Review Laptop acer nitro 5 2021

thuphanh94
9/9/2021 5:56Phản hồi: 0
Review Laptop acer nitro 5 2021
Đây là review về Laptop acer nitro 5 2021 của mình. Mình mua nó với giá 22 triệu 499 nghìn. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Laptop acer nitro 5 2021

Laptop acer nitro 5 2021 phiên bản mình mua máy có cấu hình chip i5-11300H ram 8Gb SSD 512 và card đồ họa GTX1650 4GB . Máy trang bị màn hình full HD 144Hz

Mình dùng nó để làm việc gì

Mình mua máy vì mục đích làm việc sử dụng các phần mềm xây dựng như Autocad và Revit, thỉnh thoảng mình có chơi một số game nhẹ nhàng

Thiết kế, ngoài hình & Kích thước

Về vẻ bể ngoài máy có chất lượng build theo cảm nghỉ của mình là khá tốt, đặt biệt bố trí cổng xạc và quạt tản nhiệt rất hợp lí, tuy không được làm từ kim loại nhưng máy mang lại cảm giác chắc chắn. Nhưng để chỉ ra một điểm mình không thích ở thiết kề này đó là " máy bị vát ở 2 góc màn hình nó tạo cho mình cảm giác không được liền mạch "

Thời gian dùng pin

Tới phần Pin, mình ít đem máy tính theo hay làm việc bên ngoài nên với mình thời lượng pin không quan trọng lắm , tuy nhiên máy có thời lượng pin khá tốt trên 3 tiếng khi làm các tác vụ nhẹ như lướt web, xem youtube đôi lúc có sử dụng Cad và phần mềm office.

Màn hình và loa

Quảng cáo

Về Phần chi tiết màn hình cá nhân mình thấy màn hình có màu sắc khá nịn mắt góc nhìn rộng, tuy nhiên khi mở máy hay bật màn hình ở màu đen thì mình phát hiện có hiện tượng hở sáng phía góc màn hình, mình có tìm hiểu thì đây làm hiện tượng bình thường của màn hình IPS, do tình hình dịch nên mình cũng chưa có dịp để đem ra hãng kiễm tra thế nào.
Nói về loa , loa máy thì có âm lượng khá nhỏ tuy nhiên chất lượng âm không phải tệ lắm đặt biệt bạn có thể nghe âm thanh stereo phát ra từ 2 loa của máy khá tốt

Bàn phím và bàn rê chuột / trackpad

Phần bàn phím đem lại cảm giác bấm tốt, có trang bị led RGB mang đậm chất gaming, Nhưng có vài điều ở thiết kế bàn phím làm mình không thích,điều thứ nhất là layout bàn phím khu vực bàn phím số bố trí hơi đặc biệt, nên mình phải mất thời gian làm quen và đôi lúc nhấn nhầm, điều thứ hai là bàn được làm phủ lớp đục màu trắng nên khi dùng led RGB cá nhân mình thấy thì không được lung linh lắm.
Trackpad thì cũng không có gì đặc biệt có chi là nó hơi nhạy so với máy cũ mình sài nên đôi lúc khi sài chrome mình cứ hay bị dính kéo tab liên tục, bạn nào biết cách nào có thể khác phục được việc này thì hướng dẫn mình với nhé. hehe

Kết nối

Còn về các cổng kết nối thì máy trang bị đầy đủ các cổng USBA, HDMI, jack 3.5mm, LAN RJ45... và đặc biệt máy có 1 trang bị rất đáng giá đó là cổng thunderbolt.

Quảng cáo

Đi vào bên trong máy thì mấy có còn 1 khe ram trống vì vậy bạn có thể nâng cấp thêm 1 thanh ram nữa để chạy dual chanel, máy có 2 khe ổng cứng SSD M2

Kết luận

Kết luận ! so với cấu hình và những thứ mà máy đem lại thì Acer nitro 5 2021 thật sự đáng để mọi người cân nhắc và chi tiền

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019