kết luận

Với tầm tiền 19 triệu ở năm 2021 cũng xứng đáng, nếu anh em có tiền thì cứ tậu bản 2021 cho xịn

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

11 bình luận
mình đang dùng em này, (bản Intel chứ không phải AMD) , tần số quét thấy chỉ 60hz chứ không phải 144hz. xin chỉ mình làm sao để lên 144hz....
tungvyno1
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@xyzmen Bạn làm theo hướng dẫn này:
https://support.microsoft.com/en-us/windows/change-your-display-refresh-rate-in-windows-c8ea729e-0678-015c-c415-f806f04aae5a#ID0EBD=Windows_10

Change your display refresh rate in Windows

Learn how to change the refresh rate for your display in Windows 10.
support.microsoft.com

Nếu không có thì chúc mừng bạn, bạn có 2 option, mua màn rời 144Hz hoặc mua máy giống như trong bài 😁
bản thân mình thấy mẫu nitro5 2019 có thiết kế đẹp nhất
Mình đang dùng bản intel 2021, với cấu hình này khá ổn. Mình dùng thấy rất hài lòng.
Screenshot (17).jpg
@Star Legend Con này 6 nhân 12 luồng đó
@dell e7440 Đúng rồi bác
Thien2802
ĐẠI BÀNG
11 ngày
phần nắp nhựa phía sau chỗ tản nhiệt của máy mình thấy có vẻ mỏng và ọp ẹp quá không
@Thien2802 phần đó trang trí thôi bác ah
có tiền mua 1 con xài chơi
chưa dùng AMD bao giờ nhưng cứ ghét AMD
Mình cũng vừa mua bản 2021 hồi cuối tháng 6/2021, chạy chip AMD R5 5600H nên sau khi trừ KM thì giá chưa tới 20 triệu. Về cơ bản là hài lòng, thích nhất là nhiệt độ máy khá mát khi sử dụng đa tác vụ, chơi game thì thấy ấm ấm thôi. Không thích nhất là chất liệu vỏ máy bằng nhựa kém sang và bám dấu tay khá nhiều, màu sắc màn hình hơi nhạt, màu trắng hơi gắt khi dùng đêm nên phải cân chỉnh lại trong phần mềm của AMD. Năm 2012 mình đã từng mua con laptop HP chạy chip AMD, máy nóng như cục than nhưng vẫn chiến được 6 năm, nói chung PC thì vẫn xài Intel, còn Laptop lại có duyên với AMD.
Screenshot (1).jpg

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019